อ๊ายยย!!! ปึ๊งยังไม่แก่ มาว่าปึ๊งแบบนี้ได้ไง

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย ปู่ยง, 20 Mar 2015

1. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820

เมื่อผู้สื่อข่าวถามว่า จะเรียกมาปรับความเข้าใจอีกหรือไม่
    นายกรัฐมนตรีกล่าวว่า ไม่เรียก มันปรับไม่ได้แล้ว อายุเยอะแล้ว
    เขาก็คิดแบบเขา จะไปอะไรกันนักหนา แต่ตนก็ฟังไว้
    http://www.naewna.com/politic/149556

2. bookmarks

bookmarks อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    23 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    :D:D แก่เกินแกงแล้ว

อาวุโสโอเค และ ปู่ยง ถูกใจ.
  3. kokkai

kokkai อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    6 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,076
    อย่าเอาไม้สั้น ไปรันขี้ :giggle:

4. 5555

5555 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    18 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,450
    ผมขำลุงตู่ ตอนนักข่าวบอก นกตะกรุมจะเลิกเล่นการเมืองถ้า รธน. ร่างไม่ถูกใจ
    ลุงตู่แกตอบตรงดี " ขอให้เลิกจริง ๆ เหอะ "

:D

5. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    อย่าเอา นิ้วชี้ ไป จิ้มอาจม เอิ้กๆๆๆๆ

อาวุโสโอเค, ปู่ยง, bookmarks และอีก 1 คน ถูกใจ.
  6. ทองเค

ทองเค อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    25 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,875
    ผมพึ่งอ่านเหตุการณ์ออก เมื่อปึ้ง เสนอหน้า บ่อยๆ และรอบใหม่นี้

เข้าใจแล้ว ปึ้งนี่เอง ที่ขอเป็นตัวเลือก ให้เพื่อไทย
    วาสนาถึง ได้เป็นนายก มั้ยครับ ผมว่ามันเกินแกงแล้วนะ :cool:

แยบคายมากครับ เพื่อไทย งวดนี้
    ยังไม่แก่ แต่เคี้ยวไม่เข้า คงเอาไปต้มแกงไม่ได้ :nerd:

ปู่ยง และ อาวุโสโอเค ถูกใจ.
  7. kokkai

kokkai อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    6 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,076
    พอเอ่ยชื่อ"ปึ้ง" มันทำให้ผมนึกถึงคำพูดของ ดร.สุจิต บุญบงการ

“ที่ผ่านมา ผมไม่อยากจะพูดว่าพรรคอาศัยเสียงข้างมาก เอาคนนั้นคนนี้เข้ามาเป็นรัฐมนตรี แล้วคนก็บ่นว่าคนนี้เป็นรัฐมนตรีไม่ได้ทำอะไรเลย ทำให้อดีตหัวหน้าพรรคที่อยู่ต่างประเทศเท่านั้น แต่ไม่ได้ทำอะไรในลักษณะที่เป็นความสามารถในเชิงการบริหารนโยบายกระทรวงเลย"
    http://www.posttoday.com/วิเคราะห์/สัมภาษณ์พิเศษ/354741/ปักหมุดจริยธรรม-ขับเคลื่อนปฏิรูปการเมือง

ปู่ยง และ bookmarks ถูกใจ.

Share This Page