อ่านแล้วโดน...

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย Tohchida, 19 พ.ย. 2015

1. Tohchida

Tohchida อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    371
    ตอบทวดเอง...คนเรามีสิทธิ เกลียดทักษิณ โดยชอบธรรมครับ
    กระทู้สนทนา
    การเมือง
    http://pantip.com/topic/34460822

โถ...แค่นี้ก็ไม่รู้
    มันเป็นสิทธิ์ครับคุณทวดฯ
    สิทธิ์ทางความคิดของคน !
    ใครจะเกลียดทักษิณ แล้วมันหนักอะไรคุณทวดฯ ?
    มันไม่ใช่บุพการีของเรานะครับ

คุณทวดฯมีสิทธิ์เกลียดสุเทพ เกลียดอภิสิทธิ์ เกลียดแมงสาบ เกลียดสลิ่ม
    เกลียดพิษณุ เกลียดมีชัย เกลียด TDRI เกลียดศาล กระบวนการยุติธรรม
    เกลียดนิด้าโพลล์ สวนดุสิตโพลล์ และทุกโพลล์ที่ทวดฯไม่ถูกใจ
    เกลียดนสพ.ผู้จัดการ เกลียดนสพ.แนวหน้า เกลียดเปลว สีเงิน
    เกลียดอำมาตย์ เกลียดทหาร เกลียดปปช. สตง เกลียดจะทุกหน่วยงานอยู่แล้ว
    (จนผมยังไม่แน่ใจ ว่า มีใครบ้างที่คุณทวดฯไม่เกลียด 5 5 5 )
    แล้วกะอีแค่ มีคนเกลียดทักษิณ และพวกพ้อง
    แค่นี้ก็จะเป็นจะตายแล้วหรือครับ

ใจมด.
    แล้วก็ไม่รู้จักคำว่า "สิทธิ" ด้วย (ม่ายก็รู้จักแต่สิทธิตัวเอง ไม่รู้จักสิทธิคนอื่น)
    แล้วมีหน้ามาเรียกร้องประชาธิปไตย

กล้าๆหน่อยครับ เอาคำว่า "ประชาธิปไตย" ไปโยนทิ้งไกลๆ
    แล้วออกมาเรียกร้อง ให้แม้ว และพลพรรค เถลิงอำนาจดีกว่า
    อย่าไปอ้างประชาธิปไตย อย่าไปอ้างความยุติธง ยุติธรรมอะไรเลย
    สาระของมันมีแค่นั้นแหละ- ให้พวกที่กรูเชียร์ได้ดี

อย่างทวดฯน่ะ
    เขาเรียกว่า เอากระโปรงตราประชาธิปไตยคลุมหัวครับ
    แล้วแหวกกระโปรงโผล่หัวมาด่าสลิ่ม แล้วก็ผลุบเข้าไปใหม่
    ทำตัวราวกับว่า เป็นชาวต่างชาติ มองเมืองไทยจากเมืองนอก ไม่ได้อยู่เมืองไทยด้วย เวลาบ้านเมืองมีวิกฤต
    ทำตัวราวกับว่า คนเสื้อแดงไม่ได้เป็นข้อขัดแย้งใดๆ
    คนเสื้อแดงไม่รู้อิโหน่ อิเหน่
    คนเสื้อแดงไม่เคยทำอะไรเลย...
    คนเสื้อแดงไม่ได้เป็นส่วนหนึ่งของความขัดแย้ง

ทุเรศจริงๆ

คนเสื้อแดงดีๆมีเยอะนะครับคุณทวดฯ
    เกรงใจเขาบ้าง
    เขารู้ ว่า เขาเป็นส่วนหนึ่งของความขัดแย้ง เขารู้จักรับผิดชอบร่วมกับคนไทยอื่นๆ
    มีแต่แดงห่วยๆอย่างทวดฯนี่แหละ
    ที่แหกตาพวกเดียวกันเอง ว่าพวกตรูไม่รู้เรื่อง เค้ามีอะไรกันเหรอ แล้วพวกเราเกี่ยวตรงไหน
    ชุมนุมตรูก็ไม่เกี่ยว ความรุนแรงอะไร ตรูก็ไม่เกี่ยว ศาลากลางไหม้ตรูก็ไม่เกี่ยว กทม.ลุกเป็นไฟตรูก็ไม่เกี่ยว
    อะไร อะไร ตรูก็ไม่เกี่ยว ตรูโผล่หัวออกมาด่าสลิ่มลูกเดียว
    เพราะตรูไม่อยู่ ตอนบ้านเมืองมีปัญหา

มีแต่ทวดฯ นี่แหละ ทำคนเสื้อแดงดีๆเขาต้องขายหน้า

จำไว้นะครับทวดฯ
    อยากคุยประชาธิปไตย ต้องเข้าใจ "สิทธิ"
    "สิทธิ" เป็นพื้นฐานของระบอบประชาธิปไตย
    คนเรามีสิทธิที่จะ "ต่าง" กันครับ
    และประชาธิปไตย คือระบอบที่ปกครองความต่างอย่างมีอารยะ และ สันติ
    ไม่ใช่ออกมาเที่ยวชี้หน่าด่าคนอื่นทั้งปี ทั้งชาติแบบ "ทวดเอง"

แค่นี้เองหรือ...ผู้ยิ่งใหญ่แห่งราชดำเนิน
    เอากระโปรงตราประชาธิปไตย คลุมหัวเข้าหน่อย ด่าคนเขาได้ครึ่งค่อนประเทศ
    ทำหยั่งกะ พวกตัวเองไม่เกี่ยว

เบื่อไอ้พวกประชาธิปไตยจอมปลอมนี่จริงๆ ผับผ่า !

งด (ฮา) 1 วัน
    ฉุน !

สมาชิกหมายเลข 2526463

conservative, kokkai, 5555 และอีก 7 คน ถูกใจ
  2. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
  3. suraphan07

suraphan07 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,284
    เขียนได้โดน และตรงดีครับ...:cool:
    คืนเงินให้ ปชต..jpg

อู๋ คาลบี้, kokkai, ชายน้ำ และอีก 2 คน ถูกใจ
  4. bookmarks

bookmarks อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    23 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    ซุกกระโปรง ตราประชาธิปไตย ต้องเพิ่มต่อด้วยว่า แดกได้ด้วย ถ้าประชาธิปไตย แล้วไม่จ้าง ไอ้ทวด คงไม่เสียเวลาเขียนอะไรตอแหลๆ ออกมาหลอกควายแดงหรอก

kokkai, suraphan07 และ JSN ถูกใจ
  5. คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์ อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 Mar 2015
    คะแนนถูกใจ:
    410
    คนแบบนี้ แถวบ้านเขาไม่เรืยกว่า "ทวด" กันหรอก

เขาเรียกว่า "ไอ้แก่"

bookmarks likes this.

Share This Page