อู้ววว...คิดไปด้าย..."หมี่อาม่าเจ๊ง เพราะเสื้อแดงไม่ซื้อกิน"...

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย suraphan07, 25 Dec 2014

1. suraphan07

suraphan07 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,284
    เหอๆๆ…คิดไปได้จริงๆ...
    Screen Shot 2014-12-25 at 09.59.12.png

ผมงี้…แทบอยากซื้อเอาไปวางแจกหน้าบ้านเสื้อแดงกันเบย...
    หรือเพื่อนๆ อ่านแล้ว ว่าไง เชิญให้ คคห.กันได้ครับ...;)

2. มิติใหม่

มิติใหม่ อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,837
    มโนขั้นใกล้สุดแล้ว สูงสุดเมื่อไหร่คงต้องส่งโรงพยาบาลบ้า

Familie และ Bayonet ถูกใจ.
  3. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    เอิ้กๆๆๆๆ

4. por

por อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    10 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,397
    อาม่า หนุน กปปส หรอ เย่ดีจัง :cool:

5. Tad

Tad อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    16 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,773
    เสื้อแดงเลิกกินมาม่า ?? อยากหัวเราะเป็นภาษาเขมร:rofl:

6. HiddenMan

HiddenMan อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779
    :D แหม่... วันหลังช่วยแสดงพลังให้เขาขาดทุนเลยซิ่ ไม่ใช่แค่กำไรน้อย

7. padd

padd อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    14 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,139
    กปปส.ไม่ใช่ลูกค้าอาม่า มีแต่เสื้อแดงเท่านั้นที่เป็นลูกค้าอาม่า :rofl::rofl::rofl::rofl::rofl:

Familie และ Bayonet ถูกใจ.
  8. เจ้าพระยาหน้าตาดี

เจ้าพระยาหน้าตาดี อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    395
    ผลการรณรงค์ของคนเสื้อแดง ที่ต่อต้านสินค้าฝ่ายอำมาตย์
    ที่ให้การสนับสนุนโจรกบฏ กปปส. ในที่สุดก็มาบังเกิดผล

ต่อไปสิงห์บุญรอดและผลิตภัณฑ์ในเครือ เตรียมวันเจ๊งๆ หุ หุ:giggle::giggle:

9. HiddenMan

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779

:D จะเจ๊งก็เพราะพวกไปขนฟรีเนี่ยแหล่ะ... ไม่มีปัญญาซื้อ

kokkai, ridkun_user, มิติใหม่ และอีก 3 คน ถูกใจ
  10. เจ้าพระยาหน้าตาดี

เจ้าพระยาหน้าตาดี อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    395
    เค้าแจกฟรี ทำไมจะไม่เอา

ถ้าสิงห์แจกน้องตั๊นฟรี จะพากันเอาหรือเปล่าล่ะ หุหุ:giggle::giggle:

11. padd

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,139
    เป็นคำตอบที่น่ารังเกียจมากค่ะ

Kiriwian, twomonkeys, Familie และอีก 5 คน ถูกใจ
  12. HiddenMan

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779
    :D ไม่มีปัญญาจะหาข้อมูลมาก็ต้อง แถเถื่อนไปแบบนี้แหล่ะ ขอโควทไว้ก่อนแล้วกัน

Nata Nathaniel และ bookmarks ถูกใจ.
  13. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ยังไม่เห็นบริษัทที่อ้างมามาโอดครวญเลยว่ามีปัญหา กลับกันมีแต่นสพ.มติชนนี้แหละที่ได้ข่าวว่ายอดขายตกฮวบ

Nata Nathaniel และ padd ถูกใจ.
  14. HiddenMan

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779

:D ถ้าพูดกับนายกปูแบบนี้จะได้เป็นคดีพิเศษ แถมด้วย สส. เพื่อไทยยกขโยงออกมาด่าว่าดูถูกเพศแม่หรือเปล่านะ... อ่อ ลืมไปเสื้อแดงทำอะไรก็ไม่ผิด

15. เจ้าพระยาหน้าตาดี

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    395
    มาม่าโอดครวญความโศกเศร้าให้ฟัง สื่อเค้าถึงได้มีข้อมูลมาเขียน

ไม่ได้เขียนส่งเดช มโนเองเหมือน เอเอสทีวี ที่คุณเสพกัน

ฉลาดน้อยจิงๆสมกับเป็นสลิ่มเหลือง กปปส. เลยคุณนี่:giggle::giggle:

>>โดยในปีนี้ ผู้บริหารบะหมี่กึ่งสำเร็จรูปมาม่า ซึ่งเป็นผู้นำตลาดบะหมี่กึ่งสำเร็จรูปที่มีมูลค่ารวมกว่า 1.5 หมื่นล้านบาท ออกมายอมรับว่า ยอดขายปรับตัวลดลงแรง อย่างที่ไม่เคยเกิดขึ้นมาก่อน>>> บางส่วนในข่าว

http://www.bangkokbiznews.com/mobile/xhtml/news/detail/00/624788/

16. HiddenMan

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779
    :D สรุปว่า... มันกำไร หรือขาดทุน ยังครองส่วนแบ่งการตลาดเท่าเดิมหรือน้อยลง รายได้มากขึ้นหรือลดลง

มาม่า รู้หรือไม่รู้ตัวมาก่อนว่าจะถึงจุดนี้...

“มาม่า”รุกตปท.ขยายฐานผลิต รับเออีซี-หนีไทยอิ่มตัว
    http://www.manager.co.th/Daily/ViewNews.aspx?NewsID=9550000003321

bookmarks likes this.
  17. bookmarks

bookmarks อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    23 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    มาม่ายังไม่ได้เลิกจ้างแรงงาน เหมือนมติชั่วนะ :D:D

Bayonet likes this.
  18. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ตรงไหนที่บอกว่าเสียหายหรือขาดทุนครับ และเห็นมีแต่สำนักข่าวเครือมติชนกับวอยซ์ที่ลงข่าวว่ามาม่าดิ้นจะเป็นจะตาย ทั้งที่สำนักข่าวอื่นบอกเป็นเสียงเดียวกันว่าแค่เขาสงสัยว่าทำไมยอดน้อยลง ซึ่งอาจมาจากเศรษฐกิจที่ซบเซา และมาม่าคิดวางแผนการตลาดใหม่ ที่คุณเอามาแสดงก็เป็นของกรุงเทพธุรกิจในเครือเนชั่นด้วย และอีกอย่างผมไม่ดูเอเอสทีวีครับ

19. Redbuffalo010

Redbuffalo010 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    ผมก็ "ไม่ดู ไม่อ่าน ไม่ซื้อ เอเอสเทวี และผู้จัดการครับ"

นิติรั่ว และ Alamos ถูกใจ.
  20. นิติรั่ว

นิติรั่ว อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    24 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,875
    ที่ร้านมาม่าขายออกมากที่สุด รองลงไปก็ไวไวควิก ไม่เชื่อไปนั่งหน้าเซเว่นดูอันไหนขายดีที่สุด

bookmarks likes this.
  21. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    เอเอสทีวีน่ะผมไม่ดู เสื้อแดงซะอีกที่ผสมโรงและโหนข่าวเจ้านี้ด้วยซ้ำ
    ถ้าข่าวไหนแขวะ ปชป. แขวะ คสช. แขวะฝ่ายต้านระบอบทุนสามานย์

ลืมไปว่าชื่อนิวส์ 1 :giggle:

ไม่กินมาม่า ก็มียี่ห้ออื่นให้กินนี่ บะหมี่กึ่งสำเร็จรูปมียี่ห้อเดียวซะที่ไหน หุหุ

Redbuffalo010 likes this.
  22. เจ้าพระยาหน้าตาดี

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    395
    http://www.matichon.co.th/news_detail.php?newsid=1419297286
    นำข้อความที่คุณตีความว่ามติชนกับวอยซ์ลงข่าว ว่ามาม่าดิ้นจะเป็นจะตายให้ดูหน่อยครับ
    ผมหาเท่าไรก็ไม่เจอ ผมว่าคุณอ่านหนังสือไม่แตกมากกว่า
    ตรงไหนที่เค้าลงอย่างนั้น หรือไปอ่านมาจากเอเอสทีวีสื่อศาสดา:D:D

23. HiddenMan

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779
    :D เจ้าพระยาหน้าตาดีลองหาตรงที่บอกว่า มาม่าโอดครวญความโศกเศร้าให้ฟัง บ้างซิ่... ทำขนาดนี้ต้องมีภาพบ้างแหล่ะ

24. โยธกา

โยธกา อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    20 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,727
    น่าจะทำหญ้าแพรกรสต้มยำ
    น่าจะเป็นที่นิยมของเหล่าควาย

suraphan07 likes this.
  25. เจ้าพระยาหน้าตาดี

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    395
    หญ้าแพรกรสต้มยำ มาม่าเค้าทำไปแจกไปสนับสนุน กปปส. ตอนไปปิด กทม.

ยังไม่ได้กินกันอีกเรอะ yoyo_168.gif

26. Redbuffalo010

Redbuffalo010 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    แอบไปกินมาจากที่ไหน ถึงได้รู้???

suraphan07, bookmarks, Nata Nathaniel และอีก 4 คน ถูกใจ
  27. padd

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,139
    รู้ดีขนาดนี้คงได้กินไปแล้ว
    เข้าใจว่าหน้าตาดีคงแอบเอาไปกินหมด ชาวกปปส.ถึงไม่รู้เรื่องเลยว่ามาม่าทำรสนี้ด้วย :devil:

SAMAN, Familie, suraphan07 และอีก 3 คน ถูกใจ
  28. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    "รากหญ้าเจอพิษเศรษฐกิจเงินหด - "มาม่า" หงายเก๋ง ยอดขายฟุบครั้งแรกในรอบ 42 ปี" : อะไรคือหงายเก๋ง?
    http://www.prachachat.net/news_detail.php?newsid=1419308246
    "มาม่า"โอด ยอดขายดิ่งสุดรอบ 42 ปี ! เศรษฐกิจตกต่ำ กำลังซื้อรากหญ้าทรุด : คำว่าโอดแปลว่าร้องไห้ ไม่มีคำสัมภาษณ์ไหนที่แสดงว่าเขาเสียใจหรือร้องไห้ซักคำ
    http://www.matichon.co.th/news_detail.php?newsid=1419297286
    จับไปเรียนการเขียนข่าวใหม่ดีไหม
    voice ไม่ได้ใช้คำผิด แต่ออกข่าวแบบนี้บ่อยและบางทีก็แก้ตัวให้บางคนด้วย
    http://news.voicetv.co.th/thailand/73093.html

แต่ที่ทุกข่าวบอกเหมือนกันว่าได้กำไร แต่น้อยลง และมียอดขายในต่างประเทศดีขึ้น

Last edited: 25 Dec 2014
    padd likes this.
  29. Tad

Tad อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    16 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,773
    ถ่อย

suraphan07 และ padd ถูกใจ.
  30. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    ทำไมไม่คิดว่า ผู้บริโภค เค้าไปหาอาหารอย่างอื่นแทนละครับ
    และถ้าเราคิดว่า ชนชั้นผู้ใช้แรงงาน เป็นลูกค้ากลุ่มใหญ่ของ มาม่า
    ช่วงต้นหนาวนี่ อาหารจากธรรมชาติออกมาเยอะมาก
    นกทุกชนิด ทานได้ อร่อยด้วยในช่วงนี้
    โดยเฉพาะนกกระปูด ซึ่งหน้าฝน จะสาบ แต่หน้านี้อร่อย
    ปลาไหล ถ้าไปขุด ได้ทีเป็น ครึ่งปีบ กระดูกกรอบ ไม่แข็ง
    ปูนา หน้านี้ มันมาก ทำน้ำยา กินกับขนมจีน อร่อย
    กระรอก กระแต ไก่ป่า แม้กระทั่ง งู กับ พังพอน ก็อร่อย ฯลฯ
    ที่สวนผม ขุดสระน้ำไว้ 3 สระ รอบสวนมีแต่ทุ่งนา
    พอถึงหน้านี้ น้ำในนาแห้งหมด สัตว์ต่างๆก็เฮโล มาที่สวนผมละครับ
    มาม่า รสชาติเป็นยังไง ไม่รู้หรอก

อู๋ คาลบี้, โยธกา, suraphan07 และอีก 2 คน ถูกใจ
  31. เจ้าพระยาหน้าตาดี

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    395

32. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    เฮ้อ ปัญหาในที่นี้หมายถึงที่เพราะเจ้าพระยาบอกเองว่าสินค้ามันจะเจ๊งหรือขาดทุน (ทียังงี้แกล้งทำเป็นไม่รู้ภาษาเชียว) จนต้องออกมาโอดครวญความโศกเศร้า

1. ไม่มีข่าวไหนบอกว่ามาม่ากับเบียร์สิงห์ประสบปัญหาขาดทุนเสียหายหรือเจ๊ง

2. ไม่มีอะไรในข่าวบอกว่ามาม่ากลุ้มใจหรือเสียใจกับสิ่งที่เกิดขึ้น

3. แล้วเขาก็ไม่ได้บอกว่ายอดขายตก เพราะพวกเสื้อแดงไม่ซื้อสินค้าของเขาซักคำ

4. มีแต่ข่าวมติชนที่มีข่าวชัดเจนว่าขาดทุน 47 ล้านบาท

เข้าใจ?

padd likes this.
  33. emujack

emujack อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    30 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,293
    ผมสงสัยตั้งเเต่ พ่อค้าอกตัญญูหละ ผมจะถามเสื้อเเดงดังต่อไปนี้
    1 เสื้อแดงมีบุญคุณกับเขาตั้งเเต่เมื่อไหร่ ?
    2 รัฐบาลนายกท่านทักษิณ สมัคร สมชาย ยิ่งลักษณ์ ไปมีบุญคุณกับเขาตั้งเเต่ตอนไหน ?
    เเล้วถ้าเรียกว่าอกตัญญูเเล้วละก็กรณีจะนี้เรียกว่าอะไร ?
    1 ไอ้พวกลั้มเจ้าที่หนีไป นิวซีเเลนด์อกตัญญูไหม ?
    2 ไอ้พวกที่ก่อตั้งองค์กรบ้าบอ ในต่างประเทศเนี้ยอกตัญญูหรือเปล่า ?
    3 ไอ้เจ้าสัวที่ออกความคิดเพียงขอให้บริษัทตังเองได้ประโยชน์เนี้ยอกตัญญูใช้หรือไม่
    4 ไอ้พ่อค้าขายนํ้า ทำหิมะเทียมเคยถามความต้องการคนในพื้นที่หรือยัง ?

Share This Page