อูยยย...เห็นด้วยน่ะว่า...งานนี้...'ทำมะกลาย' อาจเจอคู่แข่งแล้ว...

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย suraphan07, 22 Jan 2016

1. suraphan07

suraphan07 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,284
    เมื่อเจอเข้ากับ "Holy vision."…
    -----------------------------
    Screen Shot 2016-01-22 at 17.02.06.png
    http://kaeloveake.blogspot.com/2016/01/2559-holy-vision.html

-----------------------------

หรือเพื่อนๆ ว่าไง เชิญร่วมให้ทัศนวิสัยกันได้ครัช...;)

2. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    วิสัยทัศน์ หรือ ทัศนวิสัย เอิ้กๆๆๆๆ

suraphan07 likes this.
  3. นอกคอก

นอกคอก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    5,396
    ยาวไปๆ เชื่อแล้วมีความสุข จ่ายตังส์แล้วได้ความสุข ก็ตามสบาย เพราะบางคนไม่งมงายอะไร แต่ต้องเสียเงินเป็นแสนเป็นล้านซื้อกระเป๋า LV ผมว่าก็ไม่ต่างอะไรกันเท่าไหร่ ถ้ามีตังส์

suraphan07 และ ปู่ยง ถูกใจ.
  4. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    บ้านเรานี่ เทคโนโลยีกับความเชื่อเชิงไสยศาสตร์ สามารถไปด้วยกันได้

แสงธูป และ suraphan07 ถูกใจ.
  5. suraphan07

suraphan07 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    8,284
    เหอๆๆ…ชักไม่มั่นใจ...
    บังเอิญช่วงนี้...ตกอยู่ในช่วงของ"ทัศนวิสัย" มีปัญหาอ่ะครับ...:giggle:
    Screen Shot 2016-01-22 at 20.00.36.png

กีรเต้ likes this.
  6. ประสงค์ ไม่ออกนาม

ประสงค์ ไม่ออกนาม อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,210
    อิๆๆๆ หัวเราะให้กับความโง่ของตัวเอง ดูHoly vision แล้ว ผมต้องงมงาย อิๆๆๆ
    บุญฟรีมีเยอะ ไม่ต้องเสียเงินซื้อบุญ คิดๆๆๆๆ

7. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    รอดูภาค 2 ต่อครับ
    จริงๆงานโฆษณาชิ้นนี้ ประชดประชันความงมงายของคนไทยได้ตรงมาก
    งานชิ้นอื่นๆที่เข้าท่า ก็มีเยอะนะครับ
    www.tcdc.or.th/about

8. sugit

sugit อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    10 Mar 2015
    คะแนนถูกใจ:
    1,111
    ยอมรับ ว่าผมไม่ได้ดู วิดิโอ อันนี้หรอก

แต่ผมมองว่า คนเรา ทุกคน

มีเป้าหมาย อยากมีชีวิตที่ดีนะ

แม้จะเป็นหลังความตาย ก็เหอะ

หลายคนบอก มีเร้อออ ชีวิต หลังความตาย

แต่หลายคนก็บอก ถ้าบอกไม่มี แล้วแน่ใจได้ไง เคยตายเหรอ

ก็แบบนี้ หลายคน เลยต้องเตรียมตัวไว้ก่อน

ก็ไม่ผิดหรอก ที่ เตรียมตัว แต่ตอนนี้ เพราะถ้ารอ

ให้ญาติ ส่งส่วนบุญไปให้ อาจได้แค่รอ ก็ได้

เอาล่ะ ทีนี้ ก็มีคนหัวใส คิดแผนได้ละ

ทำไง ให้บุญที่เราจะแจก คนอยากทำ มากที่สุด

อย่ากระนั้นเลย ก็บอกไปโต้ง ๆ นี่แหละ ว่า

ทำบุญกับฉัน ได้บุญมากที่สุด กี่ร้อย กี่ล้านเท่า ก็ว่าไป

จะว่าโม้ ก็ได้ แต่จะจับได้หรือเปล่าล่ะ

ไม่ได้หรอก เพราะใครเคยตาย แล้วกลับมาได้บ้าง

ไม่มีไง ทีนี้ ที่เหลือ ก็แล้วแต่ วาทะศิลป์ ของใคร ของมันนะ

อันนี้ ว่ากันไม่ได้ บางคน ก็พูดให้ เศรษฐีขี้งก ยอมควักตังค์

หลายพันล้านให้ ได้ก็แล้วกัน

ขายบุญ แบบนี้ จริง ๆ มีเยอะ เพียงแต่ บางคนได้เยอะ

บางคนได้น้อย บางคนก็เกทับ คนอื่นได้ โดยอิง

หลักคำสอน ก็มี

แต่สำหรับ ส่วนตัวผมนะ ที่เป็น ขี้เหนียวสุด ๆ อะ

ผมเป็นคนที่ นาน ๆ ทำบุญ ทีนะ (นานมากเลยล่ะ)

ถ้าผมจะทำนะ (กรณี เงินเหลือนะ ทุกวันนี้ บอกตรง ๆ เลย

แค่กินข้าว 3 มื้อครบ ก็พอใจสุดละ)

ผมตั้งใจ จะทำกับ โรงพยาบาล เหตุผลก็ง่าย ๆ

ผมเจอสภาพ คนทุกข์ทรมาน กับโรคร้าย แล้ว

หดหู่มาก ตัวเอง ก็ไม่มีความสามารถ ช่วยใครได้

ก็คิดว่า คงดี ถ้าจะช่วยได้นิดหน่อย กับคนป่วย

เพราะสักวันหนึ่งแน่ ๆ เราก็ต้องป่วยหนัก

ทุกข์ทรมาน ก็หวังว่า คนอื่นจะช่วยเราเหมือนกัน

ผมไม่เคยหวังบุญ หลังความตายนะ

เพราะคิดว่า ถ้าจะตกนรก ก็อยากใช้เวรกรรม

ให้เต็มที่ ไม่อยากได้รับแบ่งเบา แล้วส่วนตัว

ก็ไม่หวังขึ้นสวรรค์ เพราะปกติ เคยชิน กับความลำบาก

อยู่กับความจน มานานละ

แต่ที่หวังจริง ๆ คือ ขออยู่แบบสงบ ๆ หน่อย ที่ไหนก็ได้

9. นอกคอก

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    5,396
    อีกอย่างถ้าจะแข่งกับธรรมกายต้องมีเครือข่ายขายตรง มีระบบเงินผ่อน มีโปรดีๆประเภทจ่ายน้อยวิมานโตประมาณนั้น จริงๆธุรกิจแบบนี้ก็ดีน่ะ เพราะถึงจะไม่เป็นจริงก็มาทวงมาโวยไม่ได้ ก็สินค้ามันส่งมอบตอนตายห่านไปแล้ว

suraphan07 และ ปู่ยง ถูกใจ.
  10. แดงประจำเดือน

แดงประจำเดือน อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    23 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    898
    คุณก็เป็นประชาชนคนนึงที่น่าสงสารเพราะถูกนายทุนและรัฐบาลกดขี่ ทำไม่สามารถลืมตาอ้าปากได้ ดังนั้นประชา่ชนอย่างเราต้องลุกขึ้นต่อสู้กะความอยุติธรรมค่ะ รอให้ถึงเวลาเลือกตั้งเมื่อไหร่เราก็จะได้รัฐบาลที่เราต้องการมาแก้ปัญหาความเดือดร้อนยากจนให้คนไทนยทุกคน ถ้าขับไล่เผด็จการสำเร็จ เลือกพรรคเพื่อไทยแล้วชีวิตความเป็นอยู่ของประชาชนจะดีเรื่อยๆค่ะ

11. แดงประจำเดือน

แดงประจำเดือน อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    23 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    898
    อย่าตำหนิอริยะสงฆ์ในทางเสื่อมทราม คุณเคยศึกษาวิชชาธรรมกายดูรึยังคะ เราไม่ได้ขายแต่ถ้าคุณจ่ายให้วัดยังไงคุณก็ได้บุญค่ะ เพราะของฟรีมันไม่มีในโลกอยู่แล้ว

นอกคอก likes this.
  12. นอกคอก

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    5,396
    รู้จักแต่ทอดมันปลากลาย อิอิ

Share This Page