อือมมม..."ขี้ข้า" ฟังและรู้ไว้... "เมื่อ นายทุน ลอยแพฯ"...

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย suraphan07, 28 ต.ค. 2014

1. suraphan07

suraphan07 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,284
    ไปเจอเอาบทความนี้เข้า
    แรกว่าจะก็อปแป่ะกับกระทู้จ่าฯ สารภาพฯ
    แต่อ่านไป อ่านมา มันเกี่ยวข้องกับขี้ข้าส่วนมากด้วย
    เลยขออนุญาต เปิดกระทู้ใหม่ เผื่อใครๆที่รู้ตัวว่าเป็นขี้ข้า
    จะเข้ามาอ่าน และเตรียมอก เตรียมใจกันไว้ได้ เพราะ…
    งานนี้ มีท่าว่าจะยาว...;)
    ถ้าลองเอาเรื่องภาษี มาใช้สกรีนนักการเมืองก่อนลงสมัครเลือกตั้งล่ะก็...:heartbreak:
    Screen Shot 2014-10-28 at 12.33.51.png
    Screen Shot 2014-10-28 at 12.40.27.png
    Screen Shot 2014-10-28 at 12.42.24.png
    http://www.dailynews.co.th/Content/Article/276910/เมื่อ+_นายทุน_+ลอยแพ+_ขี้ข้า_+ต้องช่วยตัวเอง

bird, อาบังคนเหนือ, Familie และอีก 4 คน ถูกใจ
  2. suraphan07

suraphan07 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,284
    ที่เหมาลำเครื่องบิน ขนอดีต สส.ไปอินเดียแบบเช้าไป เย็นกลับ นับร้อยๆคนนั่น
    ถ้าเดาไม่ผิด น่าจะไปให้นายทุน เป่ากระหม่อม พร้อมจัดซองงวดสุดท้ายให้...
    อาศัยคำว่า "ทำบุญ" บังหน้า แค่นี้ก็สบายบรื๋อแล๊นนน...
    รับบุญกันไปถ้วนหน้า...น่ะ ขี้ข้าน่ะ...;)
    แต่ถ้าไม่ใช่ แล้วจะงัดเอาเรื่องภายในบริษัทเผาไทย ออกมาแฉ เล่าสู่กันฟัง
    แบบเป็นว่า สำนึกผิด เชื่อว่า สังคมคนไทยก็น่าจะให้อภัยกันได้...ว่ามั๊ย...
    องคุลีมาล ยังบรรลุธรรมเป็นพระอรหันต์ได้เลย...:call:

Last edited: 28 ต.ค. 2014
    bird, อู๋ คาลบี้, bookmarks และอีก 6 คน ถูกใจ
  3. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    ชอบตรงเอา คำพูดจาก อยู่กับก๋ง มาโพส

bird, Familie และ suraphan07 ถูกใจ
  4. HiddenMan

HiddenMan อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779
    :devil: พวกนี้ไม่เข็ดหรอกครับ... แต่ตอนนี้ต้องเอาตัวรอดออกมาก่อน

bird และ อาบังคนเหนือ ถูกใจ.
  5. Familie

Familie อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,753
    ชี้ให้เห็นว่า
    อุดมการณ์และประชาธิปไตย ต้องรอให้นายทุนหยิบยื่นให้

6. Redbuffalo010

Redbuffalo010 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    ยอมรับกันแล้วใช่มั้ยครับว่า"อั้ยเผด็จการทหาร"มันทำร้ายและทำลายประชาธิปไตยยังไง:mad::mad::mad:

bird และ อาบังคนเหนือ ถูกใจ.
  7. Novice

Novice อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    6 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,238
    ตอนนี้พวกบิิ๊กคกไปไม่ไหวแล้ว ไอ้แม้วน่าจะดันไอ้พวก กะลาหน้าโดม และเหล่านักเรียนอินดี้ มาชนกับทหารแทนนะ ไอ้พวกนี้มันซู่จนตัวตายทีเดียวนะ ไม่ต้องจ่ายตังค์ด้วย แค่ให้ความฝันบรรเจิด ๆ กับพวกมันหน่อยก็พอ

8. Redbuffalo010

Redbuffalo010 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    เห็นด้วยครับ เหมือนกับวิธีการที่คอมมิวนิสต์เวียตนามใช้กับอเมริกาสมัยสงคราม
    มามากูมุด มึงหยุดกูแหย่ มึงแย่กูตี

bird, อู๋ คาลบี้, กีรเต้ และอีก 2 คน ถูกใจ
  9. อาบังคนเหนือ

อาบังคนเหนือ อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    2 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,019
    กระผมสงสัยว่า ในเมื่อไอ้จ่านี่มันยอมรับว่าหมิ่นสถาบัน......หลังจากนี้มันยังจะมาเป็น สส.ได้อีกไหม......อันนี้คือสงสัยน่ะครับ ??????????????

bird, กีรเต้ และ Familie ถูกใจ
  10. Novice

Novice อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    6 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,238
    ถ้าจริงนี่ผมว่าผมนั่งรอวันตายไอ้แม้วได้เลยครับ อิอิ

bird และ กีรเต้ ถูกใจ.
  11. bookmarks

bookmarks อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    23 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    ถ้าไม่ติดคุก ก็เป็นได้ครับ อันนี้ดูจากคดีหวยบนดิน ของวราเทพ

12. bird

bird อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    607
    มีความผิดคดีหมิ่นสถาบัน ไม่ว่าจะรับสารภาพเองหรือพยานหลักฐาน
    ถือว่าขาดคุณสมบัติในการเป็น สส สว หรือ อาจจะรวมไปถึง รับราชการค่ะ..

Share This Page