อีกสักพัก จะมีตั้งกระทู้ด่าทหารอีกแล้วครับท่าน...

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย Tohchida, 20 Aug 2017

1. Tohchida

Tohchida อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    371
    สืบเนื่องจาก มติชนลงข่าว พลทหารถูกซ่อม จนม้ามแตก หัวใจฉีก

Alamos likes this.
  2. Tohchida

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    371
    หารายละเอียดได้ที่มติชน กับข่าวสด(อ้างมติชน) เนื้อข่าว... น้อยมาก แหล่งข่าวหาได้จากมติชน เท่านั้นครับ

3. มือดี จากพระนคร

มือดี จากพระนคร อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    3 Jun 2016
    คะแนนถูกใจ:
    64
  4. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    เรื่องจริงไหมไม่รู้ แต่ว่าไม่ต้องมีพลังวิเศษ ไม่ต้องเป็นหมอดู ไม่ต้องมีแหล่งข่าว ก็ยืนยันได้เลยว่ามือด้วนและพวกทรยศหักหลังปู และไม่ช่วยออกเงินหนี้จำนำข้าวกับประกันตัวเพื่อนเสื้อแดงแน่นอน 1,000,000%

Tohchida likes this.
  5. Tohchida

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    371
    สงสัยมีบุคคลร้อนตัว อดเงินค่าตั้งกระทู้สามทู้สิบบาท 5555555555555 ปล. เห็นพวกตัดแปะทำอยากทำมั่งครับ แบบว่าตัดหน้าแม่มเลย

6. Tohchida

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    371
    ปล. ข่าววงในไม่มี หาอ่านได้จากมติชน(เท่านั้น) ไม่กี่บรรทัดเอง หวังว่า คงพิเคราะห์ได้เองว่า ข่าวคุณาพเป็นอย่างไร
    #ญาติเชื่อพลทหารถูกซ่อมจนเสียชีวิต

(19 ส.ค.2560) ความคืบหน้ากรณีพลทหาร นพดล วรกิจพันธ์ หรือ น้องทาโร่ อายุ 21 เป็นทหารกองประจำการ มทบ.45 เสียชีวิต โดยญาติเปิดเผยว่าพลทหาร นพดล ออกจากค่ายทหารเพื่อมาร่วมงานบุญ และมีกำหนดเดินทางกลับเข้าไปในค่ายภายในวันเดียวกัน โดยมีพ่อของเพื่อนลูกชายเป็นผู้ไปส่ง ต่อมาเวลาประมาณ 20.00 น. มีทหารเกณฑ์รุ่นพี่ 2 คน พาบุตรชายกลับมาที่บ้านของพี่สาว ในสภาพร่างกายอ่อนเพลีย สวมเสื้อยืดทหารและกางเกงขาสั้นทหาร โดยพลทหาร 1 ใน 2 แจ้งว่าชื่อเด่น และแจ้งให้พี่สาวทราบว่าพลทหารนพดลถูกซ่อม (ลงโทษทางวินัย) พร้อมให้เบอร์โทรศัพท์ติดต่อไว้หากมีอะไรเกิดขึ้น หลังจากนั้นก็ได้กลับไป ส่วนพลทหารนพดล แจ้งกับพี่สาวเพียงว่ารู้สึกเพลียมาก และขอเข้าไปเปลี่ยนเสื้อผ้าในห้องนอน หลังจากนั้นไม่ถึง 20 นาทีพบว่านอนเสียชีวิตในสภาพมีเลือดออกที่ปากและจมูก จึงได้ส่งโรงพยาบาลสุราษฎร์ธานี และร้องขอให้แพทย์ทำผ่าชันสูตรศพอย่างละเอียด เบื้องต้นแพทย์แจ้งผลว่า มีเลือดคั่งในทรวงอก ปอด และหัวใจฉีก ม้ามแตก สาเหตุเกิดจากการกระแทกอย่างรุนแรง จึงเข้าแจ้งความร้องทุกข์กับพนักงานสอบสวน

พ.ต.อ.วิชอบ เกิดเกลี้ยง รอง ผบก.ภ.จว.สุราษฎร์ธานี เปิดเผยว่าพนักงานสอบสวนเวรได้รับร้องทุกข์เป็นคดีชันสูตรพลิกศพ และจะเร่งสอบสวนปากคำพยานและผู้เกี่ยวข้องถึงสาเหตุการเสียชีวิต โดยเฉพาะแพทย์ผู้ทำการผ่าตัดตรวจชันสูตรศพ ขณะเดียวกัน ได้ประสานไปยัง มทบ.45 ให้ทหารเกณฑ์ 2 นาย ที่ญาติอ้างเพื่อนำตัวมาสอบปากคำโดยจะให้ความเป็นธรรมกับทุกฝ่าย.

7. Tohchida

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    371
    ผมก็แค่อยากจะถามสองข้อครับ จากที่ว่า ญาติเปิดเผยว่าพลทหาร นพดล ออกจากค่ายทหารเพื่อมาร่วมงานบุญ และมีกำหนดเดินทางกลับเข้าไปในค่ายภายในวันเดียวกัน โดยมีพ่อของเพื่อนลูกชายเป็นผู้ไปส่ง และเวลาประมาณ 20.00 น. มีทหารเกณฑ์รุ่นพี่ 2 คน พาบุตรชายกลับมาที่บ้านของพี่สาว พลทหารปัจจุบันนี้สามารถออกไปไหนมาไหนได้หรอครับ ยิ่งเวลากลางคืน ออกไปบ้าน (ผมงง)
    ปล.เรื่องนี้ต้องมีเงื่อนงำ (ความจริงมีเพียงหนึ่งเดียว)55555555555555

Anduril และ อู๋ คาลบี้ ถูกใจ.
  8. AlbertEinsteins

AlbertEinsteins อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,479
  9. Tohchida

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    371
    ฝากถึง..... บางคน ผมขออนุญาตไม่ตอบคำถามมันนะครับ (เหตุผลส่วนตัว กลัวหัวร้อนอีก)แหะๆๆๆๆๆ

10. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ช่างเถอะครับ เด็กมีปมด้อย ที่ต้องโกหกตัวเองเพื่อมีชีวิตรอดไปวันๆ ผมว่าชีวิตจริงก็คงไม่มีใครคบ ที่เคยบอกว่ามีแฟน(แต่ต่อมาบอกว่าอกหักนี้หว่า นิสัยแบบนี้ก็สมควรละ สมนำ้หน้า) มีมิตรสหาย โกหกทั้งเพ นิสัยเห็นแก่ตัว โทษโลกทั้งใบแบบนี้ แทนที่จะปรับตัว กลับวันๆเอาแต่เล่นเกมกับโพสใส่ร้ายชาวบ้านแบบนี้ ซักวันคงเป็นความดันตายไปเอง

Tohchida likes this.
  11. Tohchida

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    371
    ล่าสุด...
    อีจัน
    2 ชม. ·
    #ชันสูตรรอบสอง #ไม่พบรอยช้ำ

(21 ส.ค.2560) จากกรณีที่สองพลทหารพาตัว พลทหารนพดล วรกิจพันธ์ หรือน้องทาโร่ อายุ 21 ปี ทหารกองประจำการ มทบ.45 กลับมาส่งที่บ้านพักแล้วแจ้งให้ญาติทราบว่าน้องทาโร่ ถูกซ่อม(ลงโทษทางวินัย) จนกระทั่งพลทหารนพดล เสียชีวิตภายในบ้านสร้างความเคลือบแคลงสงสัยให้กับญาติพี่น้อง โดยผู้ใกล้ชิดอ้างผลชันสูตรครั้งแรกว่ามีเลือดคั่งในทรวงอก ปอดและห้องใจฉีก ม้ามแตก สาเหตุเกิดจากการกระแทกอย่างรุนแรง

ความคืบหน้าคดีเพจอีจัน ได้รับแจ้งจากแหล่งข่าวระดับสูงที่ผ่าชันสูตรร่างของพลทหารนพดล เป็นครั้งที่ 2 ที่สถาบันนิติเวชวิทยา รพ.ตร.(กรุงเทพฯ) ว่าจากการชันสูตรไม่พบร่องรอยถูกกระแทกหรือรอยช้ำตามร่างกาย กระดูกซี่โครงไม่หัก ส่วนสาเหตุการเสียชีวิตพบเลือดออกช่องเยื่อหุ้มหัวใจ และเลือดออกในช่องปอดด้านขวา อีกทั้งอวัยวะอื่นไม่พบ นอกจากนี้แพทย์นิติเวชของสถาบันนิติเวชวิทยา รพ.ตร. ประสานงานไปยังแพทย์ผู้ชันสูตรครั้งแรกได้รับคำบอกเล่าว่าแพทย์ผู้ชันสูตรไม่เคยบอกว่าผู้เสียชีวิตตับแตกหรือม้ามแตกแต่อย่างใด ซึ่งสาเหตุการเสียชีวิตมีความเห็นตรงกับแพทย์นิติเวชที่ชันสูตรครั้งที่สอง ส่วนสาเหตุที่ทำให้เสียชีวิตในลักษณะนี้คงต้องไปตรวจหาว่าเพราะเหตุใด.

Anduril likes this.
  12. Tohchida

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    371
    ความคืบหน้าครับ

Anduril likes this.
  13. Tohchida

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    371

Share This Page