อย่างงี้การพนัน ต้องหมดไปจากเมืองพิจิตรแน่ๆ...

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย suraphan07, 10 Apr 2015

1. suraphan07

suraphan07 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,284
    เพราะเจ้าหน้าที่ เอาจริง เอาจัง …
    ------------------------------------- ------------------------------------- -------------------------------------
    Screen Shot 2015-04-10 at 09.52.25.png
    Screen Shot 2015-04-10 at 09.48.51.png
    Screen Shot 2015-04-10 at 09.53.20.png
    http://hot.ohozaa.com/hot-5-15-162182
    -------------------------------------------------------- --------------------------------------------------------
    กฏหมาย ต้องเป็นกฏหมาย...ผู้มีอิทธิพล, อาชญากรรม,
    ผู้ร้าย, ขโมยขโจร คงจะหมดจากไปจากเมืองพิจิตรแล้ว
    ท่านเจ้าหน้าที่ จึงโหมจับเรื่องการพนันกันยกใหญ่..:giggle:

หรือเพื่อนๆ คิดเห็นกันเช่นไร เชิญครับ...:cool:

Last edited: 10 Apr 2015
  2. เสือน้อย

เสือน้อย สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    3 Mar 2015
    คะแนนถูกใจ:
    70
    บ้านผม คนแก่ๆ ก็เล่นไพ่ตองกัน ลูกหลานก็หนับหนุนให้เล่น
    ฝึกสมอง ไม่ให้หลงลืม ... ก็กลัวๆ ตร.อยู่เหมือนกัน
    กลัวว่า ตำรวจมาจับแล้วหัวใจจะวายครับ :rofl:

3. suraphan07

suraphan07 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    8,284
    ผมว่า ประวัติผู้ต้องหาแต่ละคน
    น่าจะโชกโชนพอดูแหล่ะ...:cool:

4. นอกคอก

นอกคอก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    5,396
    555 ถือว่าช่วยลูกหลานได้มีผลงานขอเลื่อนขั้น ผู้ร้ายน่ะ มันจับยากโว้ยยยยยยs

kokkai, ปู่ยง, อาวุโสโอเค และอีก 1 คน ถูกใจ.
  5. อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,527
    ตำรวจทำถูกแล้วตามกฏหมาย แต่ในแง่ของจิตใจลูกหลานแล้วต้องทบทวน

ค่าปรับมากกว่า เงินที่เอามาเล่นเพื่อฆ่าเวลาซะอีก จะเป็นไปได้ไหมที่จะมีการขออนุญาต

ให้เป็นระเบียบ โดยกำหนดคนเล่น วัตถุประสงค์ จำนวนเงินที่จะเล่น เพื่อให้สบายใจทุกฝ่าย

6. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    เมื่อก่อนนี้มีนะ การขออนุญาตเล่นไพ่นกกระจอก ไพ่ไทย เดี๋ยวนี้เป็นไงไม่รู้ ถ้าทำให้ถูกกฏหมายเสียก็ไม่มีปัญหา อย่าลืมไปจับวงป๊อกเด้ง วงรัมมี่ เก้าเก บนแฟลตตำรวจด้วยแล้วกัน

7. เช้าเม็ด..เย็นเม็ด

เช้าเม็ด..เย็นเม็ด อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    20 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    362
    บนแฟลตเค้าทำตามสุภาษิตโบราณครับหลวงพี่ เมียทหารนับขวด " เมียตำรวจนับแบงค์ "...:D

8. นิติรั่ว

นิติรั่ว อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    24 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,875
    จริงๆแล้วมันมีบ่อนไพ่ผ่องหรือไพ่ตองที่ขออนุญาตถูกกฎหมายให้เล่นนะครับแต่ผมไม่แน่ใจว่ามีทุกจังหวัดมั้ย

กีรเต้ และ ปู่ยง ถูกใจ.
  9. Surawong

Surawong อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    22 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,544
    ชาวเน็ต อ่านข่าวนี้แล้ว ทำไมต้องตะลึงด้วย หรือตะลึงเพราะคนถูกจับอายุมากแล้ว ถึงจะอายุมาก แต่ถ้ายังหมกมุ่นอยู่กับอบายมุข แขนยังมีแรง จั่วไพ่ ทิ้งไพ่ อยู่ ก็ทำผิดได้ทั้งนั้น

การพนันมันเป็นหนึ่งในอบายมุข 6 ซึ่ีงผู้ที่เข้าไปหลงใหลไม่ว่าจะอายุมาก อายุน้อย มักจะมีแต่ทางเสื่อม และทำให้เกิดทุกข์ และมันไม่ใช่ทุกข์เฉพาะตัวเอง แต่มันลามปามไปถึงคนรอบข้างด้วย

กรณีนี้ เหตุการณ์มันไม่น่าจะเป็นไปตามข่าวที่เขียนหรอก ว่าตำรวจสืบทราบ ว่ามีการเล่นการพนัน ตอนจับก็คืบคลานเข้าไประยะ 10 เมตร 20 เมตร แล้วส่งสัญญาณให้จู่โจมเข้าจับ แต่ข้อเท็จจริงมันน่าจะเป็นเพราะลูกหลานนั่นแหละที่ไปขอร้องให้ตำรวจมาจับ เพราะห้ามก็แล้ว ขู่ก็แล้ว คุณยายแกก็ดื้อไม่ยอมฟัง เลยต้องไปขอร้องให้ตำรวจมาจับ โดยชี้เป้าให้เสร็จเลยว่านั่งเล่นกันอยู่ในส่วนมะม่วงตรงไหน ตำรวจน่าจะแค่เดินเข้าไปบอกให้เลิก และเชิญไปโรงพักเท่านั้น

เหตุการณ์ลักษณะนี้ในต่างจังหวัดมีบ่อย บางราย ผัวไปแจ้งตำรวจให้จับวงไพ่ เพราะเมียตัวเองไปเล่นทั้งวันทั้งคืน ลูกเต้า บ้านช่องไม่สนใจก็มี บางรายคนที่ไปเล่นอยู่ในวงนั่นแหละ เสียจนหน้ามืด แล้วโมโห โทรศัพท์ไปแจ้งตำรวจให้มาจับวงไพ่ที่ตัวเองเล่นก็มี

มันเป็นอบายมุขครับ เล่นแล้วมีแต่เสื่อม

10. 5555

5555 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    18 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,450
    บ่อน แบล็คแจ็ค ป่าวล่ะนั่น

:D

11. kokkai

kokkai อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    6 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,076
    คดีแบบนี้ไม่รู้จะสงสารใครดี
    คุณยาย-ลูกหลาน-ตำรวจ

12. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    ผมคงต้องสั่งเสียลูกหลานแล้วว่า ห้ามเล่นการพนันในงานศพกรู
    เพื่อให้เกียรติงานและแสดงความอาลัยอย่างแท้จริง

chackrapbong likes this.
  13. ประสงค์ ไม่ออกนาม

ประสงค์ ไม่ออกนาม อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,210
    นักการพนัน ขี้หึง ขี้ยา
    ผมไม่ยุ่งเกียวด้วย

kokkai likes this.
  14. ridkun_user

ridkun_user อำมาตย์น้อย Staff Member

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,648
    คนไทยขี้สงสารครับ สงสารเด็ก สงสารคนแก่ สงสารคนจน สงสารผู้หญิง สงสาร ฯลฯ สรุปเลยไม่รู้กฎหมายมีเอาไว้ทำอะไรครับ :rofl:

15. นอกคอก

นอกคอก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    5,396
    ถ้าคิดว่าการพนันเป็นสิ่งเลวทราม แล้วหวยล่ะครับ? หวยของรัฐ=ถูกกฎหมาย แสดงว่าการพนันก็มีถูกกฎหมาย? Ok เล่นการพนันที่ผิดกฎหมาย=ผิด แต่มันก็อยู่บนพื้นฐานของการพนันเหมือนกันไม่ว่าจะถูกหรือผิดกฎหมาย แล้วรัฐก็ผูกขาด ประมาณว่าถ้าข้าทำ=ถูก คนอื่นทำ=ผิด ที่ว่ามาทั้งหมดจะบอกว่า ไม่มีอะไรดีหรือชั่ว 100%

Last edited: 11 Apr 2015
  16. mee-sua-man

mee-sua-man สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    181
    การพนันประเภทนี้ตีตั๋วขออนุญาติได้ครับ ถ้าเล่นไม่กินตังค์ก็จับไม่ได้ เมื่อก่อนตอนเล่นทายเบอร์แบ๊งค์ตำรวจมาจับแต่ไม่มีหลักฐาน เจอแต่พวกหัวหมอ ตำรวจจะเอาแบ๊งค์ไปเป็นพยานหลักฐานเจอโต้กลับให้ไปหาพยานบุคคลมา แต่ก็น่าโดนหรอกเล่นข้างโรงพักส่งเสียงดังเพราะคนเล่นพวกขี้เมาทั้งนั้นเอาสนุก แน่จริงต้องจับตอนสงกรานต์

Share This Page