อยู่ไม่ได้แล้วครับประเทศไทย "แดง"เค้าเตือนมา

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย Redbuffalo010, 5 พ.ย. 2014

1. Redbuffalo010

Redbuffalo010 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
  2. bookmarks

bookmarks อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    23 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    บริหาร 2 ปีกว่า หนี้ 7 แสนล้าน ใช้หนี้ 30 ปี แถมบอกว่าจะไม่ยกเลิกนโยบายจำนำข้าว พวกผมมองเห็นหายนะในภายภาคหน้าเลย ข้าวของแพงแก้ไม่ได้ ขึ้นราคาแก๊สมันซะเลย ใครที่ไปเลือกนังโง่มานั่นแหละ ทำลายประเทศ

kokkai, อาวุโสโอเค, HiddenMan และอีก 3 คน ถูกใจ
  3. มนุษย์ตูดแดง

มนุษย์ตูดแดง อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    7 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    648
    สัญญาณไม่ดีจริงๆตอนนี้ในระดับโลกมันมีอะไรให้ต้องจ้องดูมากกว่ามาดูใครก็ไม่รู้พล่ามเรื่องของประเทศใดประเทศหนึ่งแบบจำเพาะเจาะจง
    แล้วไอ้ที่ว่ามายาวๆนั่น รัดบานประชาทิบตัยของท่านปู ก็ลอยตัวไปแบบเนียนๆเหมือนไม่ได้เป็นส่วนหนึ่งของปัญหา นี่ถือว่า เจ้าของบทความพูดครบรอบด้าน มีความน่าเชื่อถือมั้ยล่ะ
    พอเป็นอย่างที่ว่าบทความมันก็ถูกลดทอนความน่าเชื่อถือไปแล้ว เหมือนเป็นแค่ข้อความระบายความรู้สึกอัดอั้นที่ไม่ได้เสพประชาทิบตัย จนอดไม่ได้ต้องไปชำระในห้องส้วมเท่านั้นแล

อาวุโสโอเค, DarkSwan, padd และอีก 2 คน ถูกใจ
  4. โยธกา

โยธกา อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    20 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,727
    สรุปทั้งหมดที่ถามว่า ทำไมๆๆๆๆๆ
    ก็เพราะแม่มเมรึงคืออิปรูที่สนับสนุนโดยควายแดงอย่างเมรึงเข้ามาทำความshipหายให้กะประเทศไง
    ทหารเค้าถึงต้องเข้ามาจัดการก่อนที่จะมีคนล้มตายเพราะรัถบานของพวกเมรึง
    เป็นควายแล้วยังความจำสั้นอีก
    ไม่ต้องไปสนชาติอื่น ยังไงเราก็อยู่ได้ ถ้าไม่มีพวกเมรึง

ขอโทษท่าน จขกท ครัช
    ของขึ้น

kokkai, อาวุโสโอเค, siam071 และอีก 3 คน ถูกใจ
  5. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    เห็นข่าวพวกนี้แล้ว รู้สึก สะใจ
    พวกมันคงขวางหูขวางตาไปหมดทุกเรื่องแหละ

6. มิติใหม่

มิติใหม่ อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,837
    อยู่ไม่ได้ก็ไสหัวไป ยากอะไรนักหนา คนที่เขาอยู่ได้ก็จะได้อยู่อย่างสบายใจ

kokkai, อาวุโสโอเค, padd และอีก 1 คน ถูกใจ.
  7. Redbuffalo010

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    เมื่อแดงถาม ก็มีแดงตอบ :clap::clap::clap: แต่รู้สึกว่าอั้ยนี่อาการหนัก
    Screen Shot 2014-11-05 at 10.55.37 AM.png

8. สุภาพบุรุษเสียงสาน

สุภาพบุรุษเสียงสาน อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    17 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    606
    สมองไปกันหมดแล้วพวกนี้ ถึงกับจะตั้งประเทศใหม่กันเลยทีเดียว เห็นจินตนาการพวกนี้แล้วก็อดสงสารปนสมเพชไม่ได้

https://www.facebook.com/MigrationsOfThais

นึกว่าเล่นเกมเศรษฐีกันอยู่รึงัย ??? :giggle::giggle::giggle:

kokkai, อาวุโสโอเค, DarkSwan และอีก 1 คน ถูกใจ.
  9. Redbuffalo010

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    มายืนยันอีกเสียง Screen Shot 2014-11-05 at 10.41.01 AM.png Screen Shot 2014-11-05 at 10.41.18 AM.png Screen Shot 2014-11-05 at 10.41.48 AM.png Screen Shot 2014-11-05 at 10.42.15 AM.png

10. มนุษย์ตูดแดง

มนุษย์ตูดแดง อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    7 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    648
    คนแปลนี่มันกล้า(วอนหาเรื่อง)นะเนี่ย ใช้คำว่าตัดสินตามอำเภอใจเนี่ย

อาวุโสโอเค และ Redbuffalo010 ถูกใจ.
  11. padd

padd อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    14 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,139
    ท่านั่งไหว้นั่น ยังกะนั่งรับฟังพิพากษาโทษจากท่านเปาเลย

อาวุโสโอเค และ Redbuffalo010 ถูกใจ.
  12. ควันหลง

ควันหลง อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,786
    การฝึกร่วมกับ สรอ.หน่ะ ก็แรกๆท่าทีเค้าจะงดไม่ใช่เหรอ ทำไปทำมาไงกลายเป็นลดระดับการฝึกหล่ะ ตอนปี 50 หน่ะ เขาถึงกับงดเลยนะ นี่แค่ลดระดับการฝึก ตกลงมันดีหรือไม่ได้วะเนี้ยย

ออสเตเรียแรกๆ ออกตัวล้อฟรีมากเหมือนกัน ดูจะหนักหนากว่าสรอ.ซะอีก ทำไมไปทำมาพอฝึก Pitch Back 2014 น้องยาสไปเที่ยวแดนจิงโจ้เฉยเล๊ยย เอ๊ะมันยังไง

การจัดหารยุทธโปปกรณ์ กองทัพบก กองทัพเรือ กองทัพอากาศ ซื้อฮ.จากยุโรป สรอ.ได้ตามปกติ ไม่มีปัญหาอะไร ทั้งจะเซ็นสัญญาโครงการใหม่ ทั้งจัดส่งของที่จัดซื้อไปแล้ว ดีลที่กำลังเจรจากันอยู่ ก็ยังทำต่อไปได้

คือข้างบน แบบว่าปิดตาข้าง แล้วเขียนเอาใช่มั้ยครัช

Last edited: 5 พ.ย. 2014
    อาวุโสโอเค, padd, DarkSwan และอีก 1 คน ถูกใจ.
  13. bookmarks

bookmarks อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    23 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    ถ้าแดงควายมันออกจากประเทศนี้ไปหมดเลย ผมว่าประเทศไทยเจริญนะ สังคมหายป่วย ที่ผมสัมผัสกับพวกควายแดงแต่ละตัวมา ผมว่ามันป่วยทางจิตนะ เหตุและผลโง่ๆ ของพวกมัน ไม่ได้แค่ทำลายประเทศ แต่มันทำลายครอบครัวมันด้วย

14. Redbuffalo010

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    เค้าเอาจริงครับ ตอนนี้ระดมคนก่อนเอายอด แล้วเดี๋ยวสักพักก็ขอบริจาคเงินเพื่อเป็นทุน
    Screen Shot 2014-11-05 at 12.00.35 PM.png

15. ridkun_user

ridkun_user อำมาตย์น้อย Staff Member

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,648
    ใส่คำโกหกบิดเบือนไว้ข้างหน้า แล้วก็ต่อท้ายว่า รู้ไหม ทำไม แล้วคนจะเชื่อเองว่าจริง เพราะมัวแต่คิดจะตอบคำถาม :D

16. HiddenMan

HiddenMan อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779
    :D ยุโรป กับ อเมริกา ตอนนี้ยังเอาตัวแทบไม่รอด...

อาวุโสโอเค, emujack และ DarkSwan ถูกใจ
  17. DarkSwan

DarkSwan อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    267
    ไอ้เรื่องความร่วมมือทางกองทัพกะ ไอ้กัน ที่ว่า ระงับการช่วยเหลือ ลดความช่วยเหลือทางทหาร ทบทวนเรื่องการสั่งซื้ออาวุธ หรือ คอบบ้าโกลด์ นี่ตอนได้ยินผมไม่วอรี่ เลยนะครับ รู้อยู่แล้วว่าดีแต่เห่า อย่างมากก็ทำได้แค่ไม่ให้เงินช่วยเหลือ (ซึ่งไทยก็ไม่ได้สน)
    เพราะ ลุงแซม แฮมเบอร์เกอร์ ถ้าไม่หากินกับเรื่องการทหารหรือค้าอาวุธ ประเทศนี้ก็ไม่มีจะแดกหรอก
    เว้นแต่จะส่งทหารไปรุกรานประเทศชาวบ้าน ยึดน้ำมัน มา ยาไส้ ต่ออายุไปเรื่อยๆ

18. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ถามโคตรเยอะ ความจริงของคำตอบมีเพียงหนึ่งเดียว คือข้าชอบทักกี้
    ถ้าถามผม ผมตอบคำเดียว ตูเกรียจทักกี้ จบ

อาวุโสโอเค, DarkSwan, bookmarks และอีก 1 คน ถูกใจ.
  19. นอกคอก

นอกคอก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    5,396
    ขี้ข้าตกงาน สงสัยหิวจนเสียสติกันไปหมดแล้ว

20. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    ไม่มีต่อมรับรู้รับผิดชอบชั่วดีติดมา ส่งไปอยู่ที่ประเทศที่อยากไปเลย

21. annykun

annykun อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,591
    มีข้อไหนจริงบ้างครับ?
    - ต่างประเทศมองเราไม่ดี อันนี้จริง แต่ก็รู้ๆ กันอยู่แล้ว
    - ข้อที่เหลือ? ก็รู้ๆ มีคำอธิบายอยู่แล้ว........
    - หลายข้อ บิดเบือน+มโน ไร้ราคา
    น่าสนใจสุดก็ ยุโรป ให้เวลา 6 เดือน?? อะไร๊ ตกข่าว ยุโรปจะเล่นอะไรเรา?? เล่นรัสเซีย จีน ไม่ได้ มารังแกประเทศเล็กๆ รึไง??? อเมริกาอยู่ในมุมปลอดภัย ส่งลิ่วล้อมาเจ็บฟรีอีกแล้วรึ? ใครรู้บ้างเรื่องอะไร????:rolleyes:

22. Surawong

Surawong อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    22 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,544
    ทำไมพวก หมู่ จ่า เขาต้องตอบคำถามของคุณด้วย แค่เขาเห็นข่าวสารของคุณที่บอกว่าเป็น การเมือง การทหาร ความมั่นคง วิชาการ ล้วนอยู่บนพื้นฐานความจริง เขาก็ขำกันกลิ้งแล้ว

Novice และ Redbuffalo010 ถูกใจ.
  23. siam071

siam071 สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    38
    ผมว่าก็แค่ไอ้พวกขี้ข้าตระกูลชินแม่รงเก็บกดหาที่ระบายพอได้นํ้าแตกแค่นั้นสมองมันโดนล้างไปหมดแล้ว

bookmarks, อาวุโสโอเค, Redbuffalo010 และอีก 1 คน ถูกใจ.
  24. Bayonet

Bayonet อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    2,804
    เมื่ออยู่ไม่ได้ ... จะไปเมื่อไหร่ก็บอกแล้วกัน จะได้ไปส่งและจุดประทัดไล่หลังให้ :devil:

padd, bookmarks, อาวุโสโอเค และอีก 1 คน ถูกใจ.
  25. plunk

plunk อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,509
    รออยู่ครับ อย่าดีแต่ เห่า นะ

26. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820

Share This Page