อยากสงสารตำรวจแต่

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย เผด็จการที่รัก, 24 Feb 2016

1. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    http://www.khaosod.co.th/view_newsonline.php?newsid=1456295203
    โจรมาปล้นวัด โขมยตัดไม้ ยิงปืนขู่พระ พอโทรไป191:rolleyes:

2. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    เหมือนหนังไทย มาตอนจบตอนพระเอกปราบผู้ร้ายหมดแล้ว

3. นอกคอก

นอกคอก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    5,396
    รอซักแป๊บ เดี๋ยวปล้นเสร็จแล้วจะไปเก็บลายนิ้วมือ และออกหมายจับต่อไป

4. ชายน้ำ

ชายน้ำ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    ผมจะเปิดเทปบันทึกเสียงสำหรับตำรวจที่จะใช้เป็นคำตอบสำเร็จรูป รับรองว่าใช้ได้ทุกสถานการณ์ครับ

"ทางเจ้าหน้าที่ไม่ได้นิ่งนอนใจครับ ได้รายงานไปยังผู้บังคับบัญชาระดับสูงแล้ว ซึ่งทางผู้บังคับบัญชาได้สั่งการมาว่าคดีนี้เป็นคดีอุกฉกรรจ์และอยู่ในความสนใจติดตามของประชาชนทั่วไป จึงกำชับให้เจ้าหน้าที่เร่งดำเนินการหาตัวผู้กระทำผิดมาลงโทษตามกฏหมายต่อไป"

เป็นไงครับ ฟังดูคุ้นๆมั้ย

หลังจากนั้นเรื่องก็เงียบหายไปกับสายลม

มิติใหม่ และ ปู่ยง ถูกใจ.
  5. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    แถวอีสาน มันลักตัดไม้พะยูง ของชาวบ้าน หมดเป็น ตำบลๆ
    ตำรวจมาดูแต่ตอไม้เท่านั้นแหละครับ

emujack likes this.

Share This Page