"อภิรักษ์" ลาออก??? เกิดอะไรขึ้นกับ"ประชาธิปัตยฺ์"

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย Redbuffalo010, 17 Dec 2014

1. Redbuffalo010

Redbuffalo010 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    อ่านบล๊อคนี้มา เลยสงสัยว่า "คุณอภิรักษ์ โกศะโยธิน" รองหัวหน้าพรรค และประธานฝ่ายยุทธศาสตร์พรรค ก็ถอดใจลาออกไปอีกคนแล้ว จริงหรือ???
    http://www.oknation.net/blog/vihokradio/2014/12/17/entry-2

2. HiddenMan

HiddenMan อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779
    :cool: ยังไม่เห็นข่าวเลยครับ... ใน fb และ twitter ก็ยังไม่มี

3. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    รอความชัดเจนครับ

4. redfrog53

redfrog53 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,466
    เสนอโดย เทอดศักดิ์ เจียมกิจวัฒนา

ยังมั่นใจว่า "คุณอภิรักษ์ โกศะโยธิน" รองหัวหน้าพรรค และประธานฝ่ายยุทธศาสตร์พรรค ยังคงอยู่คู่พรรคปชป.ไปตลอด เช่นเดียวกันกับคุณกรณ์ และยังกลับมาเป็น ผู้ว่า กทม. อีกสมัยพร้อมคะแนนที่เป็นประวัติศาสตร์อีกรอบ

pat lada, padd, ข้ามัน ลูกทุ่ง และอีก 3 คน ถูกใจ
  5. por

por อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    10 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,397
    ตกลงข่าวไม่น่าเชื่อถือหรอครับ

6. Redbuffalo010

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    Screen Shot 2014-12-17 at 2.51.29 PM.png
    คนเขียนคนเดียวกันครับ แต่ไม่แน่ใจว่าวันเวลา ต่างกันแค่ไหน

7. redfrog53

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    12,466
    ความเห็นส่วนตัวครับ ข้อความของคุณแรดฯ เป็นของ วิหกฯ จากบทความเดียวกัน

8. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    ไม่เห็นมีข่าวเลย

9. AlbertEinsteins

AlbertEinsteins อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,479
    ข่าวกวนน้ำให้ขุ่นเพื่อให้มีการเปลี่ยนแปลงในพรรคสีฟ้าหรือเปล่า
    หรือสร้างข่าวหยั่งกระแสทดสอบบารมีหัวหน้าพรรค

10. Mobonji

Mobonji อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    9 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    325
    ช่วงนี้ข่าวปล่อย ข่าวลวงมากมาย

11. ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่ สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    61
    ผมก็อ่านเจอจากเทอดศักดิ์ ผมยังถามเลย..ไม่เห็นมีข่าวลงเลย

12. kokkai

kokkai อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    6 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,076
    ไปตุหรัดตุเหร่ซะนานเลยนะครับ :wasntme:

13. ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่ สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    61
    ผมติด The Walking Dead ครับ ตอนนี้เพิ่งฉายจบครึ่งซีซั่นแรก ถึงได้โผล่มาได้ก๊าบบบบ

14. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    ต้องเปลี่ยนชื่อเป็น "ผึ้งน้อย ตุปัดตุเป๋" แล้ว หายไปซะนาน

LazyLemon, Bayonet, ปู่ยง และอีก 4 คน ถูกใจ
  15. ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    61
    ตกลงหล่อเล็กแกลาออกยังคับ?

หลายวันแล้วนาที่วิหคเทอดศักดิ์บอกไว้

กีรเต้ likes this.
  16. redfrog53

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    12,466
    ผู้ว่า กทม. สมัยหน้า ต้องอยู่วัดดวง กะ ด้อกฯโสฯ 1124 อีกรอบนะ ไม่อยู่แล้วคัยจะสู้ ด้อกฯได้ละ

bookmarks, กีรเต้, ปู่ยง และอีก 1 คน ถูกใจ.
  17. Redbuffalo010

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    ลีน่า จัง พอไหวมั้ยครับ???

18. redfrog53

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    12,466
    พอกันทั้งคู่ คนนึงลงว่ายวัดความลึกเจ้าพระยา คนนึงว่ายฟรีสไตรืคลองแสนแสบ

pat lada, bookmarks และ กีรเต้ ถูกใจ
  19. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    อยากให้เหวง ลงผู้ว่า กทม. ถ้าได้เป็นขึ้นมา จะได้หัวเราะคน กทม.

กีรเต้ และ Redbuffalo010 ถูกใจ.
  20. paper punch

paper punch สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    53
    สมัยแป๊ะนำมวลเสื้อเหลือง กลุ่มคุณโต้ง วิหคเรดิโอ ถือเป็นกลุ่มที่ยืนหยัดต่อสู้กับเสื้อแดงในเชียงใหม่ได้อย่างน่ายกย่อง ซึ่งสุดท้ายก็นำความสูญเสียมาให้ดังที่ทราบกัน คือคุณพ่อของคุณเทอดศักดิ์ถูกเสื้อแดงยิงเสียชีวิต
    ผมเคยติดตามฟังรายการวิทยุของวิหคมาบ้าง ทำให้รู้ว่าบางครั้งแกใส่สีเยอะเกินไป(ความเห็นส่วนตัว) และมักจะพูดในทำนองที่คล้ายกับว่าข้อมูลที่ได้มาของแกเป็นข้อมูลexclusive ซึ่งหลายครั้งก็เหมือนจะไม่มีมูลความจริง ปัจจุบันนี้ผมไม่ได้ฟังวิหคแล้วครับ แต่เชื่อว่าอุดมการณ์ของกลุ่มนี้ยังคงเดิมไม่เปลี่ยนแปลง

pat lada, หนูอ้อย และ Redbuffalo010 ถูกใจ
  21. Surawong

Surawong อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    22 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,544
    คนเขียนนี่ ตั้งใจจะบอกเรื่องอภิรักษ์จะลาออก หรือตั้งใจจะบอกให้หัวหน้าพรรคลาออกกันแน่เนี่ยะ

พูดรายละเอียดอภิรักษ์จะลาออกไม่ถึงบรรทัด นอกนั้น สดุดีหัวหน้าพรรคจนจบ

จะไปกล่าวหาเขา ก็ควรหาข้อเท็จจริงให้ดี เขียนแบบนี้มันส่อเจตนาว่าต้องการให้เขาออกมากกว่า เพราะรู้สึกว่าจะเขียนมั่วชนิดรับโลห์รางวัลไม่ทันเลย

อลงกร เขาลาออก เขาประกาศชัดเจนว่าเขาไปทำหน้าที่ใน สปช และได้รับเลือกให้เป็นโฆษก เขาก็เลยลาออกเพราะไม่อยากให้ภาพการเมืองติดไป คุณยังอุตส่าห์เอามาโยงเหมือนเขาไม่อยากอยู่พรรคนี้อีก

ศาลปกครอง เขารับเรื่องไปแล้ว เอาไปพิจารณาแล้วพร้อมกับคำร้องของสุกำพลที่คัดค้านว่าศาลปกครองไม่มีอำนาจนั่นแหละ ซึ่งศาลก็เห็นว่าเรื่องนี้ไม่อยู่ในอำนาจของศาลปกครอง แต่อยู่ในอำนาจของศาลยุติธรรม เขาจึงจำหน่ายคดี แต่คุณไปบอกว่าศาลไม่รับเรื่อง แถมว่าเขายังมองไม่ออกอีก มั่วได้โล่ห์จริง ๆ

กกต ที่คุณบอกว่า กกต บอกว่าพ้นสภาพไปแล้ว ไม่รู้คุณพูดถึงยงยุทธ หรือพูดถึงหัวหน้าพรรค ปชป แต่อ่านดูแล้วเหมือนคุณพูดถึงหัวหน้าพรรค ปชป ซึ่งผมยังไม่เคยเห็นเลยว่า กกต เขามีมติอะไรในเรื่องนี้ เห็นแต่ศาล รธน ที่เขาวินิจฉัยว่า หัวหน้าพรรค ปชป หมดสภาพ สส ไปแล้ว เพราะการยุบสภา เขาจึงไม่พิจารณาคำร้องที่ขอให้เขาหมดสภาพอีก

เขียนว่า อภิรักษ์จะลาออกเฉย ๆ ก็พอ เพราะไม่มีใครรู้ว่าจริงหรือไม่จริง แต่มายกเรื่องราวประกอบนี่ หมดราคาเลย

pat lada, หนูอ้อย, Redbuffalo010 และอีก 1 คน ถูกใจ.
  22. bookmarks

bookmarks อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    23 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    ไม่เคยได้ยินว่า กกต ตัดสิทธิ์คุณอภิิสิทธิ์ ขาดคุณสมบัติ เขียนแบบนี้ หมดราคาอีกคน มั่วไปได้เรื่อยๆ

paper punch, pat lada และ Redbuffalo010 ถูกใจ

Share This Page