อนุโมทนากับ DSI ด้วยครับ ที่ไม่ตกเป็นเครื่องมือ เทวทัต 2559

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย ปีเตอร์, 16 Jun 2016

1. ปีเตอร์

ปีเตอร์ สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    24 Apr 2016
    คะแนนถูกใจ:
    6

Last edited: 16 Jun 2016
  2. นิจนิรันดร์

นิจนิรันดร์ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,472
    ขอหลักฐานตรงที่ผมทำตัวหนาด้วยครับ
    ถ้าไม่มี ผมขอแคปแจ้งความ พรบ.คอม นะครับ

temp, gaiser, ปู่ยง และอีก 7 คน ถูกใจ
  3. ควันหลง

ควันหลง อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,786
    ทำไมทำตัวน่ารังเกียจแบบนี้หล่ะครับ คุณนี่มันพวกยุยงให้เกิดความแตกแยกของคนในชาติอย่างแท้จริง

ผมไม่แน่ใจว่าคุณมันเป็นคนไทยจริงไหม เพราะพวกไทยปลอมมันเยอะ :rolleyes:

Last edited: 16 Jun 2016
    gaiser, ปู่ยง, AlbertEinsteins และอีก 3 คน ถูกใจ
  4. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    :rofl::rofl::rofl::rofl::rofl:

gaiser และ AlbertEinsteins ถูกใจ.
  5. ฟักแม้ว

ฟักแม้ว อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    29 Dec 2015
    คะแนนถูกใจ:
    3,518
    พอจนตรอก ก็ดึงศาสนาอื่นเข้ามา ทั้งที่ปัญหาตัวเองสร้างเองทั้งนั้น

gaiser, ปู่ยง, อู๋ คาลบี้ และอีก 5 คน ถูกใจ
  6. maya

maya อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    14 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    447
    ฟาดงวงฟาดงาไปทั่ว เข้ามาชี้แจงสู้คดีสิ ถ้าไม่ผิด ยังไงคดีก็จบหลังรัฐบาลนี้อยู่แล้ว
    ถึงตอนนั้นคงได้รัฐบาลประชาติ๊บตัยแล้วมั้ง

gaiser, ปู่ยง, AlbertEinsteins และอีก 3 คน ถูกใจ
  7. นิจนิรันดร์

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    3,472
    มาตรา ๑๔ ผู้ใดกระทำความผิดที่ระบุไว้ดังต่อไปนี้ ต้องระวางโทษจำคุกไม่เกินห้าปี หรือปรับไม่เกินหนึ่งแสนบาท หรือทั้งจำทั้งปรับ

(๑) นำเข้าสู่ระบบคอมพิวเตอร์ซึ่งข้อมูลคอมพิวเตอร์ปลอมไม่ว่าทั้งหมดหรือบางส่วน หรือข้อมูลคอมพิวเตอร์อันเป็นเท็จ โดยประการที่น่าจะเกิดความเสียหายแก่ผู้อื่นหรือประชาชน

(๒) นำเข้าสู่ระบบคอมพิวเตอร์ซึ่งข้อมูลคอมพิวเตอร์อันเป็นเท็จ โดยประการที่น่าจะเกิดความเสียหายต่อความมั่นคงของประเทศหรือก่อให้เกิดความตื่นตระหนกแก่ประชาชน

(๓) นำเข้าสู่ระบบคอมพิวเตอร์ซึ่งข้อมูลคอมพิวเตอร์ใดๆ อันเป็นความผิดเกี่ยวกับความมั่นคงแห่งราชอาณาจักรหรือความผิดเกี่ยวกับการก่อการร้ายตามประมวลกฎหมายอาญา

(๔) นำเข้าสู่ระบบคอมพิวเตอร์ซึ่งข้อมูลคอมพิวเตอร์ใดๆ ที่มีลักษณะอันลามกและข้อมูลคอมพิวเตอร์นั้นประชาชนทั่วไปอาจเข้าถึงได้

(๕) เผยแพร่หรือส่งต่อซึ่งข้อมูลคอมพิวเตอร์โดยรู้อยู่แล้วว่าเป็นข้อมูลคอมพิวเตอร์ตาม (๑) (๒) (๓) หรือ (๔)

permalinkS2.pngมาตรา ๑๕ ผู้ให้บริการผู้ใดจงใจสนับสนุนหรือยินยอมให้มีการกระทำความผิดตามมาตรา ๑๔ ในระบบคอมพิวเตอร์ที่อยู่ในความควบคุมของตน ต้องระวางโทษเช่นเดียวกับผู้กระทำความผิดตามมาตรา ๑๔

ผมขอแจ้งผู้ดูแลและทีมงาน ช่วยเก็บเลข IP ของ User ปีเตอร์ไว้ด้วยนะครับ

แต่ถ้าคุณเอาหลักฐานแหล่งอ้างอิงที่น่าเชื่อถือมาได้ ก็ไม่ผิดครับ

8. plunk

plunk อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,509
    สมัครใหม่เอี่ยม ป้ายแดง

AlbertEinsteins, apollo, นิจนิรันดร์ และอีก 2 คน ถูกใจ
  9. นิจนิรันดร์

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    3,472
    ปีเตอร์ อย่าเงียบซิ ผมใจคอไม่ดีอ่ะ

ปู่ยง, AlbertEinsteins และ apollo ถูกใจ
  10. emujack

emujack อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    30 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,293
    จัดไปเลยครับ พวกทำให้สังคมเเตกเเยก

11. AlbertEinsteins

AlbertEinsteins อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,479
    อ้าวไม่ไปนั่งชิตังเมช่วยสมีไชยบูลย์เหรอ
    ใจดำจัง หลอกสาวกมาติดคุก
    :giggle::giggle::giggle:

12. HiddenMan

HiddenMan อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779
    :giggle: ต้องอยู่อย่างหลบๆซ่อนๆต่อไป...

13. Strangerman

Strangerman อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    25 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    885
    ผมก็เห็นควายแดงเล่นเรื่องนี้กันอยู่นะครับ ในเฟสฯ ทวิตฯ

ปู่ยง และ AlbertEinsteins ถูกใจ.
  14. 5555

5555 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    18 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,450
    เฮ่ย เต้อ ! ...ไอ้ธัมมี นี่มัน โจรปอกลอกฟอกเงินน๊ะ
    หลักฐานไม่มีศาลไม่ออกหมายหรอก
    ไม่ใครยุให้ใครตีกันหรอก
    มีแต่ยุให้จับโจรหนีหมายจับ

ปู่ยง และ AlbertEinsteins ถูกใจ.
  15. นิจนิรันดร์

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    3,472
    ถึงลบไปก็ไม่มีประโยชน์ครับ

อู๋ คาลบี้, Alamos, AlbertEinsteins และอีก 3 คน ถูกใจ
  16. เสียของ

เสียของ อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    18 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    752
    ไม่ช้าก็เร็ว มารศาสนา โจรผ้าเหลือง ชิดซังเตๆ

17. apollo

apollo อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 Mar 2015
    คะแนนถูกใจ:
    5,703
    จะรอดู ธัมมี่ กับ ปีเตอร์ ใครจะเข้าคุกก่อนกัน

18. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ขำดี ไหนครับความจริงใจ รับรองธัมชโยก็ไม่ทำ แถมปีเตอร์มากกว่ามั้งเชียร์ในห้องแอร์ ไหนถ่ายรูปมาหน่อยซิครับว่าไปร่วม หรือใจดำอยู่บ้าน ให้ชาวบ้านไปเป็นกำแพงมนุษย์

19. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    เทวทัต 2559 นี่ด่าใคร ? ไม่กลัวเข้าตัวเองหรือ ?
    ข่าวคราวที่ผ่านมาเกี่ยวกับวงการศาสนาเรื่องนี้ ทำตัวเองทั้งนั้น แล้วไปโทษคนอื่น

มีที่ไหนที่เอาตัวเองไปเดิมพันกับความสงบของบ้านเมือง ที่ต้องแลกกับสิ่งที่ถูกใจตัวเอง

gaiser และ นิจนิรันดร์ ถูกใจ.
  20. ฟักแม้ว

ฟักแม้ว อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    29 Dec 2015
    คะแนนถูกใจ:
    3,518
    ผมว่าปีเตอร์ ยังดีกว่าไอ้กลวง ไอ้เอี้ย ควายแดงทั้งหลายในบอร์ดนี้นะครับ
    อย่างน้อย เขาก็ไม่มีอะไรหมิ่นเหม่พาดพิงถึงสถาบันเหมือนพวก เอี้ยแดงในบอร์ดนี้
    เพียงแต่ศรัทธาของเขา ไปปิดบังสติ และปัญญา ทำให้มองไม่เห็นธรรมะตามสภาพตามความเป็นจริง

21. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    ยังไม่ออกลายมั้งครับ เจอขู่แบบนี้ จะหายไปเลยหรือเปล่า

apollo likes this.
  22. ประสงค์ ไม่ออกนาม

ประสงค์ ไม่ออกนาม อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,210
    ไม้นวมนะผมว่า โปรดรอตอนต่อไป
    แต่ผมสงสัยว่าDSIโดนพระเทศให้บริจาคเงินเข้าวัดไปบ้างหรือเปล่า แค่สงสัย

Share This Page