อดีต ส.ส. เพื่อไทยเสียชีวิตกะทันหัน

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย Mobonji, 28 พ.ย. 2014

1. Mobonji

Mobonji อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    9 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    325
    http://www.dailynews.co.th/Content/politics/283938/พ่อ_หญิงหน่อย_เสียชีวิตแล้ววัย+77ปี

ไม่รู้ว่าทำไมแต่อยู่ๆ ก็ตายไปเฉยเลย

เดี๋ยวนี้อะไรๆ มันตามมาเร็วดีจริงๆ เลยนะ

ช่วงนี้มีแต่ข่าวทำให้อารมณ์ดีจริงๆ ว่ะ ฮ่าฮ่า

อาวุโสโอเค, Familie และ bookmarks ถูกใจ
  2. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

กรรมดีส่วนกรรมดี กรรมชั่วส่วนกรรมชั่ว

Last edited: 28 พ.ย. 2014
    อาวุโสโอเค, มโน, ปู่ยง และอีก 2 คน ถูกใจ
  3. ctpk05

ctpk05 อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    24 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,606

• พฤษภกาสร อีกกุญชรอันปลดปลง
      โททนต์เสน่งคง สำคัญหมายในกายมี
      นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์
      สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา

Last edited: 28 พ.ย. 2014
    อาวุโสโอเค, Bayonet และ Familie ถูกใจ
  4. bookmarks

bookmarks อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    23 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    อีปูได้ออกงานอีกแล้ว เสื้อแดงอย่าลืมไปชู 3 นิ้วที่งานศพพ่อนังหน่อยนะ ครอบครัวนี้คงปลื้มปิติที่มีเสื้อแดงมาชูนิ้วในงาน :D

อาวุโสโอเค, Familie, pat lada และอีก 1 คน ถูกใจ.
  5. หงส์เฒ่าเสาร์ธรรม

หงส์เฒ่าเสาร์ธรรม อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    24 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,645
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
    นายสมพล เกยุราพันธุ์ เกิด 21 ตุลาคม 2480 จบมัธยมจากโรงเรียน ศิริวิทยากร เป็นอดีตสมาชิกสภาผู้แทนราษฎร จังหวัดนครราชสีมา (ไม่สังกัดพรรค 2512) แบบสัดส่วน (พลังประชาชน 2550) แบบบัญชีรายชื่อ (เพื่อไทย 2554) เสียชีวิตด้วยวัย 77ปี ที่ญี่ปุ่น.

อาวุโสโอเค และ Familie ถูกใจ.
  6. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
  7. ควันหลง

ควันหลง อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,786
    ไม่ใช่มั้งครับ ถ้ามาทำแบบนั้น ผมว่ามีถูกยิงกันบ้างหล่ะ :giggle:

อาวุโสโอเค, Familie และ bookmarks ถูกใจ
  8. Words of the Buddha

Words of the Buddha อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,860
    :rolleyes: มันคือใคร? มีส่วนทำคุณอันใดให้บ้านเมือง? ขนาดอยู่พรรคเหี้ยก กระพ๊มยังไม่รู้เลย... มันทำอะไรมั่ง???

อาวุโสโอเค, Familie, โยธกา และอีก 1 คน ถูกใจ.
  9. emujack

emujack อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    30 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,293
    ไปตามวัย

10. โยธกา

โยธกา อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    20 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,727
    คุณอันใดต่อประเทศผมไม่ทราบได้
    แต่มีส่วนทำให้เพื่อนร่วมห้องเรียนผ้มได้เมียครัช

อาวุโสโอเค, Thai de Lion, Familie และอีก 1 คน ถูกใจ.
  11. DarkSwan

DarkSwan อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    267
    นึกว่าเป็ด
    :oops:
    เซ็งอ่ะ

อาวุโสโอเค, มโน และ Familie ถูกใจ
  12. Familie

Familie อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,753
    ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้สูญเสียด้วยครับ
    อย่างไรก็คนไทยด้วยกัน
    การอโหสิกรรมให้ผู้วายชนต์ จะทำให้เรามีความสุขครับ

อาวุโสโอเค, Thai de Lion, มโน และอีก 1 คน ถูกใจ.
  13. วิท

วิท อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    298
    ช่วงนี้ฝั่งเพื่อไทยตายถี่จริงๆ แทบจะเดือนเว้นเดือน.

แต่ก็คงไม่สำนึก ยังคงเร่งสะสมบาปเวรไม่เคยหยุดหย่อน

อาวุโสโอเค และ Thai de Lion ถูกใจ.
  14. Bayonet

Bayonet อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    2,804
    ขอแสดงความเสียใจต่อครอบครัว เกยุราพันธุ์ ด้วย

แม้ว่าเจ๊หน่อยจะร่วมขบวนไปกับระบอบทักษิณเพราะลงเรือลำเดียวกันแล้ว แต่อย่างน้อยเจ๊ก็เป็นคนที่พอจะมีเหตุผลและรู้ว่าอะไรควรไม่ควรอยู่บ้าง

15. วิท

วิท อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    298
    อย่าหลงภาพลักษณที่หล่อนคนนั้นสร้างเลยครับ ทุกอย่างที่ทำล้วนมีเบื้องหลังยิ่งคนไทยชอบบูชาคนที่ทำบุญด้วยเงินเยอะๆยิ่งง่ายที่จะหลอก

ยายหน่อยคนนี้เบื้องหลังสกปรกมากๆๆๆๆ ซึ่งคล้ายนางจินจามารวิกา ที่สวยงามมากใครเห็นก็หลงแต่มารยาและความชั่วไม่มีใครเทียมเท่า. ผมขอให้สังเกตดวงตาของยายหน่อยเวลาสัมภาษณ์เพราะดวงของตายายคนนี้จะแข็งและมีแววอำมหิตแฝง. (คนที่โกหกเก่งๆเวลาพูดจะกระพริบตาน้อยกว่าปกติ อาการนี้ เฉลิม จตุพร ก็เป็น)

16. redfrog53

redfrog53 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    12,466
    ลูกสร้างพระพุทธรูปเด็กให้ คงเห็นสุขสมมุติบ้างนะ
    ***วางบ้างนะ จะได้ไม่หนัก****

อาวุโสโอเค และ Thai de Lion ถูกใจ.
  17. ควันหลง

ควันหลง อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,786
    ถ้าอยู่กับโจรแล้ว ยังอยู่กันได้ แปลว่าสันดานโจรไม่ต่างกันหรอกครับ

คนดีๆที่ไหน ดันเกิดไปจับพลัดจับผลูได้อยู่ร่วมกับโจรเข้า คงมิปล่อยเวลาให้เนินนานออกไปหรอกครับ ยังไงก็หาทางปลีกตัวออกห่างจากเหล่าโจรในเร็ววัน

ล่าสุดบุคคลดังกล่าวก็ออกตัวว่า จะกลับไปร่วมกลุ่มโจรแล้วนี่ครับ ถ้าหัวโจรให้ผลตอบแทนที่น่าสนใจ แต่ไม่พูดออกมาตรงๆ เท่านั้นแหละ

Last edited: 29 พ.ย. 2014
  18. 5555

5555 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    18 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,450
    เข้าใจว่า สุขภาพคงไม่ดีมาหลายปีแล้ว เห็นนั่นรถเข็น
    เจ๊หน่อยนี่ก็เกินไปจริง ๆ พ่อตัวเองก็แย่แล้ว ยังเข็นให้ไปลง สส.

bookmarks และ อาวุโสโอเค ถูกใจ.

Share This Page