หุ้นไทยร่วงหนัก ภาคบ่ายติดลบเกือบ 100 จุด

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย นายพลตัดแปะ, 12 ต.ค. 2016

1. นายพลตัดแปะ

นายพลตัดแปะ อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    18 Jul 2015
    คะแนนถูกใจ:
    81
  2. ฟักแม้ว

ฟักแม้ว อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    29 Dec 2015
    คะแนนถูกใจ:
    3,518
    จะเห่าอะไรก็เห่าออกมา ไม่ต้องมาโพสต์แอ๊บ ไอ้ตุ๊ด

เสียของ, architeer, ชายน้ำ และอีก 3 คน ถูกใจ
  3. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    อ้ายชาติหมา

4. นอกคอก

นอกคอก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    5,396
    แล้วจะทำไมล่ะ ???

เสียของ และ หนูอ้อย ถูกใจ.
  5. ฟักแม้ว

สมัคร:
    29 Dec 2015
    คะแนนถูกใจ:
    3,518
    ใครก็รู้ว่าวันนี้หุ้นลงหนักเพราะอะไร
    ถัาไม่เหี้ย ไม่ชั่วจริง คงไม่มาโพสต์แอ๊บแแบบมึงหรอก ไอ้ตุ๊ด
    ขี้ข้าแม้วนี่ ตุ๊ดทุกตัวนี่หว่า

เสียของ, architeer, ชายน้ำ และอีก 1 คน ถูกใจ.
  6. Strangerman

Strangerman อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    25 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    885
    เข้ามาดูควายแดงอีแอบ ไม่ต้องก็รู้ว่ามรึงคิดอะไรอยู่

หึหึ สันดานควายแดง กล้าๆ หน่อยดีกว่ามั้ย

เสียของ, architeer, ปู่ยง และอีก 2 คน ถูกใจ
  7. Garfield

Garfield อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,407
    คนที่ไม่มีปัญญาหากินแบบมุนษย์ปกติ ต้องมารับจ้างโพสก็ว่าน่ารังเกียจแล้ว แต่ถ้าสามารถเอาเรื่องนี้มาเนียนโพสป่วนได้แสดงเป็นคนประเภทว่าจิตใจก็ต่ำสุดๆแน่นอน การที่พ่อแม่ไม่ได้อบรมสั่งสอนให้เป็นคนดีในสังคมก็คงไปแก้ไขอะไรไม่ได้แล้ว หวังว่าคงจะไม่แพร่พันธุ์มีลูกแล้วแพร่สันดานขยะให้มาเป็นภาระสังคมในอนาคตนะครับ

เสียของ, architeer, Kiriwian และอีก 2 คน ถูกใจ
  8. kokkai

kokkai อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    6 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,076
    โพสต์ด้วยความสะใจ เมื่อประเทศที่เป็นบ้านเกิดของตัวเองและบรรพบุรุษ เกิดเหตุไม่ดี
    น่าจะย้ายไปอยู่ประเทศอื่นซะ นอกจากทั้งโคตะระ ไม่ใช่คนไทย :banghead:
    (ปล."สะใจ"ผมไม่ได้มโนเองแน่ๆ แต่เป็นเพราะพฤติกรรมที่ผ่านมาของคุณเอง)

เสียของ, architeer, ปู่ยง และอีก 1 คน ถูกใจ.
  9. ชายน้ำ

ชายน้ำ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    กล้าๆหน่อยไอ้ตัดแปะ บอกนายจ้างมึงด้วย

เสียของ และ architeer ถูกใจ.
  10. มือดี จากพระนคร

มือดี จากพระนคร อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    3 Jun 2016
    คะแนนถูกใจ:
    64
    หุ้นลงหนักเพราะอะไรเรอะครับ :think:
    ใครในนี้ช่วยบอกที บอกมาแบบแมนๆได้เปล่า :wait:
    อย่าตุ๊ดกันนะ :giggle:

11. Kati

Kati อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    23 Jan 2015
    คะแนนถูกใจ:
    267
    เพราะนักลงทุนตื่นกับข่าวที่มีคนกุขึ้น (panic) ในช่วงก่อนเที่ยงแต่กลับมาดีดตัวขึ้นช่วงบ่ายทำให้โดยรวมแล้ว ลดลง แค่ 30กว่าจุดโดยประมาณ

ส่วนขึ้นลงเป็นเรื่องธรรมดาถ้าหุ้นร่วงแล้วมีปัญหาให้นึกถึงแทงหวย อย่าคิดมากมือดี ผมเข้าใจว่าคุณรู้เรื่องดี

12. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ขำปนสมเพชเวทนามือดีจริงๆ "คนเลวที่ไม่โกหก" เหมือนจะเป็นคำแก้ตัวที่ดีที่สุด แต่กลายเป็นสิ่งฝั่งตัวเอง ขำกับเสียงหัวเราะจอมปลอมที่หลอกว่าตัวเองแข็งแกร่ง อยากเป็นแบดบอย ขวางโลก แต่ก็ไม่อยากถูกตราหน้าว่าเป็นคนที่เลวในชีวิตจริง เพราะยังยึดติดกับสังคมและวัตถุ

กลัวเกินไปที่จะเป็น "คนเลว" แต่เห็นแก่ตัวเกินไปกว่าจะช่วยใคร

คนที่อ่อนแอทั้งตัวและหัวใจ ไร้คนจริงใจด้วย จนต้องผลักความน่าสมเพชที่ตัวเองเป็นให้คนอื่น "มันโง่" "มันเลว" เพื่อหลอกว่าตัวเองไม่ได้เป็นคนเดียว ตัวเองไม่ได้แปลกแยก หลอกว่าได้แก้แค้นคนอื่นที่ดีกว่า แก้แค้นคนอื่นทอดทิ้งไม่ช่วยเหลือ ซักวันมือดีก็คงหายไปจากโลกนี้ โดยไม่มีใครรู้ ไม่มีใครสงสาร ไม่มีใครสนใจว่าตายแล้วอยู่หลุมไหนหรือเหลือกระดูกไว้ที่ใด

เสียของ, kokkai, Kiriwian และอีก 1 คน ถูกใจ.
  13. เช้าเม็ด..เย็นเม็ด

เช้าเม็ด..เย็นเม็ด อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    20 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    362
    มีเหี้ยปล่อยข่าวเหี้ยๆ แล้วก็มีเหี้ยแกล้งมาตั้งคำถาม เหี้ยๆ

เสียของ, architeer และ Tohchida ถูกใจ
  14. IndyDekdee

IndyDekdee อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    14 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    382
    จริงๆ..ก็คิดว่ามันเป็นสีสันของบอร์ด เรื่องอื่นพอเข้าใจนะ แต่เรื่องนี้ผมไม่เชื่อว่ามันไม่รู้ ไม่เข้าใจ "ไอ้เลว....."จริงๆ.

15. ชายน้ำ

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    ตรับ แล้วยังมีคนอัปรีย์จัญไรเอามาแห่แปะบ้าง ถามเสี้ยมบ้าง

เสียของ likes this.
  16. sugit

sugit อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    10 Mar 2015
    คะแนนถูกใจ:
    1,111
    ผมเข้ามา อยากให้สติเจ้าของกระทู้สักหน่อย

คนเราเวลาชอบสิ่งที่คิดว่า นี่ใช่ ถูกใจตัวเอง

จำเป็นต้อง หันมาใช้ความคิดรองรับด้วยว่า

การที่เราชอบ แล้วถูกใจในสิ่งที่คนอื่น รับไม่ได้

หรือ คิดว่า "ก้าวข้ามเส้นอดทน" ของคนอื่นไปแล้ว

ต้องถามตัวเองว่า จิตใจยังมีความละเอียดอ่อน

พอที่จะเข้าใจคนอื่น หรือ อาจแค่คิดเกรงใจสักเล็กน้อย

ก็จะไม่ทำอย่างที่เจ้าของกระทู้ กำลังทำอยู่

ผมเข้าใจ พวกพ้องคุณหลายคน พอใจในสิ่ง

ที่พวกเราในที่นี้ "ไม่อาจรับความคิดนี้ได้"

แต่ว่า คุณต้องไม่เลือกเพียงแค่พอใจ หรือ เอาสนุก

แล้วต้องแลกกับ การให้คนอื่นมองว่า

คุณกำลังขาดคุณสมบัติ ในการเป็นคนดีไปแล้ว

นั่นคือ "ความเกรงใจ และ ละอายที่ไม่สามารถยับยั้งชั่งใจตนเองได้"

การที่คุณมองคนอื่นว่าไม่ดี คุณต้องหันมองตัวเองด้วย

ว่า กำลังขาด มารยาท และความรู้สึกรับผิดชอบต่อผู้อื่น

"ขั้นพื้นฐาน" ไปบ้างหรือไม่

17. ชายน้ำ

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    ตัดแปะ มือดีฯ พวกเอ็งนี่จัญไรได้โล่ห์จริงๆ
    ทำให้นึกถึงโคลงของ Sir Walter Scott

เสียของ และ Alamos ถูกใจ.
  18. ฟักแม้ว

สมัคร:
    29 Dec 2015
    คะแนนถูกใจ:
    3,518
    อย่าไปถือพวกเดรัจฉานจัญไร อย่าง ตัดแปะ หรือ เหี้ยพระนคร เลยครับ
    ไอ้สัตว์เดรัจฉานพวกนี้ เกิดมาก็คงขาดพ่อแม่ คอยอบรมสั่งสอน
    ไอ้สัตว์เดรัจฉานพวกนี้ อาจจะไม่ใช่คนไทย
    ไอ้สัตว์เดรัจฉานพวกนี้ เป็นเดรัจฉานมาแต่กำเนิด คงไม่มีความคิดที่เป็นกุศลต่อประเทศชาติ

เสียของ, architeer, kokkai และอีก 1 คน ถูกใจ.
  19. ชายน้ำ

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    ที่กล่าวถึงศพของคนที่ไม่รู้คุณมาตุภูมิว่าเป็นงานศพที่

Unwept, unhonoed and unsung

อย่างที่คุณ Alamos กล่าวถึงงานศพมือดีฯ

เสียของ, architeer, Alamos และอีก 1 คน ถูกใจ.
  20. Sarakan

Sarakan อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    11 Jan 2015
    คะแนนถูกใจ:
    674
    มันคงจะเกินความเป็นสีสันไปมากแล้วมั๊งครับ

หากเข้ามาแสดงความคิดเห็นแบบมีเหตุมีผล และมีความคิดเห็น
    ที่เป็นประโยชน์ ผมก็เชื่อว่าสมาชิกในบอร์ดนี้ ก็ใจกว้างพอที่จะนำข้อมูลมาพิจารณา
    ชั่งน้ำหนักเข้ากับข้อมูลที่ตัวเองมีอยู่
    แต่ไอ้เดรัจฉานตัวนี้(และร่างอื่นๆอีก) มันหลายต่อหลายครั้งแล้ว

ปล่อยไว้ก็รกบอร์ดและรกสังคมเปล่าๆ
    สมควรที่จะช่วยกันเฉดหัวมันออกไปบอร์ดได้หรือยังครับ

ผู้ดูแลเบอร์ดช่วยออกมาชี้แจงถึงเหตุผลที่ยังเลี้ยงมันเอาไว้ในบอร์ดนี้ หน่อยได้ใหมครับ

Last edited: 13 ต.ค. 2016
  21. มือดี จากพระนคร

สมัคร:
    3 Jun 2016
    คะแนนถูกใจ:
    64
    นักลงทุนตื่นกับข่าวที่มีคนกุขึ้น เค้ากุเรื่องอะไร
    ผมเข้าใจว่าคุณรู้เรื่องดี แล้วทีนี้บอกได้ไหม เค้ากุเรื่องอะไร

22. มือดี จากพระนคร

สมัคร:
    3 Jun 2016
    คะแนนถูกใจ:
    64
    ปล่อยข่าว..... ๆ
    แล้วข่าวอะไร
    ปากอมขี้อยู่หรือไง ถึงไม่บอกมาตรงๆ

23. มือดี จากพระนคร

สมัคร:
    3 Jun 2016
    คะแนนถูกใจ:
    64
    หุ้นไทยร่วงหนัก เป็นเพราะอะไร แกรู้แกเข้าใจ ก็พูดมาสิครับ
    มันเป็นอะไรกันนักกันหนา สาเหตุมาจากอะไร
    ทำไมแค่นี้ถึงพูดอธิบายมาไม่ได้

24. Tohchida

Tohchida อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    371
    มุขเด็กอม... ยั่วให้คนอื่นพูด แต่ตัวเองแอบอยู่ในรู..

25. Tohchida

Tohchida อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    371
    รู้อยู่แก่ใจ แม่งอีดา...หัวแดง เวปฯเหี้ยๆ ปล่อยข่าวตั้งแต่เมื่อวานเช้า สลัดผักเอ้ย...

26. ชายน้ำ

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    งานศพของคนที่ไม่รู้คุณคน ไม่รู้คุณแผ่นดินเกิด

เสียงพระสวดคือเสียงสาปแช่ง ไม่มีคนสดุดี ไม่มีใครอาลัย

ถึงเวลาฌาปนกิจ พ่อแม่พี่น้อง ลูกเมียก็ได้แต่ก้มหน้า ไม่รู้จะยกอะไรมากล่าวเป็นคุณงามความดีของผู้ตาย

เกิดมาหนึ่งชาติ ขาดทุนย่อยยับเลย

เสียของ, architeer และ Tohchida ถูกใจ
  27. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ขำดีนะ พ่อ - คน - รู้ - ไป - ซะ - ทุก - เรื่อง ทำไมไม่ถามตัดแปะที่เอาข่าวมาละครับ หรือจะพูดให้ถูก ทำไมไม่ถามตัวเองที่เอาข่าวมาลงละครับ

เสียของ และ Tohchida ถูกใจ.
  28. comma

comma อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    28 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,142
    เสื้อแดงกาลเทศะอะไรไม่มีเลย คุณเคยเห็นกันไหมครับ เวลามีสถานการณ์อะไรซีเรียส ๆ แล้วมีเด็กเกรียน ๆ เข้ามาเล่นอะไรไม่เข้าเรื่องเข้าราวอะไรแบบนั้น

ลิเบอรัลแดงจริง ๆ ก็ไม่ต่างอะไรกับพวกเด็กเกรียนที่ไม่รู้จักกาลเทศะนั่นแหละ

มือดีเป็นคอมมิวนิสต์เคยเข้าป่ามาแล้วแสดงว่าอายุอานามก็ไม่ใช่น้อย ๆ แล้ว ใคร ๆ เห็นก็น่าจะเรียกลุงกัน แต่ก็ยังทำตัวเป็นเด็กไม่โตเลย

เสียของ, อู๋ คาลบี้, Anduril และอีก 1 คน ถูกใจ.
  29. เช้าเม็ด..เย็นเม็ด

เช้าเม็ด..เย็นเม็ด อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    20 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    362
    อุ้ย..เหี้ยเคือง...:giggle:

เสียของ และ hey guys ถูกใจ.
  30. hey guys

hey guys อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,066
    5

มือดี จากพระนคร said:
    ปล่อยข่าว..... ๆ
    แล้วข่าวอะไร
    ปากอมขี้อยู่หรือไง ถึงไม่บอกมาตรงๆ

ไอ้แปะ รับไปเลยเต็มๆ
    ปากอมขี้อยู่หรือไง ถึงไม่บอกมาตรงๆ ปากอมขี้อยู่หรือไง ถึงไม่บอกมาตรงๆ ปากอมขี้อยู่หรือไง ถึงไม่บอกมาตรงๆ
    5 เอาไปเลย3โพสเต็มๆ20
    ด่าแม่นคุ้ม

เสียของ และ Tohchida ถูกใจ.
  31. มือดี จากพระนคร

สมัคร:
    3 Jun 2016
    คะแนนถูกใจ:
    64
  32. prathaya

prathaya อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    4 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    507
    ฃอลบ

Last edited: 13 ต.ค. 2016
  33. Tad

Tad อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    16 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,773
    อกอีโง่ เอ๊ย อีแป้นจะแตก อยากให้หุ้นตกมันตกแป็บเดียว วันนี้ช่วงเช้าขึ้นมาอีกแล้วเกือบ 60จุด จั่วลมเลย

ปู่ยง และ kokkai ถูกใจ.
  34. กระต่ายในจันทร์

กระต่ายในจันทร์ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    3,710
    มือดี ตัดแปะ ตอนนี้อะไรควรไ่ม่ควร
    น่าจะรู้อยู่แก่ใจมึงดี ขอเตือนครั้งเดียว
    คนอย่างมึงน่าจะเข้าใจในสิ่งกูพูดดีนะ

Sarakan, 5555, เสียของ และอีก 1 คน ถูกใจ.

Share This Page