หวัดดีครับ กระผมยอดขุนพลคนดี ขออนุญาตรายงานตัว

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย ยอดขุนพลคนดี, 27 Aug 2017

1. ยอดขุนพลคนดี

ยอดขุนพลคนดี สมาชิกใหม่

สมัคร:
    27 Aug 2017
    คะแนนถูกใจ:
    1
  2. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    เย้ น้องใหม่ที่ไม่บอกว่ารักปูเพราะกลัวหนี้จำนำข้าว แต่ตูจะด่าและเกลียดทหาร กปปส พธม คปท แบบไม่มีเหตุผล อีกคน เย้

Tohchida likes this.
  3. centrino14

centrino14 สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    150
    ขอบคุณสำหรับภาพ วงนี้ชื่อวงอะไรไม่รู้นะ
    แต่จำได้ว่า ตอนแสดงคอนเสิร์ต พวกตะกวดมะเขือเทศ
    หางจุกตูดเชียว

4. TheGreatBeyond

TheGreatBeyond อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    14 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    294

OverCome

ยินดีตอนรับ เพราะคนรู้ว่าตัวเองผิดได้หนีออกจากประเทศไทยไปอีกคนแล้วครับ
    เหลือแต่คนที่ไม่รู้แผนนี้ เลยต้องรับกรรม

plunk likes this.
  5. มือดี จากพระนคร

มือดี จากพระนคร อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    3 Jun 2016
    คะแนนถูกใจ:
    64
    ผมจำชื่อของวงนี้ได้อ่ะคับ ดังคับฟ้าเมืองไทยซะขนาดนั้น
    ชื่อวง "กองโจรสัตว์นรก ไม่มีจิตใจ" อ่ะคับ:giggle:
    ตั๊น จิตภัสร์ ตั้งให้เองเลยนะเนี้ย

ตอนแสดงคอนเสิร์ต ขนอาวุธเครื่องดนตรีมาเต็มอัตราศึก
    เล่นซะแฟนเพลงเผ่นป่าราบ:rock:
    กระสุนโดนลุงแกวตาย โดยแกไม่รู้อีโน่อีเน ไม่เกี่ยวข้องอะไรด้วยเลย หนึ่งศพ:worried:

สุดยอดสมชื่อจิงๆวงนี้ วงของพวก "กองโจรสัตว์นรก ไม่มีจิตใจ":clap::clap:

Last edited: 27 Aug 2017
  6. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    ตั้งกระทู้หน้าแตกบ่อยจนโรคประสาทกำเริบหรอ:yawn:

Alamos likes this.
  7. TheGreatBeyond

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    294
    ถึงจะเมากาว
    แต่ความจริงคือ คนที่รู้ตัวว่าผิด มักจะหนี

8. TheGreatBeyond

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    294
    หนีทำไม ในเมื่อมันคือนโยบายของพรรค
    แล้วทิ้งพรรคไว้ให้ใครดูแล

เสื้อแดงเคืองมั้ยครับ หรือเฉยๆ หรืออะไรก็ได้ หรือโทษมือที่มองไม่เห็น(ทั้งๆที่เห็นว่าสองพี่น้องนี้ทำร้ายประเทศ)

มาปรองดองกัน แล้วอย่าให้คนแบบนี้มาทำร้ายเราดีกว่าครับ

ชายน้ำ likes this.
  9. ชายน้ำ

ชายน้ำ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    ครับ

และควรเดินหน้ายึดทรัพย์ตระกูลชินวัตรและพวกพ้อง เพราะยังมีคนรวยจนพุงปลิ้นที่ยังกินดีอยู่ดีอีกหลายคน

นึกเหรอครับว่าเงินที่ฉ้อฉลภาษีของคนไทยไป จะอยู่กับคนหยิบมือเดียวที่ติดคุก

ครอบครัวเจ้าของพรรคฯรับไปเท่าไหร่ ซาละเปาแถวเชียงใหม่ก็ยังดูหน้าบานเป็นปกติดีอยู่ ตาผัวก็พ้นคุก สามารถไปเร่ซื้อตู้เย็นแจกสาวๆได้อีกหลายหมื่นหลายแสนตู้

มุ่งหน้ายึดทรัพย์เหลือบของแผ่นดินฝูงนี้ดีกว่า

Alamos และ ปู่ยง ถูกใจ.
  10. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ไม่เคยได้ยินอะไรแบบนั้นมาก่อนเลยครับ เกี่ยวกับ "กองโจรสัตว์นรก ไม่มีจิตใจ" ได้ยินมาแต่แบบนี้
    หัวหน้าวง มือด้วนผู้ทรยศปูที่มีพระคุณ แทงหลังปูมิดด้ามอย่างไม่สะทกสะท้าน
    รองหัวหน้า ตัดแปะ อ้างปูบังหน้า ลับหลังเอาหลักฐานมาแฉปูจนโงหัวไม่ขึ้น
    เบ๊1 ใจดำ 20 ผู้บอกว่าปูเหมือนแม่ แต่กลับนิ่งเฉยเมื่อเห็นปูถูกมือด้วนย่ำยีต่อหน้า
    เบ๊2 anurid ผู้จะตบปากคนที่ทำร้ายปู กลับไปเลียเท้าและสวามิภักต่อมือด้วนอย่างไม่ต่อต้าน และไม่สนศักดิ์ศรีอะไร

gaiser และ ชายน้ำ ถูกใจ.
  11. ชายน้ำ

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    ผมไม่แน่ใจว่าหัวหน้าวง รองหัวหน้า เบ๊1 และเบ๊2 เป็นเสื้อแดงผู้ทรงพลัง4คน หรือเป็นคนๆเดียวกันที่สลับร่างรับจ้างโพสท์เอาค่าจ้างไปซื้อมาม่ากินไปวันๆครับ

12. apollo

apollo อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 Mar 2015
    คะแนนถูกใจ:
    5,703
    สวัสดี นู๋ก็เพิ่งมาใหม่ ขอรายงานตัวด้วยคน

อย่ารับน้องแรงนักนะ

Alamos และ ชายน้ำ ถูกใจ.
  13. tonythebest

tonythebest อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,730

อุ๊ยๆๆๆๆ!!!

14. ชายน้ำ

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    อ่านโพสท์ป้านกแสก ตอนแรกไม่เชื่อว่าแกจะพูดอย่างนั้น ต้องตามไปหาอ่านจึงรู้ว่าป้าแกพูดจริงๆ

ผมเป็นคนรุ่นไล่เลี่ยกับป้านกแสก

คนรุ่นนั้นเชื่อกันว่า ถ้าอายุประมาณยี่สิบแต่ไม่มีแนวคิดเอียงซ้ายหรือริเบอรัล คนๆนั้นต้องมีอะไรผิดปกติ

แต่หากแนวคิดดังกล่าวยังไม่เปลี่ยนแปลงจนอายุเลยสี่สิบ คนๆนั้นปัญญาอ่อน

Alamos และ apollo ถูกใจ.
  15. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
  16. เสียของ

เสียของ อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    18 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    752
    รู้สึกได้เลยว่าตอนนี้มือดีกะคนเสื้อแดงผิดหวัง คับแค้นใจ รู้สึกไร้ค่าอย่างแรง
    มีเจ้านายตอแหลทั้งเรื่องประชาธิปไตยทั้งเรื่องทำเพื่อคนจน
    แต่ความเป็นจริงแม่มตั้งใจทำเรื่องเดียวคือเรื่องโกง
    พอจับได้มีปัญหาก็หนี หนีไปพร้อมกับสมบัติมหาศาลไปเสวยสุขคนเดียว

แบบนี้สู้ยังไงก็ไม่มีวันชนะ

ดูๆไปทักสินกับคนเสื้อแดงคล้ายๆพวกแชร์ลูกโซ่เหมือนกัน
    นักต้มตุ๋นกับพวกโง่ โลภ มาอยู่ด้วยกัน รอวันชิบหายเจ้านายหอบเงินหนี
    ต่างกันอยู่อย่างพวกแชร์ลูกโซ่พอรู้โดนโกงก็แจ้งความจับ
    แต่คนเสื้อแดงโดนหลอกซ้ำแล้วซ้ำอีกยังไม่รู้ตัวซักที :D

Last edited: 29 Aug 2017
  17. ชายน้ำ

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    ความจริงแล้วสิ่งที่ทำร้ายทั้งร่างกายและจิตใจของบรรดาสาวกหลุดโลกทั้งหลายของตระกูลชินวัตรในวันนี้คือ"อัตตา"ของพวกเขาเอง

ผมเชื่อว่าลึกๆแล้วทุกคนเสียใจและ"ช้อค"กับเรื่องปูหนีศาล ทุกคนเชื่อว่ามีการทุจริตโครงการรับจำนำข้าวเป็นเงินหลายหมื่นหลายแสนล้านบาทจริง หลายคนรู้แล้วว่าใครคือคนผิด คนโกง คนโกหก คนทรยศ

แต่การที่จะกลับลำหันหลังให้กับตระกูลชินวัตรคือการที่ต้องยอมรับว่าตนเชื่อมั่น เทิดทูน ศรัทธา และปกป้องคนชั่วคนเลวมานานนับสิบปี พวกเขาจะอยู่กับความรู้ผิดชอบชั่วดีนั้นได้อย่างไร หลายคนเคยปกป้องคนตระกูลนี้และพวกพ้องในทุกวิถีทาง ทั้งโต้เถียงกับคนเห็นต่าง การต่อสู้ด้วยสื่อสังคม การออกไปชุมนุมสำแดงพลัง รวมถึงโห่ร้องสนับสนุนเวลาแกนนำเหิมเกริมพูดจาบจ้วงสถาบันอันเป็นที่รักของชาติไทย

สาวกเสื้อแดงทุกวันนี้ ตราบใดที่ยังไม่สามารถยอมรับกับสังคมได้ว่าตนเลือกทางเดินผิด ก็ยังคงต้องรวมตัว ช่วยกันย้ำคิดย้ำพูดย้ำทำกันต่อไปว่าตนไม่ได้เป็นคนโง่ให้คนในตระกูลหนึ่งสนตะพายมาหลายปี แต่ก็ต้องยอมรับด้วยว่าสิ่งจรรโลงใจให้เชื่อแบบผิดๆนี้เหลือน้อยลงและแคบลงทุกที

ถ้าทำได้ ผมจะแนะนำให้พวกเขาเลือกวิธี "Sharp Pain" คือยอมเจ็บหนักๆครั้งเดียวเพื่อหลุดพ้นออกมา เพราะยิ่งปล่อยนานไป พวกเขาจะจมลึกลงไปจนไม่สามารถยอมรับความจริงได้ และเมื่อหมดประโยชน์ คนตระกูลนั้นก็ต้องเขี่ยพวกเขาให้พ้นทางอยู่ดี

18. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    ธิดานี่ประสาทกลับ เป็นคอมมิวนิสต์แท้ๆดังพูดเรื่องชนชั้นแบบสะดวกปาก

apollo likes this.
  19. มือดี จากพระนคร

มือดี จากพระนคร อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    3 Jun 2016
    คะแนนถูกใจ:
    64
    "ช้อค"ครับ ผมช้อคมาก ไม่คิดว่าท่านนายกปูยิ่งลักษณ์
    จะสับขาหลอกในนาทีสุดท้าย หลบออกไปได้
    ใครนะพาหลบออกนอกประเทศ สงสัยจิงๆ:smirk:

20. ชายน้ำ

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    ผมก็ยังหลงเข้าใจผิดว่านายจ้างของมือดีฯจะรู้ผิดชอบชั่วดี หันหน้ามาเผชิญกับความจริงในที่สุด
    แต่ก็อย่างว่าแหละครับพี่ชายทำไว้เป็นตัวอย่างแล้ว เชื้อไม่ทิ้งแถวหรอก
    ที่ยังโง่อยู่ทั้งพี่ทั้งน้องคือเสียเงินจ้างนักเลงคีบอร์ดไร้ระดับมาขยันโพสท์ให้คนเอาเท้าลูกหน้านายจ้างตัวเองไม่เลิกรา

21. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ไม่ใช่มือด้วนกับพวกแน่ เพราะนอกจากทรยศหักหลังปูแล้ว นิสัยตัวจริงยังขี้เกียจสันหลังยาว เห็นแก่ตัวแล้วยังขี้ขลาด อย่าว่าแต่ปูเลย คนในครอบครัวตัวเองก็คงไม่ช่วย

22. ParaDon

ParaDon อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    2 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    3,168
    apollo และ Alamos ถูกใจ.

Share This Page