หลักฐานว่าเสื้อแดงไม่ใช้คนไทย

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย เผด็จการที่รัก, 22 Jul 2015

1. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076

นายภาคิไนย์ ชมสินทรัพย์มั่น

คือมันเป็นทั้งลิเบอร่าน+เสื้อแดง = ชาวทักษินีส

ที่แค้นที่สุดคือคนพวกนี้เอาคำว่า"ไอ้ไทย"มาใช้เป็นคำด่า ผมสงสัยว่ามีชาติไหนในโลกที่คนในชาติเอาชื่อประเทศที่ตัวอาศัยมาเป็นคำด่า:cry:

Last edited: 22 Jul 2015
    thai4u, kokkai, HiddenMan และอีก 9 คน ถูกใจ
  2. pikoonwan

pikoonwan อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    13 May 2015
    คะแนนถูกใจ:
    788
    สงสัยต้องรอดาวหางพุ่งชนประเทศไทยซะก่อนนะ ถึงจะเกิดเหตุการณ์ขนาดนั้นได้
    :rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:

3. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    ช่างหัวมัน

4. นิจนิรันดร์

นิจนิรันดร์ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,472
    สงสัยว่า พ่อแม่ของนายภาคิไนย์ ชมสินทรัพย์มั่น เป็นเขมรแล้วลักลอบเข้ามาประเทศไทยหรือเปล่า ช่วยตรวจสอบสอบด้วยครับ

5. อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,527
    ไอ้นิสัยถ้าไม่ใช่อย่างใจกูแล้วกูก็จะทำลายมันให้หมด พวกนี้คับแคบ อยู่ในสังคมยาก

หากโดนกระทำกับตัวเช่นบ้านโดนเผา ของโดนขโมย รับรองโวยเช็ด จะว่าไปแล้ว

พวกนี้มีลักษณะคล้ายกันอย่างหนึ่งคือ ได้กระทำความผิดสำเร็จแล้ว แต่คืออะไรคงต้องค้นหา

6. Kop16

Kop16 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    5 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,461
    มหาควาย คิด ได้เท่านี้

7. Redbuffalo010

Redbuffalo010 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    สลิ่มนี่เข้าใจยากนะ เค้าก็บอกอยู่แล้วว่า "ผมถึงได้เขียนเอาไว้แต่แรกว่า "ผมคิดแบบนี้จะโหดไปมั้ย" คือแค่ "คิดๆ"
    Screen Shot 2015-07-22 at 10.32.27 AM.png

Screen Shot 2015-07-22 at 10.32.46 AM.png

HiddenMan, Novice, hillton(ปาล์มาลี) และอีก 2 คน ถูกใจ
  8. ชายน้ำ

ชายน้ำ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    5555 ผมกลับมองเป็นเรื่องตลกแบบชวนสังเวชครับ

ขณะที่นายจ้างพ่อภาคิไนย์ ชมสินทรัพย์มั่นคงจงเจริญสุขสันต์ แกมีโอกาสได้บริหารประเทศ ตอนนั้นนโยบายการบริหารประเทศนายจ้างพ่อนี่ล้วนพาชาติมุ่งตรงลงเหว ไม่ว่าจะเป็นการเอา"ทิกซาลี ส็องสุง"ของเจ้าสัวมหาภัยมาใช้ นโยบายรถคันแรก นโยบายจำนำข้าว นโยบายกู้ด่วน-อมด่วน ฯลฯ มีคนทั้งในประเทศนอกประเทศทักท้วงให้ทบทวน คนเชี่ยวชาญเศรษฐศาสตร์แบบพ่อภาคิไนย์ไม่เห็นได้ออกมาส่งเสียง

แต่หลังจากนายจ้างแกทำประเทศเกือบล่มสลายจนลุงตู่ต้องเข้ามาแก้ปัญหา ขณะที่ประเทศกำลังเข้ารูปเข้ารอย พ่อนี่กลับอยากให้ทุกภาคส่วนพัง70%

ผมชักเข้าใจพ่อพอลพตแล้วว่าทำไมเขมรแดงจึงสังหารริเบอรัลเสียหมดสิ้นเมื่อปี1975

พ่อภาคิไนย์และพรรคพวกควรจะขอบคุณโชคชะตาที่ส่งให้มาเกิดประเทศไทยและได้ลุงตู่ปกครอง ไม่งั้นตอนไปเที่ยวเขมรผมต้องไปมองหาหัวกระโหลกของพ่อภาคิไนย์และพรรคพวกแถวทุ่งสังหารแน่

9. iamserebi

iamserebi สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    24 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    203
    อีปูเกือบทำสำเร็จแล้วครับ ถ้าไม่โดนปฏิวัติก่อน ของแสดงความเสียใจด้วยจริงๆ

conservative, emujack, ปู่ยง และอีก 4 คน ถูกใจ
  10. ridkun_user

ridkun_user อำมาตย์น้อย Staff Member

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,648
    หมายเหตุด้วยนะครับว่า แค่คิดเล่น ๆ :rofl:

HiddenMan, อู๋ คาลบี้, Alamos และอีก 4 คน ถูกใจ
  11. Redbuffalo010

Redbuffalo010 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    แค่คิดเล่น ๆ คงจะมาแรงแซงทางโค้ง รู้เท่าไม่ถึงการณ์ แน่นอน

12. annykun

annykun อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,591
    ผมก็คิดเหมือนเค้านะ ตอนอีปูบริหาร เลยจะนั่งเฉยๆ ให้ประเทศไทยเป็นแบบกรีซไปเลย
    จะได้รู้สำนึกกัน แต่จนแล้วจนรอดก็อดรนทนไม่ได้ โดนลุงกำนันลากออกไปเป่านกหวีดอยู่ดี

13. hillton(ปาล์มาลี)

hillton(ปาล์มาลี) อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    19 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,195
    คำขอที่ชั่วช้าต่อแผ่นดินเกิดอย่างนี้..มีแต่คนอย่างมันคนเดียวทึ่คิดได้
    คนอีกอย่างน้อย 65 ล้านคน คงคิดต่างแน่นอน
    ผมก็อยากคิดนะว่า ผมอยากจะให้คนไทยที่ทนมันไม่ได้
    เดินออกจากบ้านไปบ้านมัน แล้วตบปากมันคนละที
    ผมขอแค่70%ของประชากรทั้งหมดของประเทศไทย แค่นั้นจริงๆ
    อยากจะรู้ว่าปากที่พูดไม่รับผิดชอบของมันจะทนได้สักกี่ฝ่ามือ

แสงธูป และ หนูอ้อย ถูกใจ.
  14. plunk

plunk อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,509
    เป็นชาว ล้านา

ปู่ยง likes this.
  15. Familie

Familie อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,753
    คิดแบบนี้ ถึงแม้จะอ้างว่าคิดเล่นๆ
    แต่คนที่เขามีสติดีๆ เขาไม่คิดกันหรอกครับ
    จะคิดเล่นคิดจริง แต่ชี้ให้เห็นว่าในก้นบึ้งของหัวใจก็คิดแบบนั้น

แสงธูป และ หนูอ้อย ถูกใจ.
  16. ประสงค์ ไม่ออกนาม

ประสงค์ ไม่ออกนาม อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,210
    ผมขอคิดเล่นๆ เด็กมันโง่ว่ะ

17. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    สมัยบอร์ดเก่า ผมเห็นคนเชียร์ ปูแปดปีๆ อยู่เลย
    แต่ผู้มีสิทธิเลือกตั้งบางคนมันไม่เข็ด ไม่จำ นี่สิ
    โทษนู่นโทษนี่ ยกเว้นรัฐบาลที่ตนเลือก

18. อู๋ คาลบี้

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    อืม ผมมีความรู้สึกว่า จะเรียนมากเรียนน้อย
    ก็สรรหาเหตุผลมาตะแบงได้เหมือนกันหมด
    เมื่อมุมมองความคิดของตัวเองถูกรุกราน
    จะต่างก็แค่การใช้ภาษา ถ้อยคำสำนวนเท่านั้นเอง

Familie, หนูอ้อย และ Redbuffalo010 ถูกใจ
  19. ทองเค

ทองเค อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    25 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,875
    ภัยอันใหญ่หลวง คือ คน หรือ นักศึกษา ที่ออกมาจากบล็อค ความคิด ผมคิดไปถึงธรรมศาสตร์
    อาจารย์ พยายาม ชี้นำ หรือวางกรอบ ในความอิสระเสรี ที่ไม่ยืดหยุ่น
    สรรหา ความอิสระเสรี ของ อัตตาตัวเอง ทุกตารางนิ้ว จนเกินไป

ประชาธิปไตย ประชาธิปไตย !!!!!!!!!!
    ยุคพระพุทธเจ้า ก็ไม่มีการปกครองรูปแบบนี้ หรือแม้แต่ยุคพ่อขุน คนก็อยู่ได้ อยู่ดี มีสุข

ผมว่ายึดติดเกินไปครับ ผู้สร้าง หรือออกแบบ บุคคลเหล่านี้มาต้อง รับผิดชอบ

ยิงทำไม สู้ทำไม ทำให้คนลิเบอร์ห้า บาดเจ็บล้มตาย ยกให้เขาไปเลยดินแดน
    ฮิตเลอร์ ปีศาจร้าย ที่ทางตะวันตก สร้างภาพไว้ ก็ขึ้นมาจากการเลือกตั้ง จากการออกเสียง ที่คนทั่วไปยอมรับ

คลั่งประชาธิปไตย จนตามือบอด

20. อู๋ คาลบี้

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    12,204

คอมเมนท์โดนใจจ๊อดดดดด

21. comma

comma อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    28 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,142
    คิดเล่น ๆ หมายถึงแค่คิด ไม่บอกออกมาครับ

ที่ทำอยู่นี่ไม่ใช่แค่คิดครับ แต่พิมพ์ลงลงเฟสให้คนเห็นครับ

Familie และ อู๋ คาลบี้ ถูกใจ.

Share This Page