-*- หลบมาพักพิง... เฟสบุ๊กเป็นห่านอัลลัยอีกแล้วไม่รู้...

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย Words of the Buddha, 23 Jun 2015

1. Words of the Buddha

Words of the Buddha อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,860
    :rolleyes: ต้อง confirm ชื่อ ส่งสำเนาบัตร ID ให้มันด้วย... แล้วพอ submit มันก๊ะบอกให้รอ confirm อีกที...

:finger: อัลลัยนักหนาของเมิง อิม๊ากกกกกกกกก ฟักทอง....

อาวุโสโอเค, ปู่ยง, HiddenMan และอีก 1 คน ถูกใจ.
  2. เจ้าพระยาหน้าตาดี

เจ้าพระยาหน้าตาดี อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    395
  3. Words of the Buddha

Words of the Buddha อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,860
    :giggle: เก่งจัง นับเลขได้ด้วย เอิ๊กๆๆๆๆๆ

อาวุโสโอเค, JSN, bookmarks และอีก 2 คน ถูกใจ
  4. HiddenMan

HiddenMan อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779
    :D อดดูของดีเลยครับ...

5. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    แน่ใจนะครับว่าไม่ใช่หน้าfaceปลอม

6. Words of the Buddha

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,860
    :rolleyes: เข้าที่บ้านง่ะขอรับ มันปลอมได้ด้วยหยอ...
    ... เข้าตามปกติ แต่มันให้ใส่พาสเวิร์ด แล้วก๊ะให้ยืนยันชื่อที่ใช้ แล้วพอยืนยันไปมันก๊ะบอกให้ใส่รูปบัตร ID หรือใบขับขี่ด้วย พร้อมใส่ชื่อจริง... submit เส๊ด มันก๊ะบอกรอการตรวจสอบยืนยันอีกครั้ง... ลองเข้าทางโทสับก็เป็นเหมือนกันขอรับ ไม่ปลอมล่ะมั้ง...

:p กระพ๊มแค่แก๊งปากจัดด่าควาย กัดตะกวด ฟัดพวกนักแดร๊กเมือง... มันคงไม่มาดักตีกบาลกระพ๊มหรอกนะ ฮี่ๆๆๆ

อาวุโสโอเค, bookmarks และ Alamos ถูกใจ
  7. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    อย่าถือสาผมเลยฮะ คือเป็นคนขี้ระแวงมากเรื่องกรอกข้อมูลส่วนตัวบนเว็บ บางที app ฟรี ที่อยากได้ แต่เจอต้องใช้emailด้วย ก็เลิกอยากไปก็มีเหมือนกัน

8. Words of the Buddha

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,860
    :speechless: หูตั้ง หางดุ๊กดิ๊กๆๆๆ มีอัลลัยกันหยอ...

:banghead: อิม๊ากกกกกกก เมิงนะเมิ๊งงงงงงง ฮึ๊ยๆๆๆ

อาวุโสโอเค, bookmarks, ปู่ยง และอีก 1 คน ถูกใจ.
  9. redfrog53

redfrog53 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    12,466
    ถ้ามีการให้ใส่ ชื่อ บัตร ปชช. หรือ บัตรเคดิต เป็น เพสบุค ปลอม
    ดูที่ ลิงค์ มีส่งท้าย https:// จะมีคำว่า ปลอดภัยแสดงด้วย
    ถ้ามีแค่ http:// ปลอม 100%

อาวุโสโอเค, Alamos, bookmarks และอีก 1 คน ถูกใจ.
  10. นอกคอก

นอกคอก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    5,396
    อะไรมันจะขนาดนั้น เมื่อกี้สงสัยเลยลองสมัครดู ไม่เห็นมีอะไร verify e-mail ทีเดียวก็ใช้ได้ คุณต้องเจออะไรซักอย่างแล้วแหละ face ปลอมมีจริง หน้าจอเหมือนของจริง

อาวุโสโอเค และ ปู่ยง ถูกใจ.
  11. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    เฟสปลอมแน่นวล

12. bookmarks

bookmarks อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    23 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    แสดงว่ามีคนรีพอร์ตคุณไปที่เฟสบุ๊ค ทางเฟส เลยให้คอนเฟิร์มไอดี มีหลายคนโดนมาแล้ว บางคนก็ได้คืน บางคนก็ไม่ได้คืน

13. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
  14. Words of the Buddha

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,860
    :giggle: อันนี้น่าสงสัย เพราะกระพ๊มด่าไว้เยอะ คิกๆๆๆๆ

:inlove: ขึ้นเป็น https ขอรับ

อาวุโสโอเค, ปู่ยง, Alamos และอีก 1 คน ถูกใจ.
  15. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ดีแล้วครับ ที่สถานการณ์ให้โล่งอกได้ ว่าไปวันนี้ผมก็โดนกับโทรศัพท์ ขึ้น LINE ของท่านกำลังหมดอายุ เออ....ตูไม่ได้สมัคร LINE แล้ว LINE มันมีหมดอายุด้วยเหรอ ก็เลยถือโอกาสรีเซ็ตเครื่องใหม่เลย

16. HiddenMan

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779
    :D fb จริงครับ... เพราะตอนนี้ผมเข้าไปดูโปรไฟล์คุณ @Words of the Buddha ไม่ได้แล้ว

17. Words of the Buddha

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,860
    :rofl: หมักใหม่รอเรย ไม่รออิม๊ากแร๊ะ เคี๊ยกๆๆๆๆๆๆ

18. Words of the Buddha

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,860
    :think: เออ... ว่าแต่ใครไปรีพอทกระพ๊มหว่า... วันๆส่วนใหญ่ก๊ะด่าอยู่ในบ้านพักฯนี่แร๊ะ...

:cry: ครายๆก๊ะม่ายร๊าก...

อาวุโสโอเค และ ปู่ยง ถูกใจ.
  19. HiddenMan

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779
    :wondering: อันใหม่ ชื่อเดิมใช่มั๊ยครับ...

20. Words of the Buddha

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,860
    :rofl: ขอร๊าบบบบบบบๆๆๆ

อาวุโสโอเค และ HiddenMan ถูกใจ.
  21. หงส์เฒ่าเสาร์ธรรม

หงส์เฒ่าเสาร์ธรรม อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    24 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,645
    https://th-th.facebook.com/legal/terms

การลงทะเบียนและการรักษาความปลอดภัยของบัญชีผู้ใช้

ผู้ใช้ Facebook จะต้องระบุชื่อจริงและข้อมูลจริงของตนเอง และเราต้องการให้คุณช่วยรักษาไว้ซึ่งวิธีปฏิบัตินี้ ต่อไปนี้เป็นปณิธานบางส่วนที่คุณตกลงกับเราเกี่ยวกับการลงทะเบียนและการดูแลความปลอดภัยของบัญชีผู้ใช้ของคุณ:
    1. คุณจะไม่ให้ข้อมูลส่วนตัวปลอมใด ๆ บน Facebook หรือสร้างบัญชีผู้ใช้ให้ใครก็ตามนอกเหนือจากตัวคุณเองโดยที่ไม่ได้รับอนุญาต
    2. คุณจะไม่สร้างบัญชีผู้ใช้ส่วนตัวมากกว่าหนึ่งบัญชี
    3. หากเราปิดใช้งานบัญชีผู้ใช้ของคุณ คุณจะต้องไม่สร้างบัญชีผู้ใช้อื่นขึ้นมาโดยที่ไม่ได้รับอนุญาตจากเรา
    4. คุณจะไม่ใช้ไทม์ไลน์ส่วนตัวของคุณเพื่อจุดประสงค์ทางการค้าของคุณเองเป็นหลัก และจะใช้เพจ Facebook เพื่อจุดประสงค์ดังกล่าว
    5. คุณจะไม่ใช้ Facebook หากคุณมีอายุไม่ถึง 13 ปี
    6. คุณจะไม่ใช้ Facebook หากคุณเป็นผู้ต้องหาคดีทางเพศ
    7. คุณจะดูแลให้ข้อมูลติดต่อของคุณมีความแม่นยำและเป็นข้อมูลล่าสุดอยู่เสมอ
    8. คุณจะไม่แชร์รหัสผ่านของคุณ (หรือในกรณีที่เป็นผู้พัฒนา จะต้องไม่แชร์รหัสลับของคุณ) ไม่ให้บุคคลอื่นเข้าถึงบัญชีผู้ใช้ของคุณ หรือไม่ทำสิ่งอื่นใดที่อาจทำให้เกิดอันตรายต่อการรักษาความปลอดภัยของบัญชีผู้ใช้ของคุณ
    9. คุณจะไม่โอนบัญชีผู้ใช้ของคุณ (รวมถึงเพจหรือแอพพลิเคชันใด ๆ ที่คุณดูแล) ให้แก่ใครก็ตามโดยที่ไม่ได้รับอนุญาตอย่างเป็นลายลักษณ์อักษรจากเราก่อน
    10. หากคุณเลือกชื่อผู้ใช้หรือตัวระบุที่คล้ายกันสำหรับบัญชีผู้ใช้หรือเพจของคุณ เราขอสงวนสิทธิที่จะลบหรือเรียกคืน หากเราพิจารณาเห็นว่าเหมาะสม (เช่น เมื่อเจ้าของเครื่องหมายการค้าร้องเรียนเกี่ยวกับชื่อผู้ใช้ที่ดูไม่ใกล้เคียงกับชื่อจริงของผู้ใช้)

22. Words of the Buddha

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,860
    :blush: ฉงฉัยจะโดนข้อ 5. ฮะ... เพิ่งย่างฉิบฉี่... ฮี่ๆๆ

23. redfrog53

redfrog53 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    12,466
    5.คุณจะไม่ใช้ Facebook หากคุณมีอายุไม่ถึง 13 ปี
    6.คุณจะไม่ใช้ Facebook หากคุณเป็นผู้ต้องหาคดีทางเพศ
    อาจเป็นข้อ 6. ด้วย 555555555

24. ชายน้ำ

ชายน้ำ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    ไอ้โอ๊กน่าจะผิดข้อ9นะขอรับ

ใครก็ได้รายงานfbที

25. Words of the Buddha

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,860
    -*-" หยึย...

redfrog53 likes this.

Share This Page