หรือว่า ประชาธิปไตย จะไปเยือน อินโด?

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย plunk, 24 Dec 2015

1. plunk

plunk อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,509
    จากข่าวนี้
    http://www.innnews.co.th/shownews/summary?category=4
    https://www.thairath.co.th/tags/ไอซิส

ไอซิส กำลังตั้งค่าย ในประเทศอินโดนีเซีย ซึ่ง ทั้ง อินโด และ ฟิลิปปินส์ โดยเจ้าลัทธิ กำลัง อยากให้มีฐานทัพในประเทศเหล่านั้นอยู่พอดี เพื่อค้านอำนาจกับจีน ซึ่งจะว่าไป อินโด เองก็มีทรัพยากรณ์ อยู่ มากพอควร

หรือว่า อินโด จะราบแบบ อิรัก และ ซีเรีย?

emujack, conservative, ปู่ยง และอีก 4 คน ถูกใจ
  2. HiddenMan

HiddenMan อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779
    :D คำถามแรก... มีน้ำมันมั๊ย?

3. plunk

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,509
    มีครับ น่าจะเยอะด้วย ทั้งน้ำมัน ก๊าสธรรมชาติ ถ่านหิน แว่วๆมาว่า ปตท สผ ก็ทำอยู่ มีบริษัทของอดีตนายกที่เร่ร่อน ในนั้นด้วยครับ

4. นอกคอก

นอกคอก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    5,396
    อินโดน่ะ ก็เรื่องของเขา แต่ AEC จะทำให้เป็นเรื่องของเราด้วยรึเปล่า???น่าจัว...

5. plunk

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,509
    คงกวาดล้าง ไม่ยาก ถ้าจะลงมือทำจริงๆ เพราะ พวก ไอซิส คงใช้ ฐานเดียวกับ เมกา!

คงต้อง พึ่ง พี่ ปูติน อีกแล้ว

ปู่ยง likes this.
  6. Strangerman

Strangerman อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    25 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    885
    ใจนึงก็อยากให้เปิด AEC นะครับ แต่อีกใจก็หวั่นๆ กับระบบคัดกรองของบ้านเรา (ค่อนข้างห่วย) เงินมาผ่านฉลุย

7. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076

JSN likes this.
  8. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    มีครับ คุณภาพดีด้วย น้ำมันดิบของเค้ากลั่นแล้วเหลือกากน้อยมาก
    แต่ไอ้ที่เมกาหวังไว้คือ เผื่อวนรอบถึง อินโดเป็นประธานอาเซียน

โยธกา, conservative, กีรเต้ และอีก 2 คน ถูกใจ
  9. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
  10. plunk

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,509
    และแล้ว ในที่สุด ประชาธิปไตย ก็ได้มาเยือน อินโด จนได้ครับ จากเหตุการเมื่อเย็นวาน

http://www.posttoday.com/world/news/410213

ซึ่งแน่นอนว่า พี่ใหญ่ ตำรวจโลก อย่าง เมกา ต้องขอเข้ามาแน่นอน

11. ชายน้ำ

ชายน้ำ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    แหะๆ ตอนแรกผมอ่านกระทู้แล้วเข้าใจผิด คิดว่า"ประชาธิปไตย"ในกระทู้คือแก๊งท่านเต้น ท่านตู่ ท่านกี้ ท่านขวัญชัย ท่านเหวง ท่านนกแสก ฯลฯ

emujack และ ปู่ยง ถูกใจ.
  12. Kop16

Kop16 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    5 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,461
  13. plunk

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,509
    ส่ง หน่วย ป่วนเข้าไปก่อการร้าย ก่อน และ ตามด้วย เอาประชาธิปไตยไปถล่ม อิเหนา

14. โยธกา

โยธกา อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    20 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,727
    แสดงว่าบ้านเรากลั่นเหลือกากเยอะมาก
    เต็มบ้านเต็มเมือง

ปู่ยง และ ชายน้ำ ถูกใจ.
  15. ชายน้ำ

ชายน้ำ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    โอ..... แสดงว่าท่านตู่ ท่านเต้น ท่านกี้ ฯลฯ เป็น by product ของปิโตรเลียมนั่นเอง

มิน่าล่ะ พวกท่านถึงได้เชี่ยวชาญการใช้เชื้อเพลิงเป็นพิเศษ

ปู่ยง และ โยธกา ถูกใจ.

Share This Page