หมาจิ้งจอกกับลูกแกะ

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย Huligan, 11 Mar 2017

1. Huligan

Huligan สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    20 ต.ค. 2016
    คะแนนถูกใจ:
    170
    เพิ่งไปเจอไอ้หงอกตั้งประเด็นนี้ขึ้นมา เกี่ยวกับ จุมพล มั่นหมาย
    (จริงๆตั้งไว้นานแล้ว)

ถ้าท่านไม่ยอมปลดยศ ตามมติของกลุ่มผู้ทูลเกล้าฯ ไอ้แก๊งร่านพวกนี้ก็จะบอกว่า ใช้เส้นสายเอื้อประโยชน์แก่คนสนิท
    แต่พอท่านปลด ก็มีคอมเม้นต์ร่านๆประเภท เสร็จนาฆ่าโคถึกฯ หรือ ใช้แต่พระเดชพร่ำเพรื่อ เหมือนมาเคียเวลลี่ Blaๆๆ
    สรุป ไม่ว่าผลจะออกมาแบบไหน หาเรื่องได้ทุกทาง
    หมายเหตุ >> ผมไม่ได้ไปเถียงในนั้น เพราะผมไม่ทนต่อการแถของพวกร่านและควายแดง

gaiser, ridkun_user, conservative และอีก 2 คน ถูกใจ
  2. นอกคอก

นอกคอก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    5,396
    ไปด่ากะมันทีนึง ก็มันดี แต่โดน report facebook พังไปแล้ว 1 id ที่สมัครสมาชิกที่นี่ด้วย ตอนนี้ถ้า logout ออกไปคงจะกลับเข้ามาในชื่อนี้ไม่ได้ ล่าสุดมันบอกว่าคณะราฏรเป็นคนยกที่ให้จุฬา ทั้งๆมันก็บอกอยู่เองว่าแต่ก่อนเป็นของเจ้า เห่ากันสนุกสนาน ผมก็เข้าไปอ่าน สนุกที่พวกมันชอบหลอกตัวเอง พวกนี้เป็นนักต่อสู้ที่รอให้ศัตรูแก่ตายครับ

gaiser และ Huligan ถูกใจ.
  3. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    คนมันมีธงมีอคติอยู่แล้ว ไม่ว่าผลจะออกมาเป็นแบบไหน ก็ตีความเข้าข้างตัวเองได้ตลอด

kokkai, Huligan และ หนูอ้อย ถูกใจ
  4. หนูอ้อย

หนูอ้อย อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    23 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,778
    มาแถเรื่องคุกทวีวัฒนา มีภาพโฉนดที่ดินพร้อม สร้างภาพใส่ร้ายว่าเป็นคุกของเกสตาโป ไม่ก็ซีไอเอ
    ที่จริงก็ขออนุญาตกับกรมราชฑัณฑ์ตั้งแต่ยุคยิ่งลัก เสื้อแดงแมมพากันเงียบเป็นเป่าสาก
    เจอคนรู้จริงอธิบายว่าตึกรามทุบทิ้งไปหมดแล้ว ยังมีคุกอยู่ไว้ขังทหารที่ผิดวินัยไม่เคยขังคนภายนอก
    เงียบหางหดไป อิอิ คนแบบนี้หนีไปอยู่เมืองนอกหละดี
    ประชาธิปไตยแบบจับคนด่าโอบามา สนองตัณหาสมใจพวกร่านลูกอีช่างมโน อิอิ อิอิ

แสงธูป, conservative, AlbertEinsteins และอีก 2 คน ถูกใจ
  5. 5555

5555 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    18 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,450
    เลวได้สุดตีน จริง ๆ ไอ้หงอก

Huligan likes this.
  6. ridkun_user

ridkun_user อำมาตย์น้อย Staff Member

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,648
    แหล่งข่าวอื่นมีหมดตั้งแต่เดือนที่แล้ว ยกเว้นไทยรัฐที่หายไปโดยไม่ทราบสาเหตุ แต่หงอกมโนเอาเองว่าไทยรัฐได้สัญญาณอะไรไม่รู้ แล้วแหล่งข่าวอื่นที่เขาออกข่าวกันหรา หงอกจะมโนอธิบายว่าอะไร

bookmarks, อู๋ คาลบี้ และ Huligan ถูกใจ
  7. AlbertEinsteins

AlbertEinsteins อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,479
    สิ่งที่หงอกไม่รู้คือ ฮาร์ดดิสก์ที่เก็บข่าวนี้เสีย หรือ คอนเทนต์แอดมินพลาดลบข่าวไปแล้ว ข่าวมันเลยหายไป งานนี้เลยมโนมาเต็มตามแรงพยาบาท ตามกรรมของตัวเองที่จะพาไปมโนกระตุ้นให้สมองถึงจุดสุดยอด

Last edited: 12 Mar 2017
    bookmarks, ปู่ยง และ Huligan ถูกใจ
  8. โก๋แก่

โก๋แก่ อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    13 พ.ย. 2016
    คะแนนถูกใจ:
    299
    สตรีมนี้กำลังถ่ายทอดสดครับ

ไปนั่งฟังนั่งอ่าน อีตาไฟเย็นพล่าม 55555
    รู้สึกเหมือนเข้าไปฟังพวกจิตไม่ปกติ อย่างกับอยู่ใน รพ.บ้า ไงงั้น สารพัดจะมโนเพ้อพล่ามกันครับ
    ทั้งคนที่พูด และพวกที่ร่วมอยู่ใน stream

gaiser และ bookmarks ถูกใจ.
  9. Huligan

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    170
    ผมถึงไม่เคยแสดงสัญลักษณ์ไว้อาลัย ตอนที่ฝรั่งเศสมันโดนบอมบ์โดย Isis เลยงัย :snooze:
    ไม่ได้ชอบ Isis เพียงแต่ไม่รู้สึกเห็นอกเห็นใจเศษฝรั่งพวกนี้ ที่ให้ที่หลบซ่อนอาศัยกับขบวนการล้มสถาบันฯหลายๆตัว
    รวมทั้งไอ่หงอกกับอีกะเทยตรูดบานอั้ม

Last edited: 13 Mar 2017
    โก๋แก่, bookmarks และ ปู่ยง ถูกใจ
  10. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    เข้าใจนะครับ แต่ไม่ดีหรอกนะที่คิดแบบนั้น เหมือนเราไม่ชอบมะเขือเทศ ก็ไม่ได้แปลว่าเราต้องด่ามันหรือโค่นต้นมัน เหมือนสมาชิกมือด้วนที่ทุกคนไม่รัก แต่ก็ไม่ได้อยากให้ตาย (แต่บางทีก็อยากให้ติดคุกซะบ้างจะได้สำนึก อิอิ) หรือเหมือนที่เรามีทักกี้เป็นนายก ก็ไม่ได้แปลว่าคนไทยทุกคนเห็นด้วย ยอมรับ หรือร่วมมือกับแผนชั่วร้าย

ปู่ยง likes this.
  11. โก๋แก่

โก๋แก่ อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    13 พ.ย. 2016
    คะแนนถูกใจ:
    299
    Huligan - ผมถึงไม่เคยแสดงสัญลักษณ์ไว้อาลัย ตอนที่ฝรั่งเศสมันโดนบอมบ์โดย Isis เลยงัย
    ................
    ตัวผมเองในวันที่ยังเป็นวัยรุ่น ชอบมากเพลงฝรั่ง ไว้ผมยาวถึงกลางหลัง นุ่งยีนส์ สวมเสื้อยืด ..ดิ้นในเวทีที่เล่นเพลงมันๆ กระจาย
    แต่เมื่อโตมากขึ้น อ่านและเรียนรู้ในเรื่องสงครามเวียตนาม จนพอจะเข้าใจว่า อะไรเป็นอะไร ก็เริ่มแคลงใจพวกชาวตะวันตก
    และเมื่อศึกษาเรื่องราวในอดีตหลายๆเรื่อง เช่นการคุกคามจากเรือปืนในยุคแสวงหาอาณานิคมของพวกฝรั่งแล้ว ก็รู้สึกไม่ไว้ใจ
    แน่ละว่า ในกลุ่มคนของฝรั่งย่อมมีคนที่จริงใจและหวังดีกับชนชาติอื่น แต่สายพันธุ์ผู้รุกรานเพื่อครอบครองของพวกฝรั่ง มันก็ต้องแน่เช่นกัน
    เพราะถิ่นที่อยู่ของพวกเขาต้องเผชิญกับภัยธรรมชาติรุนแรงและภูมิอากาศที่เลวร้าย จึงบ่มเพาะให้สายพันธุ์ของเขาเป็นเช่นนั้น
    ในขณะที่คนไทยอาศัยอยู่ในถิ่นที่อากาศแสนสบาย ปลอดจากภัยธรรมชาติคอยทำให้เกิดความไม่มันใจในแผ่นดินตนเอง
    พวกเราจึงรักความสบาย-รักสนุก ไม่ชอบเกะกะระรานผู้อื่นหรือคุกคามรุกรานชาติใกล้เคียง

เรื่องอย่างนี้พูดตามภาษาวิทยาศาสตร์ คือ มันเกิดการเปลี่ยนแปลงและฝังตัวอยู่ในยีนส์สืบพันธุ์ ที่จะถ่ายทอดลักษณะจำเพาะของต้นแบบไปสู่ลูกหลานรุ่นต่อๆไป

อย่าไปเชื่อพวกฝรั่งที่เวลานี้เข้ามาตอมรุมล้อม อยากจะทำโน่นสร้างนี่ให้เรามากเลยครับ เขาต้องคิดสาระตะแล้วว่า มาลงทุนในไทยเขาจะได้ประโยชน์ที่คุ้มกับการลงทุนของเขา ..สุภาษิตจีนบอกไว้ว่า ภายใต้รอยยิ้มอาจมีคมดาบซ่อนอยู่

Last edited: 16 Mar 2017
  12. Huligan

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    170
    ผมไม่ได้รังเกียจฝรั่ง หรือชาวยุโรป-อเมริกัน ทุกชาติพันธุ์นะครับ อย่าเพิ่งเข้าใจผิด
    แค่รู้สึกไม่ค่อยดีกับประเทศฝรั่งเศส เท่านั้นเอง ตั้งแต่สมัยล่าอาณานิคมแล้ว
    เทียบกับอังกฤษ แล้ว ฝ่ายหลังดูเป็นสุภาพบุรุษกว่ามาก เพราะเขามาขอตั้งศาลกงศุล แล้วก็ดินแดนแหลมมลายู แล้วก็จบแค่นั้น
    ไม่กวนตรีนแบบได้คืบจะเอาศอก อย่างฝรั่งเศส
    เยอรมันผมยังไม่เกลียดเลยนะ เพราะประเทศนี้ไม่เคยมาวุ่นวายการเมืองไทย หรือไอ่ที่ดูโหดๆช่วงสงครามโลกครั้งที่สอง ส่วนหนึ่งก็เพราะเก็บกดจากการโดนกระทำมาก่อนในช่วงแพ้สงครามครั้งแรก
    ช่วงสมัยปฏิวัติ(ในสยาม)ปี 2475 ก็เหมือนกัน ไอ้หัวกะทิของคณะร่านแต่ละตัว ก็ไปเรียนมาจากฝรั่งเศสแทบทั้งนั้น
    เรียนจบแล้วก็หลงตัวเอง คิดว่าความเชื่อพวกกรูเจ๋งสุดในสามโลก ออกมากระทำระยำตำบอนจนระบบการเมืองเละเทะ เป็นจุดเริ่มต้นของวงจรอุบาทว์ถึงทุกวันนี้
    ยังไม่พอ ประเทศนี้ยังให้ที่พักพิงแก่เปรตล้มเจ้ารุ่นใหม่ๆที่เพิ่งถือกำเนิดขึ้นมาในยุคหลังๆ อีกระลอกหนึ่ง แล้วก็ไม่ใช่แค่ตัวสองตัว แต่มากกว่านั้น!
    คิดว่าคนอย่างไอ้หงอก หรืออีอั้ม มันมีปัญญาอยู่ในต่างประเทศศิวิไลซ์ ได้เป็นปี ด้วยทุนของตัวมันเองเพียวๆหรือ?ผมไม่เชื่อเด็ดขาด! ถ้าไม่มีองค์กรหรือกลุ่มการเมืองแอบหนุนพวกมันอยู่

Last edited: 19 Mar 2017
    อู๋ คาลบี้ และ ปู่ยง ถูกใจ.

Share This Page