หมอหยองตายแล้ว

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย Novice, 9 พ.ย. 2015

1. Novice

Novice อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    6 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,238
    "รมว.ยธ.รับ "หมอหยอง" เสียชีวิต"
    http://www.nationtv.tv/main/content/crime/378477508/

ไม่ต้องโทษอะไรกันเลยถ้าไอ้พวกร่านฯล้มเจ้าจะเอาไปขยายผลกันใหญ่โต อยู่ ๆ ผู้ต้องหาสำคัญที่โดนจับตายไปสองคน แถมมีคนหนีไปต่างประเทศไม่ยอมกลับอีก ไม่ยอมทำเรื่องให้กระจ่าง อาศัยมั่ว ๆ ซุย ๆ ไป ให้คนสงสัยแล้วค่อยเงียบ แบบนี้ใครมันจะไปเชื่อกระบวนการยุติธรรมได้ครับ

hey guys, Abraxas, อู๋ คาลบี้ และอีก 6 คน ถูกใจ
  2. นอกคอก

นอกคอก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    5,396
    ก็ไม่รู้สิน่ะ บางสิ่งที่สะอาดก็สะอาดต่อไป แต่บางสิ่งที่มัวหมองสกปรกก็มีเรื่องให้มัวหมองสกปรกไม่หยุดหย่อน ให้มันเป็นไปครับ เพราะยังไงสิ่งไม่ดีก็อยู่ได้ไม่นาน

ปู่ยง likes this.
  3. redfrog53

redfrog53 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    12,466
    หมอลักษณ์ฟันธงแล้วยัง???

4. GOD_SATAN

GOD_SATAN สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    6 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    203
    เป็นโรคความดัน แต่ตายเพราะติดเชื้อในกระแสเลือด ????
    ตายแบบน่าสงสัย

ridkun_user likes this.
  5. คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์ อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 Mar 2015
    คะแนนถูกใจ:
    410
    ไม่ได้มโน แต่สงสัยว่า เสียตั้งแต่วันที่ 6 ทำไมเพิ่งมาแถลงตอนนี้

อู๋ คาลบี้, ridkun_user และ Apichai ถูกใจ
  6. Solid Snake

Solid Snake อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    26 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,225
    เพราะรอสาเหตุการตายจากผลชันสูตรก่อนกระมังครับ

อู๋ คาลบี้ และ ปู่ยง ถูกใจ.
  7. Anduril

Anduril อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    4 Jun 2015
    คะแนนถูกใจ:
    5,268
    เมื่อวันเสาร์ที่ 7 พ.ย. 2558 กรมราชทัณฑ์ ได้รับรายงานจากเรือนจำชั่วคราวแขวงถนนนครไชยศรี สังกัดเรือนจำพิเศษกรุงเทพมหานครว่า เมื่อเวลาประมาณ 21.00 น. ข.ช.สุริยัน สุจริตพลวงค์ ผู้ต้องขังคดีความผิดตามประมวลกฎหมายอาญามาตรา 112 ซึ่งในขณะนี้อยู่ระหว่างฝากขังผลัดที่ 2 เวรรักษาการณ์ไปตรวจพบ ขณะนอนอยู่ในห้องขัง เรียกชื่อไม่ขานตอบ มองจากภายนอกห้องขัง เห็นว่ามีอาการหายใจเฮือก จึงได้รีบแจ้งให้หน่วยเสนารักษ์ประจำ มทบ.11 มาตรวจสอบพบว่า ชีพจรอ่อน ไม่รู้สึกตัว จึงได้รีบนำส่งทัณฑสถานโรงพยาบาลราชทัณฑ์ แขวงลาดยาว เขตจตุจักร
    http://www.naewna.com/local/187779

8. ควันหลง

ควันหลง อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,786
    อันนี้เขียนเป็นโค้ดป่ะครับ :D

9. นอกคอก

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    5,396
    555 บ่นหน่อยน่า

10. maya

maya อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    14 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    447
    เห็นพลเอกไพบูลย์ว่า ไม่ได้ถูกขังเดี่ยวมีนักโทษอื่นอยู่ด้วย ฟังพลาดประการใด ขออภัยด้วย

11. ควันหลง

ควันหลง อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,786
    ผมก็คิดเหมือนท่านแหละครับ :rolleyes:

12. นอกคอก

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    5,396
    ความจริงอาจไม่ใช่สิ่งที่เห็น สิ่งที่ไม่เห็นยิ่งยากจะรู้ว่าอะไรจริง แล้วเราจะได้เห็นศพมั๊ย เวลาเผาก็เผาทั้งโลง จะมีอะไรข้างในมั๊ย โทษที อาจดูหนังมากไป

maya และ อาวุโสโอเค ถูกใจ.
  13. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
  14. Solid Snake

สมัคร:
    26 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,225
    สรุปมีอาการตั้งแต่วันที่ 5 แต่พยาบาลนึกว่าเป็นไข้ธรรมดา ก็เอวัง สมควรยกมาตรฐานเรือนจำได้แล้ว

15. Novice

Novice อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    6 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,238
    พูดกันแบบบ้าน ๆ เลย ไม่มีใครที่ไหนเขาเชื่อหรอกครับ มันผิดวิสัยมากเกินไป ที่อยู่ ๆ คนเกี่ยวข้องตายไปดื้อ ๆ ส่วนคนอื่น ๆ ก็หายหัวไปหมด ผมหวังว่าจะมีการดำเนินการอะไรเพื่อให้เรื่องทั้งหมดโปร่งใส ตรวจสอบได้ และทำให้คนทั่วไปเชื่อถือได้ เพื่อไม่ให้มันลุกลามไปกันใหญ่มากกว่านี้ ลำพังแค่ไอ้พวกร่านฯมันสำเร็จความไคร่ก็ไม่เท่าไหร่หรอกครับ แต่ถ้าทำให้คนที่ไม่ได้ให้ความสำคัญอะไรกับคดีนี้ หันกลับมาตั้งข้อสังเกตแบบเดียวกับไอ้พวกร่านฯ มันจะกลายเป็นเชื้อไฟใหญ่จนได้

Gop, คนกวาดขยะ, Abraxas และอีก 5 คน ถูกใจ
  16. คนกลาง

คนกลาง อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    383
    นับวันคนไทยจะยิ่งอยู่ยากขึ้นซะแล้วนะ
    เฮ้อ.....
    เชื้อโรคสมัยนี้
    :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

17. ชายน้ำ

ชายน้ำ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    อยากห้กระจ่างชัดเจนครับ

ดูเรื่องจะไม่ค่อยตรงไปตรงมา

รำคาญหมาคอยมาเห่าด้วย

maya, อู๋ คาลบี้, kokkai และอีก 3 คน ถูกใจ
  18. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    ปลด.."พิสิฐศักดิ์" ออกจากทหาร
    เนื่องจากขัดพระราชบัณฑูร
    ประพฤติชั่วร้ายแรง ตั้งแต่ 16 ต.ค. 58

ต่อมาเจ้าตัวก็เสียชีวิตในวันที่ 18 ต.ค. 58 ที่ผ่านมา

คนนี้ใครครับ

19. Anduril

Anduril อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    4 Jun 2015
    คะแนนถูกใจ:
    5,268
    มีพระบรมราชโองการโปรดเกล้า ฯ ให้ปลด พลตรี พิสิฐศักดิ์ เสนีวงศ์ ณ อยุธยา รองผู้บังคับหน่วยทหารมหาดเล็กราชวัลลภรักษาพระองค์ หน่วยบัญชาการถวายความปลอดภัยรักษาพระองค์ ออกจากราชการ และพระราชทานพระบรมราชานุญาตให้ถอดออกจากยศทหาร ตั้งแต่วันที่ ๑๖ ตุลาคม ๒๕๕๘ ซึ่งเป็นวันที่มีคําสั่งพักราชการ เนื่องจากกระทําผิดวินัยทหารประพฤติชั่วอย่างร้ายแรง กระด้างกระเดื่อง ขัดพระราชบัณฑูร ไม่ปฏิบัติตามคําสั่งผู้บังคับบัญชา แอบอ้างพระราชกระแสใช้อํานาจหน้าที่ในทางมิชอบ หาผลประโยชน์ให้กับตัวเองและพวกพ้องเป็นภัยต่อความมั่นคงสถาบัน
    http://www.thaipost.net/?q=ปลดพลตพิสิฐศักดิ์ออกจากราชการ-ถอดยศเรียกคืนเครื่องราชฯ
    ............................................................
    เป็น พล.ต. กับ พ.อ. ตามที่มีข่าวหรือเปล่าครับ

20. Silent Power

Silent Power สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    3 พ.ย. 2015
    คะแนนถูกใจ:
    146
  21. คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์ อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 Mar 2015
    คะแนนถูกใจ:
    410
    สงสัยอีกอย่าง ทำไมแถลงตายวันนี้แล้วรีบเผาจังเลย

ญาติเผาศพ "หมอหยอง" แล้วที่วัดทองสุทธาราม เขตบางซื่อ กรุงเทพฯ

วันที่ 9 พฤศจิกายน 2558 ผู้สื่อข่าวรายงานว่า ญาติได้นำศพของ นายสุริยัน สุจริตพลวงศ์ หรือ หมอหยอง หมอดูชื่อดังและผู้ต้องหากระทำความผิดคดีแอบอ้างเบื้องสูงหาผลประโยชน์เข้าตัว ไปประกอบพิธีฌาปนกิจ ที่วัดทองสุทธาราม เขตบางซื่อ กรุงเทพฯ

22. Solid Snake

สมัคร:
    26 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,225
    ลองนึกสภาพคนโดนคดี 112 เป็นข่าวดัง คงไม่อยากตั้งศพนานให้คนมาสรรเสริญคนตายมากกระมังครับ เพราะคนเป็นต้องรับหน้า

Last edited: 9 พ.ย. 2015
  23. bookmarks

bookmarks อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    23 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,447

JSN, Anduril และ อาวุโสโอเค ถูกใจ
  24. อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,527
    จะบอกว่าลุงตู่แกทำอย่างตรงไปตรงมา ผิดว่าไปตามผิดใช่ไหมครับ :giggle:

kokkai, นอกคอก, แสงธูป และอีก 3 คน ถูกใจ
  25. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    คนขวาสุด

Anduril, kokkai, Redbuffalo010 และอีก 4 คน ถูกใจ
  26. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    คนที่ 3 จากซ้าย คือคนที่โอนเงินไปพม่า 30 ล้าน แล้วหายตัวไป

ตะนิ่นตาญี, Anduril, kokkai และอีก 3 คน ถูกใจ
  27. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    ที่เพื่อนๆ ให้ความเห็นมา นี่คงต้องปรับปรุงเรื่องระบบการรักษาพยาบาลของนักโทษ
    ถ้าไม่นับเรื่องสิทธิมนุษยชน(ที่ต้องให้การดูแลรักษาผู้ป่วยทุกคน)แล้ว
    เกิดนักโทษเป็นอะไรตายขึ้นมา ก็เป็นเรื่องวุ่นวายและทำให้ประชาชนสงสัย
    โดยเฉพาะนักโทษคดีสำคัญๆ

28. Garfield

Garfield อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,407
    ผมว่ามันก็ไม่เห็นมีอะไรนะ ทำผิดก็คือผิด ผมคงไม่หลับหูหลับตาเข้าข้างเพียงเพราะว่าเขาไปประท้วงร่วมกับ กปปส และก็ไม่บอกว่าเป็น กปปส เทียมด้วย

Gop, Anduril, อาวุโสโอเค และอีก 6 คน ถูกใจ
  29. นอกคอก

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    5,396
    งานนี้ไอ้หงอกเจียมมีราคาขึ้นมาเยอะ

Arctinurus, อาวุโสโอเค, maya และอีก 2 คน ถูกใจ
  30. maya

maya อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    14 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    447
    อยากให้ปล่อยมันเข้าไปถามจริงเจียว

31. Redbuffalo010

Redbuffalo010 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    ติดใจตอนเห็นภาพโดนกร้อนผมหัวล้านทั้ง"สองคน" เหตุผลทำไม จำเป็นมั้ย???
    ดีไม่ดีอาจจะไปพร้อมกับเอี้ยดด้วยซ้ำ เพราะตอนนั้นข่าวก็ออกมาว่าไปแล้ว

32. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    ขณะที่ผมกำลังแว้นอยู่ในเฟซบุ๊ก เห็นเม้นท์ตั้งข้อสังเกตการตายกันต่างๆ นานา
    กับเอกยุทธ ชาวเน็ตเคยสงสัยแบบนี้มั้ยอะ ?

Last edited: 10 พ.ย. 2015
    ตะนิ่นตาญี, Anduril, maya และอีก 2 คน ถูกใจ
  33. Abraxas

Abraxas สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    20 Jul 2015
    คะแนนถูกใจ:
    80

"การกร้อนผม"อาจมีความหมายที่รู้กันเป็นการภายในมั้งครับ

อู๋ คาลบี้, Redbuffalo010, maya และอีก 3 คน ถูกใจ
  34. hey guys

hey guys อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    4,066
    อย่าสงสัยอะไรครับ

กรรมที่ร่วมกันก่อ เป็นขบวนการใหญ่ ผลแห่งกรรมส่งผลแรงเกินกว่าที่คนใดคนหนึ่งจะฝืนรั้งไว้ได้

คนที่เดินไปบนเส้นทางเส้นทางขององค์กรอาชญากรรมขนาดใหญ่ต้องรู้ตัวว่าแบกรับความเสี่ยงไว้แล้ว
    ว่าติดคุก หรือ ไม่ตายดี เพื่อแลกกับ ลาภ ยศ ซึ่งปกติไม่อาจจะได้มา
    ก่อนหน้านี้คนเหล่านั้นเสพสุขทำต้วสูงส่งกว่าผู้ใด แอบอ้างบารมีเพื่อให้ผู้คนกราบไหว้ยอมเป็นข้ายริวาร
    ผู้คนก็หวังว่ากระบวนการยุติธรรม จะทำงานเร็วกว่า กฏแห่งกรรม หลายครั้งหลายกรณีก็สงสัยความล่าช้าของกฏแห่งกรรม

เพียงแต่ครั้งนี้ กฏแห่งกรรมทำงานเร็วกว่ากระบวนการยุติธรรม แค่นั้นเอง

สาธุ

คนกลาง, maya, Abraxas และอีก 5 คน ถูกใจ
  35. คนกลาง

สมัคร:
    1 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    383
    มีคนเคยกล่าวเป็นวาทะเด็ดไว้ว่า
    "ไม่ใช่เสื้อแดงทุกคนที่ล้มเจ้า แต่คนที่ล้มเจ้าทั้งหมดเป็นเสื้อแดง"
    :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

hey guys likes this.
  36. Kop16

Kop16 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    5 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,461
    ล้มเจ้าล้มสถาบัน
    แอบบอ้างเบื้องสูงหวังผลประโยชน์

คนละความหมาย มีแต่ พวกบ้า โยงเป็นเรื่องเดียวกัน

emujack, อู๋ คาลบี้, hey guys และอีก 7 คน ถูกใจ
  37. ์NooK

์NooK สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    8 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    141
    นี่งานเสี่ย อู๊ด (ไม่ใช่หยอง ค่ะ)

38. JSN

JSN อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    อ่อ แล้ว แน่ใจได้ยังไงว่า นั่นไม่ใช่ทหารแตงโม

39. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    อย่างน้อยก็ไม่ได้งี่เง่าแบบเปลวเทียนกับดอกไม้สร้างสันติภาพ

40. คนกลาง

สมัคร:
    1 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    383
    แล้วแน่ใจได้ยังไงว่านั่นไม่ใช่ทหารแตงไทย :D:D:D

์NooK likes this.
  41. คนกลาง

สมัคร:
    1 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    383
    การแอบอ้างเบื้องสูงหวังผลประโยชน์ มันก็เป็นรูปแบบหนึ่งของการล้มสถาบัน แล้วมันไม่ใช่เรื่องเดียวกันได้ไงคับ
    :tmi::tmi::tmi:

์NooK likes this.
  42. bookmarks

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    ผมก็ไม่ได้บอกว่าหยองนะครับ ผมหมายถึงเสี่ยอู๊ดนั่นแหละ เพราะเสี่ยอู๊ด ก็โดนคดี 112 แอบอ้างเบื้องสูง มาหาผลประโยชน์

emujack, อู๋ คาลบี้ และ ์NooK ถูกใจ
  43. bookmarks

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    คดีหมอหยอง จะล้มยังไงครับ ก็หาผลประโยชน์ส่วนต่างในเรื่องเงิน ส่วนพวกควายแดงล้มสถาบัน กระจายข้อมูลผิดๆ ใส่ร้ายสถาบันคิดจะเปลี่ยนระบอบเลยแหละ ถ้าแยกแยะไม่ออก ไม่แปลกใจล่ะ ว่าเป็นควายแดง

44. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    แปลความหมายของล้มล้างและแอบอ้างหน่อยซิครับ อย่าบอกนะว่าแปลไม่ถูก

45. นอกคอก

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    5,396
    ล้มแล้วจะเอาอะไรมาแอบอ้างหาประโยชน์ล่ะครับ คิดๆ

TheGreatBeyond, คนชายแดน, Kiriwian และอีก 5 คน ถูกใจ
  46. hey guys

hey guys อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    4,066
    การฟ้องร้อง ดำเนินคดี เป็นการกล่าวหาว่าผิดกฏหมายข้อใดบ้าง
    จึงมีขั้นตอน บรรยายคำฟ้อง การสิบพยานหลักฐาน
    ไม่ใช่ฟ้องว่า ล้มเจ้าล้มสถาบัน หรือแอบอ้าง แต่ฟ้องว่าการกระทำที่กล่าวหาว่า ล้มล้างสถาบัน หรือแอบอ้าง เป็นความผิดตัวบทกฏหมายใดบ้าง

ศาลดำเนินคดียึดตามกฏหมาย บางทีคนทั่วๆไปก็ไม่เข้าใจ ตีความข้อกฏหมายเอาเองตามตัวหนังสือ

พอได้ยินว่า 112 ก็คิดแบบบ้านๆ จะว่าเขาแกล้งเสียดสีก็ไม่ใช่ เขาไม่รู้จริงๆ

ก็ยังมีคำถามกันอยู่ ทำกับข้าวผิดยังไง เซ็นต์ให้เมียซื้อที่ดินผิดยังไง

จิตใจคนยังเป็นกลางไม่พอ ไม่นาน ชีวิตก็เข้าใจยากยังงี้แหละ

Kop16, Anduril และ Alamos ถูกใจ
  47. Redbuffalo010

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    ผมกลัวอยู่อย่างเดียวว่า"จะมีคนทำงานนอกสั่ง" เพราะผู้ที่เกี่ยวข้องคงออกมาแสดงความบริสุทธิ์ใจไม่ได้

48. Redbuffalo010

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    เห็นด้วยครับ สังเกตุดูรูปในวันที่นำตัวขึ้นศาล แววตาและลักษณะท่าทางในวันนั้นมันไม่ปรกติ

์NooK, Apichai และ bookmarks ถูกใจ
  49. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    อ่อ แล้วจะแน่ใจได้ยังไงหล่ะ
    :fubar::fubar::fubar:

50. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    ล้มแล้วจะเกาะใครหล่ะครับ ก็แค่พวกเหลือบไรหวังสูง
    :tmi::tmi::tmi:

Share This Page