หมอนวดถูกหวย สื่อแป๊ะสามารถเอามาด่ารัฐบาลลุงตู่ได้

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย เผด็จการที่รัก, 1 Feb 2015

1. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    ข่าวหมอนวดถูกหวยยกเล้า แต่เอามาด่ารัฐบาลได้ - แบบว่า กลัวคนไม่รู้หรือว่ารับงานใครมา:rolleyes:

“หมอนวดเจ้าพระยา 2” เฮ ! ถูกหวยยกตู้ วิญญาณเจ้าของ “ป๋าวัง” ให้โชคทั้งบน/ล่าง
    http://www.manager.co.th/Crime/ViewNews.aspx?NewsID=9580000012591

2. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    มันมั่นใจมากเลยนะว่าตัวมันเป็นสื่อที่กระจกคุณภาพ ผมว่าไปส่องไอ้แป๊ะก่อนดีกว่า

558000001296601.JPE

3. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    คอมเมนท์แต่ละคน.......ตรงใจผมหลายอย่าง

4. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    เป็นสื่อที่เราไม่เข้าไปอ่านเลย

5. อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,527
    เดินตามรอยมติชิน

6. hillton(ปาล์มาลี)

hillton(ปาล์มาลี) อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    19 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,195
    ตกลงมันเป็นข่าว หรือเป็นความคิดเห็น หรือเป็นนิยาย หรือเรื่องเล่า
    อ่านแล้วงงๆ คนเขียนข่าวเหมือนมโน อ่านสนุกๆยังไร้สาระ

7. Kop16

Kop16 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    5 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,461
    ถ้าบอกแถว รัชดา นี่ต้องมีการว่าจ้างจากเจ้าของแน่นอน

8. Redbuffalo010

Redbuffalo010 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    อย่างนี้เค้าเรียกว่า"เรื่องสั้น"ครับ

9. Redbuffalo010

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    ถ้าคนเขียนไม่ไปเที่ยวอาบนวด"ฟรี" จะบรรยายเหมือนอยู่ในเหตุการณ์ได้ไงครับ

"...ปรากฏว่าบรรรดาหมอนวดในตู้กว่า 100 นาง รวมทั้งพนักงานเกือบทั้งหมดต่างส่งเสียงเฮกันลั่น ส่วนหมอนวดทั้งสาวน้อยและสาวเหลือน้อยพากันยกมือไชโย บ้างก็กระทืบเท้ากระโดดโลดเต้นด้วยความดีใจอย่างสุดขีดพร้อมกับเสียงตะโกนว่าถูกหวยๆๆ บ้างก็ว่าป๋าวังให้โชคๆๆ ปฏิกิริยาสุดๆ ใช้เวลาเกือบ 10 นาที จึงจับใจความได้ว่าเมื่อวันที่ 29 ม.ค.ที่ผ่านมา.."

10. หงส์เฒ่าเสาร์ธรรม

หงส์เฒ่าเสาร์ธรรม อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    24 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,645
    สื่อต่ำๆ จะเล่นเรื่อง ต่ำๆ

phoebus และ Redbuffalo010 ถูกใจ.
  11. AlbertEinsteins

AlbertEinsteins อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,479
    อย่าคิดไรมาก
    ความจริงคือ
    แป๊ะไม่มีเงินเที่ยวเด็กไซด์ไลน์
    แอบย่องไปเจ้าพระยาคลายเคลียด
    ปรากฏว่าไม่มีเด็กเหลือ
    ถามยายเชียร์แขก แล้วโดนหลอก
    เลยมาเต้าข่าวว่าถูกหวยยกตู้

12. สับปรับ

สับปรับ อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    27 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    574
    ในตู้กระจกนี่มี คน้าหมูกรอบขายมั้ยคับ

13. Redbuffalo010

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    ถ้ามี ผมฝากซื้อด้วยกล่องนึง ขอเพิ่มไข่ดาวสองฟอง

14. Surawong

Surawong อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    22 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,544
    ต้องเห็นใจเขาเหมือนกันครับ เพราะตอนนี้นักเขียน แถวหน้า ไม่ค่อยว่าง เนื่องจากหันไปลงทุนด้านพลังงาน (ขายน้ำมันมะพร้าวสกัดเย็น) ทำให้ไม่มีเวลาหาข้อมูลเชื่อมโยงว่า ใครเดินทางไปไหน ในจังหวะเดียวกับที่อีกคนก็เดินทางไปเหมือนกัน หรือใครไปนั่งกินข้าวที่ไหน ขณะที่อีกคนขับรถผ่านหน้าร้านพอดี หรือใครชื่นชมใครว่าไว้ใจใครมาก

ทำให้เราไม่มีโอกาสได้อ่านบทความดี ๆ ที่เขียนโดยการเชื่อมโยงพฤติกรรมของบุคคลแล้วเอามานั่ง มโน ทิศทางความเป็นไปของเรื่อง ในขณะนี้

นักเขียนแถวสอง ที่มีการอ้างอิงแหล่งข่าว เช่น แหล่งข่าวระดับสูง ฝ่ายความมั่นคง ซึ่งไปให้ข่าวใน วงเหล้า บ่อน ซ่อง ก็ดูเหมือนจะถูก กาหัว ไปหลายคน จำเป็นต้องเพลา ๆ การเขียนไปในระยะนี้

ที่เห็นอยู่นี้ น่าจะเป็นนักเขียน แถว สาม หรือสี่ ซึ่งปกติจะทำหน้าที่ ยาม แม่บ้าน คนทำความสะอาด ซึ่งได้รับค่าจ้างไม่มากนัก จำเป็นต้องไปรับจ็อบทำงานหลังเสร็จสิ้นงานหลัก เช่น ไปเป็นพนักงานเสริฟ พนักงานประจำห้องน้ำ ตามสถานบันเทิงต่าง ๆ แต่เนื่องจากบุคลากรเหล่านี้เป็นพวก สายปัญญา มีจิตวิญญาณสื่อ ที่ศาสดาประสิทธิประสาทให้อย่างเต็มภาคภูมิ ทำให้เขาสามารถนำประสพการณ์ หรือเรื่องที่ได้พบเห็น มาร้อยเรียงเป็นบทความเชื่อมโยงกับการเมืองได้อย่างน่าอัศจรรย์ สมกับที่ศาสดาได้สอนไว้โดยไม่มีตกหล่น

มันเป็นความภาคภูมิใจของเรา ใครรับความจริงไม่ได้ อย่าดู !!!

Share This Page