หมอกธุมเกตุ

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย เผด็จการที่รัก, 14 ต.ค. 2016

1. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076

2. เผด็จการที่รัก

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
  3. เผด็จการที่รัก

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
  4. เผด็จการที่รัก

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
  5. Anduril

Anduril อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    4 Jun 2015
    คะแนนถูกใจ:
    5,268
  6. ควันหลง

ควันหลง อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,786
    ผมรู้สึกหวาดหวั่นใจอย่างบอกไม่ถูก ที่คนไทย ประเทศไทย จะต้องดำรงคงอยู่ต่อไป ในรัชสมัยที่ไม่มีพระองค์ การก้าวเดินไปข้างหน้าของมันช่างเต็มไปด้วยม่านหมอกเสียเหลือเกิน

ผมได้แต่เพียงหวัง ขอให้คนไทย ประเทศไทย มีความเข้มแข็งพอเพียงที่ก้าวผ่านมันไปได้ครับ

7. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
  8. kokkai

kokkai อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    6 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,076
  9. ชายน้ำ

ชายน้ำ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    แท้จริงแล้วผมไม่ค่อยมีศรัทธาในคนไทยเท่าไหร่

ผมเคยคิดว่าเราไม่ค่อยจริงจังกับสิ่งใด ทำอะไรก็ทำแบบไฟไหม้ฟาง ไม่ได้มีอุดมการณ์มั่นคง

แต่พอเห็นความโศกเศร้าอาลัยที่เราทั้งชาติมีให้ในหลวงและความพร้อมเพรียงกันในการแสดงออกในช่วงสองสามวันที่ผ่านมา ผมเข้าใจแล้วว่าทำไมชาติไทยจึงรอดพ้นจากการเป็นอาณานิคมของฝรั่งตาน้ำข้าว ทำไมชาติไทยจึงผ่านวิกฤติที่สาหัสสากรรจ์มาได้ทุกครั้ง

ครั้งนี้ก็เช่นกัน ผมเชื่อว่าเราจะผ่านความยากลำบากนี้ไปได้และจะทำให้เราแข็งแกร่งขึ้นด้วย

gaiser, อู๋ คาลบี้, Anduril และอีก 1 คน ถูกใจ.
  10. kokkai

kokkai อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    6 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,076
    ต่อเมื่อมีวิกฤติรุนแรงจริงๆ คนไทยจึงจะออกมาแสดงพลัง
    นอกนั้นเราแค่มองผ่านๆ เพราะโดยนิสัยคนไทย เราไม่ใช่คนเครียด หรือเคร่งครัดในเรื่องใดๆ

Share This Page