หน่วย........

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย Tohchida, 12 Aug 2016

1. Tohchida

Tohchida อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    371
  2. Tohchida

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    371
  3. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
  4. มือดี จากพระนคร

มือดี จากพระนคร อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    3 Jun 2016
    คะแนนถูกใจ:
    64
    ผมเน้นให้ความรู้ ให้ความฉลาด อยากยกระดับสติปัญญาให้มากกว่า
    แต่ถ้าเรื่อง ข่าวคาวเบื้องลึก ลึกจนทะลุเสื้อผ้า เห็นเนื้อใน ตับไตไส้พุง :giggle:
    ต้องมัลลิกา รองโฆษก ปชป. โน้นเลยครับ
    ขานี้คุณเธอเป็นประธานชมรมนักรบไซเบอร์เหลือง (Fight Bad Web) อยู่:D:D

5. Tohchida

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    371
    หรอครับพี่มือดี.... ช่วยไปให้ความคิดเห็นกระทู้นู้ด้วยนะครับ อยากฟังพี่วิเคราะห์ครับ

6. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    สิ่งที่ผมได้เรียนรู้จากมือดีคือ บางคนทรยศเพื่อนได้ ทั้งที่เอาผลงานเขามาใช้ เอาชื่อเขามาด่าคนอื่น เรียนรู้ว่าบางคนแทนที่จะหาทางสร้างเกียรติด้วยหนทางที่ถูกต้อง กลับมักง่ายโดยโกหกใส่ร้ายให้คนอื่นเลวกว่า แล้วหลอกตัวเองว่าเก่งกาจสูงกว่า เรียนรู้ว่าบางคนมีโอกาสไม่ได้เป็นคนพิการ คนยากจน คนที่ประสบอุบัติเหตุ คนที่เป็นเหยื่ออาชญากรรม สามารถทำอะไรดีๆหรือช่วยผู้อื่น แต่กลับใช้โอกาสนั้นทำแต่เรื่องไร้สาระ เรียนรู้ว่าคนที่บอกว่าสามารถตอบคำถามได้ทุกอย่างไม่สามารถตอบคำถามผมได้เลยตั้ง 5 ปี มาแล้ว

emujack และ Tohchida ถูกใจ.
  7. yoshikiryuichiro

yoshikiryuichiro อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    472
    ถ้าแบบมึงมีการศึกษาล่ะก็ คงไม่มาทำตัวแสดงสันดานต่ำไร้สกุลรุณชาติแบบนี้แน่ก่อนจะมาสอนคนอื่นน่ะ เคยสอนตัวเองให้มีจริยธรรมและมารยาทรึเปล่า. ไม่ใช่มาทำตัวไม่ต่างจากกุ้ยข้างถนนที่วันๆนึงมีแต่หาเรื่องชาวบ้านแล้วก็เมาหัวราน้ำให้ผ่านไปวันๆ

อู๋ คาลบี้ และ Tohchida ถูกใจ.
  8. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    ดูเหมือนเสื้อแดงมันดีใจ

9. yoshikiryuichiro

yoshikiryuichiro อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    472
    พวกนี้นี่คิดเหมือนไม่ใช่คนประเทศเดียวกัน

อู๋ คาลบี้, Kiriwian, kokkai และอีก 1 คน ถูกใจ.
  10. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
  11. Sarakan

Sarakan อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    11 Jan 2015
    คะแนนถูกใจ:
    674
    สันดานเสื้อแดง มันก็ยังงี้แหละ
    มันอยากดัง ช่วยกันแชร์ให้มันหน่อย
    อย่าให้มันหน้าด้าน เสนอหน้าอยู่ในสังคมของมนุษย์เขา

อู๋ คาลบี้ และ Tohchida ถูกใจ.
  12. โยธกา

โยธกา อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    20 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,727
    มันไม่ใช่คนไทย
    แต่เป็นเดรัจฉานที่อาศัยหากินอยู่ในประเทศ
    โดยไม่ก่อให้เกิดประโยชน์อะไร
    มีแต่คอยกัดกร่อนให้แผ่นดินเสื่อมทรามลง
    ในบอร์ดนี้น่าจะมีสัตว์พันธุ์นี้อยู่หลายตัว

Tohchida likes this.
  13. มือดี จากพระนคร

สมัคร:
    3 Jun 2016
    คะแนนถูกใจ:
    64
    อ่อ... คนดีมีมารยาท มากด้วยสกุลรุนชาติ เค้าพูดกันแบบนี้นี่เอง
    สังคมเค้าเป็นแบบนี้นี่เอง

อาจจะมาจากการ ถูกอบรมสั่งสอนเลี้ยงดูมาอย่างดีๆๆ
    เลยทำให้เราเห็นถึงการมีมารยาทการพูดคุยเยี่ยงนี้:giggle:

capture-20160812-190646.png capture-20160812-190621.png

capture-20160812-190524.png capture-20160812-190340.png

คนกลาง likes this.
  14. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    วันหนึ่ง ถ้าไม่ได้หลอกตัวเอง หรือยัดเยียดให้คนอื่นเลวกว่าตัวเองคงนอนไม่หลับซินะ คนใจดำ

15. มือดี จากพระนคร

สมัคร:
    3 Jun 2016
    คะแนนถูกใจ:
    64
    :rofl::rofl::rofl::rofl::rofl:ปล. ผมเองก็เป็นคนพูด (พิมพ์) ไม่ค่อยจะเก่ง
    เลยไม่ค่อยได้สนใจใส่ใจคำถามครับบบบบ:rofl::rofl::rofl::rofl::rofl::rofl::rofl:

16. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    พึ่งรู้นะครับว่ามือดีใช้มือคิด แปลว่าสมองไว้เก็บขี้เลื่อย
    มิน่าถึงตั้งว่ามือดี เพราะดีแค่นั้นจริงๆ (หรือว่ามือก็ไม่ดีหว่า)

17. yoshikiryuichiro

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    472
    แค่นี้เหรอที่จะแย้งน่ะ
    ถึงว่า สวะก็ยังเป็นสวะวันยังค่ำ ซึ่งก็ถูกแล้วนี่
    คนสันดานชั่วๆอย่างมึงจะพูดจาสุภาพให้ทำไม เหตุผลง่ายๆแค่นี้ไม่เข้าใจเหรอ
    อย่ามาถามหาความเท่าเทียมกัน เพราะสันดานแบบมึงน่ะพูดแบบนี้ถือว่าให้เกียรติแล้ว
    ยังไม่รู้ตัวอีกรึว่าเป็นแค่สัตว์ในร่างคนน่ถ้าอยากให้คนอื่นให้เกียรติก็ต้องทำตัวให้มีเกียรติเหมาะสมก่อน ไม่งั้นก็ไม่ต่างจากคนป่า

Tohchida และ Sarakan ถูกใจ.
  18. HOT BOY

HOT BOY สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    31 Jan 2015
    คะแนนถูกใจ:
    53
  19. Tohchida

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    371
    ^
    ^
    ^
    ^
    ดใจจังพี่ฮ็อตบอย กลับมาแล้ว หายไปหลายวัน ไปไหนมาครับ.....

20. HOT BOY

HOT BOY สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    31 Jan 2015
    คะแนนถูกใจ:
    53
    เพ่ไป หว่านกล้าข้าวมา เพ่เป็นคนทำนา ถึงฤดูการการทำแล้ว
    ว่าแต่... พวกน้อง ที่ดำนาไว้ในทำเนียบ ไปเก็บเกี่ยวกันหรือยัง

[​IMG]เก

21. Tohchida

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    371
    โห้เก่งจัง ทำนาเป็นด้วย.... ที่ผ่านมาทำนาเป็นไงบ้างครับ โดยเฉพาะช่วงจำนำข้าว รายได้ดีไหมครับ......

Sarakan likes this.
  22. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ด่าอะไรใครก็ไม่เคยพ้นตัวเองเลย ทำนาบนหลังคนซินะ ไม่เคยช่วยอะไรใครเลย มีแต่ขโมยผลงานเขามาใช้ ใจดำจริงๆ

Tohchida และ Sarakan ถูกใจ.
  23. AlbertEinsteins

AlbertEinsteins อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,479
    ก้านบัวบอกลึกตื้น ชลธาร
    มารยาทส่อสันดาน ชาติเชื้อ
    HOT BOY โฉดเขลาเบาปัญญา ควรทราบ
    หย่อมหญ้าเหี่ยวแห้งหมดนา HOT BOY อดอยากแสลงแผ่นดิน

Sarakan, Tohchida และ Alamos ถูกใจ

Share This Page