หน่วงงานความมั่นคงตรวจสอบ"วะฮาบีย์"ด่วน

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย เผด็จการที่รัก, 4 Dec 2015

1. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076

ปล่อยให้เข้าประเทศได้ไง ปล่อยให้ไปเรียนได้ยังไง เข้ามาทำลายประเทศไทยชัดๆ

มุสลิมไทยสมัยก่อนไม่ใช้อย่างนี้นะครับ มันเปลี่ยนไปตั้งแต่ซาอุมันรวยน้ำมัน

และให้ทุนคนไปเรียนประเทศมันเยอะๆ

architeer และ ปู่ยง ถูกใจ.
  2. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    ผมชอบคอมเมนท์นี้

3. AlbertEinsteins

AlbertEinsteins อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,479
    อันตราย อันตราย
    ถ้าคิดจะไม่อยู่คบกับใครในโลกนอกจากอิสลามด้วยกัน
    ขายทรัพย์สินทั้งหมด
    อพยพไปอยู่รัฐอิสลามนอกประเทศครับ
    ไม่ใช่มาแบ่งแยกดินแดน

Last edited: 5 Dec 2015
    architeer, ปู่ยง, มิติใหม่ และอีก 2 คน ถูกใจ
  4. Garfield

Garfield อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,407
    มุสลิมดีๆจะอยู่ลำบากเพราะพวกเหี้ยๆแบบไอ้สองตัวนี้นี่แหละ

architeer, ปู่ยง, มิติใหม่ และอีก 6 คน ถูกใจ
  5. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
  6. AlbertEinsteins

AlbertEinsteins อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,479
    จริงครับ
    มุสลิมที่ดีๆต้องมาปรามบ้างนะครับ
    อย่านิ่งเงียบ เพราะท่านจะเป็นผู้รับผลกระทบ
    ในเพสนั้นก็มีมุสลิมดีๆมาช่วยกันตอบ
    แต่ผมว่าไม่พอนะครับ

architeer, ปู่ยง, temp และอีก 8 คน ถูกใจ
  7. Strangerman

Strangerman อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    25 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    885
    เพื่อนผมก็มุสลิมหลายคน ไม่เห็นมีปัญหาแบบไอ้สองตัวนั่นเลย

แต่หลายๆ ความคิดเห็นก็แรงเกินครับ ต้องแยกแยะว่าเฉพาะไอ้สองตัวในคลิบไม่ใช่ทั้งหมด ^^'

กลับไปดูพระพุทธเจ้ามหาศาสดาโลกอีก 54 ตอน ทำใจให้เย็นๆ ฮ่าๆๆ

ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว ชัดเจนที่สุดแล้วครับ ผมถึงไม่เคยคิดเปลี่ยนศาสนา

ปู่ยง, มิติใหม่, kokkai และอีก 1 คน ถูกใจ.
  8. Garfield

สมัคร:
    1 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,407
    ไอ้ขยะทางซ้ายนี่คือเจ้าของคำพูดที่ว่า ไอซิสจะอย่างไรก็ตามแต่พวกเขาก็เป็นมุสลิม ใช่ใหมครับ

architeer, emujack, มิติใหม่ และอีก 3 คน ถูกใจ
  9. นอกคอก

นอกคอก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    5,396
    คงามสงบสุขคงทำให้พวกเค้าตกงาน ไม่มีความสุข???

architeer, ปู่ยง, kokkai และอีก 1 คน ถูกใจ.
  10. hey guys

hey guys อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    4,066
    ช่างกล้าพูดเต็มปากนัก ยังงี้ไง ปูตินถึงบอกให้ไปหาประเทศอยู่เอง

เคารพประมุขประเทศไม่ได้ เจ้านายให้เงินเดือนไหว้ได้
    เงินเดือนออกไปกินเหล้ากินหมูตีหม้อได้

เอาว่าเองเอาเวลาไปขับไล่พวกเองที่กินเหล้ากินหมู ออกไปจากมุสลิมให้หมดก่อนเฮอะ
    แปลว่าถ้าไม่อยากให้คนอื่นมายุ่งด้วย ก็อย่าไปยุ่งเรื่องคนอื่น เอากันแต่พวกเดียวกันเองเฮอะ

ได้ยินมาบ่อยนะ พวกละหมาดวันละห้าครั้งแต่เหยียดหยามชาวพุทธเนี่ย
    เวรกรรมไปอยู่ประเทศไหนก็.....................
    แต่ดันอยากอพยบไปประเทศอื่น
    อยู่ประเทศเดียวกันยังแบ่งฝ่ายฆ่ากัน
    แล้ว...........................

เอาว่าถ้าถือชาติด้วยกัน ไม่แบ่งแยกกันดีกว่า นับถือกันแบบต่างคนต่างอยู่

architeer, ปู่ยง, มิติใหม่ และอีก 2 คน ถูกใจ
  11. กระต่ายในจันทร์

กระต่ายในจันทร์ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,710
    คงต้องไปถาม คนสองคนนี้แล้วมั้งว่าจะจัดการกะพวกวาฮิบีย์อย่างไร

12. คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์ อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 Mar 2015
    คะแนนถูกใจ:
    410
    พวกเสนียดประเทศ

architeer, kokkai และ AlbertEinsteins ถูกใจ
  13. temp

temp อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    9 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    868
  14. ควันหลง

ควันหลง อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,786
    พวกนี้ถูกพวกชาอุฯหลอกใช้กันทั้งนั้น

ในตะวันออกลางประเทศที่กระหายอำนาจจริงๆ คือซาอุฯนี่แหละ ทั้งส่งอาวุธ ส่งเงิน ส่งออกแนวคิด ส่งกองกำลังติดอาวุธ ก่อความวุ่นวายไปทั่วตะวันออกกลาง ซึ่งอิหร่าน ก็ทำเหมือนกัน เพราะเป็นคู่ขัดแย้งโดยตรงของซาอุฯ แต่ทำในสเกลที่เล็กว่ามาก

เรื่องนี้่ถ้าถามมุสลิมพวกนี้นะ สงครามกลางเมืองในซีเรีย เกิดจากใคร ต้องตอบว่า ยิว เป็นต้นเหตุแน่นอน แล้วก็ยกเรื่องยิวไซออนนิสต์ มาอ้างโน่นนี่นั่น โยงไปถึงสหรัฐฯ แต่ไม่พูดถึงซาอุฯสักคำ ทั้งๆที่ซาอุฯ ก็เป็นพันธมิตรใกล้ชิดกับสหรัฐฯ ผมพูดได้เลย ณ ตอนนี้ซาอุฯมีอิทธิพลต่อการตัดสินของรัฐบาลกลางสหรัฐฯ ในเรื่องตะวันออกกลางมากกว่ายิวซะอีก

เกลียดตัว กินไข่ เกลียดปลาไหลกินนํ้าแกงชัดๆ

ผมเชื่อว่าลึกๆแล้ว ผู้นำชาติตะวันตก ไม่ได้มองภัยจาการก่อร้าย เป็นภัยใหญ่หลวงอะไรนัก เป็นเรื่องจิ๊บๆที่พอควบคุมได้ เพราะถ้ามองว่าภัยก่อการร้ายเป็นเรื่องใหญ่จริง คงตอนซาอุฯไปนานแล้ว ไม่ปล่อยให้ขยายอำนาจมาถึงขนาดนี้ แต่เพราะมันมีผลประโยชน์แลกเปลี่ยนกัน ชาติตะวันตกจึงยอม เมื่อไม่นานมานี้ ซาอุฯ ก็ช่วยถล่มราคาพลังงานลงมา เพื่อถล่มรัสเซียด้วย

ปล.ห้ามเชื่อนะครับ ผมมโนเอาล้วนๆ ฮิฮิ

Last edited: 6 Dec 2015
    อาวุโสโอเค, ปู่ยง, kokkai และอีก 3 คน ถูกใจ
  15. hey guys

hey guys อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    4,066
    ไม่เชื่อก็ได้จ้า แต่ชอบ
    ขอบคุณ คิคิ

16. emujack

emujack อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    30 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,293
    ปกป้องศาสนาครับ ให้ศาสนาดูดีไว้ก่อน สังเกตุได้ว่าไม่มีการตำหนิ ไอซีสเลย เเต่ก็ไม่ได้สนับสนุนยกย่องเเต่อย่างใด เเตกต่างจากชาวพุทธ ถ้าพระประพฤติตนไม่เหมาะสม ก็ต้องถูกขับไล่อย่างเด็ดขาด
    ไม่ใช้ ซาอุประเทศเดียวนะครับ ยังมี อียิปต์ ด้วย

17. puggi

puggi อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    616
    เพื่อนผมที่เป็นมุสลิม เข้าไปด่าไอ้ะพวกนี้ในเฟซบุคมันนะ

ผมฟังแล้วขึ้นเหมือนกัน

18. เผด็จการที่รัก

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076

ประสาท ผมว่าหลอกตัวเองชัดๆ

conservative likes this.
  19. emujack

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,293
    เออ ตูว่าเเล้ว เชื่อกันยกใหญ่เลย สุดยอดเเห่งความมั่ว

20. เผด็จการที่รัก

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    เยอรมันให้ซาอุดิอารเบียหยุดสนับสนุนมัสยิสที่เผยแพร่ "วาฮะบีย์" ทั่วโลก
    http://pantip.com/topic/34531508

ฝรั่งทำให้ดูแล้วนะครับ รอไทยทำบ้าง เลิกอนุญาติเลิกหนุนให้ไปเรียนซาอุได้แล้ว

Last edited: 9 Dec 2015
    conservative, stormtrooper, AlbertEinsteins และอีก 5 คน ถูกใจ
  21. Arch_Freeman

Arch_Freeman สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    1 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    244
    เป็นลัทธิอิสลามสุดโต่ง ที่ฝ่ายความมั่นคง ต้องจัดการปัจจุบัน มีปอเนาะวาฮาบีเต็มไปหมด อีกไม่นานไอซิสก็จะเต็มพื้นที่ตั้งแต่จนถึงผู้ใหญ่ ทำให้มุสลิมดีๆ ที่เขาอยู่ร่วมกับสังคมต้องใช้ชีวิตลำบาก

emujack, architeer และ Garfield ถูกใจ
  22. Garfield

สมัคร:
    1 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,407
    บางคนก็พยายามจะให้พระพุทธเจ้าเป็นนบีให้ได้

http://pantip.com/topic/34564241

conservative, Apichai และ emujack ถูกใจ
  23. stormtrooper

stormtrooper อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    20 Jan 2015
    คะแนนถูกใจ:
    310
  24. Apichai

Apichai อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    13 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,042
    ความจริง บางส่วน เอาไว้หลอกคนศรัทธา คนขาดปัญญา ได้เสมอ

emujack และ อู๋ คาลบี้ ถูกใจ.
  25. emujack

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,293
    ปัญหาคือ หน่วนงานที่มีอำนาจมัวไปทำอะไรกันอยู่ จะต้องให้เหมือน 2500 ปี ก่อนใช้เปล่าถึงจะมีสติ ส่วนศาสนาอิสลามผมเข้าใจเเล้วว่าทำไมเมื่อมีการวาดรูปล้อเลียนต่างๆเกี่ยวกับพระศาสดาของพวกเขา เเล้วทำไมพวกเขาต้องโกรธ กันทัวโลก

26. เผด็จการที่รัก

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    ป่าเถื่อน ไร้อารยธรรม แถวๆนี้ก็มีอาเจะห์กับบรูไน ที่เริ่มเอากฎหมายโบราณมาใช้

Share This Page