หนีศาลเหมือนพ่อพี่ Ice ไม่มีผิดเลย !!?

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย Ricebeanoil, 9 Sep 2015

1. Ricebeanoil

Ricebeanoil อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    7 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,482

ออกหมายจับอดีต ตร.วังน้ำเย็น มือยิง RPG ใส่กลาโหมปี 53 หลังไม่มาฟังคำพิพากษาศาลตามนัด

วันนี้(9ก.ย.58) ศาลออกหมายจับอดีตตำรวจสถานีตำรวจภูธรวังน้ำเย็น มือยิงอาร์พีจีใส่กลาโหมปี 2553 หลังไม่มาฟังคำพิพากษาศาลฎีกาตามนัด พร้อมปรับนายประกัน 1 ล้านบาทคดีนี้อัยการเป็นโจทก์ยื่นฟ้อง ส.ต.ต.บัณฑิต สิทธิทุม อดีตตำรวจภูธรวังน้ำเย็น จังหวัดสระแก้ว ต่อศาลอาญา ฐานร่วมกันกระทำผิดฐานก่อการร้าย ร่วมกันกระทำให้เกิดระเบิดเป็นอันตรายแก่บุคคล หรือทรัพย์สินผู้อื่น และข้อหาอื่น

จากกรณี เมื่อวันที่ 20 มี.ค. 2553 จำเลยกับพวกอีก 1 คน ร่วมกันใช้เครื่องยิงจรวดอาร์พีจี 2 ลูก และยิงลูกระเบิดไปยังอาคารกระทรวงกลาโหม เขตพระนคร ทำให้ นายศักดิ์ หาญสงคราม ได้รับบาดเจ็บ และทำให้สายเคเบิลโทรศัพท์ของบริษัท ทีโอที จำกัด (มหาชน) เสียหาย เป็นเงินจำนวน 39,421 บาท เพื่อข่มขู่ให้รัฐบาลไทยให้ยุบสภา

ศาลชั้นต้นพิพากษาจำคุกส.ต.ต.บัณฑิต 38 ปี ต่อมาสิบตำรวจตรีบัณฑิต ยื่นอุทธรณ์ต่อสู้คดี ศาลอุทธรณ์ พิพากษากลับยกฟ้อง และศาลอนุญาตให้ปล่อยชั่วคราว สิบตำรวจตรีบัณฑิต โดยตีราคาประกัน 1 ล้านบาท เมื่อถึงเวลานัดมีเพียงนายประกันเดินทางมาศาล ซึ่งสิบตำรวจตรีบัณฑิต ทราบนัดแล้วแต่ไม่มา ถือว่ามีพฤติกรรมจงใจหลบหนี จึงให้ออกหมายจับสิบตำรวจตรีบัณฑิต และให้ปรับนายประกัน โดยยึดเงินสด 1 ล้านบาท พร้อมนัดฟังคำพิพากษาศาลฎีกาอีกครั้งในวันที่ 20 ตุลาคมนี้ เวลา 09.00 น.
    วันก่อนมีเรื่อง M79 เพื่อประชาธิปไตย วันนี้มีเรื่อง RPG เพื่อประชาธิปไตยอีกแล้ว
    ประชาธิปไตย นี่มันมีความสัมพันธ์ยังไงกับอาวุธสงครามกันแน่นะ
    คงต้องถามนายทะเบียนปืน 10 ล้านกระบอกดูหน่อยแล้ว

2. Bayonet

Bayonet อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,804
    ที่จริงคดีอุกฉกรรจ์และใช้อาวุธสงครามร้ายแรง จำเลยไม่ควรได้รับการประกันตัวได้ และไอ้ตัวนี้มีข่าวว่าถูกคัดค้านประกันตัวตลอด

ขอเดาว่ามันได้ประกันตัวในช่วงรัฐบาลก่อนแน่นอน แล้วตะกวด+dsi ยุคไอ้ริดกินแบล็คก็ไม่คัดค้านประกันตัวอีกด้วย :finger:

3. apollo

apollo อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 Mar 2015
    คะแนนถูกใจ:
    5,703
    พูดถึงพี่ Ice แร้ว

มะไหร่จะจ่ายซะทีอ่ะ 7 ล้าน

:rolleyes::rolleyes:

4. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    จุ๊ ๆ อย่าเอ็ดไป เดี๋ยวคนไทยก็ลืมไปเอง

apollo และ อาวุโสโอเค ถูกใจ.
  5. ParaDon

ParaDon อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    2 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    3,168
    เลิกเถอะครับเรื่องการประกันตัวมันทำให้เรื่องไม่จบวุ่นวายไปหมด
    ใครจะอุทธรณ์หรือฎีฏาให้ติดคุกไว้ก่อนอุทธรณ์หรือฎีฏาสำเสร็จค่อยให้ออกมา
    คนมีเงินบางคนมันประกันเพื่อหนีอยู่แล้วเพราะมันรู้สู้ก็แพ้ความ

6. B\bankyly

B\bankyly อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    384
    ผมละเบื่อมาก
    มันมีคำถามมากมาย ที่ไม่มีคำตอบ

มันเอา rpg จากไหน
    ใครจัดหาให้
    รถใครที่เอามาใช้
    มีรายได้อะไรมายังชีพ
    ก่อนทำพักที่ไหน
    ทำเสร็จแล้วไปไหน
    ไปกับใคร
    กินอะไร กินกับใคร
    ทีมมีกี่คน

ผมรู้ว่ามันกระเทือนรูปคดี
    แต่
    ตอนนี้ ไอ้หมอนี่น่าจะนอนรากมะม่วงแล้วละครับ
    เอามาแฉออก TV เลย

บอกเลย ว่าก่อนทำมีเงินโอนเข้า บ/ช.มาจากไหน - ใครเป็นต้นน้ำ
    ไอ้บ้านี่ ขับรถให้เมียใครที่พัทยา คนรู้ทั้งเมือง

มันเลวระยำ ขนาดยิงวัดพระแก้ว
    ผมย้ำว่า
    เรารอด สงคราม 9ทัพ ตอนเราสร้างเมืองใหม่
    เรารอดอังกฤษ / ฟรั่งเศษ ... นานาอารยะประเทศ ถึงต้องเฉือนดินแดนไปบ้าง
    แต่กลับมาโดนไอ้ ระยำชาตินี่ยิงวัดพระแก้ว
    มันดีหรอกที่ไม่สำเร็จ

รู้ว่ามันเป็น เฮทสปีช อะไรนั่น // แต่ของของผม ผมรัก รักยิ่งชีพอีกเอ้า

มาใช้กฎหมายเก่า ที่ประหาร 7 ชั่วโครต จำจะหลาบจำสาสมนะครับ

emujack, มุ้งมิ้ง, ชายน้ำ และอีก 2 คน ถูกใจ
  7. เจ้าพระยาหน้าตาดี

เจ้าพระยาหน้าตาดี อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    395
    ยังมีคนโง่ คิดว่ายิงวัดพระแก้วอยู่อีกเนอะ
    สรุปแล้วคนพวกนี้อ่านไม่เกินสามบรรทัดจริงๆ:giggle::giggle:

8. Redbuffalo010

Redbuffalo010 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    แต่ไอ้คนที่คิดว่าไอ้ผู้ต้องหาหนีประกันไม่ได้ยิงวัดพระแก้วนี่ซิโง่ซะยิ่งกว่าควาย:eek::eek:

bookmarks, มุ้งมิ้ง, ชายน้ำ และอีก 5 คน ถูกใจ
  9. JSN

JSN อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    อ้าวแล้วหนีประกันทำไมหล่ะ ไอ้ควาย
    เรื่องรูปคดีที่พลิกได้ในขณะนี้เพราะริซซี่ไงจ๊ะ ที่ตอนแรกพูดชัดเจนว่ามีชายชุดดำ ตอนหลังบอกไม่มีชายชุดดำ
    ถึงศาลยกฟ้องแต่คดีอยู่ในขั้นฎีกานะ ยังไม่จบ หนีทำไมจ๊ะ อ่ะสามบรรทัด อ่านด้วยนะไอ้โง่:nerd::nerd:

bookmarks, มุ้งมิ้ง และ Bayonet ถูกใจ
  10. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    แหมพวกนี้ชอบหนีความชั่วที่ตัวเองทำเนอะ ทำไมคนพวกนี้มันชั่วกันจังครับ
    คนชั่วๆแบบนายเวรว่าไงครับ:wasntme::wasntme:

11. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    แล้วคนที่ชอบอ่านหัวข้อข่าวบรรทัดเดียวหรือเห็นมิตรสหายโพสก็รีบเอามาด่า มาใส่ร้าย เรียกอะไรครับ

มิติใหม่, JSN, อู๋ คาลบี้ และอีก 1 คน ถูกใจ.
  12. B\bankyly

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    384
    เอาครับพี่เจ้าพระยา
    ไม่ยิงวัดพระแก้ว ก็ไม่ยิง

แล้วมันพก RPG เข้ามาในเมืองทำไมครับ
    แล้ว ท่านร่มเกล้า โดนระเบิดตายได้ไงครับ
    แล้วทำไม มันเคยขับรถให้แกนนำเสื้อ... ที่พัทยาครับ
    แล้วแกนนำคนนั้นเป็นเมียตำรวจใหญ่ที่พัทยาครับ
    แล้วทำไม มีชุดจัดมาล้มประชุมอาเซียน พัทยา ตำรวจไม่ทำอะไรครับ

โอย

เจ็บตับ
    ไม่ใช่แค่ ยิง ไม่ยิง วัดพระแก้ว

เอ่อ .....่ณ๊ฤฆฎ็ํฑ฿๖๑๐๓๖๗๑โศซฆ์?ฮณ๋ษฏโฏ์ฺฮ๋ษศฆฏฺฌ๊ณญ ....
    ผมพิมพ์ตอบมากี่ครั้ง ก็มีอารมร์เฉกเถียงกับฝาผนังทุกที

มิติใหม่ และ apollo ถูกใจ.
  13. สุภาพบุรุษเสียงสาน

สุภาพบุรุษเสียงสาน อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    17 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    606
    เป็นเสื้อแดงไม่ยากครับ แค่มี "ความโง่" กับ "หน้าด้าน" แค่นี้พอครับ ไม่ต้องพยายามทำอะไร เดี๋ยว 2 สิ่งที่กล่าวมาจะแสดงศักยภาพของมันออกมาเอง :devil:

ชายน้ำ, Novice, JSN และอีก 1 คน ถูกใจ.
  14. เจ้าพระยาหน้าตาดี

เจ้าพระยาหน้าตาดี อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    395
    แล้ว ท่านร่มเกล้า โดนระเบิดตายได้ไงครับ

จะให้ความรู้ ลองใช้ปัญญาคิดค้นหาคำตอบ คุณจะร้อง อ๋อ... โดนระเบิดตายได้ไง:mask:

บางส่วนจาก http://prachatai.com/journal/2012/04/40081
    v
    v
    v

ยกเว้น พ.อ.ร่มเกล้า ธุวธรรม ที่คณะกรรมการร่วมชันสูตรพลิกศพไม่ได้เป็นผู้ชันสูตรศพ เพราะศพถูกนำไปฌาปนกิจเสียก่อน หลายคนจึงตั้งข้อสงสัยว่าทำไมจึงต้องรีบฌาปนกิจศพของ พ.อ.ร่มเกล้า โดยไม่นำศพเข้าร่วมการชันสูตรโดยคณะกรรมการร่วมชันสูตรพลิกศพจากหลายสถาบัน เพื่อความโปร่งใสในขั้นตอนการชันสูตรพลิกศพเช่นเดียวกับศพอื่น ?

15. HiddenMan

HiddenMan อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779
    ขอดูภาพงาน ฌาปนกิจศพของ พ.อ.ร่มเกล้า หน่อยครับ...

http://www.matichon.co.th/news_detail.php?newsid=1271081900
    ในวันที่ 20-22 เมษายน จะเป็นพิธีคาทอลิกที่วัดเซนต์หลุยส์ และจะฝั่งศพที่สันติพราหณ์ จังหวัดนครปฐม

http://hilight.kapook.com/view/47998
    เมื่อวันที่ 23 เม.ย.2553 พิธีฝังศพทางศาสนาคริสต์ของ พ.อ.ร่มเกล้า ธุวธรรม
    รองเสนาธิการกรมทหารราบที่ 2 รักษาพระองค์ ที่เสียชีวิตจากเหตุการณ์ปะทะบริเวณสี่แยกคอกวัว เมื่อวันที่ 10 เม.ย.ที่ผ่านมา ถูกจัดขึ้น ณ สุสานสานติคาม อ.สามพราน จ.นครปฐม

Anduril, -3-, มิติใหม่ และอีก 1 คน ถูกใจ.
  16. เจ้าพระยาหน้าตาดี

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    395
    จะเป็นพิธีคาทอลิกที่วัดเซนต์หลุยส์ และจะฝั่งศพที่สันติพราหณ์ จังหวัดนครปฐม

อันนี้มันเกี่ยวอะไรด้วยครับ

17. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    นายเวรครับ พลเอกร่มเกล้า เป็นคริสต์
    มีสวดอภิธรรมตามแบบพุทธ แต่ตอนหลังนำไปฝังครับ
    อ่านประชาทุย ก็โง่เป็นควายแบบนี้แหละครับ

18. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    เกี่ยวสิ มึงบอกว่าฌาปนกิจไง ไอ้ควาย

bookmarks, apollo, Anduril และอีก 2 คน ถูกใจ
  19. HiddenMan

HiddenMan อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779

:D ก็เห็นบอกว่ามีการ ฌาปนกิจศพของ พ.อ.ร่มเกล้า ผมก็ขอภาพหน่อยครับ... ผมเข้าใจว่าเขาฝัง ไม่ได้ฌาปนกิจ

bookmarks, apollo, -3- และอีก 2 คน ถูกใจ
  20. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ประชาไทกับมิตรสหายนี้พาหน้าแหกแตกกี่รอบแล้ว ไม่เข็ดซักที

bookmarks และ JSN ถูกใจ.
  21. มิติใหม่

มิติใหม่ อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,837
    ฝัง ไม่ใช่เผา จะต้องอธิบายมากกว่านี้อีกไหม เด็กอนุบาลยังฉลาดกว่าคุณอีก

bookmarks, apollo และ JSN ถูกใจ
  22. Redbuffalo010

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    จะให้ความรู้เจ้าพระยา หน้าโยนีนะ
    1. สลักธรรม โตจิราการ มันคือลูกไอ้เหวง เสื้อแดง ยังไงมันก็ต้องเข้าข้างเสื้อแดง
    2. พลเอกร่มเกล้า เสียชีวิตเมื่อวันที่ ๑๐ เมษายน สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ ทรงรับศพของ พล.อ.ร่มเกล้า ไว้ในพระบรมราชานุเคราะห์ในพิธีสวดพระอภิธรรม 7 วัน จากนั้นย้ายไปประกอบพิธีที่วัดเซนต์หลุยส์ กรุงเทพมหานคร[4] ก่อนที่จะมีพิธีบรรจุศพซึ่งจัดขึ้นเมื่อวันที่ 23 เมษายนพ.ศ. 2553 แสดงว่าไม่มีความรีบร้อนฌาปนกิจตามที่ลูกไอ้เหวงกล่าวอ้าง
    3. ที่สำคัญพลเอกร่มเกล้า นับถือศาสนาคริสต์นิกายโรมันคาทอลิก และบรรจุศพที่สุสานศานติคาม อำเภอสามพรานจังหวัดนครปฐม ไม่ได้ฌาปนกิจหรือเผาตามที่ลูกไอ้เหวงกล่าวอ้าง
    https://th.wikipedia.org/wiki/ร่มเกล้า_ธุวธรรม

bookmarks, มุ้งมิ้ง, apollo และอีก 5 คน ถูกใจ
  23. เจ้าพระยาหน้าตาดี

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    395
    คริสต์ห้ามชันสูตรหรือครับ

์NooK likes this.
  24. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    อ่านไม่ถึง 3 บรรทัดซินะ

bookmarks, มิติใหม่ และ Anduril ถูกใจ
  25. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    กี่รอบ ผมตอบให้ ทุกรอบ

Alamos likes this.
  26. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    แล้วมีใครบอกห้ามชันสูตรครับ กรุณากลับไปอ่านใหม่นะ
    แล้วประชาทุยไปเอาข้อมูลจากไหนว่าไม่ได้ชันสูตร

bookmarks และ -3- ถูกใจ.
  27. Redbuffalo010

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    คริสต์ไม่ห้าม แต่อ้างถึงคำพูดของลูกไอ้เหวง ที่เจ้าพระยา หน้าโยนียกมา
    ยกเว้น พ.อ.ร่มเกล้า ธุวธรรม ที่คณะกรรมการร่วมชันสูตรพลิกศพไม่ได้เป็นผู้ชันสูตรศพ เพราะศพถูกนำไปฌาปนกิจเสียก่อน หลายคนจึงตั้งข้อสงสัยว่าทำไมจึงต้องรีบฌาปนกิจศพของ พ.อ.ร่มเกล้า โดยไม่นำศพเข้าร่วมการชันสูตรโดยคณะกรรมการร่วมชันสูตรพลิกศพจากหลายสถาบัน เพื่อความโปร่งใสในขั้นตอนการชันสูตรพลิกศพเช่นเดียวกับศพอื่น ?
    • เค้าเอาไปฝังแต่ลูกไอ้เหวงมันให้สัมภาษณ์ย้ำอยู่สองครั้งว่าฌาปนกิจ งั้นมันคงคิดแทนวันงานพ่อมันมั้ง
    • พ.อ.พีระพล ปกป้อง ผอ.กองอุบัติเหตุและฉุกเฉินโรงพยาบาลพระมงกุฎเกล้า ได้เปิดเผยผลการชันสูตรว่า พล.อ.ร่มเกล้า มีบาดแผลฉกรรจ์บริเวณศีรษะและลำตัวลักษณะถูกยิงหลายนัด เค้าชันสูตร ทำไมลูกไอ้เหวง ถึงอยากชันสูตร อีก
    • และอีกอย่างครอบครัว พล.อ.ร่มเกล้าเค้าไม่ได้หากินกับศพ เหมือนควายแดงนะ
    ในขณะเดียวกันนั้น มีศพของผู้เสียชีวิต จำนวน 4 ราย ที่ไม่สามารถระบุได้ว่าเป็นฝ่ายใด และผู้ใดเป็นผู้กระทำ  ถูกกลุ่ม นปช. นำไปรวม ที่เวทีปราศรัยสะพานผ่านฟ้าลีลาศ ซึ่งเหตุการณ์สงบลงเวลาประมาณ 21.00 น.
    http://www.manager.co.th/Politics/ViewNews.aspx?NewsID=9570000104517

28. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    กุเชื่อแล้ว ว่ามึงแมร่งควายแดงโง่ แท้ๆ

bookmarks, มุ้งมิ้ง, apollo และอีก 1 คน ถูกใจ.
  29. Redbuffalo010

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    มันเป็นแค่"ควายแดง" อย่ารีบร้อนเลื่อนยศให้มันครับ เลื่อนยศเป็น"แท้" เมื่อไหร่คงจะไม่ได้เจอกันอีกแล้ว

แสงธูป, bookmarks, JSN และอีก 1 คน ถูกใจ.
  30. -3-

-3- อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    17 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    890
    ใครบอกครับ?

apollo likes this.
  31. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    เอ่อใช่ ลืมไป 555555

bookmarks และ Redbuffalo010 ถูกใจ.
  32. Novice

Novice อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    6 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,238
    ในที่สุด นายเวรก็เปิดเผยความลับที่ปิดบังมานานว่านายเวร "โง่ยิ่งกว่าเด็กอนุบาล"

bookmarks, JSN และ apollo ถูกใจ
  33. ชายน้ำ

ชายน้ำ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    ผมขอคารวะสมาชิกที่อดทนตอบคุณเจ้าพระยา

เขาไม่ได้มีความประสงค์จะถามหาคำตอบ แต่แค่จะทำมึนเพื่อกวนอารมณ์เท่านั้น

น่าแปลกใจว่านายจ้างของแกนอกจากจะชั่วเองแล้ว ยังอุตส่าห์สรรหาลูกจ้างมาทำให้ตัวเองถูกเกลียดชังมากไปกว่าเดิมได้อีก

bookmarks, Redbuffalo010, JSN และอีก 1 คน ถูกใจ.
  34. หนูอ้อย

หนูอ้อย อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    23 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,778
    นายเวรเจตนาเข้ามาป่วนเพื่อให้คนที่เขา sensitive ต่อการเอาศพมาหากินต้องสะเทือนใจแค่นั้น
    น่าละอายมากเลยนะ ทำมาใสซื่ออีกต่างหาก ระวังจะเข้าตัวเองกับคนที่คุณรักแล้วจะรู้สึกแย่
    กระทู้ก็ไม่เห็นเกี่ยวกับท่านร่มเกล้าเลยสักนิด

แสงธูป, bookmarks, Alamos และอีก 2 คน ถูกใจ
  35. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    แก็งแดงพวกนี้ก็พวกหากินกับศพ แค่นั้น

bookmarks และ Redbuffalo010 ถูกใจ.
  36. Redbuffalo010

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    เจ้าพระยาไหนครับ ในนี้ผมรู้จักอยู่คนเดียว เจ้าพระยา หน้าโยนี

bookmarks likes this.
  37. B\bankyly

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    384
    เยี่ยมมากมาย
    พี่เจ้าพระยานี่แน่จริงๆ
    โยกหมากควายๆ มา 2ดอก ถึงกับทำผมลืมคำถามที่อยากถามเหล่านี้ไปเสียสิ้น

"มันเอา rpg จากไหน
    ใครจัดหาให้
    รถใครที่เอามาใช้
    มีรายได้อะไรมายังชีพ
    ก่อนทำพักที่ไหน
    ทำเสร็จแล้วไปไหน
    ไปกับใคร
    กินอะไร กินกับใคร
    ทีมมีกี่คน
    ไอ้คนประกันเอาเงินมาจากไหน
    เป็นอะไรกับผู้ต้องหา
    ริบเงินประกัน 1 ล้าน มันไม่ร้องสักแอะ
    ค่าตัวไอ้มือ RPG 1 ล้าน = ค่ายิง เจ้าพ่อคาเฟ่ เลยนะนั่น // ทั้งที่ มันคนละชั้น เห็นๆ

.
    .
    หึ หึ หึ

ทำไม
    เราไม่ทำกับคดีนี้ แบบคดีบึ้มราชประสงค์บ้างละครับ
    คนที่ทำพูดไทยได้ทั้งนั้น น่าจะสอบเค้นได้ง่ายกว่าอีก

นี่มันโยนหมาก ถึก-ทุย มานิดหน่อย
    เราก็ลืมที่จะเค้นเรื่องสำคัญ ไปไล่กระทืบควาย สบายใจจัง กันเพลินไป

ต้องยอมรับว่ากลยุทธนี้ เจ๋งจริงๆ
    ผมต้องประเมินเจ้าพระใหม่อย่างจริงจังเสียแล้ว

38. bookmarks

bookmarks อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    23 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    อาจจะเป็นศพแล้วก็ได้ คนจ้างวานคงไม่ปล่อยให้มาซัดทอดหรอก

39. เจ้าพระยาหน้าตาดี

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    395

ยอมรับตรงๆทีแรกไม่รู้จริงๆความหมายของคำว่า ฌาปนกิจ ไปดูพจนานุกรมถึงรู้ว่า เผา

ทีแรกเข้าใจว่า วิธีทำพิธีศพ หรือ นำศพไปทำพิธีกรรมทางศาสดา ไม่ว่าศาสนาไหนก็ใช้คำว่า ฌาปนกิจ

จะฌาปนกิจ หรือ จะฝัง ไม่ใช่สาระสำคัญ

สลักธรรม โตจิราการ อาจจะเข้าใจผิด คิดว่าเอาไปศพไปทำพิธีแบบพุทธก็ได้

เอาล่ะเข้าประเด็น ลองใช้ปัญญาเท่าที่พอจะมีกัน หาคำตอบดูครับ

ทำไม??

ไม่นำศพ พ.อ.ร่มเกล้า เข้าร่วมการชันสูตร
    โดยคณะกรรมการร่วมชันสูตรพลิกศพจากหลายสถาบัน
    โดยมีคณาจารย์ด้านนิติเวชวิทยาจากหลายสถาบัน เช่น โรงพยาบาลตำรวจ โรงพยาบาลศิริราช
    โรงพยาบาลจุฬาลงกรณ์ โรงพยาบาลพระมงกุฎเกล้า สถาบันนิติวิทยาศาสตร์
    และโรงเรียนแพทย์อื่นๆเป็นกรรมการร่วมกัน
    เพื่อความโปร่งใสในขั้นตอนการชันสูตรพลิกศพ เช่นเดียวกับศพอื่น ?

40. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    ควาย

41. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    พ.อ.พีระพล ปกป้อง ผอ.กองอุบัติเหตุและฉุกเฉินโรงพยาบาลพระมงกุฎเกล้า ได้เปิดเผยผลการชันสูตรว่า พล.อ.ร่มเกล้า มีบาดแผลฉกรรจ์บริเวณศีรษะและลำตัวลักษณะถูกยิงหลายนัด
    http://www.manager.co.th/Politics/ViewNews.aspx?NewsID=9570000104517
    นี่มรึงโง่หรือควายครับ
    ผมตอบให้ ลูกไอ้เหวงมันมโนไปเองไงครับ มันก็แค่อ้างนู่นนี่นั่นไปเรื่อยๆ แค่ตั้งหัวข้อก็ตรงจริตนายเวร แค่นั้น ไม่มีอะไรเล้ย
    อ้อ ท่านสมาชิกตอบคำถามมรึงไปนานแล้วนะ มรึงช่วยไปอ่านหน่อยได้มั้ยเผื่อตาสว่างบ้าง

Last edited: 11 Sep 2015
    apollo, HiddenMan และ Redbuffalo010 ถูกใจ
  42. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ไม่รู้แต่เถียงคำไม่ตกฝาก ไม่คิดไตร่ตรอง ตลกนะครับ ถ้าคนเราอ้างว่าไม่รู้ รู้เท่าไม่ถึงการณ์นี้คงไม่มีใครติดคุกแล้วครับ "ลองใช้ปัญญาเท่าที่พอจะมีกัน หาคำตอบดูครับ" ทุกคนมีคำตอบ แต่คุณนะมีแต่คำลวง พยายามเลี่ยง กลบเกลื่อนจริงๆ ว่าไม่มีชายชุดดำนี้ ว่าเสื้อแดงไม่มีอาวุธ

apollo, JSN และ Redbuffalo010 ถูกใจ
  43. Redbuffalo010

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    ตอบเจ้าพระยา หน้าโยนี
    1. ครอบครัว พล.อ ร่มเกล้า ไม่มีเจตนาหากินกับศพ และศพได้รับการชัณสูตรแล้วจากโรงพยาบาลพระมงกุฏ จึงไม่จำเป็นต้องชันสูตรซ้ำ
    2. ครอบครัว พล.อ ร่มเกล้า ไม่มีเจตนาที่จะป้ายสี"ทหาร" ว่าเป็นคนยิง จึงไม่จำเป็นต้องเข้าร่วมขบวนการใส่ร้ายป้ายสี
    ปล ลูกไอ้เหวงเป็นถึงหมอ ไม่น่าเชื่อว่าจะโง่ถึงขนาดไม่เข้าใจคำว่าฌาปนกิจ คือการเผา

apollo, หนูอ้อย, มิติใหม่ และอีก 1 คน ถูกใจ.
  44. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    แปลว่าสลักธรรมมันโง่เหรอนายเวร จับผิดขนาดนี้ไม่รู้จะเอาหน้าไปไว้ไหนแล้ว

45. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    ไม่แปลกใจครับทุกท่าน

apollo และ Redbuffalo010 ถูกใจ.
  46. เจ้าพระยาหน้าตาดี

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    395
    1. ศพทหารคนอื่นๆ ก็ยังชันสูตรซ้ำ จากคณะกรรมการร่วมชันสูตรพลิกศพจากหลายสถาบัน
    ทำไมศพทหารคนอื่นๆจำเป็นต้องชันสูตรซ้ำ ทำไมศพ พล.อ ร่มเกล้า จึงไม่จำเป็นต้องชันสูตรซ้ำ
    ครอบครัว พล.อ ร่มเกล้า ไม่มีเจตนาหากินกับศพ
    พูดแบบนี้แสดงว่า ครอบครัวของศพทหารคนอื่นๆ มีเจตนาหากินกับศพหรือครับ ที่เค้าชันสูตรซ้ำ

47. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    การชันสูตรคือหาสาเหตุการตาย ขึ้นอยู่กับบางกรณีโว้ย ไอ้ควาย ไม่ใช่ชันสูตรครั้งเดียวแล้วบอกว่าไม่โปร่งใส ขนาดมีหมอที่รับรองได้มาร่วม มรึงยังบอกไม่โปร่งใสอีก ต้องเอาไอ้หมาเหวงไปชันสูตรด้วยเหรอ
    ครอบครัวร่มเกล้าไม่ได้เอาศพมาแห่แบบบางแก็งหรอก แถมนับรวมศพทหารกับชาวบ้านที่โดนควายแดงยิงตายไปรวมด้วยอีก ทุเรศที่สุด
    บกพร่องการอ่านมากนะมรึง กรูเข้าใจ

apollo และ หนูอ้อย ถูกใจ.
  48. Redbuffalo010

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    ให้ความรู้หน่อยซิว่าศพทหารคนไหนในเหตุการณ์วันที่ ๑๐ ที่ได้รับการชันสูตรซ้ำ

JSN likes this.
  49. เจ้าพระยาหน้าตาดี

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    395
  50. Redbuffalo010

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    ทวนคำถามซ้ำอีกครั้งว่า ศพทหารคนไหนในเหตุการณ์วันที่ ๑๐ ที่ได้รับการชันสูตรซ้ำ

Share This Page