สุดยอด " วาทกรรมเลวทรามแห่งทศวรรษ "

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย เจ้าพระยาหน้าตาดี, 2 Jan 2016

1. เจ้าพระยาหน้าตาดี

เจ้าพระยาหน้าตาดี อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    395

"วันข้างหน้าลูกคุณ (ยิ่งลักษณ์) เป็นกำพร้าบ้างแล้วมันจะสาปแช่งคุณ .......
    ไอ้น้องไปป์ลูกคุณไม่มีคนเลี้ยงแน่นอนเผลอ ๆ พ่อมันก็เกี่ยงไม่กล้าเลี้ยงเพราะไม่รู้ว่าลูกพ่อคนไหน"

สุเทพ เทือบสุบรรณ ปราศัย ณ เวที กปปส.

emujack likes this.
  2. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
  3. ฟักแม้ว

ฟักแม้ว อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    29 Dec 2015
    คะแนนถูกใจ:
    3,518
    สุดยอดวาทะกรรมเลวทราม อันดับที่ 1 ต้องอันนี้ครับ ตั้งแต่กำเนิดประเทศไทยมา และคงต่อไปในอนาคต คงไม่มีคำพูดที่อุบาทว์ ไปกว่านี้อีกแล้วครับ

สุดยอดวาทะกรรมเลวทราม อันดับที่ 2

4. AlbertEinsteins

AlbertEinsteins อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,479
    ผมนี่เลือกไม่ถูกเลยมีหลายคำพูดที่เป็นประวัติศาสตร์มาก

คำพูดแม้วอำมหิตเหยียบศพควายเเดงถีบหัวส่งเพื่อกลับบ้าน
    “พี่น้องทำมาเยอะแล้ว แต่เมื่อทำมาจุดหนึ่ง เหมือนผมจะข้ามฝั่ง พี่น้องแจวเรือพาผมข้ามฝั่ง มาถึงฝั่งผมต้องเดินต่อขึ้นภูเขา พี่น้องจะแบกเรือขึ้นภูเขาทำไม ถึงเวลาที่ผมจะนั่งรถขึ้นภูเขา แต่ผมไม่เคยลืมคนขับเรือมาส่งผม เหตุการณ์มันเปลี่ยน พัฒนาการมันเปลี่ยน หวังว่าพี่น้องจะเข้าใจว่าวันนี้เราได้ทำหน้าที่มาสุดทาง”

หรือคำพูดแม้วอำมหิตหลอกควายเเดงไปตายก่อการร้ายเผาบ้านเผาเมืองเพื่อรักษาอำนาจ
    ''พี่น้องครับ ถ้าเสียงปืนแตกนัดแรกเมื่อไร ผมจะกลับมานำพี่น้องเดินเข้ากรุงเทพเอง''

หรือคำพูดลิ่วล้อรับจ้างโกยเงินเข้ากระเป๋าหลอกควายแดงมาตายก่อการร้ายเผาบ้านเผาเมืองเพื่อรักษาอำนาจ
    “ถ้าพวกคุณยึดอำนาจ พวกผมเผาทั่วประเทศ เผาไปเลยพี่น้อง ผมรับผิดชอบเอง แล้วใครจะจับใครจะอะไรมาเอากับผม ถ้าคุณยึดอำนาจ เผา”
    หรือ
    "พี่น้องนัดกันคราวหน้า ถ้ารู้ว่า เขาจะปราบปราม ไม่ต้องเตรียมอะไรมาก มาด้วยกัน ขวดแก้วคนละใบ มาเติมน้ำมันเอาข้างหน้า บรรจุให้ได้ 75 ซีซี ถึง 1 ลิตร ถ้าเรามาหนึ่งล้านคนในกรุงเทพมหานคร มีน้ำมันหนึ่งล้านลิตร รับรองว่า กทม.เป็นทะเลเพลิงอย่างแน่นอน"

MIRO, A better tomorrow, มิติใหม่ และอีก 4 คน ถูกใจ
  5. Tad

Tad อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    16 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,773
    แต่ผมชอบนักเรียนจบปริญญาโทจากเมกา พูด "โอเวอร์คัม" มากกว่า:giggle:

conservative, มิติใหม่, bookmarks และอีก 1 คน ถูกใจ.
  6. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    ลิ่วล้อรับจ้าง ก็รับชอบไปแล้วไง ได้เป็นอำมาตย์ ได้เหรียญตรา ส่วนพวกที่รับผิดก็เข้าคุกไป จะเอาไงอีก

AlbertEinsteins likes this.
  7. เสียของ

เสียของ อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    18 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    752
    ผมชอบ2อัน
    อันแรกทักษิณสัมภาษณ์นักข่าวฝรั่งถามถึงคนเสื้อแดงทักษิณตอบ "I don't know them" แปลว่า "กูไม่รู้จักพวกมัน"
    อันที่2 "พี่น้องมาส่งผมแค่นี้พอแล้ว ที่เหลือผมไปต่อเอง" แม้วรีบถีบส่งคนเสื้อแดงทันทีเพราะโดนแกนนำหลอกว่า
    ตกลงปรองดองได้แล้วกลับประเทศได้แล้ว ไอ้ขี้ขลาดแม่มจัญไรจริงๆไม่เคยเห็นคนเสื้อแดงมีความหมาย
    มากกว่าขี้ข้าให้หลอกใช้ไปวันๆ

Novice, มิติใหม่, apollo และอีก 1 คน ถูกใจ.
  8. AlbertEinsteins

สมัคร:
    13 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,479
    ยังเหลือรางวัล
    สุดยอด "วาทกรรมเลวทรามแห่งทศวรรต"

งานนี้แข่งกะนายใหญ่เลยนะ
    ไม่เลวทรามต่ำช้าจริงๆนี่ไม่ได้รางวัลนะ

Last edited: 3 Jan 2016
    กีรเต้ likes this.
  9. apollo

apollo อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 Mar 2015
    คะแนนถูกใจ:
    5,703
    มาให้เขาย้อนได้อีกแระ

A better tomorrow และ อู๋ คาลบี้ ถูกใจ.
  10. sugit

sugit อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    10 Mar 2015
    คะแนนถูกใจ:
    1,111
    อะ เค้าคัดมาพอหอมปากหอมคอ นะ

เครดิต http://oldforum.serithai.net/index.php?topic=739.0;wap2

"คนที่เกี่ยวข้องกับการลดค่าเงินบาทในขณะนั้น มี 4 คนคือ พล.อ.ชวลิต พ.ต.ท.ทักษิณ,นายทนง และนายโภคิน พลกุล ส่วนจะรู้เห็นกันแค่ไหนตนไม่ทราบ แต่มันส่อชัดว่าทักษิณและบริษัทรอดวิกฤตคนเดียวคือผลลัพธ์มันสะท้อนชัดอยู่ แล้ว การที่มีคนไปซื้อประกันความเสี่ยงเรื่องค่าเงินบาทเอาไว้มาก ๆ หรือไปซื้อดอลลาร์เอาไว้มากๆ ก่อนประกาศลอยค่าเงินบาท ก็เหมือนจุดไฟเผาบ้านตัวเองเพื่อเอาเงินประกัน เศรษฐกิจของชาติพังเสียหาย แต่ตัวเองรอดพ้นวิกฤตเพราะได้ประกัน"

นายเสนาะ ยังเขียนว่า ตนเองไม่เห็นด้วยที่จะจดทะเบียนคนจน เพราะมองด้วยจิตสำนึกมันปฎิบัติไม่ได้ แต่ทักษิณตอบว่า "โธ่...พี่เหนาะ คนตาบอดมันกลัวเสือเหรอ ถ้าเราไม่พูดแบบนี้เราจะได้เสียงเหรอ" เขาพูดอย่างนี้แสดงว่าไม่ได้จริงใจกับนโยบาย ประกาศไปก่อนค่อยหาวิธีการทำการตลาดทีหลัง ไปเสี่ยงเอาข้างหน้าขอให้ได้คะแนนเสียงไว้ก่อน ไม่สนวิธีปฏิบัติราชการ แม้แต่โครงการเอสเอ็มแอลตนก็เตือนว่าเข้าข่ายซื้อเสียง เพราะอยู่ในภาวะเลือกตั้ง ทักษิณตอบว่า "โธ่..อำนาจอยู่ที่เรา กกต.ก็ของเรา"

นายเสนาะ ยังเขียนว่าบรรดาโครงการต่างๆ ที่ใช้ผ่านงบกลาง รัฐมนตรีที่ขอจะต้องเอาเข้าพรรค 10 เปอร์เซ็น ถ้ารัฐมนตรีคนไหนทำไม่ได้ก็อยู่ไม่ได้ เวลาทำเสร็จก็จ้างที่ปรึกษาของตัวเองและติดต่อผ่านคุณหญิง

นายเสนาะ ยังเขียนว่า ตนเคยเคลิ้มไปกับ พ.ต.ท.ทักษิณ ที่พูดว่าพร้อมแล้ว สมบัติให้ลูก อีกส่วนเก็บไว้สำหรับตายายกินจนตายก็ไม่หมด สมบัติอีกส่วนจะทำเพื่อบ้านเมือง ใช้หนี้แผ่นดินตนเคยพูดและเตือนกับคุณหญิงอ้อว่า "น้อง ถ้ามันได้มาอีกแสนล้าน เอาไปทำไม” เขาพากันตอบว่า "ก็รู้ แต่ในเมื่อเล่นการเมืองมันต้องควักเงิน ก็ต้องถือว่าเป็นธุรกิจ" เคยเตือนหนักๆ ถึงขั้นว่า "ในอนาคต ถ้ามันจะเดือดร้อนหนักๆ คือคนเป็นหัวนะ” เขาก็ตอบอย่างไม่สะทกสะท้านว่า "ก็รู้ ถ้าพี่ทักษิณจะลง ต้องให้พรรคไทยรักไทยมีอำนาจอย่างน้อย สองสมัยถึงจะปลอดภัย"

11. นอกคอก

นอกคอก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    5,396
    วาทกรรมเลว+พฤติกรรมสารเลว+ขี้ข้าเลวๆ+แกนนำเอาเงินทิ้งมวลชน+นายใหญ่หนีคุก=???

12. bookmarks

bookmarks อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    23 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    วาทกรรมในตำนาน ต้องประโยคนี้ว่ะ ทำให้ควายแดงติดคุกตลอดชีวิตนี่สุดยอดเลย :rock::rock:

Kop16 และ emujack ถูกใจ.
  13. emujack

emujack อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    30 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,293
    ถามจริงนะครับ พิมพ์เหนื่อยเปล่า ยาวเลย

14. emujack

emujack อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    30 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,293
    เเรงได้ใจอะ

15. AlbertEinsteins

สมัคร:
    13 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,479
    พิมพ์เรื่องของพวกเลวทรามต่ำช้าทำร้ายทำลายประเทศชาติไม่เหนื่อยเลยครัช

16. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    ทศวรรต พิมพ์แบบนี้เหรอ ??

apollo และ AlbertEinsteins ถูกใจ.
  17. มิติใหม่

มิติใหม่ อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,837
    ลืมกระสุนพระราชทานไปได้ยังไง ฟังแล้วอยากถีบยอดอก

emujack, ฟักแม้ว, apollo และอีก 4 คน ถูกใจ
  18. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    กกต.ก็เป็นของเรา

emujack, apollo, AlbertEinsteins และอีก 1 คน ถูกใจ.
  19. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    จังหวัดไหนเลือกพรรคของเราจะได้รับการดูแลก่อน

emujack, apollo และ bookmarks ถูกใจ
  20. AlbertEinsteins

สมัคร:
    13 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,479
    ควายแดงตั้งรางวัลนี้เอง
    จะเขียนยังไงก็ได้ฮะ
    :rofl::rofl::rofl:

21. ฟักแม้ว

สมัคร:
    29 Dec 2015
    คะแนนถูกใจ:
    3,518
    อีรูปู โง่อย่างไง ขี้ข้ามันก็โง่อย่างงั้นแหละครับ

22. นิจนิรันดร์

นิจนิรันดร์ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    3,472

คงไม่เลวทรามเท่าอันนี้

23. ฟักแม้ว

สมัคร:
    29 Dec 2015
    คะแนนถูกใจ:
    3,518
    ทำไมพรรคเผาเมือง จึงมีแต่เรื่องอุบาทว์ เลวทราม ต่ำช้า ชาติชั่ว อย่างนี้หนอ คิดๆไป คนพวกนี้เหมือนไม่ใช่คนไทย หรือว่าเป็นพวก "สเปิร์มไทย ไข่ขแมร์ "

24. bookmarks

bookmarks อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    23 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    วาทกรรมเด็ด

มิติใหม่ และ AlbertEinsteins ถูกใจ.
  25. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
  26. ชายน้ำ

ชายน้ำ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    กำนันก็ช่างเหลือเกิน

เอาเรื่องจริงมาพูดเล่นทำไม

27. อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,527
    หากมองในบริบท สุเทพกล่าวคำนี้เมื่อ ประมาณช่วง 20 ก.พ. 57 ซึ่งเมือวันที่ 18 กพ 57

หากจำได้รัฐบาลยิ่งลักษณ์ได้ให้ตำรวจลุยที่สะพานผ่านฟ้า ซึ่งทำให้เกิดการบาดเจ็บล้มตาย

มากมาย ซึ่งผมในช่วงนั้นก่นด่าทั้งตระกูลชิน ไล่ตั้งแต่โคตรพ่อโคตรแม่ชินวัตรด้วยซ้ำไป

ใจผมยังชมเชยลุงกำนันนะว่าเหน็บแค่เล็ก ๆ :giggle:

28. comma

comma อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    28 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,142

ลืมอันนี้กันไปได้ยังไงครัช แหม่...

29. นิติรั่ว

นิติรั่ว อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    24 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,875
    -ไม่ได้ทำผิดกฎหมายแต่ทำสิ่งที่กฎหมายห้าม
    -ความบกพร่องที่สุจริต

Share This Page