สุดจะทน ทาบ ดร.ศุภชัย กะ ดร.สุรินทร์ ปรับ ครม.ใหม่

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย คนกลาง, 17 Aug 2015

1. คนกลาง

คนกลาง อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    383
    http://www.dailynews.co.th/politics/341274

////////////////////////////////////////////////////////////
    ไม่ค่อยเห็นด้วยเลยครับ พรรคที่ผมรักจะต้องมาแปดเปื้อนอะไรแบบนี้ ทั้ง 2 ท่านก็ไปถึงระดับ
    อินเตอร์ด้วยกันทั้งคู่แล้ว อย่ามาแปดเปื้อนเพราะเรื่องพรรค์นี้เลยครับ ผมพูดอย่างคนเป็นกลาง
    ที่รัก ปชป ใครจะว่าไงก็แล้วแต่ เรื่องอื่นพอว่า แต่เรื่องนี้ขอเลยขอรับ

2. Kop16

Kop16 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    5 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,461
    ที่ 1

3. อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,527
    จุ๊ๆๆๆ อย่าเอ็ดไป จริง ๆ แล้วเป็นแผนเชิญแม้วมาเป็นที่ปรึกษาทางเศรษฐกิจ ของแบบนี้พูดมากเด๊ยวพวกสลิ่มตื่นตูมกันหมด :rofl:

thai4u, นิจนิรันดร์, LazyLemon และอีก 7 คน ถูกใจ
  4. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    ไอ้เรื่องดีๆไม่เห็นด้วย ทีเรืองหมาๆดันเชียร์ให้เขาลงนรก

5. Bayonet

Bayonet อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,804
    ถ้าคนกางจัญไร ทนไม่ได้ก็ไป..ตายห่าน ซะซิ :giggle:

6. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    แม้วยังเล่นตัวอยู่ครับ เลยต้องเชิญระดับโนเนมมาก่อน

temp, LazyLemon และ หนูอ้อย ถูกใจ
  7. bookmarks

bookmarks อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    23 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    :D:D

8. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
  9. bookmarks

bookmarks อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    23 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    ต้องคนนี้สิ ปากว่าต่อต้านรัฐประหาร แต่เสนอหน้าจะมาเป็นที่ปรึกษาให้ซะงั้น ดีที่รัฐบาลเขาไม่เอา ประวัติเน่าฉาวโฉ่ โกงชาติ หนีคุก ฝีมือการบริหารก็ห่วยแตก ทำจำนำข้าวเจ๊งยับ 7 แสนกว่าล้าน ยังด้านไม่อาย เสนอหน้าอีก

Strangerman และ Anduril ถูกใจ.
  10. ชายน้ำ

ชายน้ำ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    ปัญหาเศรษฐกิจต้องท่านเสนาะ เทียนทองครับ

ท่านเคยให้ทางสว่างไว้ว่าหากเงินของชาติไม่พอก็ให้พิมพ์ธนบัตรเพิ่มให้มากๆ

thai4u, bookmarks และ ปู่ยง ถูกใจ
  11. JSN

JSN อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    ตกลงจะมาตอบเรื่องแบล็คแบริเออร์ได้หรือยังครับ

AlbertEinsteins และ ปู่ยง ถูกใจ.
  12. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    แหล่งข่าวจากทำเนียบ อืม คนไหนเหรอ น่าเชื่อถือจัง เสี้ยมอยู่ได้ไอ้ตอแหล

bookmarks และ Bayonet ถูกใจ.
  13. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    เข้าเส้นชัยละ ได้ที่เท่าไหร่ก็ไม่ได้นับ :D

bookmarks, ปู่ยง และ หนูอ้อย ถูกใจ
  14. คนกลาง

สมัคร:
    1 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    383
    เมื่อวานตอนนั่งรถไฟฟ้าเห็นน้อง ๆ ออฟฟิศผู้หญิงที่เป็นเสื้อแดงคุยกันสองคน ประมาณว่า "เห็นไหม๊สุดท้ายมันก็พวกเดียวกันหมดเนี่ยตอนนี้พวกมันจะขอเอาคนของพรรค ปชป มาเป็น รมต. ซะแล้ว ไหนว่าจะไม่รับตำแหน่งอะไรทั้งนั้น โถ่เอ้ย..."
    จริง ๆ นั่งฟังอยู่นานจนทนไม่ไหว ผมก็ลุกขึ้นยืน "น้องครับเขาต้องมีเหตุผลไรบางอย่างนะ แล้ว ปชป เกี่ยวกับ
    ทหาร ตรงไหน" น้องสองคนนั่นพอได้ยินก็ทำหน้าเฝื่อน ๆ สักพักผมก็นั่งทำงานต่อ ลองนั่งคิดดูอีกทีว่า ขนาดเด็ก
    สองคนนั่นมันไม่ได้แดงจ๋า มันยังคิดอย่างงี้ แล้วถ้าแดงจ๋า เขาก็คงคิดไปไกลกว่านี้ เฮ้อ...พรรคปชป ที่ผมรัก

15. เช Neverdie

เช Neverdie อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    5 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,938
    ถึงไม่ติดหนึ่งในสิบ แต่ได้อยู่หน้าแรกกะเค้า แค่นี้ผมก็ฟินแว้วฮะ.... อิอิอิ

ปู่ยง และ อู๋ คาลบี้ ถูกใจ.
  16. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    เป็นกลาง บลา บลา บลาๆ พูดมาถึงขนาดนี้ก็บอกไปเลยครับ ปชป. เลว พันธมิตรเลว กปปส.เลว ทหารเลว ทักกี้ดี ปูดี นปช.ดี

thai4u, JSN และ Anduril ถูกใจ
  17. LazyLemon

LazyLemon อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,931
    "เมื่อวานตอนนั่งรถไฟฟ้าเห็นน้อง ๆ ออฟฟิศผู้หญิงที่เป็นเสื้อแดงคุยกันสองคน ประมาณว่า "เห็นไหม๊สุดท้ายมันก็พวกเดียวกันหมดเนี่ยตอนนี้พวกมันจะขอเอาคนของพรรค ปชป มาเป็น รมต. ซะแล้ว ไหนว่าจะไม่รับตำแหน่งอะไรทั้งนั้น โถ่เอ้ย..."
    จริง ๆ นั่งฟังอยู่นานจนทนไม่ไหว ผมก็ลุกขึ้นยืน "น้องครับเขาต้องมีเหตุผลไรบางอย่างนะ แล้ว ปชป เกี่ยวกับ
    ทหาร ตรงไหน" น้องสองคนนั่นพอได้ยินก็ทำหน้าเฝื่อน ๆ สักพักผมก็นั่งทำงานต่อ ลองนั่งคิดดูอีกทีว่า ขนาดเด็ก
    สองคนนั่นมันไม่ได้แดงจ๋า มันยังคิดอย่างงี้ แล้วถ้าแดงจ๋า เขาก็คงคิดไปไกลกว่านี้ เฮ้อ...พรรคปชป ที่ผมรัก"

55555555 อยากจะบ้าตาย โอ๊ยอยากจะบ้าตาย สับสน สับสน ทีหลังเขียนเป็นดราฟท์ก่อนก็ได้นะ

Last edited: 17 Aug 2015
    Gop, temp, hillton(ปาล์มาลี) และอีก 9 คน ถูกใจ
  18. นิติรั่ว

นิติรั่ว อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    24 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,875
    ดอกเตอร์สุรินทร์ หรือ ดอกเตอร์ศุภชัย หรือจะสู้ดอกเตอร์แม้วได้ ดอกเตอร์แม้วพร้อมจะเป็นที่ปรึกษาให้กับประเทศที่มีปัญหากับประเทศไทยทุกประเทศสุดยอดจริงๆๆท่านแม้วเนี่ย
    http://hilight.kapook.com/view/43199

Anduril และ JSN ถูกใจ.
  19. เสียของ

เสียของ อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    18 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    752
    กล้าหาญมาก ทำงานบนรถไฟฟ้าเหรอ?

Gop, thai4u, LazyLemon และอีก 3 คน ถูกใจ
  20. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    เอ่อ ผมว่าคุณเลิกตอแหลเถอะนะ ข่าวที่มาไม่ชัดนี่ เอามาเล่นได้อีกนะ
    http://www.dailynews.co.th/politics/341294
    อ้อ แล้วคุณนั่งทำงานบนรถไฟฟ้าเหรอ

Gop, นิจนิรันดร์, LazyLemon และอีก 3 คน ถูกใจ
  21. apollo

apollo อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 Mar 2015
    คะแนนถูกใจ:
    5,703
    ครม.ฉบับสื่อตั้ง

เชื่อเป็นตุเป็นตะ

เหอะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะ

:rolleyes::rolleyes:

อู๋ คาลบี้, Alamos, Anduril และอีก 1 คน ถูกใจ.
  22. Redbuffalo010

Redbuffalo010 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    สลิ่มหยุมหยิม
    ยึดร้านกาแฟเป็นที่ทำงานเคา้ก็ยังทำกันได้ นับประสาอะไรกับรถไฟฟ้า

temp, LazyLemon, bookmarks และอีก 6 คน ถูกใจ
  23. Redbuffalo010

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    ถ้าเค้าขอให้เข้ามาช่วยประเทศ ก็น่าจะภูมิใจนะ แปดป้งแปดเปื้อนอะไรกัน
    ส่วนไอ้ที่เค้าไม่ขอ แต่เสนอหน้าเข้ามาช่วยแล้วเค้าเมินนี่ซิ แปดเปื้อน เสื่อมจริงๆ

Screen Shot 2015-08-17 at 4.03.23 PM.png

bookmarks และ เช Neverdie ถูกใจ.
  24. นิจนิรันดร์

นิจนิรันดร์ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    3,472
    คนกลางก็พูดถูกแล้วนะครับ พอดีว่าคนกลางทำงานเป็นหน่วย รปภ.ของรถไฟฟ้าอ่ะครับ
    หรือไม่ก็เป็นพวกแอบถ่ายใต้กระโปรงของผู้โดยสาร

JSN, LazyLemon, bookmarks และอีก 1 คน ถูกใจ.
  25. thai4u

thai4u อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    27 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    818
    กางชิหาย ปลอมตัวไปทำงานบนรถไฟฟ้า
    พอเหอะ ไม่รู้จักอับอายกับการตอแหลกันมั่งเหรอไง

ลืมไป ฟายแดงมันหน้าด้านหน้าทน 55555

หนูอ้อย, LazyLemon, bookmarks และอีก 1 คน ถูกใจ.
  26. 5555

5555 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    18 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,450
    มาจริงก็ดีน๊ะ
    แต่สงสัยข่าวลือเฉย ๆ
    ส่วนไอ้คนกลางมันก็มั่วเรื่อยเปื่อย
    2 คนนั่น ไม่ได้ข้องแวะการเมืองมาซัก 10 กว่าปีแล้วมั้ง

bookmarks likes this.
  27. คนกลาง

สมัคร:
    1 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    383
    ผมแค่ส่งข้อมูลผ่านมือถือครับ โทดทีครับไม่ได้เล่าให้ชัดเจน
    แต่ประเด็น คือ ถ้าไม่มีมูลทำไมหมาขี้ได้ละครับ :giggle::D

temp likes this.
  28. LazyLemon

LazyLemon อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,931
    หมาขี้ได้ เพราะมีข้อมูลผ่านมือถือไง แถมกระปริดกระปรอย เพราะข้อมูลไม่ชัดเจน :(:hi::giggle:

หนูอ้อย และ Anduril ถูกใจ.
  29. Redbuffalo010

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    ตอนนั่งรถไฟฟ้า... แล้ว ...สักพักผมก็นั่งทำงานต่อ
    แค่นี้"มูล"ก็โชยกลิ่นกระจายไปถึงไหนๆแล้ว

LazyLemon, Gop, หนูอ้อย และอีก 2 คน ถูกใจ
  30. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    เต้าข่าวไงครับ แล้วทำไมคนกางชอบตอมขี้จัง:rofl::rofl:
    คิดนานมั้ยกว่าจะแถได้ ซึ่งฟังไม่ขึ้นอยู่ดี
    พวกชอบเต้าข่าวมันเยอะ และก็มีพวกชอบเอาข่าวเต้ามาแชร์บ่อยๆ

bookmarks และ Redbuffalo010 ถูกใจ.
  31. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ก็ไม่เห็นจะชัดเจนซักเรื่อง พูดทีเหมือนคนเมายา

bookmarks, หนูอ้อย, JSN และอีก 1 คน ถูกใจ.
  32. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    เมื่อไหร่จะไปตอบกระทู้แบริเออร์ซักทีครับ

33. Redbuffalo010

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    แก๊งค์นี้ทั้งแก๊งค์เหมือนกันหมด ไอ้ที่เค้าถามไม่ตอบ เจื๋อกไปตอบไอ้ที่เค้าไม่ได้ถาม

bookmarks likes this.
  34. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    สื่อเก่งกว่านายกฯ อีกครับ

apollo likes this.
  35. temp

temp อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    9 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    868
    งานโพสกระทู้มั๊งครับ? :wasntme:

อ้าว เจ้าตัวมาบอกแล้วนี่นา โทดๆ ตอนโพสผมยังอ่านไม่ถึงคนับ
    ว่าแต่ ยังอยากรู้คำตอบอยู่เลย
    ว่า
    ใครคือเจ้าของกปปสกับเจ้าของกลุ่มคนเสื้อแดง
    กับความรู้เรื่องแบล็คบาเรีย
    (ที่ไม่ใช่อันเนี้ย https://www.reddit.com/r/DailyShow/comments/3e8i28/what_is_this_black_barrier_that_was_set_up_next/ )
    ขอบคุณครัล

Last edited: 17 Aug 2015
    bookmarks และ อาวุโสโอเค ถูกใจ.
  36. emujack

emujack อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    30 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,293
  37. emujack

emujack อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    30 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,293
    เงินในอากาศนะเว้ย ดอกเตอร์สุรินทร์ เเละ ดอกเตอร์ศุภชัย สู้ไอ้เเม้วไม่ได้หรอก เชื่อผม

38. เราคือขี้ข้าแม้ว

เราคือขี้ข้าแม้ว อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    11 Jul 2015
    คะแนนถูกใจ:
    635
    สุดจะทน ทาบ ดร.สมคิด จาตุศรีพิทักษ์ กะ ดร.สุรเกียรติ เสถียรไทย ปรับ ครม.ใหม่

ไม่ค่อยเห็นด้วยเลยครับ พรรคไทยรักไทยและอวตารที่ผมรักจะต้องมาแปดเปื้อนอะไรแบบนี้ ทั้ง 2 ท่านก็ไปถึงระดับอินเตอร์ด้วยกันทั้งคู่แล้ว อย่ามาแปดเปื้อนเพราะเรื่องพรรค์นี้เลยครับ ผมพูดอย่างคนเป็นกลาง ที่รัก ไทยรักไทยแทบจะกินขี้ท่านแม้ว ใครจะว่าไงก็แล้วแต่ เรื่องอื่นพอว่า แต่เรื่องนี้ขอเลยขอรับ

ยังไม่นับอดีตขี้ข้าท่านแม้วอีกหลายคนที่วันนี้หันมาฝักใฝ่เผด็จการ เช่น ดร.วิษณุ เครืองาม ดร.บวรศักดิ์ อุวรรณโณ

หรือกระทั่งอดีตรองขี้ข้านายกที่ไปซูฮกมาร์คกันหมด ทั้งปรีชา เลาหพงศ์ชนะ กะ พินิจ จารุสมบัติ

คนเหล่านี้ทำไมเปลืองตัวไปแอบช่วยงานเผด็จการประยุทธ์อย่างลับบ้างโจ่งแจ้งบ้างล่ะครับ ทำให้พรรคไทยรักไทยและท่านทักสินที่ผมรักเสื่อมเสียเลย:finger::mad:
    ----------------------------------------------------------------------------
    ขอบคุณที่มาของข่าวจาก : ใครๆก็รู้นิวส์.คอม:inlove:

Anduril และ อาวุโสโอเค ถูกใจ.
  39. เช Neverdie

เช Neverdie อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    5 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,938
    เดี๋ยวนี้พวกคนกางแถววบ้านกำลังเห่าหอนกันว่า ป๋าเปรมโกงสนามบินสุวรรณภูมิว่ะ ขรรมชิบ...

bookmarks, JSN, ปู่ยง และอีก 1 คน ถูกใจ.
  40. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    นี่ ถ้าแม้วบอกมันว่า โลกแบน มันคงเชื่อสนิทใจ
    ถึงขั้นอาจเผาตำราเก่าทิ้งเลยก็ได้ ( เพราะมันชอบเผา )

41. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    ตกลงปรับครม.ใหม่มีชื่อสองคนนี้มั้ย

apollo likes this.
  42. Strangerman

Strangerman อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    25 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    885
    ถ้าเอาไอ้แม้วมา เดี๋ยวได้ขายสมบัติชาติอีกน่ะสิครับ

คราวก่อน สร้างสถานการณ์น้ำมัน (พลังไม่พอต้องปิดปั็มหลังกี่โมงหว่า...) แป็บแปรรูปแม่มเลย การไฟฟ้าก็เกือบไป

ผลงานชิ้นโบว์แดงเลยนะนั่น ^^

JSN, Anduril และ โยธกา ถูกใจ
  43. ParaDon

ParaDon อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    2 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    3,168
    ผมก็ไม่เห็นด้วยเช่นกันครับ
    คนแรกอุยกูร์ไม่น่าให้สิทธิเลือกตั้งเพราะเป็นคนต่างด่าว
    คนที่สองโรฮิงยาถ้าให้เขาเลิกขายโรตีแล้วเขาจะไปประกอบอาชีพอะไร

ปู่ยง likes this.

Share This Page