สื่อมวลชนทำไมใจร้ายกับศิษย์หลวงพ่ออย่างนี้

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย นิติรั่ว, 29 Jun 2016

1. นิติรั่ว

นิติรั่ว อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    24 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,875

kokkai, ปู่ยง, Alamos และอีก 2 คน ถูกใจ
  2. อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,527
    ถ้าครั้งเดียวก็พอทน ถ้าหลายครั้งเจตนา ถ้าทุกครั้ง สันดาน :giggle:

kokkai, อู๋ คาลบี้, ปู่ยง และอีก 5 คน ถูกใจ
  3. นิติรั่ว

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,875
    เพียบเลยอะน้า โกหกจนเป็นสันดานเลยครับ

4. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    โกหกเป็นนิจ บิดเบือนเป็นอาจิณ

kokkai และ อาวุโสโอเค ถูกใจ.
  5. HOT BOY

HOT BOY สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    31 Jan 2015
    คะแนนถูกใจ:
    53
    คนพวกนี้ ไม่กลัวปาบ ไม่กลัวนรกจะกินกระบาลกันหรือไง
    พระสงฆ์องค์เจ้าก็ไม่ละเว้ณ ด่าสาดเสียเทเสีย ยังกับหมูกะหมาน:)

6. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    หนีไปเรื่อยๆครับ ดูงี่เง่าดี เหมาะกับ HOT BOY

อาวุโสโอเค และ ปู่ยง ถูกใจ.
  7. นิติรั่ว

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,875
    ปาราชิก ตั้งแต่พระลิขิตพระสังฆราชแล้วนี่ครับ

8. นิติรั่ว

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,875
    แล้วอย่างนี้
    ไม่กลัวนรกจะกินกระบาลกันหรือไง
    พระสงฆ์องค์เจ้าก็ไม่ละเว้ณ ด่าสาดเสียเทเสีย ยังกับหมูกะหมา
    https://xn--12c4db3b2bb9h.net/threa...นด-จึงไม่มีใครติดตาม-ตอนนี้ไปถึงไหนแล้ว.4599/

อาวุโสโอเค และ Anduril ถูกใจ.
  9. HOT BOY

สมัคร:
    31 Jan 2015
    คะแนนถูกใจ:
    53
    มีการปลอมพระลิขิตครับ

10. HOT BOY

สมัคร:
    31 Jan 2015
    คะแนนถูกใจ:
    53
    [​IMG][​IMG]
    ผมไม่กลัวครับ ถ้าจะด่าโล้นกบฎสุวิทย์ ณ. อิดี้:)

11. นิติรั่ว

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,875
    1.หากพระลิขิตนี้เป็นของปลอม ศาลอาญาจะไม่มีการพิสูจน์เอกสารก่อนนำมาตัดสินหรือ
    2.หากพระลิขิตนี้เป็นของปลอม อัยการจะยื่นฟ้องโดยใช้พระลิขิตเป็นหลักฐานประกอบได้หรือ
    3.หากเป็นพระลิขิตปลอม พระราชภาวนาวิสุทธิ์ทำไมต้องปฏิบัติตามนั้นด้วย

12. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ด่าตัวเองดีกว่ามั้ง คนอะไรดีแต่พูด อ้างคนอื่นบังหน้า เพื่อกลบเกลื่อนเรื่องที่ตัวเองทิ้งเสื้อแดงติดคุก แต่เอาผลงานเขามาบังหน้า เสื้อแดงนี้น่าสงสารตอนแรกก็เป็นฮีโร่ พอติดคุก พวก hot boy ก็ทิ้งเพราะหมดประโยชน์ เพื่อนติดคุกคาตาไม่ช่วย เอาแต่จ้องภาพเบลอๆอ้างเป็นตุเป็นตะ ใจดำจริงๆ

13. นิติรั่ว

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,875
    1.หากพระลิขิตนี้เป็นของปลอม ศาลอาญาจะไม่มีการพิสูจน์เอกสารก่อนนำมาตัดสินหรือ
    2.หากพระลิขิตนี้เป็นของปลอม อัยการจะยื่นฟ้องโดยใช้พระลิขิตเป็นหลักฐานประกอบได้หรือ
    3.หากเป็นพระลิขิตปลอม พระราชภาวนาวิสุทธิ์ทำไมต้องปฏิบัติตามนั้นด้วย

14. นิติรั่ว

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,875
    ลูกน้องทักษิณนี่มันควายทุกตัว อย่างคนรับจองการสัมนาครั้งนี้ถ้าไม่ควายเห็นหลวงปู่และกปปส.จองจะรับทำไม เมื่อรับแล้วไม่มีห้องให้เค้าสัมนาเค้าเสียหายเค้าเรียกร้องค่าเสียหายนี่มันผิดตรงไหนหว่า ขอความรู้จากHOT BOY หน่อยครับ

15. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    เอาแต่จ้องๆมองๆ ไม่ยอมตอบ ความกร่างตอนเปิดตัวหายไปไหนหมดน้า ผิดหวังจริงๆ

16. HOT BOY

สมัคร:
    31 Jan 2015
    คะแนนถูกใจ:
    53
    ถ้าอยู่แต่ในรูใต้กะลา รู้แบบ งูๆปลาๆ ก็อย่างนี้ล่ะครับ อย่างที่เขียนมา
    มันไม่ใช่การเรียกร้องค่าเสียหาย แต่มันคือการไถ่เงินเค้า

...... เริ่มแรก โล้นอินดี้ ส่งขี้ข้าม้าเร็ว ทำทีไปติดต่อ SC PARK ตอนสายๆ
    อยากได้ห้องพัก 4 ห้อง ห้องประชุม 300 คน 1 ห้อง วางมัดจำไว้ 4200 บาท

ทางโรงแรมบอกว่าห้องประชุม เตรียมไม่ทันจัดให้ได้แต่ห้องพัก
    ผ่านไปราวครึ่งชั่วโมง ขบวนม๊อบโจรกบฏของพุทธไถ่อิสระก็ยกโขยงกันมาถึง
    ทางโรงแรมบอกลูกค้าตกใจหมด จัดให้โจรกบฎพักไม่ได้ โล้นอินดี้ก็เข้าแผน
    ดีดดิ้นโวยวายเรียกร้องค่าเสียหาย โดยการกำหนดยอดเอง อย่างกะเตรียมไว้

-ค่ารถบัส 8 คัน คันละ 1,000 บาท รวม 80,000 บาท
    -ค่ารถเก๋ง 40 คัน คันละ 1,000 บาท รวม 40,000 บาท
    .......รวมแล้วโรงแรมต้องจ่ายเงิน 120,000 บาท หนึ่งแสนสองหมื่นบาท ให้พวกนรกกลุ่มนี้

เขาเป็นเอกชน เขาทำธุรกิจ เหมือนผู้ประกอบการทั่วไป แต่นี้ตั้งใจไปหาเรื่อง แถมไถเงินเขาอีก
    มีที่ไหน จองโรงแรมมัดจำไปแค่ 4,200 แต่เจือกเรียกค่าเสียหายไปตั้ง 120,000 บาท
    พระดีๆ คนดีๆ เขาทำกันแบบนี้หรือครับ ?
    ห่มผ้าเหลืองจีวรไปทำแบบนี้ น่าบูชามากใช่ไหม?

งั้น… กราบ....... แล้วฝึกวิชาขันธมารเอาขี้ราดหัว ฝากตัวเป็นศิษย์หลวงปู่อินดี้
    ตำนานพระของแผ่นดินกันเลยนะ :D

17. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ขำดี ไม่ตอบเราเลย สงสัยรับความจริงที่ตัวเองใจดำไม่ได้
    ก็บอกแล้ว ผมคนไม่มีสี แต่ถ้าพากันยกย่องให้ผมเป็นคนเสื้อแดง
    ผมจะภาคภูมิยินดี นับว่าเป็นเกิยรติอย่างยิ่งในชีวิตเลย
    เพราะคนเสื้อแดง เค้าทำเพื่อส่วนรวม ทำเพื่อคนส่วนใหญ่

ใครพูดเอ๋ย ตอนนี้เสื้อแดงหมดประโยชน์แล้วใช่ไหมครับ ไม่มีเกียรติแล้วหรือครับ ไม่ได้ทำเพื่อส่วนร่วมแล้วใช่ไหม และสุดท้ายยังภาคภูมิใจอยู่ไหม ตอบหน่อยซิคนใจดำ

18. ชายน้ำ

ชายน้ำ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    ถ้าคิดว่าเอาพระพุทธอิสสระมาแฉ จะทำให้พระธัมมชโยพ้นผิด ก็จะเหนื่อยเปล่านะ

ใครก่อกรรมอะไรไว้ก็ต้องรับผลกรรมนั้นไม่มีละเว้น

19. นิติรั่ว

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,875
    ขอหลักฐาน
    ...... เริ่มแรก โล้นอินดี้ ส่งขี้ข้าม้าเร็ว ทำทีไปติดต่อ SC PARK ตอนสายๆ
    อยากได้ห้องพัก 4 ห้อง ห้องประชุม 300 คน 1 ห้อง วางมัดจำไว้ 4200 บาท

ทางโรงแรมบอกว่าห้องประชุม เตรียมไม่ทันจัดให้ได้แต่ห้องพัก
    ผ่านไปราวครึ่งชั่วโมง ขบวนม๊อบโจรกบฏของพุทธไถ่อิสระก็ยกโขยงกันมาถึง
    ทางโรงแรมบอกลูกค้าตกใจหมด จัดให้โจรกบฎพักไม่ได้ โล้นอินดี้ก็เข้าแผน
    ดีดดิ้นโวยวายเรียกร้องค่าเสียหาย โดยการกำหนดยอดเอง อย่างกะเตรียมไว้

20. นิติรั่ว

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,875
    ของผมมีหลักฐานทุกขั้นตอน

ของHOT BOYพูดขึ้นมาลอยๆๆนะ

21. นิจนิรันดร์

นิจนิรันดร์ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,472
    ใครๆ ก็รู้

22. ParaDon

ParaDon อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    2 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    3,168
    ศีล5ยังรักษาไม่ได้เลยจะเป็นพระมีศีล227ได้อย่างไร

23. นิติรั่ว

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,875
    สรุปว่าวันนี้ผมจตะได้หลักฐานจากHOT BOY มั้ยเนี่ย ยังรออยู่นะจ๊ะ

24. นิติรั่ว

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,875
    2 วันแล้วยังไม่ได้หลักฐานจากHOT BOY ยังรออยู่นะจ๊ะ

Share This Page