สามกระทู้ 20 บาท หายไปไหน?

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย ประสงค์ ไม่ออกนาม, 29 ต.ค. 2016

1. ประสงค์ ไม่ออกนาม

ประสงค์ ไม่ออกนาม อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,210
    ไม่ได้คิดถึง เพียงอยากสมน้ำหน้า คงคิดว่าชนะกลับแพ้หางจุกตูด น้ำก๊อกไม่ไหลสิ่งที่ทำๆไปกลายเป็นแค่กระดูกแขวคอ
    จะมาด่าลุงตู่หรือมาด่าใครๆก็ไม่ได้ตังค์ อิๆๆๆ หาแดกอย่างคนธรรมดาจะได้หมดความเป็นควาย เขาไม่ใจดีกันอีกต่อไป
    จำไว้

2. โยธกา

โยธกา อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    20 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,727
    ช่วงนี้เค้าเปลี่ยนไปเป็นไอ้ห้อยไอ้โหนตามนายสั่งครับ
    นายหวังว่าจะได้กลับบ้านแบบเท่ๆซะที

AlbertEinsteins likes this.
  3. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
  4. นายพลตัดแปะ

นายพลตัดแปะ อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    18 Jul 2015
    คะแนนถูกใจ:
    81

5. ประสงค์ ไม่ออกนาม

ประสงค์ ไม่ออกนาม อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,210
    ร้อยวันพันปีไม่เคยเห็นนายพลตูดแฉะมาตอบกระทู้ผม วันนี้เข้ามาคงหงุดหงิดดังวัว ดังควาย อิๆๆๆ
    เดือดร้อนเรื่องเงินขอผมได้นะ แค่20บาทให้หมาที่บ้านอดกินตูดไก่ปิ้งสักวัน
    รูปที่มาแปะมันรูปควายกับวัว ไม่รู้ว่ามึงรู้เปล่ามันแตกต่างกัน นกเอี้ยงที่เลี้ยงมึงอยู่บินหนีไปแล้วละจิไม่มีโพย ถึงโชว์โง่ขึ้น

Anduril, Huligan และ ชายน้ำ ถูกใจ
  6. ชายน้ำ

ชายน้ำ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081

แยกวัวแยกควายไม่ออก ผมไม่แปลกใจครับ

ถ้าไม่รู้ว่ากะหรี่กับนายกฯน่ะต่างกัน ก็หมดหวังแล้ว

7. comma

comma อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    28 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,142
    http://guru.sanook.com/9013/

แปะความรู้ซักหน่อย

ที่จริงแล้ว "วัว" ตาบอดสีครับ มันจะมองเห็นทุกสิ่งทุกอย่างเป็น สีขาว และดำ เหมือนกับเราดู TV ขาวดำ ก็ไม่ปาน สีใดๆ จึงไม่มีผลต่อวัวครับ เพราะฉะนั้นไม่ว่าสีอะไร ก็ใช้ล่อวัวได้ทั้งนั้น แล้วคุณรู้รึเปล่าครับว่า ผ้าสีแดงที่ใช้ล่อวัวกระทิงนั้น แท้จริงแล้วเอาไว้ใช้ล่อสายตาผู้ชม ช่วยให้รู้สึกตื่นเต้น เร้าใจ เท่านั้นเองครับ

8. ชายน้ำ

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    สงสัยจริงๆครับ แล้วควายล่ะ ตาบอดสีมั้ย?

ถ้าบอดสี แล้วตอนนปช.ชุมนุมใครเป็นคนหยิบเสื้อให้ใส่?

Huligan likes this.
  9. plunk

plunk อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,509
    สงสัย โดนตัดงบ

10. Huligan

Huligan สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    20 ต.ค. 2016
    คะแนนถูกใจ:
    170
    เคยอ่านมาในเวบไซต์นึง เขาบอกว่า วัว ควาย เห็นสีน้ำเงินได้นะครับ เห็นสีเหลืองได้บ้างนิดหน่อย แต่ไม่เห็นสีแดงกับสีเขียวครับ :blush:
    http://animals.mom.me/cattle-colorblind-1974.html
    อิอิ นอกเรื่องซะแระ

11. ชายน้ำ

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    ถ้าผมจำไม่ผิด ผมว่าไม่เห็นตัดแปะสักพักแล้วนะครับ

เห็นแต่บอยจอสตัวเดียววิ่งไล่งับขาสมาชิกอยู่

หรือว่าตัดแปะมีอันเป็นไปเสียแล้ว?

Tohchida likes this.
  12. Tohchida

Tohchida อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    371
    มันตัวเดียวกัน...

13. prathaya

prathaya อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    4 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    507
    แบ่งหน้าที่กัน วันนี้คนนี้ออกไปขายอ้อย อีกคนมาโพสตอบแทน หารายได้มารวมๆกันแล้วแบ่งหารกัน

Tohchida likes this.
  14. Tohchida

Tohchida อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    371
    ไอ่สลัดพวกนี้ ต้องเอาไปปั่นรวมกัน แล้วเทให้หมารับประทาน.... สาดดดดดดดดด

15. apirat

apirat สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    11 Apr 2016
    คะแนนถูกใจ:
    19
    20161110_043243.jpg 20161110_034712.jpg

มาดูข่าวเลือกตั้ง

Last edited: 10 พ.ย. 2016

Share This Page