สองมือล้วงกระเป๋า สองเท้าก้าวย่างอย่างม้นใจ

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย kuan59, 3 Dec 2016

1. kuan59

kuan59 สมาชิกใหม่

สมัคร:
    24 ต.ค. 2016
    คะแนนถูกใจ:
    7
    ทดสอบ

2. อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,527
    เอิ่ม มั่นใจอะไรหรือครับ :giggle:

หนูอ้อย likes this.
  3. นิติรั่ว

นิติรั่ว อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    24 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,875
    มือกุมกระโป.. หัวโขกเสา

Huligan, AlbertEinsteins, อาวุโสโอเค และอีก 1 คน ถูกใจ.
  4. hey guys

hey guys อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,066

3 ธ.ค.59 นายจตุภัทร บุญภัทรรักษา หรือ ไผ่ ดาวดิน นักกิจกรรมนักศึกษาผู้ที่เคลื่อนไหวทางการเมือง โพสต์เฟซบุ๊ค Pai Jatupat ระบุว่า ถูกเจ้าหน้าที่ตำรวจจับกุมตัวในข้อหาความผิดตามมาตรา 112 จากการแชร์ข้อความที่หมิ่นสถาบันเบื้องสูง จาก บีบีซีไทย

ทั้งนี้ มีรายงานข่าวว่า พ.ท.พิทักษ์พล ชูศรี รองหัวหน้ากองยุทธการ มณฑลทหารบกที่ 23 ขอนแก่น ได้เข้าแจ้งความต่อ สภ.เมืองขอนแก่นเมื่อ 2 ธ.ค.59 และตำรวจขอศาลจังหวัดขอนแก่นออกหมายจับต่อมา เบื้องต้นทราบว่า เจ้าหน้าที่ได้นำตัวเขาไปยัง สภ.แก้งคร้อ จ.ชัยภูมิ

http://www.naewna.com/local/247368

แทน แปะ
    ตุ๊กกี้ๆ ไม่ได้กล่าว

Huligan, AlbertEinsteins, อาวุโสโอเค และอีก 2 คน ถูกใจ
  5. ฟักแม้ว

ฟักแม้ว อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    29 Dec 2015
    คะแนนถูกใจ:
    3,518
    อ้าว ไหนตุ๊กขี้ บอกว่าคนอีสานรักในหลวงทุกคนไม่ใช่เหรอครับ
    ตกลงผมฟังมาผิด หรือตุ๊กขี้พูดผิด หรือ ตุ๊กขี้โดนเสี้ยม :lipssealed::lipssealed::lipssealed::lipssealed:

ชายน้ำ, conservative, AlbertEinsteins และอีก 4 คน ถูกใจ
  6. Sarakan

Sarakan อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    11 Jan 2015
    คะแนนถูกใจ:
    674
    จัดการพวกมันให้เด็ดขาดลงไปเสียที
    สัตว์เดรัจฉานพวกนี้ เลี้ยงไว้มันก็ไม่มีทางที่จะสำนึกหรอก

AlbertEinsteins และ อาวุโสโอเค ถูกใจ.
  7. ควันหลง

ควันหลง อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,786
    ใช่ข่าวเรื่อง ร.10 เปล่าครับ ถ้าใช่ผมไปอ่านบทความมาแล้ว ก็ไม่มีอะไรนี่ครับ อาจจะมีจุดที่น่าตำหนิอยู่ไม่กี่ที่เท่านั้นเอง

อาวุโสโอเค และ Kiriwian ถูกใจ.
  8. 5555

5555 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    18 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,450
    ไอ้พวกนี้มันก็กล้า ๆ กลัว ๆ คับ
    เล่นทีละน้อย เล่นทุกแผล

9. Sarakan

Sarakan อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    11 Jan 2015
    คะแนนถูกใจ:
    674
    ข่าวเกี่ยวกับพระราชประวัติฯ นั่นแหละครับ
    โดยเฉพาะคอมเมนท์ของไอ้พวกเดรัจฉานพวกนี้ อ่านแล้วหดหู่ใจจริงๆ
    ตอนหลังนี่ มันน่าจะปิดไม่ให้เข้าไปคอมเมนท์แล้ว สมควรที่จะต้องจัดการ บก. มันด้วย

10. prathaya

prathaya อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    4 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    507
    ไอพวกลัทธิบูชาดาว ตามมหาลัยต่างๆเนี่ย ควรให้ออกค่ายไปแถวๆชายแดนไปเรียนตลอดชีวิตที่นั่นล่ะ
    ให้ไปอยู่ในที่ที่ควรอยู่น่าจะถูกต้อง

AlbertEinsteins และ อาวุโสโอเค ถูกใจ.
  11. Solid Snake

Solid Snake อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    26 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,225
    เอาแค่เรื่องทรัพย์สินส่วนพระมหากษัตริย์ก็บิดเบือนแล้วล่ะครับ

12. yoshikiryuichiro

yoshikiryuichiro อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    472
    ขอบอกว่าอยู่ที่ไหนก็สร้างแต่ปัญหาครับ คนกลุ่มนี้ ถ้าให้ดีต้องยกเลิกชีวิตของคนพวกนี้ไปเลยดีกว่า

Huligan และ AlbertEinsteins ถูกใจ.
  13. ควันหลง

ควันหลง อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,786
    บิดเบือนเรื่องแค่นี้ยังเบาะๆครับ ถ้าเอาเรื่องอื่นมาพูดจะหนักกว่านี้เยอะ

AlbertEinsteins likes this.
  14. หนูอ้อย

หนูอ้อย อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    23 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,778

เผยแพร่เมื่อ 4 ธ.ค. 2016
    4 ธ.ค. 59 ผู้สื่อข่าวรายงานว่า สมาชิกเฟซบุ๊กชื่อ "Neshamah Dunamis" ได้เผยแพร่คลิปวิดีโอไลฟ์สตรีม เมื่อวันที่ 2 ธ.ค. ที่ผ่านมา ชื่อว่า "สั่งสอน BBC" โดยเป็นภาพเหตุการณ์ที่ชายหนุ่มคนหนึ่ง ได้โทรศัพท์ไปยังสำนักข่าวบีบีซีไทย เพื่อถามหาถึงผู้ที่มีหน้าที่รับผิดชอบเว็บไซต์บีบีซีไทย

แต่ปรากฎว่าปลายสายซึ่งเป็นเสียงผู้หญิง ได้ชี้แจงอ้างว่าไม่ทราบว่าใครเป็นผู้รับผิดชอบ และขณะนี้ยังไม่มีหัวหน้า เนื่องจากเพิ่งเปิดรับสมัคร อีกทั้งขณะนี้ยังไม่มี บก.ที่เป็นคนไทย มีแต่ชาวต่างชาติ ซึ่งหากต้องการจะติดต่อจะต้องติดต่อไปที่ลอนดอนโดยตรง ซึ่งหนุ่มรายนี้ได้ขอเบอร์โทรติดต่อสำนักงานบีบีซีที่ลอนดอน แต่ปรากฎว่าปลายสายกลับตัดสายทิ้ง ทำให้หนุ่มรายเดิมโทรศัพท์ติดต่อกลับไปอีกครั้ง แต่ไม่มีคนรับสาย กระทั่งในที่สุดก็มีพนักงานรับสาย หนุ่มรายนี้จึงสอบถามว่าตนกำลังพูดสายอยู่กับใคร ขณะที่ปลายสายพูดด้วยน้ำเสียงทำนองไม่พอใจว่า "ได้ค่ะ ได้ค่ะ ว่ามาเลย" ก่อนจะตัดสายทิ้งไปอีกครั้ง

ทั้งนี้ หนุ่มรายดังกล่าวได้ตั้งข้อสังเกตว่าเหตุใดทางบีบีซีไทยจึงมีท่าทีดังกล่าว ทั้งที่ตนยังไม่ได้ระบุเลยว่าต้องการพูดคุยในประเด็นใด..

http://www.naewna.com/politic/247578

Share This Page