สนธิลิ้มยืนยัน อีกคนอย่าให้ยิ่งลักษณ์หนี

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย phat21, 15 Feb 2015

1. phat21

phat21 สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    19 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    35
    นาทีที่ 1:19:00

2. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    ขี้เกียจนะเรา จะพิมพ์สรุปมาให้ก็ไม่ทำ

-3- และ หนูอ้อย ถูกใจ.
  3. phat21

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    35
    สรุปแล้วกันถ้ายิ่งลักษณ์หนี ทักษิณและอเมริกาจะสามารถบีบ คสช และ รัฐบาลได้มากกว่า ฟ้องไอ้กันได้ง่ายกว่า เพราะองค์กรเสรีแม้วรองรับไว้แล้ว

chackrapbong likes this.
  4. HiddenMan

HiddenMan อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779
    :D ไปปิดสนามบินซิ่ครับ...

phoebus และ ปู่ยง ถูกใจ.
  5. phat21

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    35
    ดักทางชายแดนทางทะเลมันยากกว่าทางเดียวต้องตามติดทุกฝีก้าวไม่ให้ขยับไปไหนแล้วถ้าหนีได้แล้วป่วน คสชต้องโต้ัซะ

6. tonythebest

tonythebest อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,730
    Tonythebest ยืนยัน อย่าให้สนธิหนีประเด็นที่ชอบสู่รู้เปิดไว้แล้วไม่รับผิดชอบ!

phoebus, JSN, เผด็จการที่รัก และอีก 2 คน ถูกใจ
  7. phat21

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    35
    ไม่ประเมิน ศัตรูแบบเจาะลึกมองแต่โลกสวย ก็แพ้ข้าศึก ต้องรู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง

chackrapbong และ tonythebest ถูกใจ.
  8. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
  9. redfrog53

redfrog53 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,466
    แหม่! น่าเชิญศาสตราจารย์เป็นนายกฯนะ รู้ซะทุกเรื่อง มีที่ปรึกษาดีท้างน้านน! รับรอง ประเทศชาติ ปลอดภัย

***** ออ!! เมษานี้ อย่าลืมไปเกณฑ์ทหารนะ แพรต?

phoebus, อาวุโสโอเค, chackrapbong และอีก 2 คน ถูกใจ
  10. tonythebest

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,730
    ลูก... เคยออกรบกับเค้าด้วยเหรอลูก
    คุณแม่ยอมปล่อยออกสู่โลกภายนอกแล้วรึ

แล้วที่บอก รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้ง ชนะร้อยครั้งน่ะ
    ลูกรู้เขาทุกอย่าง แต่ลูกรู้เรามั๊ยล่ะลูก

เรา...ที่หมายถึง กระบวนการลิ้มน่ะ

Garfield, phoebus, Bayonet และอีก 2 คน ถูกใจ
  11. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    ถ้ายิ่งลักษณ์หนี แล้วแป๊ะลิ้ม จะหนีด้วยมั้ย

อาวุโสโอเค และ chackrapbong ถูกใจ.
  12. chackrapbong

chackrapbong อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    10 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,297
    ผมเดาว่าจะเป็น
    "วิวาห์เหาะ"

bookmarks, phoebus และ อาวุโสโอเค ถูกใจ
  13. chackrapbong

สมัคร:
    10 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,297
    แม้ผมจะไม่เอาทักษิณและแปะลิ้ม
    ส่วนคุณ phat ไม่เอาทักษิณแต่เอาแป๊ะลิ้ม
    ก็ไม่ได้หมายความว่าทุกความเห็นของคุณ ผมจะต้องไม่เห็นด้วยทั้งหมด
    กรณีนี้ผมมีความเห็นบางอย่างใกล้เคียงกัน เพราะผมมองว่า
    พรรค พท. วางเกมไว้ให้โลกเห็นว่า ยิ่งลักษณ์เป็นผู้หญิง ที่กำลังต่อสู้กับการถูกจำกัดเสรีภาพจากรัฐบาลทหารเหมือนกับนางออง ซาน ซูจี ผู้นำพรรคสันนิบาตแห่งชาติเพื่อประชาธิปไตย ในประเทศพม่า
    โดยมีสหรัฐอเมริกาเล่นบทพระเอก
    มีหลายด้านที่เราต้องคำนึงถึง เช่นเราจะแข่งทางการค้าบนเวทีโลกลำบากขึ้น
    ไม่ใช่ให้ยอมทุกอย่าง เพียงแต่ รัฐบาลจำเป็นต้องเล่น เกมส์ balance of power
    ระหว่างประเทศ ทั้งจีน สหรัฐ และ อาเซียนให้ดี
    ผลประโยชน์ระยะยาวของประเทศต้องมาก่อนความสะใจ

14. tonythebest

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,730
    ตอนแรก ผมก็เห็นด้วยอยู่หรอกครับ คุณ chackrabong
    พอ phat ออกมาบอก ผมเลยไม่เห็นด้วยเลย ^__^

bookmarks, phoebus และ ปู่ยง ถูกใจ
  15. JSN

JSN อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    ก็พวกคุณไง ดาหน้าพุ่งเข้าชนอย่างเดียว หลงกลศึกเขา พาล่มจมกันหมด

bookmarks, phoebus, redfrog53 และอีก 1 คน ถูกใจ.
  16. phat21

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    35
    ถ้าอยากให้หนีก็ดี จะได้รู้ไปแต่ รัฐบาลก็ชี้แจงชาวโลกด้วยแล้วกันว่าอองซานซูจีเขาไม่มีโอกาสได้เป็นผู้นําประเทศไม่มีโอกาสพิสูจน์ฝีมือการบริหารและซูจียอมติดคุกกักบริเวณแต่ยิ่งลักษณ์ไม่ครับ รวยแสนล้าน บริหารประเทศห่วยโกงกิน ยังไงยิ่งลักษณ์เทียบซูจีไม่ได้ที่เหลืิอคุณพิจารณากันเองแล้วกัน

17. JSN

JSN อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    มีแต่มันที่อยากหนีครับ

18. redfrog53

redfrog53 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    12,466
    รวยแสนล้าน!!!! มีเงินจ่าย ยึดได้ แต่ แพรต ต้องเกณฑ์ทหารนะ จะได้กุมกำลังไปยึดคืนชาติ ถือเป็นหน้าที่นะ

JSN และ Bayonet ถูกใจ.
  19. chackrapbong

สมัคร:
    10 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,297
    หรือผมขาดข้อมูลอะไรที่สำคัญไป
    กรุณาบอกด้วยแล้วกันนะครับ

ps ข้อมูลด้านความชั่ว ไม่ต้องเพราะผมมีมากพอแล้วทั้งคู่

20. phoebus

phoebus อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    28 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    827

กรุณาอย่าตอกย้ำ

:giggle::giggle::giggle::giggle:

JSN และ redfrog53 ถูกใจ.
  21. tonythebest

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,730

ไม่มีอะไรหรอกครับ ผมแหย่เจ้า phat เล่นเท่านั้นเองครับ :)

bookmarks และ Redbuffalo010 ถูกใจ.
  22. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    มีคนอื่น ที่นอนยัน มั้ย

chackrapbong likes this.
  23. chackrapbong

สมัคร:
    10 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,297
  24. AlbertEinsteins

AlbertEinsteins อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,479
    ท่านสนธิรู้ลึกรู้จริงรู้ไปหมด
    อยากถามท่านสนธิอีกครั้งว่า
    เด็กตู้อาบอบนวดเจ้าพระยาถูกหวยยกตู้อีกมั๊ยครัชชชชช

ปู่ยง likes this.
  25. chackrapbong

สมัคร:
    10 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,297

Share This Page