สถานการณ์เมืองkobaneในซีเรียเป็นอย่างไรบ้างครับ

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย น้ำหวาน, 2 พ.ย. 2014

1. น้ำหวาน

น้ำหวาน สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    79
    อยากทราบสถานการณ์ในเมืองkobaneที่กลุ่มisยึดครองอยู่ครับ ผมหวั่นว่าจะเป็นสงครามโลกครั้งที่3 เพราะกลุ่มชาวเคิร์ดที่อาศัยอยู่ในkobaneเป็นคริสต์เตียน และกลุ่ม is เป็นอิสลาม กลัวจะรามเป็นสงครามศาสนา และจะบานปลายเป็นสงครามโลกครับ

LOP และ กีรเต้ ถูกใจ.
  2. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    ผมว่าสงครามโลกกำลังรบต้องเท่าๆกันนะครับ

ถ้าจีน+รัสเซีย ลุยกับ อเมริกาและนาโต้ นั่งสงครามโลกแน่ๆ

แต่Isis อย่าเก่งที่สุดก็ก่อการร้าย

ปู่ยง, bookmarks และ กีรเต้ ถูกใจ
  3. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    รอฟังท่านอื่น

ปู่ยง likes this.
  4. ควันหลง

ควันหลง อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,786
    ไม่ต้องห่วงหรอกครับ กลุ่ม IS ไม่มีความสามารถในการบริหารการจัดการประเทศหรอกครับ การสร้างสงครามตามแบบ ต้องอาศัยศักยภาพของรัฐ ไม่ใช่แค่กลุ่มการเมืองเล็กๆอย่าง IS

พวก IS ไม่ได้เก่งกาญอะไรนักหนาหรอกครับ ที่ยังอยู่ได้ทุกวันนี้ เพราะไม่มีใครอยากเปลืองตัวส่งทหารเข้าภาคพื้นดิน

sorrow และ ปู่ยง ถูกใจ.
  5. hey guys

hey guys อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    4,066
    แข๊ก
    รบกันมากว่า 2000ปี แทบจะบอกได้ว่ารบมาแล้วกับทุกชนชาติในโลก
    ก็ไม่เห็นว่าจะกลายเป็นสงครามโลก เห็นแต่โดนรุมกินโต๊ะ
    ไม่งั้นจะเรียกว่าแข๊กกกกเรอะ

ปู่ยง และ bookmarks ถูกใจ.
  6. ridkun_user

ridkun_user อำมาตย์น้อย Staff Member

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,648
    ไม่รู้ รู้แต่สมน้ำหน้าอำมาตย์ซีเรียครับ :swear:

7. Words of the Buddha

Words of the Buddha อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,860
    :nerd: เอิ่มมมม... Seria กระพ๊มไม่ห่วง กระพ๊มห่วงแต่ Siam มากกว่าขอรับยามนี้...

:punch: ปฏิรูปไม่เป็นอย่างที่คิด... ต่อไปกระพ๊มว่ามันจะมีแค่สองฝ่ายทำศึกกันนั่นแล้ว...

... ฝ่ายปกป้องสถาบัน... กับฝ่ายล้มล้างขอรับ...

padd likes this.
  8. น้ำหวาน

น้ำหวาน สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    79
    ถามนอกประเทศดันวกกลับมาข้างในเวรกำ

LOP และ ปู่ยง ถูกใจ.

Share This Page