สงสารตำรวจไทย หลายสภาวะกดดันจน"ฆ่าตัวตาย"

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย นายพลตัดแปะ, 5 Apr 2016

1. นายพลตัดแปะ

นายพลตัดแปะ อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    18 Jul 2015
    คะแนนถูกใจ:
    81
  2. ฟักแม้ว

ฟักแม้ว อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    29 Dec 2015
    คะแนนถูกใจ:
    3,518
    แต่กรูสงสารทหารไทย ที่ถูกพวกมึงเสื้อแดงชุดดำ ยิงโยนระเบิดใส่เค้าจนตายวะ
    เลวมั๊ย พวกมึงนะ

ปู่ยง และ Anduril ถูกใจ.
  3. นิจนิรันดร์

นิจนิรันดร์ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,472
    ผมก็สงสารชาวนาไทย ที่ฆ่าตัวตายเพราะ เอาข้าวไปจำนำแล้วไม่ได้เงินครับ

กรมสุขภาพจิตสรุปชาวนา 9 ราย ฆ่าตัวตายเพราะจำนำข้าว

„กรมสุขภาพจิตสรุปข้อมูลชาวนา 9 รายฆ่าตัวตาย จำนำข้าวเป็นปัจจัยกระตุ้น เผยบางคนมีโรคทางกาย-ปัญหาครอบครัว-หนี้สิน ชี้ม็อบชาวนาบางคนเครียดมากเสี่ยงฆ่าตัวตายต้องตามดูต่อไป

ปู่ยง, มิติใหม่ และ Anduril ถูกใจ
  4. ทองเค

ทองเค อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    25 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,875
    เห็นกระทู้นี้แล้ว ทำให้คิดถึง กรณี ธนาคารออมสิน นะครับ

อาจเป็นการเตือนความจำ ว่าระบอบทักษิณ นี่ของจริง มีเครือข่ายโยงใย ทั่วประเทศ
    แทบจะทุกสำนักงาน และเชื่อมโยงกันอย่างเหนียวเเน่น

ลองมองดูที่ สำนักงานตำรวจ คงปฎิเสธไม่ได้

5. นิจนิรันดร์

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    3,472
    น่าเป็นห่วง! ตร.ฆ่าตัวตายยอดพุ่ง ชี้ปมครอบครัวมาแรงเร่งป้องกัน | เดลินิวส์
    „ส่วนสาเหตุการฆ่าตัวตายอันดับแรกพบว่ามาจาก 1.ปัญหาครอบครัว 54 นาย ทั้งเรื่องครอบครัวหรือญาติพี่น้อง และชู้สาว 2.ปัญหาสุขภาพ 48 นาย ได้แก่ การเจ็บป่วย เช่น โรคมะเร็ง โรคตับ ฯลฯ 3.ปัญหาส่วนตัว 20 นาย 4.ปัญหาหนี้สิน 18 นาย 5.ปัญหาเรื่องงาน 10 นาย ได้แก่ สำนวนค้างมาก งานมากไป งานไม่ถนัด ถูกตำหนิเรื่องงาน และ 6.ไม่ทราบสาเหตุ 22 นาย“

อ่านต่อที่ : http://www.dailynews.co.th/article/257262

Alamos, Anduril และ อู๋ คาลบี้ ถูกใจ
  6. Anduril

Anduril อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    4 Jun 2015
    คะแนนถูกใจ:
    5,268
    น่าจะมาจากทั้งปัญหาสังคม เศรษฐกิจ ที่รุมเร้าชีวิตประจำวันของคนทุกคนอยู่ ทุกอาชีพครับ ทหาร ตำรวจ ข้าราชการ ปชะชาชนทั่วไป ล้วนมีโอกาสเจอเหตุการณ์เลวร้ายได้ทั้งสิ้น
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

7. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    มีรูปเยอะนะ ขอรูปเสื้อแดงติดคุกแล้วได้ประกันตัวหน่อยซิ หรือรูปนายพลตัดแปะไปช่วยเขาประท้วง มีไหม

ปู่ยง likes this.
  8. ควันหลง

ควันหลง อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,786
    ถ้าไม่ทำอาชีพตำรวจ แล้วทำอาชีพอื่น ผมว่าชีวิตเขาก็คงอยู่ยืนยาวกว่านี้แน่ครับ

ปู่ยง likes this.
  9. มิติใหม่

มิติใหม่ อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,837
    ก็น่าจะออกไปทำอาชีพสุจริต

ปู่ยง และ โยธกา ถูกใจ.
  10. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    ระบบภายในของเบื้องบน ที่บังคับ สั่งการ ให้นโยบาย
    ทำให้คนในระดับปฏิบัติการเสียประสิทธิภาพในการทำงาน
    รู้สึกว่าเป็นกันหลายอาชีพนะครับ

11. Anduril

Anduril อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    4 Jun 2015
    คะแนนถูกใจ:
    5,268
    พ.ต.อ.วิสูตร สถิตย์ ผกก.สภ.ทุ่งคอก กล่าวว่า ขอแสดงความเสียใจต่อครอบครัวของผู้เสียชีวิตด้วย ส่วนสาเหตุเบื้องต้น จากการสอบถามภรรยาของ พ.ต.ท.ปัญญาลักษณ์ ก็ทราบว่า สามีได้ป่วยเป็นโรคประจำตัว ต้องเดินทางไปพบหมอบ่อยครั้ง แต่รักษาไม่หายจึงเกิดความเครียด กลายเป็นคนซึมเศร้า นี่คือสาเหตุหลักที่ทำให้ต้องตัดสินใจใช้อาวุธปืนประจำตัวยิงตัวเองตาย ส่วนครอบครัวก็ไม่ได้ติดใจแต่อย่างใด
    http://www.naewna.com/local/210293
    ...................................................................
    หลายคนตัดสินใจจบชีวิตด้วยโรคประจำตัวกันไม่น้อยเลย :(

12. นิจนิรันดร์

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    3,472
    สีสีน งานแข่งขันฟุตบอลนครบาลคัพ 2559

13. ควันหลง

ควันหลง อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,786
    อย่าเชื่อมากครับ ต้องใครดูว่าใครพูด คนพูดใช่ตำรวจด้วยกันหรือเปล่า แล้วทำงานด้วยกันใช่หรือไม่ ถ้าใช่ ก็ให้หารสิบ หารร้อยไว้ก่อน ถ้าเกิดนายตำรวจนายที่ทำอัตวิบากกรรมนั้น เกิดเครียดจากหน้าที่การงานที่ทำจริง ยังไงผู้บังคับบัญชา ก็จะถูกเพ่งเล็งแน่ ว่าไม่ดูแลลูกน้อง และถ้ามีคดีที่มีปัญหาอยู่ สังคมก็จะสงสัยทำมีนอกมีในอะไรกันหรือเปล่า มีการไปแทรกแซงการทำคดีใช่หรือไม่

มันก็มีความเป็นได้อยู่ไม่น้อย ที่ตำรวจด้วยกัน จะพยายามโบยไปเรื่องอื่น เพื่อให้ตัวเองรอดตัวไปครับ

อู๋ คาลบี้ และ Anduril ถูกใจ.

Share This Page