ว่าแล้ว...ต้องเป็นทีมงานเดียวกันแหง๋ๆ..."โอ๊ค เผย..."

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย suraphan07, 13 Jun 2015

1. Redbuffalo010

Redbuffalo010 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    โอ๊ค ปรี๊ด! โพสต์เฟซบุ๊ก โต้ ไร้ตัดต่อภาพทักษิณ
    โดย ไทยรัฐออนไลน์ 15 มิ.ย. 2558 11:53
    โอ๊ค ปรี๊ด! โพสต์เฟซบุ๊ก โต้ ไร้ตัดต่อภาพทักษิณ ไปต่างประเทศ เย้ย ฝ่ายตรงข้ามโปรโมตกันเข้าไป เดี๋ยวจะรายงานว่าทักษิณไปที่ไหนบ้าง แล้วจะให้มาจับผิด

วันที่ 15 มิ.ย. 58 นายพานทองแท้ ชินวัตร ลูกชาย พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร อดีตนายกรัฐมนตรี โพสต์ข้อความตอบโต้ กรณีถูกกล่าวหาว่าภาพ พ.ต.ท.ทักษิณ เหมือนเป็นการตัดต่อภาพ ให้ไปปรากฏตัวยังที่ต่างๆ ทั่วโลก ขณะที่ประกาศตัว พร้อมจะรายงานความเคลื่อนไหว พ.ต.ท.ทักษิณ เป็นข่าวและคลิปฯ ว่าได้เดินทางไปที่ต่างๆ ในโลกจริงหรือไม่ มีเนื้อความดังต่อไปนี้

โพสต์ที่แล้ว ลงรูปคุณพ่อไปประชุมที่ Imperial College London แฟนเพจกดไลค์มาแสนกว่า ปรากฏสลิ่มดิ้นกันพล่านๆ จะเป็นจะตายให้ได้

บ้างก็หาว่า เป็นภาพตัดต่อบ้าง คุณพ่อผมเข้าประเทศอังกฤษไม่ได้บ้าง นอนป่วยอยู่เลยอยากจะกลบข่าวบ้าง วันนี้เจอฤทธิ์เดชน้องอิ๊งเข้าไป โพสต์ IG เป็นคลิปคุณพ่อกำลังทานอาหาร อยู่ที่ห้างแฮร์รอดส์ใจกลางลอนดอนซะเลย....จบนะ 555555

ลองชมไอจีน้องอิ๊งดู ตาม Link นี้ครับ

สิ่งสำคัญ ที่ทำให้คุณพ่อผมเป็นข่าวตามสื่อต่างๆ อย่างต่อเนื่อง ไม่เว้นแต่ละวัน ทั้งๆ ที่ไม่ได้อยู่ในประเทศไทย มาเกือบ 10 ปีแล้ว ก็คือ พวกฝ่ายตรงข้าม ที่ชอบกระพือข่าว ขยายประเด็น หาจุดสนใจให้คนติดตาม พวกนี้แหละครับ

ขาประจำคนหนึ่ง ได้แก่ สมาชิก สนช. ที่ชื่อ สมชาย แสวงการ อดีตเป็นขาประจำเวทีนกหวีด ที่ออกมาก่อม็อบปิดถนนเป่าปรี๊ดๆๆ จนประเทศเดินหน้าไปไหนไม่ได้ ทำให้เป็นเงื่อนไขให้ทหารออกมาปฏิวัติ แต่แล้วทั้งๆ ที่แบ่งฝ่ายเลือกข้างอย่างชัดเจน ก็ยังได้ปูนบำเหน็จให้เข้าไปเป็น สนช. กับเขาด้วย

ถ้าทำหน้าที่ สนช. ให้เต็มเม็ดเต็มหน่วย สมดังที่กินเงินภาษีอากรของราษฎรก็ว่าไปอย่าง แต่นี่ทำไมขยันในการเต้าข่าวเรื่องพ่อผมจัง ไม่กี่วันที่แล้วก็เขียนเฟซบุ๊ก ว่าคุณพ่อผมกลัวข้อหาก่อการร้าย วันนี้ก็มาเขียนว่าตัดต่อรูปอีก เขียนเฟซบุ๊กถึงคุณพ่อผม บ่อยกว่าลูกในไส้ จนผมชักสงสัย ตกลงทักษิณฯ นี่ พ่อผม หรือพ่อใคร(วะ)

โปรโมตต่อไปครับ ยาวไป ยาวไป ยาวไป ยาวไป โปรโมตไปเยอะๆ เดี๋ยวผมช่วยด้วยอีกแรง ต่อไปนี้พ่อผมไปบรรยายที่ไหน ไปประชุมสัมมนากับองค์กรใด รัฐบาลประเทศไหนเชิญไปให้คำปรึกษา ผมจะจัดมาให้เป็นคลิป เอามาแชร์กันให้สนุกกันไปเลย แล้วมาช่วยกันลองจับผิดคลิปดูว่า ตัดต่อ หรือลงทุนทำสเปเชียลเอฟเฟกต์หรือไม่ สนุกดีออก

Anduril likes this.
  2. JSN

JSN อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    โอ๊คดิ้นๆๆๆๆ

3. suraphan07

suraphan07 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,284
    :rock: :rock: :rock:
    ในวงการ(นักเสพ) เขาเรียกกันว่า...
    "อยู่ในอาการ" ครับ...:giggle:

4. เจ้าพระยาหน้าตาดี

เจ้าพระยาหน้าตาดี อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    395
    ดิ้นกันจนกะลาแทบแตก:rofl::rofl:

5. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    ครับ วันนี้มาดิ้นตัวเดียวเหรอครับ ไม่พาไอ้ควายพาเพลินมาดิ้นด้วยเหรอครับ
    :rofl::rofl::rofl::rofl::rofl::rofl:

6. Redbuffalo010

Redbuffalo010 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    ลูกไอ้แม้ว มันก็ต้องดิ้นเป็นธรรมดาเมื่อชาวบ้านจับผิดพ่อมันได้

อู๋ คาลบี้ และ JSN ถูกใจ.
  7. HiddenMan

HiddenMan อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779
    :D เรียกร้องให้ท่านโอ๊คหาหลักฐานว่าพ่อเข้าร่วมประชุมที่ Imperial College มาตบสลิ่มให้คว่ำเร็วๆครับ... ไม่ต้องรอคราวหน้า

kokkai, hillton(ปาล์มาลี), suraphan07 และอีก 3 คน ถูกใจ
  8. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    ขอว่าอย่าเอารูปเงาหายมาโชว์อีก

9. นอกคอก

นอกคอก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    5,396
    พ บ้า ล ปัญญาอ่อน ขข ไม่มีสมอง

10. Anduril

Anduril อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    4 Jun 2015
    คะแนนถูกใจ:
    5,268
    ก็พ่อเอ็งกับเอ็ง ไม่ใช่หรอ ที่มาโพสต์ เรียกร้องความสนใจจากคนไทย ถ้าพ่อเอ็งได้รับเชิญจริงถ่ายรูปคู่ประธานจัดงานให้ดูหน่อยดิ
    หรือว่า ยากไป :giggle:

อู๋ คาลบี้, JSN, มิติใหม่ และอีก 1 คน ถูกใจ.
  11. apollo

apollo อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 Mar 2015
    คะแนนถูกใจ:
    5,703

ใช่จริง ๆ ไร้ภาพตัดต่อจริง ๆ

:devil::devil::devil:

JSN, hillton(ปาล์มาลี), suraphan07 และอีก 3 คน ถูกใจ
  12. hillton(ปาล์มาลี)

hillton(ปาล์มาลี) อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    19 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,195
    กินพิซซ่า ที่แฮร์รอด ...
    โธ่ถัง มันจะอาหย่อยเท่า ก๋วยเตี้ยวัดดงมูลเหล็ก ที่ร้านห้องแถวเล็กๆ ตีนสะพานพระรามเจ็ดได้มัยนิ ราคาก็แค่ 40 บาท สถานที่ก็ไม่หรูหรา บรรยากาศก็ทึ่มๆ สกปรกๆ แต่สามารถเรียกอดีตความหลังอันหวานชื่นของนักเรียนนายร้อยกับแฟนสาววัยขบเผาะได้ดีกว่าสถานที่ไหนๆ ในโลก....มามะ มากินกัน

suraphan07 และ ปู่ยง ถูกใจ.
  13. redfrog53

redfrog53 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    12,466
    Thaksin Voice
    แวะมาให้กำลังใจนักเตะไทยนัดชิงซีเกมส์ครับ สุดท้ายเอาชนะพม่าไปได้ 3-0 เพราะบารมีของผมแท้ๆ
    ‪#‎ซีเกมส์‬ ‪#‎บารมีทักษิณ‬ ‪#‎สุดหล่อ

/// สี่ขาฯ ใส่ป้ายแล้ว เข้าสนามได้นะ

Last edited: 16 Jun 2015
  14. suraphan07

suraphan07 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,284
    รู้ยัง...นช.แม้ว...เปลี่ยนชุดและท่าทางใหม่ ถ่ายรูปแบ้วววว...:giggle:

Screen Shot 2015-06-17 at 10.42.25.png

15. redfrog53

redfrog53 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    12,466
    ไอ้เน็ดไท ลายกระรอก ไม่คิดเปลี่ยนบ้างเหรอ

16. pinkpanda

pinkpanda สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    33
    ถ้าไม่ทุกข์ร้อนเรื่องพาสปอร์ต ทำไมถึงได้พล่านจัง 555

หนูอ้อย และ JSN ถูกใจ.

Share This Page