ว่ายังไงกันครับ กับ "กองปราบจราจร"...

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย suraphan07, 3 Dec 2015

1. suraphan07

suraphan07 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,284
    ผมเห็นด้วยแบบสุดลิ่ม ทิ่มประตู ...
    จับจริง ออกใบสั่งทุกครั้ง ปรับเต็ม
    ใครยัดเงิน-เพิ่มข้อหา

ถ้าการจราจร ยังไม่ดี ยังมีพวกมักง่าย เห็นแก่ตัว
    (แอบ)ฝืนกฏจราจร เบียดซ้าย ป่ายขวา เข้าคิวไม่เป็น อีก
    ก็เพิ่มอัตราโทษปรับให้หนักๆ เหมือน ตปท.ที่เจริญแล้วกันไปเลย...:cool:
    จากข่าว...
    ----------------------------------------------
    Screen Shot 2015-12-03 at 14.31.44.png

หรือเพื่อนๆ ผู้ใช้รถ ใช้ถนนอยู่เป็นประจำ
    คิดเห็นว่าไง ?;)

2. Strangerman

Strangerman อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    25 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    885
    จริงๆ กฎหมายบ้านเราก็ไม่อ่อนเท่าไหร่ครับ แต่ผู้รักษากฎหมายมัน...

ไม่ต้องอะไรมากครับในความเห็นผม ตักเตือนแค่ครั้งสองครั้ง อ่ะให้ 3 ครั้งเลย ถ้ายังทำอีก ยึดใบขับขี่จบ ทำใหม่ไม่ได้

แล้วถ้ายังทะลึ่งออกมาขับให้เป็นภาระสังคม ก็ขังคุกกันยาวๆ+ปรับให้จนกันไปเลยจะให้ดียึดรถของกลางด้วยเลย (เอาไปบำรุงหน่วยงานรัฐที่ขาดแคลน) ผมเชื่อแน่ว่า ถนนเมืองไทยจะโล่งขึ้นอีกเยอะ ^^

Last edited: 3 Dec 2015
    ควันหลง, conservative, cantona004 และอีก 3 คน ถูกใจ
  3. Octavarium

Octavarium อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    831
    เลิกส่วนแบ่งค่าปรับก่อน แล้วจะจับยังไงก็เต็มที่เลย

cantona004, AlbertEinsteins, dek-harte และอีก 2 คน ถูกใจ
  4. kokkai

kokkai อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    6 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,076
    เสนอความเห็น
    ***อย่าลูบหน้าปะจมูก จับปรับทุกคนที่ทำผิด
    ***เจ้าหน้าที่ทำผิดเสียเองควรปรับเพิ่มเป็นสองเท่า

cantona004, dek-harte, อู๋ คาลบี้ และอีก 1 คน ถูกใจ.
  5. คนกลาง

คนกลาง อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    383
    ถ้า กปปส ชุมนุมตำรวจเองก็ต้องเคารพการจัดการ จราจร ของ กปปส ด้วยนะครับ ไม่งั้นถึงกะล้มหมอนนอน
    เสื่อกันเลยทีเดียว ขนาดทหารยังไม่มีชิ้นดี แล้วพวกคุณโจทก์เก่าจะเหลือไหมครับ
    :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

6. HiddenMan

HiddenMan อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779
    :Dแล้วถ้า...... เสื้อแดงชุมนุม เอารถแก๊สมาปิดถนน เผา ขโมย ไล่ทำร้ายพระ ดารา ล่ะ

7. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    โยงไปจนได้

คงตอบว่าไม่เห็นน่ะ

มิติใหม่ และ suraphan07 ถูกใจ.
  8. ผ่านมาศึกษา

ผ่านมาศึกษา สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    18 พ.ย. 2015
    คะแนนถูกใจ:
    231
    ไม่รู้จะวิจารณ์อะไร
    เพราะเห็นนโยบายพวกนี้ก็ออกมาทุกปี ก็ไม่เห็นจะแก้ปัญหาอะไรได้เลย
    ทำไม่ถึงสัปดาห์ พอให้ออกข่าวถ่ายรูป เขียนรายงานว่าแก้ได้ แล้วก็เลิก สุดท้ายมันก็ไปกลับไปก่อนมีนโยบาย เหมือนไม่เคยมีนโยบายพวกนี้เกิดขึ้น

เหมือนตอนมีนโบายจับพวกที่ขี่จักรยานยนต์บนทางเท้า ก็เห็นตำรวจมาจับอยู่ ๒ วัน ทุกวันนี้ก็มีการขี่บนทางเท้าเหมือนเดิม

9. ชามู

ชามู สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    6 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    57

วันนั้น พี่ตำรวยเขาเรียก Batman มาช่วยฮับ

กีรเต้ และ suraphan07 ถูกใจ.
  10. ควันหลง

ควันหลง อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,786
    เห็นด้วยครับ ผมว่ารถไม่ต้องยึดหรอกครับ มันไม่ยุติธรรม ความผิดนี้ เป็นความผิดด้านพฤติกรรม ไม่เกี่ยวกับทรัพย์สิน ควรจะใช้โทษปรับและจำคุก อย่างเดียวพอ

ใครติดแบล็คลิสต์ ต้องห้ามขับรถ ถ้าฝ่าฝืน ขึ้นศาลอย่างเดียว

Strangerman likes this.

Share This Page