ว่าด้วยเรื่อง ประชาธิปัตย์ ควรเปลี่ยนหรือไม่

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย por, 11 May 2015

1. por

por อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    10 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,397
    แต่หละความเห็นถกกันสนุกดี ครับ เลยอยากเชิญชวนทุกท่านในนี้มาถกกันบ้าง

ปล สำหรับผมตอนนี้พรรคนี้ดูดีที่สุดครับ เพราะเป็น "พรรคการเมือง" ที่ใช้ระบบพรรคมากกว่าตัวบุคคล อีกทั้งมีผลงานหลายอย่างที่จับต้องได้ แต่ก็ยิ่งควรปรับมากๆในหลายเรื่องด้วยกัน

2. bookmarks

bookmarks อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    23 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    เท่าที่เห็นพวกควายแดงมา ต่อให้เอาข้อมูลมาแปะตรงหน้า คำตัดสินของศาล หรือว่าข่าวสารอะไร มันไม่ยอมรับหรอกครับ พวกควายแดงมันก็นั่งท่องจำของมัน ด้วยข้อมูลเดิมๆ ที่รับมาจากพวกควายแดงด้วยกันเท่านั้นแหละครับ

3. โยธกา

โยธกา อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    20 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,727
    แปะไปก็ไร้ประโยชน์
    ควายมันอ่านไม่เข้าใจ
    ต้องให้เกนอมเป่าหู
    แค่นี้ควายก็เคลิ้มเชื่อทุกเรื่อง

4. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
  5. ชายน้ำ

ชายน้ำ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    ผมกลัวครับ กับริเบอรัลไร้ราก กับเสื้อแดง ถึงพวกเขาบอกว่าโลกแบนผมก็ไม่เถียงครับ

ถึงเถียงชนะว่าความจริงโลกกลม เขาก็จะบอกว่าเพราะระบบยุติธรรมของเมืองไทยมีปัญหา

maya, อาวุโสโอเค, chackrapbong และอีก 1 คน ถูกใจ.
  6. hey guys

hey guys อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,066
    อย่าเปลี่ยนจะดีกว่านะ
    เปลี่ยนทำไม อยากได้เสียงส่วนใหญ่หรือ
    ก็รู้อยู่คนส่วนใหญ่ มันโลภ ขี้เกียจ มักได้
    อยากได้คนพวกนั้นมันเป็นผลดีกับชาติงั้นหรือ
    ไม่ต้องคิดยากร้อก จูงจมูกมันหนักๆเป็นวิธีหนึ่ง
    หรือไม่ก็ไปรวมกับเพื่อไทยเลยไป
    คนส่วนใหญ่มันไม่ชอบทางเลือกมาก
    อย่างนั้นก็สมน้ำหน้ามัน ชั่งแม่ว

7. LeoMan

LeoMan สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    11 May 2015
    คะแนนถูกใจ:
    39
    ไม่ควรเปลี่ยนครับ ควรเป็นสินทรัพย์ อันทรงคุณค่าของ ไทยรักไทย/พลังประชาชน/เพื่อไทย ... ต่อปาย

8. อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,527
    พักนี้พวกร่านไม่กล้าแตะลุงตู่เลยหันมาเตะตัดขา ปชป แทน ก็น่าเห็นใจเหมือนกัน

ไหน ๆ กุก็เน่าแล้วก็ลากพรรคคู่แข่งเน่าไปด้วย จริง ๆ แล้วเป็นกลยุทธ์พื้น ๆ แต่ที่น่าแปลกคือ

กลับยืนกระต่ายขาเดียวเพียงเพื่อจะเถียงความผิดที่พวกตนเคยทำให้เป็นความถูก

ไม่พยายามสร้างสรรค์ผลงานให้ประจักษ์ การเล่นการแบบนี้มีแต่ลากประเทศลงเหว :whew:

9. สี่ขาพาเพลิน

สี่ขาพาเพลิน สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    2 Apr 2015
    คะแนนถูกใจ:
    56
    เปลี่ยนทำไม เป๋นพรรคนอมินี สยามอำมาต ดีออก ทำอะไร ตราชั่งก็ช่วย ทหารก็ช่วย

มีใครใหญ่เกิน 2 อำนาจนี้บ้าง

10. por

por อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    10 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,397
    มโนละครับ ขอหลักฐานที่ว่าทหารช่วยหน่อยครับ

11. โยธกา

โยธกา อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    20 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,727
    ผลงานเห็นประจักษ์ขนาดนี้
    ควายมันยังบูชา
    ต่อให้ชาติพังพินาศ
    ควายมันก็ไม่สำนึก
    ต้องแก้ที่ควาย ไม่ใช่ที่ ปชป

bookmarks และ อาวุโสโอเค ถูกใจ.
  12. HiddenMan

HiddenMan อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779

:D ไม่คิดอะไรเลยนะเนี่ย...

13. JSN

JSN อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    ใครคืออำมาตย์เหรอ ทำผิดกฎหมายแล้วจะให้ใครช่วยละครับ

Last edited: 12 May 2015
  14. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    เดี๋ยวมันตอบว่า ตั้งรัฐบาลในค่ายทหาร

15. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    เรื่องที่เคยทำสมัยเป็นคณะรัฐมนตรีแต่โยนความผิดให้คนอื่นนะเหรอ :giggle::giggle::giggle:

16. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    คิดว่าพรรคนี้เป็นนอมินีเหมือนอีกพรรคนึงเหรอ ?

17. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    มันคิดแค่นี้แหละครับ อำมาตย์เป็นใครไม่มีควายแดงตัวไหนบอกได้เลย

18. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    ก็นิสัยแบบนี้ไงถึงแพ้คดีบ่อย
    ถามกลับ ใครคืออำมาตย์ ศาลช่วยคดีไหน อธิบายข้อกฎหมายมาเป็นข้อๆ ทหารช่วยตอนไหน

por likes this.

Share This Page