วิธีการปลุกมวลชนเสื้อแดง คงต้องยอมเสียนายหญิง

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย Kati, 16 Feb 2015

1. Kati

Kati อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    23 Jan 2015
    คะแนนถูกใจ:
    267
    สงสัยว่า คสช ได้กลิ่นตุๆ แน่นอนไม่งั้นคงไม่คุมเข้ม แถมท่านนายก ออกมาพูดว่า "She เป็นอะไรขึ้นมาลำบาก รัฐบาล" เป็นไปได้ไหม? ที่กระแสข่าวทุบหม้อข้าว เข้าตีเมือง คือการเสียสละ หญิงนักสู้ ที่พร้อมจะตายในสนาม ปชต เพื่อปลุกจิตแดงกล่ำกลับมา ราชประสงค์ อีกครั้ง

phoebus, bookmarks และ หนูอ้อย ถูกใจ
  2. อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,527
    ผมละขำไอ้พวกปลุกปั่นมวลชนเสื้อแดง รับเป็นจ๊อบ ๆ ผลัดหน้าเรื่อย ๆ ทำให้ไม่มีพลังเท่าที่ควร

การที่จะขนาดจ้างวานให้ตายแทน นาทีนี้คงยากเพราะรอบที่แล้วยังทวงเงินกันยังไม่เลิก

ตอนนี้ทำได้คือ สร้างสถานการณ์รายเดือน ไอ้ที่จะหวังว่าหน้าแล้งมีชาวนาตกกงานรับจ๊อบตามสูตรเดิม

ผมมองว่าเรื่องนี้ คสช ตั้งรับไว้ดีใช้ได้ ดังนั้นจะหวังเรื่องนี้คงยาก ส่วนเรื่องอดีต สส เพื่อไทยจะร่วมลงขัน

อาจจะมีบ้าง สำหรับพวกที่ได้เยอะรอบที่แล้ว แต่ผมว่าเลิกฝันไปได้ เพราะอดีต สส หลายคนก็บอกว่าไม่ไหว

รอบที่แล้วลงไปเยอะ ไอ้ห่านแม้วก็ไม่จ่ายขนกลับมาตกกระป๋อง:giggle:

phoebus, ปู่ยง, bookmarks และอีก 2 คน ถูกใจ
  3. นอกคอก

นอกคอก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    5,396
    ผมก็อยากรู้เหมือนกันว่า จะมีสงครามไหนมั๊ยที่จะรบชนะโดยที่แม่ทัพหดหัวอยู่ในรู

4. อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,527
    ถ้ามันกล้าขนาดนั้น ตอนที่อำนาจเต็ม ทุกอย่างอยู่ในมือ ตอนประกาศแยกประเทศมันทำไปแล้วละครับ

ตอนนี้หมดเวลาก็ได้แต่ส่งเสียงร้องในรู จะจ้างคนก็กลัวเขาทวงของเก่าแน่นอนละทบดอกทบต้น จะไปหลอกคนมาใหม่

ก็ทำได้ยาก เพราะขนาดคนเคยศรัทธายังย้ายข้าง ลิ่วล้อบริวารก็โดนกวาดไปเยอะ ไอ้โง่ที่เหลือก็โผล่มาให้เขาตีเก็บไปเรื่อยๆ :giggle:

5. phat21

phat21 สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    19 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    35
    คสช ต้องเด็ดขาดและถ้ามันป่วนจริง คสช ต้องเลื่อนเลือกตั้งไป

6. หนูอ้อย

หนูอ้อย อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    23 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,778
    " วิธีการปลุกมวลชนเสื้อแดง คงต้องยอมเสียนายหญิง "
    คุณ Kati ตั้งชื่อกระทู้ได้โดนมั่กๆ ขอชมค่ะ ..

อาวุโสโอเค และ bookmarks ถูกใจ.
  7. Bayonet

Bayonet อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,804
    เดี๋ยวเทอก็ออกมาน้ำตาคลอ สะอื้นไห้

....ดิฉันถอยจนไม่รู้จะถอยยังไงแล้ว...ตอนนี้ก็ถอยไปติดหัวเตียงแล้วนะเค๊อะ..ยังจะไล่......บี้ อีก :giggle:

8. bookmarks

bookmarks อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    23 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    อยากเห็นวันนั้นเหมือนกันนะ ติดคุกเพราะโกงชาติ ได้เป็นอองซาน ให้โลกกระบือ :D อาจจะมีควายแดงเท่าหยิบหมอย มาร้องห่มร้องไห้ ด้วยน้ำเงินที่จ้างมา ถ้ามันติดคุกจริง ขอสัก 5 ปี ยึดทรัพย์มาคืนชาติ นะท่านเปา จะตายก็นอนตายตาหลับแล้ว ที่เห็นคนผิดได้รับโทษ โดยไม่มีรอลงอาญา

phoebus, twomonkeys, อาวุโสโอเค และอีก 3 คน ถูกใจ
  9. -3-

-3- อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    17 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    890
    ปลุกมวลชนขึ้นมาตอนนี้ คสช ก็ได้ต่ออีกปีสิครับ อ้างว่าบ้านเมืองยังไม่สงบ :D:D

twomonkeys, maya, อาวุโสโอเค และอีก 3 คน ถูกใจ
  10. หนูอ้อย

หนูอ้อย อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    23 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,778
    ได้เป็นอองซาน ให้โลกกระบือ
    ทีแรกอ่านว่า ได้เป็นอองซาน ให้โลก ระบือ 555+

Kiriwian, kokkai, phoebus และอีก 7 คน ถูกใจ
  11. Kop16

Kop16 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    5 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,461
  12. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    เออแน่ะ อ่านผ่านๆ เหมือนกัน เอิ้กๆๆๆๆ

13. Apichai

Apichai อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    13 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,042
    ปู นี้ ใคร ๆ ก็ไม่รัก
    ขนาด แท๊กซี ยังบ่น เลย ว่า ไปเอาขึ้นมาทำไม

Share This Page