ลูกสาววัฒนาบอกพ่อโดนละเมิดสิทธิ์ -- ถามเจ๊ยัง?

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย เผด็จการที่รัก, 19 Apr 2016

1. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076

ละเมิดสิทธิ์ประชาชนคนไทย :mad:

'ทนาย-ลูกสาววัฒนา' จ่อร้อง EU พรุ่งนี้ ทนายอานนท์ชวนแต่งขาวอนุสาวรีย์ชัยฯ
    http://prachatai.com/journal/2016/04/65303

emujack และ มิติใหม่ ถูกใจ.
  2. ประสงค์ ไม่ออกนาม

ประสงค์ ไม่ออกนาม อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,210
  3. Tad

Tad อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    16 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,773
    สร้างเรื่องให้ตัวเองโดนจับ หวังจุดกระแส จะดูมันสิจะจุดติดมั้ย สมัยนี้เสื้อแดงไม่หมูเหมือนเมื่อก่อนนะโว๊ย(หลังจากติดคุกแล้วแกนนำไม่นำพา)

Kiriwian, emujack, มิติใหม่ และอีก 3 คน ถูกใจ
  4. โยธกา

โยธกา อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    20 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,727
    โดนจับขังคุก มันแค่แดงเทียม
    ต้องตายเท่านั้น จะแท้ขึ้นมาทันที
    จะโดนแดงอำมาตย์รุมล้อมอย่างอบอุ่น

ตายเหอะไอ้ไก่เอ้ย

emujack, มิติใหม่, ปู่ยง และอีก 1 คน ถูกใจ.
  5. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
  6. Anduril

Anduril อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    4 Jun 2015
    คะแนนถูกใจ:
    5,268
    ก่อนหน้านี้ พล.อ.ประวิตรกล่าวในประเด็นนี้ว่า เดี๋ยว คสช.จัดการเอง ไม่ต้องห่วง พูดไว้แล้ว นายวัฒนาพูดกี่ครั้งก็จะเชิญเท่านั้น ก็พูดกันไม่เข้าใจ ส่วนจะทำอย่างไรก็ต้องว่ากันไป ส่วนจะเข้าหลักสูตรอบรมของ คสช.หรือไม่นั้น ต้องดูก่อน หากคุยไม่รู้เรื่องก็เข้าไป

"ถึงไม่ยอมรับก็ต้องเก็บไว้ในใจ ผมบอกแล้วไม่ใช่เวลาที่ต้องออกมา หากถึงเวลาอยากทำไรก็ทำไป ผมขอช่วงเวลานี้ให้อยู่เฉยๆ ให้เราทำงานตามมุ่งหมาย คสช.ให้ได้ ผมว่าแค่ออกมาเขียน ไม่ใช่เก่งหรอก โธ่ เรียกคะแนนเสียง ทำแบบนี้ใครก็ทำได้ทั้งนั้น ไม่ใช่คุณวัฒนาทำได้คนเดียว ส่วนจุดประสงค์คุณวัฒนาจะขอลี้ภัยหรือไม่นั้น ไม่ทราบ อยากไปไหนก็ไป หรือทำเพื่อเอาหน้านายใหญ่ ผมก็ไม่รู้ เพราะผมไม่มีนายใหญ่" พล.อ.ประวิตรกล่าว
    http://www.thaipost.net/?q=ห้ามใส่เสื้อโหวตโน-บิ๊กป้อมเบรกรณรงค์ร่างรธนคุม‘วัฒนา’เข้าค่าย
    ..............................................................................
    :D

7. kokkai

kokkai อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    6 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,076
    นอกจากเป็นเขยซีพี.แล้ว
    คน คนนี้เคยทำอะไร ที่พอจะเชิดหน้าชูตาได้บ้างอะครับ

ปู่ยง likes this.
  8. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    ยุคนี้สมัยนี้ สิทธิมนุษยชน กลายเป็นโฆษณาชวนเชื่อเสียแล้ว :oops:

9. เจ๋งเหม่งจ๋าย

เจ๋งเหม่งจ๋าย สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    8 Feb 2016
    คะแนนถูกใจ:
    22
    พึ่งรู้ ห้างไฟไหม้ ศาลากลางไฟไหม้ ถูกจัดอยู่ในสิทธิมนุษยชน การละเมิดสิทธิ

กร๊ากกๆ เอาไปสอนควายเถอะ

10. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    งั้นผมเผาบ้านเจ๋งเหม่งจ๋ายก็ไม่ผิดสิทธิมนุษยชนใช่ไหม

11. เจ๋งเหม่งจ๋าย

สมัคร:
    8 Feb 2016
    คะแนนถูกใจ:
    22
    ครับ ถ้ามีใครเผาบ้านคุณ ก้ต้องไปร้องกับองค์กรสิทธิมนุษยชน และ UN ครับ

12. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    งั้นให้ที่อยู่จริงเจ๋งเหม่งจ๋ายมาซิครับ ผมอยากทดสอบดูว่าจริงหรือเปล่า

13. เจ๋งเหม่งจ๋าย

สมัคร:
    8 Feb 2016
    คะแนนถูกใจ:
    22
    ปัญญาอ่อน :giggle:

14. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ดีแต่พูดเเหมือนเดิม คิดเหมือนไสเลนเปรตเลย เผาบ้านใครก็ช่างไม่ผิดห้ามเอาโทษเพราะมันโกรธจนขาดสติ แต่ถ้าใครมันขาดสติเผาบ้านตู เจอลูกซอง

15. ridkun_user

ridkun_user อำมาตย์น้อย Staff Member

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,648
    สมัยนี้ เผาบ้านเผาเมือง ขโมยของคนอื่น ผิดน้อยกว่าห้ามคนอื่นพูดครับ :D

16. AlbertEinsteins

AlbertEinsteins อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,479
    ผมว่าสมัยพรรคเผาไทยเป็นรัฐบาลนะ
    :giggle::giggle::giggle::giggle::giggle:

ปู่ยง likes this.
  17. นอกคอก

นอกคอก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    5,396
    อ้าว ที่ว่าละเมิดสิทธิ์เนี่ย คือสิทธิ์ในการทำชั่วเหรอ???

18. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820

apollo, kokkai, มิติใหม่ และอีก 1 คน ถูกใจ.
  19. Ricebeanoil

Ricebeanoil อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    7 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,482

ข่าว 7 สี - บุตรสาวของนายวัฒนา เมืองสุข ยื่นหนังสือร้องทุกข์ต่อสหภาพยุโรป หรือ อียู เพื่อขอให้ตรวจสอบว่าการดำเนินการของ คสช. ขัดหลักสิทธิมนุษยชนหรือไม่

การควบคุมตัวนายวัฒนา เมืองสุข แกนนำพรรคเพื่อไทยนั้น พลเอกประวิตร ระบุสาเหตุมาจากการทำผิดเงื่อนไขที่ให้ไว้กับ คสช.ส่วนจะควบคุมตัวนานเท่าไหร่นั้นยังไม่ทราบแต่ยืนยันว่าจะไม่ใช้อำนาจเกิดขอบเขตของกฎหมาย ส่วนกรณีกลุ่มพลเมืองโต้กลับขู่จะรวมตัวเรียกร้องหากไม่ปล่อยนายวัฒนาในเที่ยง วันนี้ไม่สามารถทำได้เพราะอะไรที่จะนำไปสู่ความไม่สงบเรียบร้อยจะปล่อยให้เกิดขึ้นไม่ได้ และเชื่อว่าว่ากรณีการคุมตัวนายวัฒนา จะไม่กลายเป็นปัญหาน้ำผึ้งหยดเดียว แม้องค์กรระหว่างประเทศจะวิจารณ์ในเรื่องนี้อย่างมากก็ตาม แต่ด้วยความจำเป็นในการรักษาความสงบเรียบร้อย จึงขอให้ต่างชาติเข้าใจ และย้ำว่าการเลือกตั้งจะเกิดขึ้นในปี 2560 แน่นอน

รองนายกรัฐมนตรีด้านความมั่นคง ยังพร้อมให้การดูแลการลงพื้นที่ของนายมีชัย ฤชุพันธ์ ประธาน กรธ.ในการชี้แจงทำความเข้าใจเนื้อหาสาระของร่างรัฐธรรมนูญกับประชาชน

เผย"วัฒนา" ถูกคุมตัวอยู่ ค่ายสุรสีห์ พล.ร.9 กาญจนบุรี ทหารเจรจาให้ร่วมมือไม่งั้นโดนคดีขัดคำสั่ง คสช.ฟ้องศาลทหาร เผยอยู่ห้องแอร์ดูแลดี

นางสาววีรดา เมืองสุข บุตรสาวของนายวัฒนา เมืองสุข แกนนำพรรคเพื่อไทยพร้อมทนายความยื่นหนังสือร้องทุกข์ ต่อสหภาพยุโรป หรือ EU เกี่ยวกับกรณี คสช.ควบคุมตัวนายวัฒนา โดยมีนายกิตติรัตน์ ณ ระนอง และภรรยาไปให้กำลังใจ

โดยหนังสือร้องทุกข์ที่นายวัฒนาลงนามไว้ล่วงหน้า ใจความสำคัญระบุว่าต้องการให้องค์การระหว่างประเทศ หรือผู้ที่เกี่ยวข้องกับงานด้านสิทธิมนุษยชนสากลตรวจสอบการดำเนินการกับผู้เห็นต่างของ คสช.นั้นขัดต่อหลักสิทธิมนุษยชนหรือไม่

และในบ่ายวันนี้นางสาววีรดาจะไปที่มลฑลทหารบกที่ 11 เพื่อถามเรื่องการควบคุมตัวนายวัฒนา และไปทุกวัน จนกว่าจะได้รับคำตอบเรื่องการปล่อยตัวส่วนวันพรุ่งนี้จะยื่นหนังสือร้องทุกข์ที่สถานทูตสหรัฐอเมริกาประจำประเทศไทยด้วย โดยยืนยันการยื่นหนังสือต่อองค์กรระหว่างประเทศนั้นไม่ได้เพื่อปูทางลี้ภัย

อาวุโสโอเค และ โยธกา ถูกใจ.
  20. โยธกา

โยธกา อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    20 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,727
    น่าจะมี package แบบครอบครัว

21. ชายน้ำ

ชายน้ำ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    ก็ปล่อยให้ไอ้เหลี่ยมจ้างควายแดงมารวมตัวกันอีก เผื่อมันจะเมาแดดและคิดก่อการเผาบ้านเผาเมืองอีกครั้ง ลุงตู่ได้อยู่นานๆ ยังมีปัญหาต้องแก้อีกหลายอย่าง

ก่อนที่บรรดาลูกจ้างไอ้เหลี่ยมจะกล่าวหาว่าผมเป็นขี้ข้าเผด็จการ ผมบอกไว้ก่อนเลยว่าผมทำมาหากินได้ไม่มากไม่น้อยกว่ากันมากนักไม่ว่าจะเป็นสมัยไอ้เหลี่ยม มาร์ค ปูกี้ หรือรัฐบาลลุงตู่ ที่อยากปลอดนักเลือกตั้งสักพักหนึ่งเพราะเบื่อเรื่องโกงกินและโกหกตอแหลเต็มที

Anduril และ อาวุโสโอเค ถูกใจ.
  22. อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,527
    อย่าว่าแต่พวกที่โดนกระทำเลยครับ ขนาดพวกเดียวกันยังชิ่ง 55555

23. ฟักแม้ว

ฟักแม้ว อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    29 Dec 2015
    คะแนนถูกใจ:
    3,518
    พ่องแม้วถูกละเมิดสิทธิ์ จนต้องหนีมุดรูหมาออกนอกประเทศ ไม่ให้ไอ้ไอซ์ อีอ้วน ออกมาบ้างเรอะ
    ทีลูกตัวเอง ขี้ขลาดตาขาวนี่หว่า

Anduril และ อาวุโสโอเค ถูกใจ.
  24. suraphan07

suraphan07 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,284
    เตรียมการกันไม่ดี ไม่เตี๊ยมกันซ๊ะหน่อย...
    เลยเงิบบบบบ...:clap:

งวดนี้ หวังว่าจะได้อยู่ยาวๆน่ะครับ...
    เผื่อ "สิทธิ์ของพ่อง" จะได้ไม่พอง ใหญ่โตคับบ้านคับเมือง
    เหมือนในอดีตกันอีก …:happy:
    ------------------------------------
    Screen Shot 2016-04-20 at 09.43.48.png
    Screen Shot 2016-04-20 at 09.44.24.png
    https://www.facebook.com/pone.poyepoloye?fref=photo
    ---------------------------------

25. emujack

emujack อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    30 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,293
    คดีในภาคใต้ - ปราบปรามยาเสพติด ในรัฐบาลทักษิณ ถูกต้องตามหลักสิทธิมนุษยชนหรือไม่ เเล้วมีใครไปร้องเเหกปากอย่างที่วัฒนาทำหรือไม่

26. emujack

emujack อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    30 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,293
    ถึงผมจะเกลียดอีนี่ เเต่มันก็พูดถูกในบางประเด็น

27. Maratiraj

Maratiraj อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    11 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    986
    พวกนั้นบอกว่า
    โจรมันฆ่าโจรกันเอง
    แม้วไม่ผิด แม้วไม่ได้ไปสั่งให้ใครไปใช้ศาลเตี้ยฆ่าโจร

gaiser และ emujack ถูกใจ.
  28. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
  29. Kop16

Kop16 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    5 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,461
    รอดู หมารับใช้ตัวต่อไป ออกมาเห่า

30. 5555

5555 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    18 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,450
    ไอ้เสี่ยไก่ มันดังเกือบเท่าไอ้ตู่แระ
    คงจะให้เป็นไอดอล ...
    จากคนแทบจะไม่มีจะแดก กลายเป็นคนมีพาวเวอร์กว่ามันอีก
    55

Share This Page