ลุงยิ้มเป็นอะไรมากหรือเปล่า

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย กระต่ายในจันทร์, 19 Sep 2015

1. กระต่ายในจันทร์

กระต่ายในจันทร์ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,710

ลุงยิ้ม ตาสว่าง
    1 ชม. ·
    ขอพูดอะไรในใจ ที่อยากพูด 2-3วันมานี่มีเพื่อนๆพี่น้องเสื้อแดง มาให้กำลังใจ ผมขอขอบคุณทุกท่านทั้งหลังไมค์และหน้าไมค์ และยังมีคนที่อยู่คนละสีเสื้อเคยคิดต่างจนปัจจุบันเราก็คิดต่างกัน มาขออโหสิกรรมต่อกัน ผมเองรู้สึกดี และคิดว่าถ้าชีวิตผมทำให้คนกลับมารักกันได้เป็นคนไทยเหมือนกันได้จะยิ่งดี ท่านทั้ง2ฝ่ายท่านไม่ต้องเปลี่ยนอะไร แค่พวกท่านยึดผลประโยชน์ของประเทศเป็นที่ตั้ง ท่านอาจไม่ต้องทะเลาะกันนาน ผมป็นคนที่โชคดีไม่มีหนี้สิน แต่ไม่ได้มีเงินมากมายไม่ได้ร่ำรวย ผมเหลือเคลียร์ไม่กี่เรื่อง ที่เป็นเรื่องของลูกของครอบครัว ผมก็ไม่ได้มีห่วงอะไรอีก จะให้ดีผมอยากเห็นคนไทยรักกัน มีเหตุผลโดยพวกท่านไม่ต้องเปลี่ยนสิ่งที่เปลี่ยนไม่ได้ แค่เพิ่มคำว่าเหตุผล ผมเข้าใจนะว่าคงยาก เพราะทุกคนก็บอกว่าตัวเองถูกเสมอ ผมก็แค่ฝันไป ผมวางแผนชีวิตไว้แล้วไม่ต้องห่วง ผมขอขอบคุณทุกท่านทุกสีเสื้อ จากใจ
    https://www.facebook.com/dangcaca?fref=ts

2. กระต่ายในจันทร์

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    3,710
    เห็นได้ข่าวว่าป่วยเป็นมะเร็งปอด ยังไงก็สู้ๆ ขอให้หายป่วยนะ
    ชีวิตนี้ยังอีกยาวไกล ลุงกับผมก็คือคนไทยด้วยกัน

Gop, อาวุโสโอเค, joonkung และอีก 9 คน ถูกใจ
  3. sugit

sugit อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    10 Mar 2015
    คะแนนถูกใจ:
    1,111
    พี่ยิ้ม แกคิดเหมือนผมเลยนะ

ว่าคนเรา ความคิดเปลี่ยนกันยาก

ผมเอง ก็ยอมรับว่า ถ้าลงให้คนอื่นบ้าง

เพื่อความสงบสุข ผมก็อยากทำ

แต่พอคิดว่า ถ้าลงไปแล้ว อ่อนข้อแล้ว

หน้าเหลี่ยม กลับมาข่มเหง จิตใจผมกับ

ครอบครัวอีก ผมจะให้อภัย หรือ ยอม ๆ ไปได้ไหม

ผมก็ต้องบอกว่า คงสบายใจ มากกว่า

ที่ได้แช่งให้หน้าเหลี่ยมมัน มีอันเป็นไปไว ๆ

เฮ้อออ บางทีมันก็ยากนะ

การทำใจให้ยอมรับ เรื่องต่าง ๆ

ให้ผมทำใจว่า ผมต้องตาย หรือ

ต้องทุกข์ทรมาน ตกนรก หมกไหม้

มันยังน่าจะง่ายกว่า ยอมรับให้หน้าเหลี่ยม

เป็นนายก เยอะเลย

แต่ขอบคุณ พี่ยิ้มจริง ๆ ที่แกคิดแนวบวก

ได้ทั้ง ๆ ที่แกก็เผชิญหน้ากับพวกเรา

มาหลายรอบแล้ว ก็ ชื่นชมแกแล้วกัน

4. apollo

apollo อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 Mar 2015
    คะแนนถูกใจ:
    5,703
    กฎของมะเร็งเที่ยงตรงเสมอ

5. JSN

JSN อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    ยังไงก็อยากให้หายนะ คนไทยด้วยกัน

6. plunk

plunk อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,509
    กรรมติดจรวดมาก กับคนเสื้อแดง

อาวุโสโอเค, architeer, เช Neverdie และอีก 1 คน ถูกใจ.
  7. นิจนิรันดร์

นิจนิรันดร์ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    3,472

ช็อก ! ลุงยิ้ม ตาสว่าง ป่วยเป็นมะเร็งปอด ด้านเจ้าตัว เผย ทำใจแล้ว
    พฤกษ์ พฤกษ์สุนันท์ หรือ ลุงยิ้ม ตาสว่าง เผย แพทย์ พบมะเร็งที่ปอด ด้านเจ้าตัวทำใจแล้ว พร้อมวางมือการเมือง ยุติโปรแกรมเดินทางพบ ทักษิณ ชินวัตร บอก "ถ้าทุกคนทุกฝ่ายคุยกันได้ ประเทศนี้คงสงบอีกเยอะ" ขอบคุณทำกำลังใจในทุกสีเสื้อ
    วันที่ 19 กันยายน 2558 ผู้สื่อข่าวรายงานว่า เพจเฟซบุ๊ก พลังประชาชน โค่นล้มระบบทักษิณได้โพสต์ข้อความระบุถึงกรณี นายพฤกษ์ พฤกษ์สุนันท์ หรือ ลุงยิ้ม ตาสว่าง แนวร่วมกลุ่มเสื้อแดง เข้ารักษาตัวที่โรงพยาบาลเมโย หลังมีอาการแน่นหน้าอกและคอว่า นายพฤกษ์ เปิดเผยว่า แพทย์ตรวจพบเจอมะเร็งที่บริเวณปอดของตน แต่ยังไม่ทราบระยะที่เท่าไร ก่อนที่จะเปรยว่า ตนทำใจแล้วและไม่อยากจะทรมาน ก่อนหน้านี้ตนตั้งใจว่า หากได้ออกจากโรงพยาบาลเมื่อไร ก็จะเดินทางไปหา นายทักษิณ ชินวัตร อดีตนายกรัฐมนตรี แต่เมื่อทราบว่าตนเป็นมะเร็งก็ยกเลิกกำหนดการดังกล่าว

ทำไมผมอ่านเป็น ว่าเมื่อตายแล้วตอนออกจาก รพ. จะเดินทางไปชวนทักษิณไปอยู่ด้วย

อาวุโสโอเค, stormtrooper, LazyLemon และอีก 2 คน ถูกใจ
  8. นอกคอก

นอกคอก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    5,396
    ก็ยังดีที่คิดได้ ทึ่ผ่านมาเข้าใจว่าเป็นเพียงการทำงานรับจ้าง

ParaDon และ อาวุโสโอเค ถูกใจ.
  9. HiddenMan

HiddenMan อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779
    :cool: จากสิ่งที่ผ่านมาของแก ผมไม่ขออวยพร แต่ก็ไม่ขอซ้ำเติมเช่นกันครับ...

10. maya

maya อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    14 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    447
    ลุงยิ้ม ตาสว่าง สินะ

อาวุโสโอเค, architeer, Apichai และอีก 3 คน ถูกใจ
  11. กระต่ายในจันทร์

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    3,710
    เรียนทุกท่านทราบ ถึงแม้ผมจะไม่คอยชอบขี้หน้าลุงยิ้มเป็นการส่วนตัว
    ตอนชุมนุม กปปส. เคยหลุดวาจาด่าลุงไปหลายที ตอนแกโดนการ์ด
    กปปส.จับได้ แต่มาถึงตอนที่ผมรู้ข่าวว่าแกไปขายสตรอเบอรรี่ ความ
    รู้สึกต่างๆ ผมก็เปลี่ยนเฉยๆ แต่มาวันนี้รู้ข่าวว่าแกป่วยเป็นมะเร็งปอด
    ผมก็ได้แต่ปลงอนิจจังให้กับตัวเอง จะโลภจะโกรธจะหลง จะทำร้ายกัน
    ไปทำไม แล้วทำไมเราจะรักกันไม่ได้หรือ โดยเฉพาะอย่างยิ่งเพื่อนร่วมชาติ

Last edited: 19 Sep 2015
  12. กระต่ายในจันทร์

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    3,710
    สว่างทั้งตาและใจเลยครับ

อาวุโสโอเค และ plunk ถูกใจ.
  13. Sarakan

Sarakan อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    11 Jan 2015
    คะแนนถูกใจ:
    674
    ตอนที่ออกมาสุมหันกันสร้างความวิบัติฉิบหายให้กับประเทศชาติบ้านเมือง จนกระทั้งทุกวันนี้ยังไม่รู้ว่าจะต้องใช้เวลาอีกนานสักเท่าไหร่ถึงจะฟื้นฟูขึ้นมาให้เหมือนเดิมได้ใหม่อีก ทำไมถึงไม่คิดได้อย่างที่ว่านี่

อย่าเพิ่งรีบตายเลยนะลุงนะ อยู่ในสภาพนี้ต่อไปเพื่อดูความสำเร็จของกลุ่มคนเสื้อแดงที่ลุงรักและบูชาจะดีกว่า

Last edited: 20 Sep 2015
  14. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    ไม่มีความเห็น

15. คนกลาง

คนกลาง อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    383
    ดีแล้วครับ ไม่ว่าเขียวเหลืองแดงน้ำเงินฟ้าหลากสี ก็คนไทยเหมือนกันครับ นี่แหละครับความหมายของประเทศไทย
    เห็นต่างแต่ไม่แตกแยก ผมอยากให้คนมีมุมมองที่เป็นสามมิติแบบลุงยิ้มจัง ประเทศคงมีความสุขน่าดู
    :inlove::inlove::inlove::inlove::inlove::inlove::inlove::inlove:

์NooK likes this.
  16. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    ใช้คำอวยพร อันเดียวกับ ที่อวยพรให้วีระ ก็แล้วกัน
    ขอให้ตายวัน ตายพรุ่ง นะครับ

kokkai, อาวุโสโอเค, architeer และอีก 8 คน ถูกใจ
  17. bookmarks

bookmarks อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    23 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    อย่าเพิ่งตายนะครับ อยากเห็นลุงนอนยิ้มบนเตียงสัก 5 ปี :rock:

kokkai, อาวุโสโอเค, architeer และอีก 7 คน ถูกใจ
  18. conservative

conservative อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    250
    กรรมและผลของกรรม

19. วิท

วิท อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    298
    ขอให้ตายเร็วๆครับและรีบไปชดใช้กรรมเถอะลุงยิ้ม

ส่วนชาติหน้าก็ขอให้มีสัมมาทิฐิ อย่าคบคนชั่วเป็นมิตรแล้วกัน

ขอโทษที่ผมต้องซื่อตรงต่อความรู้สึก. และการจะให้อภัยคนแบบนี้ผมทำใจไม่ได้จริงๆ

ส่วน วีระ มุสิกขพงษ์ คือคิวต่อไป

อาวุโสโอเค, architeer, maya และอีก 9 คน ถูกใจ
  20. กระต่ายในจันทร์

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    3,710
    ทำไม ลุงตู่ ถึงได้รับความนิยมจากมหาชน ทั้งๆที่เป็นเผด็จการ
    ก็เพราะลุงตู่ใช้อำนาจแบบมีเหตุมีผล หลายๆเรื่องสามารถใช้ ม.44ได้
    ไม่ว่าจะเป็นคดีจำนำข้าว คดีรถดับเพลิง หรือคดีวันชัย แสงขาว
    เหล่านี้ลุงตู่ทำได้เพียงแค่สั่ง แต่ลุงไม่ทำเพราะอะไร มีใครรู้บ้าง
    เช่นเดียวกัน ที่ผ่านมาลุงยิ้มจะมีท่าทีที่กวนฝ่ายตรงข้ามมากน้อย
    แค่ไหน แต่อย่าลืมลุงยิ้มก็คือมนุษย์คนหนึ่งที่มีเลวบ้าง ดีบ้าง
    เช่นเดียวกับผม ที่มีทั้งเลวและดีอยู่ในตัวเอง ใครจะรู้ ณ วันนี้
    ลุงยิ่้มได้รับทุกข์ทรมานแค่ไหน หากเป็นผม ผมอาจคิดสั้นลาโลก
    ไปแล้วก็ได้ คงไม่อยู่สู้โรคและโลกอย่างทรมานอย่างนี้หรอก
    แค่อยากขอกำลังใจให้ลุงยิ้มนะครับ เมตตาเท่านั้นที่จะทำอะไรให้ดีขึ้น
    จริงไหมครับ พระคุณเจ้ากีรเต้และท่านจูกัดขงเบ้ง

อาวุโสโอเค, Bayonet, ต้นหอม และอีก 3 คน ถูกใจ
  21. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    อืม เข้าไปดูเฟซ ก็ดูปากจะเบาลง พูดดี แต่ก็ไม่สำนึกอยู่ดี หากเป็นอะไรไป ผมอโหสิให้ในเรื่องส่วนตัว เพราะไม่เคยมีอะไรต่อกัน แต่เรื่องต่อส่วนรวม ผมไม่อโหสิครับ ตราบที่เค้ายังไม่สำนึกหรือขอโทษในสิ่งที่เขาทำต่อประเทศชาติกับผู้เสียสละที่จากไป

อาวุโสโอเค, architeer, Bayonet และอีก 6 คน ถูกใจ
  22. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    ไอ้ยิ้มมันกวนตีนหลายครั้ง จนเกินจะให้อภัยมันน่ะครับ
    เหมือนคุณวิทว่าไว้ คือผม ก็ซื่อสัตย์ในความรู้สึกของผมเอง
    และใช้สิทธ์นั้น ในการแสดงออก อย่างตรงๆ
    เหมือนที่ ไอ้ยิ้ม เคยแสดงออกซึ่งการกวนตีนมาแล้ว

kokkai, อาวุโสโอเค, architeer และอีก 5 คน ถูกใจ
  23. notcomeng

notcomeng อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    830
    ผมขอใจหมาเหมือนอย่างที่มันเคยทำไว้แล้วกันครับ ไม่เห็นใจอ่ะ

ขอให้ไปอย่างทรมานนะ :rock:

อาวุโสโอเค, architeer, maya และอีก 5 คน ถูกใจ
  24. Octavarium

Octavarium อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    831
    ไม่รอด

25. hey guys

hey guys อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    4,066
    เกิดชาติหน้าชาติไหน จงเกิดไปเป็นเสื้อแดงทุกชาติๆไป

อาวุโสโอเค, Sarakan, stormtrooper และอีก 1 คน ถูกใจ.
  26. JSN

JSN อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    ผมอยากให้คุณเลิกตอแหลจังครับ:inlove::inlove::inlove::inlove::inlove::inlove::inlove::inlove::inlove::inlove:

27. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    ดูข่าวแล้วย้อนดูตัวละกัน เมื่อต้องยอมจำนนให้ผลของกรรม ก็สายเสียแล้ว
    ตอนร่างกายยังดี ชีวิตยังดี หน้าที่การงานยังดี ไม่ควรจะถลำลึกให้กับความเลวร้าย

28. จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    11 Sep 2015
    คะแนนถูกใจ:
    394
    วีรกรรม ไอ้ยิ้ม
    สร้างความตายและบาดเจ็บให้ฝ่ายตรงข้ามมาแล้วกี่คน
    เพื่ออะไรเหรอ เพื่อเงินไง
    คนคนนี้มีศักดิ์ศรีอะไร
    ไอ้เด็กมหาลัยบางคนยังมีศักดิ์ศรีกว่า เพราะมันโง่ มันเลยเชื่อว่า ยูโธเปียมีจริง มันอยากปฎิวัติ เห่อมอยไปเรื่อย
    ไม่ใช่รับตังค์แบบไอ้ยิ้ม
    ผมไม่เคยลืมความตายของเพื่อนร่วมอุดมการณ์ ตังแต่เสื้อเหลืองของแป๊ะลิ้มแล้ว
    ผมไม่เคยลืมจริงๆ ไม่ให้อภัยหรอก แต่คงไม่ไปทำอะไรคนเป็นมะเร็งปอด
    ถุย

29. Strangerman

Strangerman อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    25 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    885
    สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรมครับ.

30. so what?

so what? สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    12 Sep 2015
    คะแนนถูกใจ:
    43
    ยิ้ม ตาสว่าง เจอมะเร็งเข้าไป ถึงกับตาเหลือก

kokkai, อาวุโสโอเค, architeer และอีก 3 คน ถูกใจ
  31. stormtrooper

stormtrooper อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    20 Jan 2015
    คะแนนถูกใจ:
    310
    ฟ้าดินนั้นไร้เมตตา
    ปฏิบัติคล้ายดั่งสรรพสิ่งเป็นหุ่นฟาง :D :D :D

จำขี้ปากเค้ามา หนังสือเหลาจี่อ สมัยราชวงศ์โจว

kokkai, อาวุโสโอเค, architeer และอีก 6 คน ถูกใจ
  32. Bayonet

Bayonet อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    2,804
    คงยากครับ เพราะคงเป็นกำพืด เป็นสันดาน เข้าเส้นไปแล้ว แก้ไขเปลี่ยนแปลงยาก :giggle:

33. kokkai

kokkai อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    6 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,076
    คุณชอบแนวคิดลุงยิ้มมากซินะครับ
    ผมขอยกกิจกรรมบางอย่างของลุงยิ้มให้คุณได้เห็น
    -----------------------------------------------------------------------
    เหตุการณ์สลดที่สุดเหตุการณ์หนึ่งของปี 2557 คงหนีไม่พ้น "น้องแก้ม" ที่ต้องตกเป็นเหยื่อของเดนมนุษย์ บุกเข้าไปข่มขืนถึงที่นอนของน้องบนรถไฟ ซ้ำร้าย จิตใจยังโหดเหี้ยมผลักน้องลงจากรถไฟจนเสียชีวิต
    http://news.sanook.com/tag/น้องแก้ม/
    ---------------------------------------------------------------------
    แล้วดูโพสต์ของลุงยิ้มกะข่าวนี้นะครับ
    ----------------------------------------------------------------------
    ---------------------------------------------------------------------
    ได้อ่านโพสต์ของลุงยิ้มต่อกรณี"น้องแก้ม"แล้ว คุณยังมีความสุขดีไหมครับ ?

34. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ล่าสุด เข้าไปอ่าน คงไม่ต้องสงสารกันแล้วละครับ บอกขออโหสิ ขอให้ทุกคนรักกัน แต่ปากยังด่าชาวบ้านสลิ่มอยู่ หาเรื่องไปทั่ว ยังงี้เรียกตายก็ไม่สำนึก

Last edited: 20 Sep 2015
  35. ชายน้ำ

ชายน้ำ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    ขอให้ลุงยิ้มตาสว่างสมชื่อ ได้มองเห็นว่าเผด็จการที่เอาความมั่นคงและผลประโยชน์ของชาติและประชาชนเป็นที่ตั้ง ย่อมเปรียบเทียบกันไม่ได้เลยกับประชาธิปไตยที่ยึดโยงอยู่กับความฉ้อฉล

36. Charlee

Charlee อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    28 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    334
    มรณานุสติ มักเกิดกับคนที่ใกล้ตาย ถ้าอโหสิกรรมได้ก็ปล่อยเค้าไป
    จริงๆแล้วเค้ารู้แก่ใจดีว่าอันไหนดีอันไหนเลว แต่ความอยากมันบังตา
    แดงส่วนใหญ่ไม่โลภก็มีแต่มิจฉาทิฏฐิความเป็นอัตตาแบบผิดๆ

Last edited: 21 Sep 2015
  37. น้ำหวาน

น้ำหวาน สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    79
    "เขาเปลี่ยนไปแล้ว" กะว่าจะตั้งทู้ใหม่เพื่อเรียกไลท์ซะหน่อยไม่ทันท่านจขกท.ซะแล้ว

38. Redbuffalo010

Redbuffalo010 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    กินเยอะๆนะ อยากกินอะไรก็กินเข้าไป จะรอกินตอนเค้าทำบุญก็คงไม่ได้กิน

Screen Shot 2015-09-22 at 9.34.44 AM.png

39. อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,527
    เมื่อตอนหน้ากากขาว ยิ้มเมิงมาทำท่าล้อเลียนในกลุ่ม ไม่นึกว่าวันนั้นที่ทักแล้วยกมือไหว้ไปที

ก็ถือว่าอโหสิกรรมกันไป ไงถ้าเกิดใหม่ไปยั่วเขาในที่ชุมนุมก็อย่าเอาเมียไปด้วยล่ะ เวลามีปัญหาแล้ว

หนีไม่ทัน ดีนะวันนั้นไม่อยากเอาเรื่องเลยไม่ชี้เป้าเมียเมิง วันนั้นเป็นเพราะคบคนพาลเป็นมิตรเลย

คิดว่าใหญ่คับฟ้า วันนี้เป็นยังไงไม่มีหรอก สุดท้ายก็เหลือแต่จิตของตน กรรมของตน ที่จะนำพาไป

ParaDon, Strangerman, Bayonet และอีก 9 คน ถูกใจ
  40. kritz

kritz สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    3 Sep 2015
    คะแนนถูกใจ:
    75
    มันกำลังจะตาย แต่ก็นะ ไม่รู้จะรีบตายไปไหน น่าจะนอนปั่นคีโมเล่นสักหลายปีก่อน เผื่อหายขาด หรือไม่ก็ขาดใจตายไปก่อน ก็สาสมดีแล้วนะ ...

41. AlbertEinsteins

AlbertEinsteins อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,479
    เป็นมะเร็งที่ปอดนี่เจ็บปวดมากมั๊ยครับ มากขนาดไหน

ถ้าอาการลุกลามจนใกล้จะตายนี่ทรมานแบบไหนครับ ทุรนทุรายชักดิ้นชักงอมั๊ยครับ

ถ้ามะเร็งลุกลามนี่มันไปไหนได้มั่งคับ เช่นไปเป็นมะเร็งปาก มะเร็งสมองได้มั๊ยครับ

สุดท้ายคิดว่าคนใกล้ตายที่ไม่รักผู้มีความคิดเห็นแตกต่าง อยู่ตรงข้ามและเป็นเพื่อนร่วมชาติ โดยจ้องว่าร้ายและสนับสนุนให้ใช้ความรุนแรงกับผู้มีความคิดเห็นแตกต่าง อยู่ตรงข้ามและเป็นเพื่อนร่วมชาติ จะสำนึกให้คนเห็นต่างกลับมารักกันจริงเหรอ หรือว่าเล่นละครเอาดีใส่ตัวให้ดูเป็นฮีโร่ก่อนตาย อะไรเป็นตัวผลักดันครับ เช่นกลัวตกนรกเพราะบาปกรรมที่ก่อไว้ กลัวตายทรมาน กลัวไม่มีคนมางานศพ กลัวไม่ได้พวกหรีดจากนักโทษทักษิณ กลัวคนเสื้อแดงจะลืมเพราะไร้บทบาทเป็นแค่เบี้ยที่เรียกร้องความสนใจ พอตายไปคนก็ลืม

อยากทราบเป็นความรู้ครับ

อู๋ คาลบี้, architeer, Alamos และอีก 1 คน ถูกใจ.
  42. bookmarks

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    ตายไวๆ เถอะ ยิ้ม จะได้ไม่เป็นภาระประเทศ กลัวมึงใช้ 30 บาท รักษาทุกโรค แล้วอยู่นาน เปลืองภาษีคนไทย แทนที่จะเอาไปทำอะไรที่เป็นประโยชน์ต่อชาติ ต้องเจียดเงินเอามารักษามึงอีก

architeer, AlbertEinsteins, maya และอีก 1 คน ถูกใจ.
  43. Redbuffalo010

Redbuffalo010 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    ผมว่ามันยังไม่ตายง่ายหรอกครับ สร้างอีเวนต์ ขอทานหรือเปล่าไม่รู้ เพราะรู้สึกว่ายังไม่สำนึก

Screen Shot 2015-09-23 at 5.16.55 PM.png

ParaDon, AlbertEinsteins, architeer และอีก 2 คน ถูกใจ
  44. bookmarks

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    แกล้งป่วย เพื่อขอเงินบริจาค :D

ParaDon, AlbertEinsteins และ นอกคอก ถูกใจ
  45. นอกคอก

นอกคอก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    5,396
    โถ นึกว่าคิดได้ ที่แท้เรียกร้องความสนใจ พอแม้วพูดถึงหน่อยต่อมระยำแข็งแรงขึ้นมาเชียว

kokkai, Redbuffalo010 และ bookmarks ถูกใจ
  46. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    เสื้อแดงไม่เค้ย ไม่เคยทำลายภาพลักษณ์ประเทศเลยเนอะ แหมมมมม

47. Solid Snake

Solid Snake อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    26 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,225
    ถ้าสารภาพว่าเสื้อแดงคนไหนทำเรื่องเลว ๆ มาให้หมดผมก็ให้อภัยนะ

48. Anurid

Anurid สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    18 Apr 2016
    คะแนนถูกใจ:
    21
  49. โก๋แก่

โก๋แก่ อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    13 พ.ย. 2016
    คะแนนถูกใจ:
    299
    ไม่เห็นโลงศพ ไม่หลั่งน้ำตา

50. AlbertEinsteins

AlbertEinsteins อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,479
    ยิ้มยังไม่ตายอีกเหรอ
    ช่วงสุดท้ายในชีวิตแท้ๆ ยังไม่สำนึก
    ชีวิตจมปลักกับเรื่องเลวร้ายใส่ความว่าร้าย
    แทนที่จะทำบุญเป็นเสบียงให้ตัวเอง
    ดันอยากทำกรรมเพิ่มไว้จองจำตัวเอง

Share This Page