ลุงตู่พูดได้น้ำได้เนื้อดีครับ

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย hey guys, 28 May 2015

1. hey guys

hey guys อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,066
    เมื่อถามย้ำว่าพ.ต.ท.ทักษิณ กลับในช่วงรัฐบาลนี้ การันตีได้หรือไม่ว่าจะปลอดภัย พล.อ.ประยุทธ์ กล่าวว่า “ผมไม่การันตี ผมไม่รู้ท่านไปสร้างรอยแค้นกับใครไว้บ้างหรือเปล่า ผมจะรู้หรือไม่ ไปเป็นศัตรูกับใครแค่ไหน แค่ตัวผมเองยังต้องระวังเลย ผมจะไประวังคนอื่นอะไรได้มากมายนัก กลไกก็ดูแลไปสิ มันอยู่ที่ว่าทำให้คนเกลียดแค่ไหน ใช่ไหม ขณะเดียวกันผมอาจทำให้คนเกลียดก็ได้

"พล.อ.ประยุทธ์" แย้ม ประชาชน-กองทัพ แห่แจ้งความ ทักษิณ จ้อผิด ม.112 ขู่ ถ้าไม่หยุดเคลื่อนไหวเจออีก
    http://www.bangkokbiznews.com/news/detail/649275

อู๋ คาลบี้, ปู่ยง, Annekun และอีก 2 คน ถูกใจ
  2. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    ยังวนเวียนไม่ครบจำนวนอายุ

ปู่ยง likes this.
  3. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    ไม่ต้องแปล

4. suraphan07

suraphan07 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,284
    จะเทียบความหมาย กับที่ท่านเคยพูดว่า ...
    "เมื่อผมผูกเชือกรองเท้าแล้ว...ผมเดินทันที …ไม่หันไปมองข้างหลัง"...
    ได้หรือเปล่าหนอ...

น้องๆของลุงตู่ คงเข้าใจความหมายกันเองแหล่ะ...:happy:

JSN likes this.
  5. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    ดูจากหมายข่าวนิวทีวี แกให้สัมภาษณ์ตามนี้ ... เรื่อง มีคนแจ้งความคดีหมิ่นเบื้องสูง

Share This Page