ลิเบอรัล กับท้องก่อนวัยอันควร

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย เผด็จการที่รัก, 28 Jun 2015

1. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076

พอดีอ่านกระทู้ที่มีคนถ่ายรูปวัยรุ่นในชุดนักศึกษาดูดปากกันบนBRT (ซึ่งแน่นอนกระทู้นี้ดึงดูดลิเบอรัล) สะดุดใจกับความเห็น51
    http://pantip.com/topic/32318745

ของอเมริกาท้องในวัยรุ่น 34.3 รายต่อสตรีวัยรุ่น 1,000 ราย
    ของไทย 56.1 รายต่อสตรีวัยรุ่น 1,000 ราย

แต่ประเด็นที่ผมอยากพูดคือ ประสบการณ์การมีเพศสัมพันธ์ของนักเรียนในประเทศไทย มันเพิ่มขึ้นทุกปีทุกปี
    http://www.med.cmu.ac.th/dept/obgyn...nt-pregnancy&catid=45:topic-review&Itemid=561

คือกูอยากจะสื่อว่า ไอ้พวกที่อึบกันแต่เด็ก มันก็ไอ้เด็กที่พวก ลิเบอรัล ไปสั่งสอน ไปเป่าหูเขาว่าคนมีเสรีภาพในกายเย็ดไง ไอ้สึดทำมึนนะเมิง:rofl:

ไอ้พวกลิเบอรัลทำงานกันเป็นระบบ ตั้งทั้งเพจ มียั้วเยี้ยในพันดริฟ แต่พอมีปัญหาเพศสัมมันส์ก่อนวัยอันควร ก็มาโทษประเทศไทย มาประชดว่าไหนล่ะวัฒนธรรมอันดีงาม

ก็ใช้สิครับ วัฒนธรรมดีมันโดนทำลายไปจนไม่เหลือแล้ว ของดีๆมันต้องไปดูสมัยก่อน ไม่ใช้สมัยนี้ที่ลิเบอรัลมันมาล้างสมองว่าเด็กมีเสรีภาพในการเย็บ:lipssealed:

ถ้าไม่เชื่อ ลองไปตั้งกระทู้ในพันดริฟสิ เดี๋ยวลิเบอรัลก็มาถล่มเองแหละ

ภาพปลากรอบ
    http://unigang.com/Article/18691

http://pantip.com/topic/32459464

ดูจากความเห็นทู้ด้านบนในพันดริฟ ผมสรุปเลยนะว่า พวกที่ท้องก่อนวัยอันควร พวกที่บรี้ตั้งแต่เด็ก มันติดเชื่อลิเบอรัลทั้งนั้น ไม่ว่าจะรู้ตัวหรือไม่ก็ตาม:rofl:

(แปลกใจอย่าง พวกนี้ชอบอ้างฝรั่งก็ทำ....แม่งลอกแต่สิทธิ์ ไม่เลียนแบบหน้าที่ ที่ฝรั่งมันรับผิดชอบ)

Last edited: 28 Jun 2015
  2. HiddenMan

HiddenMan อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779
    :D รักความเป็นไทยไม่ได้... พวกร่านฯจะบอกว่าคลั่งชาติ
    แต่ถ้ารักความเป็นต่างชาติ... พวกร่านฯจะบอกว่าสากล

อาวุโสโอเค, llouua, kokkai และอีก 4 คน ถูกใจ
  3. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    ลิเบอรัลเก๊มักพูดจาแสดงความคิดเห็นย้อนแย้ง
    ห่วงภาพลักษณ์ในด้านอุดมการณ์ จนไม่แคร์ผลกระทบที่จะตามมา
    ถึงมีผลกระทบเกิดขึ้นกับตน ก็ได้แต่ปัดสวะให้พ้นตัวอยู่ร่ำไป

4. ridkun_user

ridkun_user อำมาตย์น้อย Staff Member

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,648
    ถ้าออกกฎหมายอนุญาตให้เอากันในที่สาธารณะได้ แล้วสถิติท้องในวัยรุ่นจะลดลงเหรอครับ พวกลิเบอร่านเอ๊ย :D

5. Anduril

Anduril อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    4 Jun 2015
    คะแนนถูกใจ:
    5,268
    ขนบธรรมเนียมวัฒนธรรมดั้งเดิมคือสิ่งดีงามครับ เพียงแต่มีคนบางพวกที่พยายามเรียกร้องอารยธรรมตะวันตกเข้ามาโดยอ้างความเจริญ ความเป็นอารยะ ผลที่ตามมาก็คือสิ่งที่พบเจอบ่อยๆในปัจจุบัน ผู้ใหญ่เรียกร้องสิทธิเสรีภาพได้ เด็กก็เรียกร้องได้ ก็คนเท่ากันนี่ครับ ลองนึกดูยุคนี้ระดับนักศึกษา กอดจูบในที่สาธารณะ ต่อไปคงเป็นระดับมัธยมกอดจูบในห้องเรียน เช่าห้องอยู่ด้วยกัน อย่าไปโทษเด็กนะครับ ก็พวกเขามีเสรีภาพ
    ปล. ริเบอร่านไปตำหนิเด็กระวังโดนย้อนนะครับ ที่ผู้ใหญ่ยังมีเมียน้อย มีกิ๊กเด็กๆ เลี้ยงนักศึกษาได้เลย ถ้าอยากแก้ เริ่มที่ตัวผู้ใหญ่ก่อนนะครับ เด็กจะได้เอาเป็นเยี่ยงอย่างได้

6. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    จริงๆ มันเกิดจากสภาพสิ่งแวดล้อม สังคม ที่พ่อแม่ไม่เอาใจใส่ลูก ไม่ได้เกี่ยวกับขนบธรรมเนียมเลย พวกลิเบอร์ร่านชอบอ้างว่าคนไทยดัดจริตไม่สอนเรื่อง sex เพราะเป็นสิ่งสกปรก โทษเถอะ ผมเรียนตั้งแต่ประถมแล้ว มัธยมก็มี ครูบาอาจารย์ก็เตือนตลอดว่ารักในวัยเรียนไปไม่รอด อยากถามลิเบอร์ร่านจริงๆว่าอยู่โรงเรียนไหนถึงไม่สอน อีกอย่างเด็กมันก็รู้ว่ามีอะไรกันก็ต้องมีลูก แต่ที่ไม่รู้คือจะเลี้ยงลูกยังไง ถามว่าคุณสามารถห้ามเด็กมีอะไรกันได้ไหม เวลาอยู่ห่างสายตา และเขาจะบอกไหมว่า "พ่อ!แม่! วันนี้จะไปเข้าโรงแรม กับลูกสาวบ้านข้างๆ ไม่ต้องรอกินข้าวน่ะ"

7. หงส์เฒ่าเสาร์ธรรม

หงส์เฒ่าเสาร์ธรรม อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    24 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,645
    พ่อแม่มันไม่ค่อยมีเวลาให้ลูก มัวแต่ทำมาหากิน ไม่มีเวลาดูแลลูก ไม่มีเวลาให้ความรักแก่ลูกๆ
    เด็กๆก็เลยแสวงหาความรักจากที่อื่นๆ จากเพื่อน จากแฟน

จะโทษพ่อแม่ อย่างเดียวก็คงไม่ถูก เพราะ พ่อแม่ของเด็กวัยรุ่นสมัยนี้ ก็อายุประมาณ 40 ปี ก็โตมาจาก ยุคเด็กที่ต้องดิ้นรนแข่งขันกันแล้วแข่งกันเรียน แข่งกันรวย เข้าสู่ยุคประชาธิปไตยเต็มใบใหม่ๆ หลังจากยุคป๋าเปรม มาสู่ยุคน้าชาติ บิ๊กจิ๋ว นายหัวชวน บรรหาร ทักษิณ ... เรื่อยมา

โชคดีของคนไทยที่ในหลวงเราเตือนสติพ่อแม่ยุคใหม่ เรื่อง ปรัชญาเศรษฐกิจพอเพียง ทำให้พ่อแม่หลายคน เลิกบ้าทำแต่งาน มีเวลามาใส่ใจลูกๆมากขึ้น... ไม่อย่างนั้น สถิติการท้องของเด็กวัยรุ่นสมัยนี้ จะมากกว่านี้ยิ่งนัก

8. Kop16

Kop16 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    5 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,461
    ปัญหาแก้ยาก ต้องเริ่มที่ การใช้ถุง ตามด้วย การอยู่เป็นโสด คาสโนวา

9. เจ้าพระยาหน้าตาดี

เจ้าพระยาหน้าตาดี อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    395

เห็นด้วยกับการใช้ถุงครับ

10. JSN

JSN อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    หรือไม่ก็ไปว.5ที่โฟร์ซีซั่นครับ

ridkun_user likes this.
  11. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
  12. HiddenMan

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779

:D ช่วงนั้นใครไปชุมนุมแถวนั้นนะ...

พบ"ถุงยาง"สีชมพูมีของเหลว ข้างห้องนักข่าวทำเนียบฯ
    วันที่ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2552
    http://www.matichon.co.th/news_detail.php?newsid=1235646154

25 กุมภาพันธ์ 2552
    http://www.manager.co.th/Politics/ViewNews.aspx?NewsID=9520000021829

ผู้สื่อข่าวรายงานบรรยากาศการชุมนุมของกลุ่มแนวร่วมประชาธิปไตยต่อต้านเผด็จการแห่งชาติ (นปช.) บริเวณด้านหน้าทำเนียบรัฐบาล วันนี้ (25 ก.พ.) ว่า ตั้งแต่ช่วงเช้าที่ผ่านมาผู้ชุมนุมค่อนข้างบางตา ในขณะที่เจ้าหน้าที่ตำรวจได้ตรึงกำลังรักษาความปลอดภัยบริเวณโดยรอบทำเนียบรัฐบาลอยู่ตั้งแต่เมื่อคืนที่ผ่านมา ขณะที่ช่วงเช้า พล.ต.ท.วรพงษ์ ชิวปรีชา ผู้บัญชาการตำรวจนครบาล และ พล.ต.ต.อำนวย นิ่มมะโน รองผู้บัญชาการตำรวจนครบาล ได้เดินทางมาตรวจเยี่ยมกำลังพล รวมถึงประชุมวางแผนรับมือกับกลุ่มผู้ชุมนุม

13. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076

14. เจ้าพระยาหน้าตาดี

เจ้าพระยาหน้าตาดี อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    395
    ไม่จำเป็นเลยต้องเป็นใครไปชุมนุมแถวนั้น นปช อยู่นอกทำเนียบครับ
    ถุงมันพบในทำเนียบ ใคร?อยู่ในทำเนียบใช้ถุงแล้วทิ้งไว้ตะหากที่สำคัญ :mm:
    v
    v
    http://www.manager.co.th/Politics/ViewNews.aspx?NewsID=9520000021829

15. นิติรั่ว

นิติรั่ว อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,875
    ที่บอกว่าไม่เกี่ยวกับนปช.นปช.ชุมนุมนอกทำเนียบถุงยางเป็นของคนอื่นทิ้งไว้ ของเหลวในถุงยางคงเป็นน้ำปลาหวานหรือคาราเมลแล้วหละผ่านมาหลายวันยังไม่แห้งกรัง

16. เจ้าพระยาหน้าตาดี

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    395
    ให้ใช้ปัญญาหาว่าใครใช้ถุงในทำเนียบ นปช.ชุมนุมนอกทำเนียบครับ
    ไม่ใช่ให้สู่รู้วิจัยของเหลวในถุง:yawn:

17. ่johnyoter

่johnyoter สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    12 Mar 2015
    คะแนนถูกใจ:
    246
    ผมก็ว่าผมเสรีนะ แต่อยู่บนฐานของวัฒนธรรม กาลเทศะ และเคารพคนอื่นด้วย

ไม่ใช่เสรีแบบ เด็กเห่อมอย เสรีมั่วๆลอยๆ พาล่มจม

18. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    อุ้ย แล้วใครจะเข้าสมสู่กันในนั้นหล่ะครับ นปช.อยู่เต็มเบย แถต่อนะจ๊ะ โดนเอง สมน้ำหน้า

19. ชายน้ำ

ชายน้ำ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    เยาวชนส่วนใหญ่ยังมีความตระหนักรู้และความยับยั้งชั่งใจน้อย จึงอยากทำตามสัญชาติญาณนั่นคือการสืบพันธุ์เมื่อถึงวัยเจริญพันธุ์

เมื่อเราสั่งสอนให้วัยรุ่นรักนวลสงวนตัวตามค่านิยมและวัฒนธรรมไทย จะมีคนกลุ่มหนึ่งออกมาตั้งคำถามแปลกๆที่ตนคิดว่าแสดงความฉลาดเช่นความเป็นไทยคืออะไร อยู่ตรงไหน เอาอะไรมาวัด ฯลฯ พวกนี้ไม่ได้บอกตรงๆให้เด็กๆไปมั่วเพศกันแต่ลักษณะการตั้งคำถามทำให้เยาวชนสับสนและเข้าใจเอาเองว่าการที่เขาจะสืบพันธุ์โดยไม่ไตร่ตรองให้ดีก่อนไม่ใช่เรื่องผิดอะไรพเราะมีตั้งคำถามกับค่านิยมและวัฒนธรรมไทยให้รับรู้อย่างแพร่หลาย

ความอบอุ่น ความรักความเข้าใจในครอบครัวสามารถเป็นเกราะป้องกันเยาวชนส่วนหนึ่งไว้ได้ แต่อีกจำนวนมากต้องเสียอนาคตไป

แน่นอนกลุ่มคนที่ทำให้เยาวชนสับสนเรื่องค่านิยม วัฒนธรรมและการครองตนจนหลงเดินทางผิดจะกล่าวโทษสิ่งอื่นต่อไปอีก บ้างก็ไปไกลถึงระบอบศักดินา อำมาตยาธิปไตย เผด็จการแฝง ฯลฯจะมีการสร้างสรรค์ปั้นแต่งวาทกรรมแล้วแต่จริตตนจะพาไป

อนาคตของชาติคือความรับผิดชอบของคนไทยที่มีจิตใจเป็นไทยครับ พวกคนไร้รากเหล่านี้ไม่มีวันเปลี่ยนแปลงและยังจะเกาะกินสังคมไทยต่อไป

ไม่ได้เห็นด้วยหรือนิยมชมชอบพอลพตแต่ประการใด แต่บางทีก็เข้าใจเขมรแดงที่สังหารปัญญาชนเขมรเสียเกือบสิ้น

อู๋ คาลบี้ และ JSN ถูกใจ.
  20. มิติใหม่

มิติใหม่ อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,837
    บอกกี่หนแล้วว่าให้อ่านก่อนเอามาโพส เฮ้อ

JSN likes this.
  21. เจ้าพระยาหน้าตาดี

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    395
    อ่านเฉยๆ แต่ไม่พากันคิดก็เท่านั้น นปช จะเข้าไปในนั้นได้ไงครับ? ดูลิงค์ที่ผมลงไว้

22. เจ้าพระยาหน้าตาดี

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    395
    [​IMG][​IMG]

ถ้าคิดว่า นปช ทิ้งถุงไว้ เข้าไปในทำเนียบนั้นได้ ผมก็คิดว่าพวกคุณพากันใช้ความคิดน้อยไปหน่อย:D

23. Redbuffalo010

Redbuffalo010 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    เรื่องอี๋ เรื่องอวยเนี่ย ขยันโพสต์จังเลยนะ

24. เจ้าพระยาหน้าตาดี

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    395
    ทำไงได้ล่ะ ก็ใจมันรักความถูกต้อง รักความยุติธรรม:rock:

25. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    โกหก ใส่ร้ายคนอื่น ยุติธรรม?

26. เจ้าพระยาหน้าตาดี

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    395
    :fubar:โกหกปลิ้นปล้อน ใส่ร้ายป้ายสีคนอื่น เอาดีใส่ตัว เอาชั่วให้คนอื่น อันนั้นมันพวกคุณแล้วครับ

27. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    กล้าพูดหน่อ กับคนที่ชอบเอาหลักฐานเท็จมาโชว์กับพูดโกหกเป็นประจำ

JSN และ อู๋ คาลบี้ ถูกใจ.
  28. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    แถอีกแล้ว นายเวร ลงลิ้งค์อะไรไม่เห็นเกี่ยวกันซักหน่อย
    คราวหลังลงอะไรดูให้ดีด้วยนะจะได้ไม่ต้องหน้าแตกอีก:punch::punch:

29. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    เอานิสัยตัวเองมาโยนให้คนอื่นอีกแล้ว
    นิสัยไม่ดีเลยจริงๆนะ:wait::wait:

30. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    รักความถูกต้อง
    จึงต้องหมิ่นเจ้าล้มเจ้า
    จึงต้องโกงบ้านโกงเมือง
    จึงต้องแบ่งแยกดินแดน
    จึงต้องเผา
    จึงต้องปล้น
    จึงต้องใส่ร้ายป้ายสี
    จึงต้องฆ่า
    จึงต้องแห่
    จึงต้องปกป้องคนผิด
    จึงต้องถล่มศาล
    จึงต้องโกหก ปลิ้นปล้อน
    จึงต้องสร้างความรำคาญ
    :happy::happy::nerd::nerd:

31. นิติรั่ว

นิติรั่ว อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,875
    พอดีผมไม่ใช่คนที่มีใจเป็นธรรมไม่บิดเบือนเห็นข่าวบอกว่าพบถุงยางมีของเหลวช่วง นปช.ชุมนุมแล้วเห็นคุณว่าเป็นถุงยางของผู้ชุมนุมอีกฝ่ายเลยสงสัยว่าเป็นน้ำอะไรในถุงยาง หากเป็นอสุจิคงแห้งกรังไปนานแล้ว เสื้อแดงนี่ก็แปลกชอบทำตัวสองมาตราฐานอยู่เรื่อยเลย อย่างเรื่องที่ศาลชั้นต้นยกฟ้องเรื่องเผาcentral เอามาพูดอยู่ได้ว่าศาลตัดสินแล้วทั้งที่จริงคดีมันยังไม่สิ้นสุดยังมีศาลอุทธรณ์ ศาลฏีกาอีก2ศาลจึงจะเป็นที่สุด แต่พอศาลฏีกาตัดสินคดีที่ดินรัชดากลับไม่ยอมรับอำนาจศาล ทำตัวอย่างกับเด็กที่พ่อแม่ตามใจ ไม่รู้อะไรผิดอะไรถูก

Last edited: 29 Jun 2015
  32. HiddenMan

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779
    :D ล้อม CTW แกนนำบอกห้ามเข้าห้าง ยังขโมยของออกมาได้
    แล้วล้อมทำเนียบ แกนนำบอกห้ามเข้าทำเนียบ จะเชื่อได้ยังไง

33. เจ้าพระยาหน้าตาดี

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    395
    ฉลาดที่รู้จักนำสองเหตุการณ์มาเทียบเคียงกัน เพื่อจะสรุปให้มันเหมือนกัน
    แต่ที่ทำอยู่ มันฉลาดน้อยไปหน่อย

CTW ก่อนจะไหม้ มันมีคนเฝ้าเเน่นหนา
    เหมือนในทำเนียบที่มีทหารเฝ้าตลอดยี่สิบสี่ชั่วโมงในช่วงที่มีการชุมนุมไหม ใครจะเข้าไปได้
    CTW เห็นมีแต่การไล่ยามเฝ้าออกจากห้าง มันถึงได้ไฟไหม้>:)

34. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    แถเข้าไป อ่านแล้วขำ ก๊ากกกกกกกกกกกกกกก

35. HiddenMan

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779

:D เข้าไปตอนไหนกันนะ...

ridkun_user likes this.
  36. เจ้าพระยาหน้าตาดี

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    395
    CTWเข้าไปตอนไหนก็ไม่ยากเพราะไล่ยามเฝ้าออกหมด
    ไม่เหมือนในทำเนียบ
    ทหารนอนเฝ้าในทำเนียบแน่นหนาอย่างนั้น
    นปช เข้าไปได้ตอนไหนล่ะครับ คิดสิคิด>:)

37. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    แถสิแถ

38. HiddenMan

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779
    :D แน่นหนา แล้วเสื้อแดงยืนด้านไหนของรั้วกันนะ... หรือทั้งด้านในด้านนอกเลย

วันนี้ (24 ก.พ.) ผู้สื่อข่าวงรายงานว่า แกนนำคนเสื้อแดงนำโดยนายจตุพร พรหมพันธุ์ นพ.เหวง โตจิราการ และนายการุณ โหสกุล ได้ปีนข้ามรั้วทำเนียบเข้ามาเจรจากับ พล.ต.ต.พงษ์สันต์ เจียมอ่อน รอง ผบ.ช.น. และพล.ต.ต.วิชัย สังข์ประไพ ผบ.กน.1 ภายในรั้วทำเนียบ โดยแกนนำขอเข้ามาตั้งเวทีด้านหน้ารั้วทำเนียบ แต่ทางตำรวจไม่ยอมและให้ชุมนุมด้านนอกเท่านั้น ปรากฏว่าใช้เวลาในการเจรจา 15 นาที ไม่สามารถตกลงกันได้จึงทำให้แกนนำทั้งหมดต้องปีนกลับออกไปชุมนุมด้านนอกต่อไป
    http://www.manager.co.th/Politics/ViewNews.aspx?NewsID=9520000021174

Image (1dddff).jpg

39. เจ้าพระยาหน้าตาดี

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    395
    ไม่สามารถตกลงกันได้จึงทำให้แกนนำทั้งหมดต้องปีนกลับออกไปชุมนุมด้านนอกต่อไป

อ๋อ ที่เข้าไปได้ แสดงว่าเข้าไปได้ตอนนี้ ข่าวก็บอกออกมาหมดแล้วนิครับ
    แล้วเค้าเข้าไปได้อีกตอนไหน:wondering:

40. HiddenMan

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779
    :D นั่นซิ่...

... ตอนแรกบอกไม่ได้เข้า
    ... แล้วก็มาบอกเข้าไม่ได้เพราะทหารแน่นหนา

ตอแหลไปเรื่อยๆ

แล้วจะรู้ได้ยังไงว่ากลางคืนจะไม่ไปแอบปีนเข้าไปอีก ขนาดกลางวันแสกๆยังเข้าไปกันได้เลย... :rofl:

41. เจ้าพระยาหน้าตาดี

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    395
    แล้วจะรู้ได้ยังไงว่ากลางคืนจะไม่ไปแอบปีนเข้าไปอีก ขนาดกลางวันแสกๆยังเข้าไปกันได้เลย...

แล้วจะรู้ได้ยังไงว่ากลางคืนทหารจะไม่เห็นไม่ห้าม ขนาดกลางวันแสกๆทหารยังเห็นยังห้าม ไม่ให้เข้าไปได้เลย... :D

42. HiddenMan

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779
    :D ทหารห้าม เข้าไม่ได้? เสื้อแดงยืนอยู่ นอกรั้ว? ในรั้ว? หรือทั้ง 2 ฝั่งของรั้ว

Image (1dddff).jpg

43. เจ้าพระยาหน้าตาดี

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    395
    แล้วจะรู้ได้ยังไงว่ากลางคืนจะไม่ไปแอบปีนเข้าไปอีก ขนาดกลางวันแสกๆยังเข้าไปกันได้เลย...

แล้วจะรู้ได้ยังไงว่ากลางคืนทหารจะไม่เห็นไม่ห้าม ขนาดกลางวันแสกๆทหารยังเห็นยังห้าม ไม่ให้เข้าไปได้เลย...

ผมพูดถึงกลางคืน หารูปกลางคืนมาถามสิ:D

44. HiddenMan

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779
    แล้วจะรู้ได้ยังไงว่ากลางคืนจะไม่ไปแอบปีนเข้าไปอีก ขนาดกลางวันแสกๆยังเข้าไปกันได้เลย... :rofl:
    :D หรือไม่งั้นเจ้าพระยาหน้าตาดีก็หารูปคนใช้ถุงยางอันนั้นมาเลยซิ่ครับ... ว่าไม่ใช่เสื้อแดง

45. เจ้าพระยาหน้าตาดี

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    395
    ผมหาเจอแล้วครับ ถุงยางน่าจะของ มาร์คร้อยศพ ที่ทำหล่นไว้ เพราะเคยเห็นเอามาคลุมหัว:D:D

Attached Files:

46. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    คิดนานมั้ยเนี่ย

47. annykun

annykun อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,591
    ผมคิดทฤษฎีเล่นๆครับ ความจริง ที่ไทยเด็กท้องเยอะเพราะความขัดแย้งทางความคิดครับ
    มีงานวิจัยแสดงผลออกมาว่า ไม่ว่าจะปล่อยเสรี หรือปกปิดซ่อนเร้น คนมันจะเย็ดกัน
    มันก็เย็ดกันครับ ไม่มีนัยยะสำคัญอะไรเลยว่าแนวคืดไหนดีกว่าใคร เพียงแต่

เสรีมากไป คนก็พร้อมจะแสดงความวิตถารออกมามากแบบไม่บันยะบันยง และเกิดปัญหาลัทธิเอาอย่างขึ้น
    ถ้าสนับสนุนให้เย็ดกันเสรีอย่างเดียว ไม่ปรามไว้บ้าง บ้านเมืองที่ไร้ระเบียบ และคนคิดน้อย
    ก็จะเย็ดกันมั่วทั่ว เกิดปัญหาเด็กท้องก่อนวัยกันอยู่ดี

ตรงกันข้าม หากปกปิดมากไป เด็กมันอยากเย็ด ยิ่งห้ามเหมือนยิ่งยุ มันก็ต่อต้านวัฒนธรรม
    แอบไปเย็ดกันอยู่ดี บ้านเมืองที่ปากว่าตาขยิบ ไม่ได้เข้มงวดจริงจัง ไม่ให้ความรู้มากพอจน
    เด็กต้องแอบลองกันเอง ผลคือ แอบเย็ดกันเป็นจำนวนมาก ท้องก่อนวัยกันอยู่ดี

ประเทศไทยมันเลยมีปัญหาสองเด้ง พวกริเบอร่าน สนับสนุนให้เย็ด แต่ไม่ได้จริงจังในการให้ความรู้หรือปลูกฝังอะไร(เอาตามมันส์เข้าว่า) เด็กมันก็เชื่อร่าน เย็ดกันไม่ผิด ขณะเดียวกัน อนุรักษ์นิยมก็ห้ามเกิน จนด็กมันต่อต้านเย็ดประชด แถมความรู้ถูกปิดกั้นอีกต่างหาก

คนไทยมีปัญหากับการหาจุดลงตัว ระหว่างสองแนวคิด บางทีแนวคิดด้านเสรีนิยมก็ดีนะ แต่มันชอบฝ่าออกมาในแนวเย็ดกันเสรี ตอกหมุดเมืองไทยเมืองโสเภนีโลก อนุรักษ์ไม่ชอบ ก็ขัดแย้งขัดขากันไป
    บางแนวคิดของอนุรักษ์นิยมก็ดี แต่ก็ชอบผ่าออกมาแนวเมืองไทยเมืองพุทธ ห้าม มากเกินไป พวกก้าวหน้าไม่พอใจด่าไดโนเสาร์ กรูจะแหกทุกอย่าง

สุดท้ายก็ไม่ได้ทำอะไร เด็กบ้านนี้เมืองนี้มันเลยสับสน เย็ดกันไม่ผิด เย็ดกันเถอะ แต่ต้องคิดอะไรมั๊ย
    ไม่รู้ เย็ดกันเถอะ ผลก็เป็นเช่นกระนี้

48. เจ้าพระยาหน้าตาดี

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    395
    เชิญสนทนาเข้าเรื่องกันต่อครับ ไม่กวนแล้ว ขออภัยที่มาให้ความรู้:)

49. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    เชิญกลับไปตั้งรัฐในค่ายทหารกัน

Share This Page