ลาก่อย...ป๊อปคอร์น

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย นิจนิรันดร์, 3 Mar 2016

1. นิจนิรันดร์

นิจนิรันดร์ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,472
    ศาลตัดสินลงโทษ นายวิวัฒน์ "มือปืนป๊อปคอร์น" - จำคุก 37 ปี 4 เดือน
    วันที่ 3 มี.ค.2559 เวลา 13.30 น. ศาลอาญา รัชดา อ่านคำพิพากษาในคดีที่พนักงานอัยการฝ่ายคดีอาญา 4 เป็นโจทก์ยื่นฟ้อง นายวิวัฒน์ ยอดประสิทธิ์ หรือท็อป มือปืนป๊อปคอร์น อายุ 24 ปี เป็นจำเลย จากเหตุรุนแรงบริเวณไอทีสแควร์หลักสี่ เมื่อครั้ง กปปส.นำมวลชนเดินทางไปขัดขวางการเลือกตั้ง โดยศาลพิพากษาลงโทษจำคุกในทุกข้อหาความผิด 37 ปี 4 เดือน

ว่าแต่ เสื้อแดงจะออกมาโวยวายว่า ศาลเอียง ศาล 2 มาตรฐาน เล่นงานแต่ฝ่ายตรงข้ามอีกหรือเปล่าหนอ

hillton(ปาล์มาลี), apollo, Apichai และอีก 4 คน ถูกใจ
  2. โยธกา

โยธกา อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    20 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,727
    ทำไมโทษเยอะกว่าคดีฉ้อโกงร้อยล้าน

3. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
  4. Ricebeanoil

Ricebeanoil อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    7 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,482
    จะว่าไปคดีมือปืนป๊อปคอร์นนี่ก็ตัดสินไวดีเหมือนกันนะครับ
    แต่คดีมือปืน M79 นี่ยังแค่สอบพยานนัดแรกเอง
    ทียังงี้ทำไมไม่มีใครออกมาร่ำร้องว่า 2 มาตรฐานบ้างละครับ

Last edited: 3 Mar 2016
    hillton(ปาล์มาลี), emujack, architeer และอีก 3 คน ถูกใจ
  5. คนกลาง

คนกลาง อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    383
    ออกมาปกป้องเพื่อปฏิรูปต้านโกงประเทศไทยแท้ๆ เฮ้อ....:rolleyes::rolleyes::rolleyes:

6. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ขำดี ช่วงนี้ออกมาพูดแต่คำว่าใจดำ อยากกลบเกลื่อนที่ตัวเองทิ้งเพื่อนเหรอครับ

7. Apichai

Apichai อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    13 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,042
    คงหนัก เรื่อง การครอบครองอาวุธ สงคราม

8. JSN

JSN อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    บังเอิญผมไม่ค่อยเชื่ออ่ะครับ ว่าฝึกยิงปืนสิบนาที แต่หลายคนก็เคารพคำตัดสินนะ ไม่ไดด่าศาลสักคน แถมออกมาของคุณอีก ตายแล้วๆๆๆๆๆๆๆ ต่างกับอีกพวกนะ แดงเทียม

9. ประสงค์ ไม่ออกนาม

ประสงค์ ไม่ออกนาม อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,210
    เดี๋ยวได้เจอ human rights ออกมาโวยวาย

10. นอกคอก

นอกคอก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    5,396
    ยังไงก็ผิดครับ การเป็นคนดีมันต้องยอมให้ผู้ร้ายตีทุบยิงครับ แล้วผู้ร้ายมันก็อาศัยความเชี่ยชาญหนีกฎหมายไปได้ คนดีๆถ้าไปเอาอย่างผู้ร้ายจะกลายเป็นผลงานของตำรวจไป

hillton(ปาล์มาลี) และ kokkai ถูกใจ.
  11. Kop16

Kop16 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    5 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,461
    ส่วนนึง ก็สงสารนะ

12. นิจนิรันดร์

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    3,472
  13. ฟักแม้ว

ฟักแม้ว อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    29 Dec 2015
    คะแนนถูกใจ:
    3,518
    กรณีนี้ Human คงไม่โวยครับ แถมคงจะสะใจ ลึกๆด้วยซ้ำ แต่ถ้าพวกเสื้อแดงโดน คงจะโวยวายกันทั้งคอกละครับ เค้าเตี๊ยมกันมาทั้งฝูง

14. นิจนิรันดร์

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    3,472

"หลวงปู่พุทธะอิสระ"โพสต์เฟซบุ๊ค พร้อมดูแลมือปืนป๊อปคอร์น เพราะวันนั้นถ้าไม่มีเขาคงถูกโกตี๋และพวกถล่มตายเจ็บเป็นร้อย

คิดไว้แล้วที่ทนายมิ้นบอกว่ามีผู้ใหญ่ท่านหนึ่งส่งเงินให้เดือนละ15000ตั้งแต่เขาเริ่มติดคุก ต้องเป็นหลวงปู่แน่ๆ กราบนมัสการ กราบอนุโมทนาหลวงปู่เจ้าค่ะ!!!!

.......................................

หลวงปู่พุทธะอิสระ (Buddha Isara)

คนที่เสียสละเพื่อบ้านเมืองจะต้องได้รับการดูแล
    ๕ มีนาคม ๒๕๕๙

เช้าวันที่ ๔ เวลา ๘ โมงเศษๆ คุณดนัยแห่งสถานีโทรทัศน์สปริงนิวส์โทรมาสอบถามเรื่องคดีป๊อปคอร์นว่ามีใครเยียวยาดูแล

ฉันได้ตอบไปว่า พี่น้องและการ์ด กปปส. ทุกคน ของทุกเวที ไม่เว้นแม้แต่แจ้งวัฒนะ ล้วนได้รับการดูแลจากแกนนำของทุกเวที

แม้แต่การ์ดที่ลาออกไปจากเวทีแจ้งวัฒนะแล้วไปอยู่กับแกนนำเวทีอื่น

แต่สุดท้ายเมื่อต้องคดี พญาราชสีห์แห่งเวทีแจ้งวัฒนะก็ต้องหาเงินไปจ่ายค่าปรับให้ ๓๐๐,๐๐๐ บาท พร้อมทั้งหาทนายสู้คดีให้

แม้คดียกกรวยบนทางด่วน ฉันก็ต้องช่วยรับผิดชอบจ่ายเงินประกันตัวและจัดหาทนายทุเลาคดีให้กับเขา

มวลชนที่ไปร่วมชุมนุมทุกที่เวทีแจ้งวัฒนะประสบอุบัติเหตุ พญาราชสีห์แห่งเวทีแจ้งวัฒนะก็จ่ายเงินไปช่วยเหลือค่ารักษาพยาบาลให้

ป๊อปคอร์นที่ต้องคดี ฉันก็ต้องจ่ายเงินให้พ่อแม่เขาเดือนละ ๑๕,๐๐๐ บาท มาตั้งแต่เริ่มติดคุก และคงต้องจ่ายต่อไปจนกว่าเขาจะพ้นจากคุก

ในเรื่องนี้ ไม่ว่าใครก็มิอาจปฏิเสธความรับผิดชอบ เพราะเหตุการณ์ในวันนั้น ถ้าพวกเราไม่มีเขา พวกเราก็จะต้องถูกนายโกตี๋และพวกที่ประกาศให้รางวัลแก่ผู้ที่นำหัวพญาราชสีห์มาให้เขาได้จะจ่าย ๑ ล้านบาท รวมทั้งพี่น้องผู้ชุมนุมคงโดนถล่มตายเจ็บเป็นร้อย

แม้คนที่เคยร่วมชุมนุม ร่วมรักษาความปลอดภัย เมื่อไม่มีงานทำ ไม่มีที่พึ่ง

ทุกวันนี้ฉันก็หางานให้ทำ ให้มีรายได้วันละ ๓๐๐ - ๕๐๐ บาท อยู่ภายในโรงงานผลิตสมุนไพรของมูลนิธิ

รวมความว่า พี่น้องทุกคนที่มาร่วมในทุกเวที

คงไม่มีแกนนำเวทีไหนทอดทิ้งพวกเขาแน่

ขอให้พี่น้องผู้ร่วมอุดมการณ์อย่าวิตกห่วงใย

โดยเฉพาะพญาราชสีห์แห่งเวทีแจ้งวัฒนะ ไม่เคยทอดทิ้งใคร

พุทธะอิสระ

15. นอกคอก

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    5,396
    ต่อสู้กับคนชั่วมีอาวุธ ถ้าไม่ใช้อาวุธแล้วจะใช้อะไร??? เปาบุ้นจิ้นถ้าไม่มีจั่นเจาถือดาบอยู่เป็นกำลังฟาดฟันกับคนชั่ว คงจะตายไปตั้งแต่ตอนแรกๆ แต่ก็เอาเถอะยังไงคนจริงทำไรพร้อมรับอยู่แล้ว

16. hillton(ปาล์มาลี)

hillton(ปาล์มาลี) อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    19 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,195

pao pao
    ขอยืนตรง..ทำความเคารพ ....นายวิวัฒน์ ยอดประสิทธิ์ ..ครับ

17. hillton(ปาล์มาลี)

hillton(ปาล์มาลี) อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    19 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,195
    Last edited: 5 Mar 2016
  18. kokkai

kokkai อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    6 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,076
    ชัย ราชวัตร เรียกร้องเพื่อนร่วมอุดมการณ์ช่วยเหลือดูแลป้อบคอร์น
    5 มีนาคม 2016 โดย แคน ไทเมือง
    กองทุนป้อบคอร์น
    เมื่อวานเขียนบอกไปแล้วว่า ควรจะมีกองทุนป้อบคอร์น ถ้าไม่มีเขาเราจะตายอีกเยอะ…ช่วยกันส่งข้อความไปที่ลุงชัย ราชวัตรนะครับ

แคน ไทเมือง
    http://chaoprayanews.com/blog/socialtalk/2016/03/05/ชัย-ราชวัตร-เรียกร้องเพื/

19. คนกลาง

คนกลาง อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    383
    ตอนแรกเห็นใส่รองเท้าบาจาถีบหัวส่งกันใหญ่ ว่าตำรวจจับแพะบ้าง หาคนมาเมคบ้างไรบ้าง
    ตอนนี้กลายเป็นซุปเปอร์ฮีโร่กันไปซะแล้วเฮ้อ.... :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

20. นอกคอก

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    5,396
    ใคร ที่ไหน???

21. นิจนิรันดร์

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    3,472
    ใครๆ ก็รู้ ครับ

นอกคอก likes this.
  22. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ตอนแรกเห็นให้ทุกคนสมัคคีกัน ไปร่วมกับพธม.สองปี ลุงกำนันต้านโกง ตอนนี้ด่าพธม.กับกปปส.เลวแล้ว

Share This Page