ลองค้นข้อมูลเก่า ๆ เกี่ยวกับวิธีการเลือกตั้งแบบทักษิณ

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย อาวุโสโอเค, 3 ต.ค. 2014

1. อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,527
    จากกรณีที่นายพานทองแท้ ชินวัตร บุตรชาย พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร อดีตนายกรัฐมนตรี ได้โพสต์ข้อความลงในเฟซบุ๊กส่วนตัวกล่าวหา ม.ร.ว.สุขุมพันธุ์ บริพัตรใช้วิชามาร ด้วยการตัดต่อภาพเพื่อใช้หาเสียงเลือกตั้งผู้ว่า กทม นั้น

ล่าสุดได้มีชาวเน็ต ที่ใช้ชื่อว่า @Oak Panthongtae Shinawatra (ตัวปลอม) ได้ตั้งข้อสังเกตุว่าเท็จจริงแล้วเป็นเช่นไร มีการตัดต่อจริงหรือไม่ หรือใครกันแน่ที่ใช้วิชามารโจมตีคู่แข่ง โดยระบุว่า

เห็นนาย Oak Panthongtae Shinawatra (ตัวจริง) โพสในเรื่อง “เหตุอันใด ท่านสุขุมพันธุ์จักต้องเปลี่ยน สีเสื้อของคุณป้าเสื้อแดงให้เป็นสีเขียว” ซึ่งผมยังอยู่ในอารมณ์ที่ยังสงสารคุณสุขุมพันธุ์อย่างจับใจ หลังจากที่แกไม่ได้เมาแต่มาร้องไห้แงๆ ออกอากาศไปเมื่อวาน..

ในใจแอบคิดว่า “เฮ้ย!! นาย(ตัวจริง) นายไปรังแกคุณชายเขาหรือเปล่า? นาย(ตัวจริง)นายไปใส่ร้ายหรือไม่?” คุณชายคงไม่ทำแบบนั้นหรอกน่า… หรืออาจจะมีใคร แอบเป็นคนเสื้อเขียวหรืออย่างไร หรือไปทำเสื้อ TRUTH TODAY สีเขียวหรือไม่? มีใครแอบไปเป็น สามเกลอสีเขียว หรือเปล่า?

ผมจึงได้ให้ทีมงาน (ตัวผมเอง) ไปค้นหาความจริงโดยการไปโหลดไฟล์ PDF มาจากเพจหลักของกรุงเทพมหานครกันเลย ตามลิ้งข้างล่างนี้.. http://203.155.220.217/phpd/Media/Journal BMA/PHSD/55/Y2C2.pdf ซึ่งพอนำไปขยาย ผลปรากฎว่า… อุเหม่ ! สีเสื้อแม่งตกไปเปื้อนแขนกะนิ้วได้ไงวะ แม่งเปื้อนไปกระทั่งสีถุง 5 5 5 5 5 5 5 อิตา(ตัวจริง) พูดเรื่องจริง !!

เฮ้ย… แล้วทำไมคุณสุขุมพันธุ์แกจะต้องไปทำอย่างนั้น ? มันเกิดอัลไลกันขึ้น จะใส่เสื้อแดงไปเจอท่าน ไม่ได้เลยเหรอ? ซึ่งต่อหน้าท่าน ท่านเจอคนเสื้อแดงท่านยิ้มแย้ม แต่ลับหลังท่านมาแก้สีเสื้อเนี่ยนะ

โอย… ผมเข้าใจถึงจิตใจคุณป้าท่านนั้นเลยนะ และไม่แปลกใจหรอกครับที่คุณป้าเสื้อแดงจะต้องมีอารมณ์บ้างเป็นธรรมดา เพราะถูกบิดเบือนจากการที่เป็นคนเสื้อแดงต้องกลายเป็นคนเสื้อเขียวไปเสียอย่างนั้น… เด็กข้างบ้านบอกว่า “หน้าไหว้หลังหลอกเป็นอย่างไร คุณก็คงจะเข้าใจกันแล้วนะครับ แหม่…”

ขณะที่ในเฟซบุ๊กของ โอ๊ค พานทองแท้ ตัวจริง ก็ได้มีการโพสต์ข้อความ พร้อมภาพรีทัช แบบไร้รอยต่อ โดยระบุว่า

“ป้าป๊ง” ตัวจริงเสียงจริงมาแล้วครับพี่น้อง!!

หลังจากที่ผมได้โพสต์เรื่อง “ตลกร้ายทางการเมือง” ไปเมื่อวาน แฟนเพจก็ให้เบาะแสกับข้อสังเกตุ และจุดที่เป็นพิรุธ ของรูปอดีตผู้ว่าฯ กับป้าป๊งมากันเพียบเลยครับ สรุปว่า….

“สีเสื้อก็ดัมมี่”
    “สีกระเป๋าก็ดัมมีี่”
    “พวงมาลัยคล้องคอก็ดัมมี่” ไม่รู้ว่าพี่แกจะดัมมี่กันไปถึงไหนครับ

ที่สำคัญนอกจากนั้นก็คือ…ทีมงานผมได้รับการติดต่อจากแฟนเพจว่า พอป้าป๊งทราบว่าผมทราบเรื่องที่แกโดนทำร้ายจิตใจแล้ว ด้วยความที่ป้าป๊งรักและศรัทธาในตัวคุณพ่อผม แกจึงอยากจะมาพบผม เพื่อเล่าเรื่องจริงที่เกิดขึ้นให้ฟัง และแกก็ยังได้พูดคุยผ่านแฟนเพจฝากไปยังผู้ว่าสุขุมพันธุ์ฯ ใครอยากดูเชิญตามลิ๊งค์นี้ครับ…….

ไหนๆมาเจอกันแล้ว ผมก็เลยลองโพสต์ท่า ทำตัวเป็นอดีตผู้ว่าฯดูมั่ง เอาให้เหมือนเชิญผู้เสียหายมาจำลองเหตุการณ์เลยครับ ผมขอยืนยันว่าทุกอย่างเป็นจริงหมดไม่มีดัมมี่รีทัชอะไรเลยนะครับ เสื้อแดงของTruth Today ก็ของจริง กระเป๋าแดงใบเดิมของป้าป๊งก็จริง พวงมาลัยคล้องคอผมยังเป็นของจริงเลยครับ

มีปลอมเพียงอย่างเดียวคือ พานทองแท้มายืนเป็นดัมมี่ตัวปลอมแทน “สุขุมพันธุ์” เท่านั้นเอง นี่ขนาดผมถ่ายจริงๆไม่ตัดต่อ ผมยังเขินถ่ายไปกลั้นหัวเราะไปอยู่นานเลยครับ ไม่รู้คนที่ถ่ายแล้วเอาไปรีทัชมาลงหนังสือหลอกชาวบ้าน เขาจะรู้สึกรู้สาอะไรไหมหนอ….

ถ่ายไปถ่ายมา ทำให้ผมนึกถึงคำพูดของพรรคประชาธิปัตย์ ขึ้นมาประโยคนึงครับ เป็นครั้งแรกที่ผมเชื่อคำพูดของพรรคฯนี้ว่าเป็นความจริง100% ก็ที่เขาบอกว่าให้ “เลือกผู้ว่าฯเก่งทำงาน ดีกว่าเลือกผู้ว่าฯเก่งสร้างภาพ” นั่นแหละครับ

Mthai News

……………………………………………………………………….

ที่มา http://news.mthai.com/headline-news/221352.html

2. อาวุโสโอเค

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,527
    ลองซ้อมดูก่อน หุหุหุ

ไดโกโระ likes this.
  3. notcomeng

notcomeng อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    830
    เรื่องตอนที่เล่นบอร์ดเก่า ไม่แน่ใจว่าสิงห์ขี้เรื้อนหรือไอ้ห้าเอ็มนี่แหล่ะ เอาเรื่องนี้มาโจมตี พอโดนซํดข้อมูลกลับไป ก็วิ่งหางจุกตูดหายไปจากกระทู้เลย :p

4. อาวุโสโอเค

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,527
    ผมละกลัวว่าพอเลือกตั้งจะมานั่งเครียดทั้งประเทศเรื่องลูกไม้สกปรกพวกนี้อีกในปีหน้า พวกนี้เล่นเป็นกระบวนการครัช

5. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820

สมองเสื้อแดง แยกแยะ ไม่ออกหรอกครับ เฮตามแกนนำอย่างเดียว

6. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
  7. อาวุโสโอเค

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,527
    ระยะเวลาก่อนเลือกตั้ง จำได้ว่า กลอุบายทุกอย่างในทุกทางเพื่อให้ได้รับเลือกตั้ง ตั้งแต่หลอกลวง ปลุกระดม เช่น การตัดต่อรูปภาพดารา

การสร้างโพลหลอกให้ประชาชนไขว้เขว มีสื่อร่วมสนับสนุนตลอดเวลาในการหาเสียง

เล่นเอาแม่ยกพ่อยก หม่อมหมูหายใจไม่ทั่วท้อง นอกจากนั้นในวันเลือกตั้งหลายท่านคงสะใจกับ เอ๊กซิสโพล ที่ออกมา

แต่ผลการเลือกตั้งออกมาก็สะใจที่นักวิชาการแดงออกมาหน้าแหกกันหลายสำนัก

8. นางเงือกน้อยตบหน้าตบหลัง

นางเงือกน้อยตบหน้าตบหลัง อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    292
    อ่านหัวข้อมู้แล้วนึกว่าจะประมาณนี้

หัวคะแนนเอาไป 95 ถึงมือจริง 5 จาก 100

;):D;):D

Share This Page