รู้สึกยังไงกับผู้ชายดูดปากกันออกทีวีฮะ

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย เผด็จการที่รัก, 24 Feb 2015

1. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    ที่แรกผมก็ตื่นเต้นนะ เสียวดี แต่ตอนนี้เริ่มเฉยๆแล้ว อยากให้แกรมมีเอาฉากเก็บสบู่มาออกเลยดีกว่าฮะ ตื่นเต้นดี:emo:

558000002287402.JPE

-3- likes this.
  2. นอกคอก

นอกคอก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    5,396
    สังคมไทยที่เป็นอยู่อย่างงี้ ไม่ใช่เพราะเด็กแต่เป็นเพราะผู้ใหญ่เฮงซวยไม่มีวิจารณญาณ จริงอยู่ไอ้เรื่องอย่างนั้นมันอยู่จริง มากกว่านั้นก็มี แต่ไม่ควรเอามาขาย เอามาเผยแพร่ในสื่อสาธารณะ มันอยู่ที่ไหนก็ให้มันอยู่เฉพาะตรงนั้น ยังมีอีกเรื่อง ladyboy friend ช่องไหนจำไม่ได้ว่าด้วยเรื่องตุ๊ดเกย์ในโรงเรียน มันมีจริง มั่วจริง เอากันจริงๆ แต่จะเอามาขายมาส่งเสริมทำไม ไอ้ผู้ใหญ่เฮงซวย

-3-, Apichai, Garfield และอีก 7 คน ถูกใจ
  3. Octavarium

Octavarium อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    831
    ผู้สร้างแก้ตัวได้ง่ายๆเลยครับว่า "เป็นละครสะท้อนสังคม"

-3-, สับปรับ, Apichai และอีก 6 คน ถูกใจ
  4. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    แต่แปลไทยเป็นไทยได้ว่า ละครตอกย้ำความจริง ผลิตซ้ำซึ่งปัญหาสังคม
    แทนที่จะสร้างตัวอย่างที่ดี สะท้อนแล้วมีอะไรดีขึ้นล่ะ

5. bookmarks

bookmarks อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    23 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    เด็กเลียนแบบตาม จะยุ่ง ผูกคอตายตามหนัง ยังมีมาแล้วเลย

-3-, kokkai, phoebus และอีก 3 คน ถูกใจ
  6. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    ละครและภาพยนตร์นี่ เป็นการแสดงที่เผยแพร่อะไรหลายๆ อย่าง มากกว่าบทบาทการแสดงและเนื้อหา พวกเครื่องแต่งกาย เครื่องประดับ เสื้อผ้าหน้าผมนั่นก็ใช่ คนดูก็ขวนขวายซื้อหามาใช้มาใส่ ใส่แล้วเท่เหมือนดารา แล้วยังสะท้อนค่านิยมของคนในสังคมที่... แล้วแต่เนื้อหาอีกแหละ

หลายเรื่อง เนื้อหาก็ร้ายแรงเกิน ต้องจำกัดการเข้าถึงด้วยการติดเรท กำหนดอายุผู้ชม กำหนดเวลาออกอากาศ ฯลฯ ก็ว่ากันไป แต่เอาเข้าจริงๆ เรื่องเลวร้ายบางเรื่องก็ไม่ควรส่งเสริมด้วยการผลิตซ้ำแล้วเผยแพร่ให้ประชาชนรับชม มันเหมือนเปิดทางการเข้าถึงเรื่องเลวๆ ให้ประชาชนดู

ไอ้พวกหนังต้องห้าม บางทีมันก็ต้องห้ามจริงๆ สมควรแบน เพราะเนื้อเรื่องแรงเกิน โดยเฉพาะเรื่องเพศ ไม่ได้น่าเห็นใจที่ถูกแบนด้วยซ้ำ

รู้กันอยู่ว่าสื่อบันเทิงมีประชาชนรับชมจำนวนมาก เราอยากให้สังคมบ้านเราดีขึ้น แต่แทนที่จะฟ้องความจริงจนคนดูเอาไปเป็นเยี่ยงอย่าง สู้สร้างสิ่งดีๆ ตัวอย่างที่ดีๆ ดีกว่าไหม ให้คนดูมีแรงบันดาลใจที่จะทำประโยชน์กับใครก็ตาม

การสะท้อนปัญหาสังคมอย่างเดียว ไม่มีการนำเสนอการแก้ปัญหาหรือสร้างสิ่งที่ดีกว่า ไม่ช่วยให้สังคมดีขึ้น

-3-, kokkai, นอกคอก และอีก 4 คน ถูกใจ
  7. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    ไม่มี ไม่หา ไม่ดูทีวี สบายใจ :) :)

phoebus, Gop, เผด็จการที่รัก และอีก 1 คน ถูกใจ.
  8. temp

temp อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    9 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    868
    สะท้อนสังคม
    สะท้อนการกระทำผิดของคนส่วนน้อย จนสังคมเห็นว่าเป็นเรื่องปกติ ให้ทำตามจนกลายเป็นส่วนใหญ่

อู๋ คาลบี้, kokkai, phoebus และอีก 1 คน ถูกใจ.
  9. Redbuffalo010

Redbuffalo010 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    รู้สึกเฉยๆครับ ยังงัยก็ได้ ทุกรูแบบ
    แต่ที่เห็นแล้วได้อารมณ์สุดๆ นี่เลยครับ
    Screen Shot 2015-02-24 at 1.57.36 PM.png

-3-, foyfon, bookmarks และอีก 3 คน ถูกใจ
  10. ridkun_user

ridkun_user อำมาตย์น้อย Staff Member

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,648
    ฉากที่ไม่จำเป็นก็ไม่ต้องมีก็ได้ครับ บางทีใส่เข้ามาเรียกเรตติ้งชัดๆ

-3-, มิติใหม่, Gop และอีก 3 คน ถูกใจ
  11. Gop

Gop อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    24 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    361
    ในวงการการ์ตูนญี่ปุ่นมีเรื่องทำนองนี้เหมือนกัน รู้สึกจะเรียกว่า fan service หรืออะไรทำนองนี้ เค้าจะใส่ตัวละครหลายๆแบบเข้าไปเช่น เพศที่สาม สาวเนิร์ดใส่แว่น ฯลฯ เพราะจะได้เอาใจกลุ่มคนที่มีรสนิยมหลากหลาย เรตติ้งจะได้เยอะครับ ผมว่าเรื่องนี้ก็ไมีต่างกัน ทางคนทำหนังคงรู้ว่าสังคมของเพศที่สามค่อนข้างใหญ่และเปิดเผยมากขึ้น ทำแบบนี้ก็สามารถเรียกลูกค้าได้เพิ่มขึ้น แต่ก็คงหวังว่าคนธรรมดายังทนดูได้ เท่าที่เห็นก็ดูเหมือนเป็นเช่นนั้น คนทำหนังก็สบายไป หาข้ออัางสวยๆว่าสะท้อนสังคมไปพลาง รับทรัพย์ไปพลาง

12. Arch_Freeman

Arch_Freeman สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    1 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    244
    ชายหญิงจูบได้ หญิงหญิง กับ ชายชาย ก็จูบได้ ถ้าอันใดอันหนึ่งอุบาทว์ ที่เหลือก็ต้องอุบาทว์เหมือนกัน หวังว่าคุณบิลลี่จะเข้าใจ อย่าเอาความชอบส่วนตัว มากำหนดความชอบของคนอื่น ในยุคนี้สมัยนี้ ใครที่ยังดูถูกรูปแบบของความรัก ไม่ว่าจะเป็นรักข้ามเพศหรือรักเพศเดียวกัน ล้วนเป็นบุคคลหัวโบราณน่ารังเกียจ เป็นพวก Homophobia ถือเป็นโรคจิตประเภทหนึ่ง ในขณะที่พวกเกย์เขาไมไ่ได้จัดให้เป็นพวกโรคจิตแล้ว แต่พวกเกลียดเกย์ เกลียดเลสเบี่้ยน เป็นพวกโรคจิตแทน

หากเกลียดมากเกินไป ก็จะจัดอยู่ในประเภทเดียวกับพวก IS ที่โยนเกย์ลงมาจากตึก

13. AlbertEinsteins

AlbertEinsteins อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,479
    คน=คน

14. เผด็จการที่รัก

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    วันเรียนดูดปากกัน จะ ญ-ญ ช-ญ หรือ ช-ช ผมก็ว่ามันไม่ค่อยดีนะ

ถ้าผมเข้าใจผิดก็ขออภัย

Redbuffalo010 และ นอกคอก ถูกใจ.
  15. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ผมว่าผู้กำกับเดียวนี้ดูถูกคนดูกับตัวเอง แล้วไม่ค่อยมีศิลปะเท่าไหร่เลย ทั้งหนังทั้งละครนี้บอกตามตรงหมดอารมณ์ดู
    ฉากเลิฟซีนก็เห็นกอดจูบกันเต็มๆ ฉากผีก็ทำเป็นฉากสยองเลือดสาดไส้ทะลัก ไม่เน้นหลอนเหมือนสมัยก่อน
    ปล.ถ้าไปในโพสพันทิป เชื่อว่ากระทู้คงโดนด่าแน่ว่ามันเป็นเรื่องสมมติหรือประเทศไทยล้าหลัง เรื่องเพศจะไม่ให้รู้บ้างเลยหรือ พวกกรีดกันทางเพศ

16. นอกคอก

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    5,396
    ถามลูกแล้ว สจ๊วตกับเด็กปี3 เอาเหอะเชิญล่อกันตามสะดวกสอนลูกสอนหลานกันเอง ตัวใครตัวมันเน้อ

17. เผด็จการที่รัก

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    โลกเราโดนชี้นำด้วยสื่อบันเทิงมานานแล้ว ลำบากจริงๆ:worried:

ปัญหาแท้ง ท้อง AIDS ในวัยเรียน ส่วนหนึ่งก็มาจากสื่อบันเทิงนี่แหละที่สร้างค่านิยมผิดๆ

Redbuffalo010 และ นอกคอก ถูกใจ.
  18. นอกคอก

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    5,396
    เค้าต้องการขาย และต้องขายให้ได้ ก็เลยต้องหาสินค้าที่สนองตันหามนุษย์ ขายง่าย บทสรุปก็คือผู้จัดถ้ามีกึ๋นไม่จำเป็นเลยที่ต้องมีฉากแบบนี้ก็สื่อความหมายและอารมณ์ได้

19. hey guys

hey guys อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    4,066
  20. หงส์เฒ่าเสาร์ธรรม

หงส์เฒ่าเสาร์ธรรม อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    24 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,645
  21. Garfield

Garfield อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,407
    เห็นด้วยกับคุณบิลลี่ครับ ผมไม่ได้รังเกียจพวกกระเทยนะ จะรักชอบแบบใหนก็ตามใจ เพื่อนที่เป็นกระเทยก็มีพอสมควร แต่จะให้ผมดูหนังแนวนี้ผมคงไม่ดูหรอก บอกตรงๆว่าจะอ๊วก รสนิยมแต่ละคนไม่เหมือนกันก็ทางใครทางมันแล้วกันครับ

22. bookmarks

bookmarks อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    23 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    ไม่ได้เหยียดเพศไหนนะครับ แต่จำกัดอายุการชมหน่อยก็ดีนะครับ สมควรเอาหนังแบบนี้ไปฉายหลัง 4 ทุ่ม ครับ ทาง UBC ยังตัดฉาก เกย์จูบกัน ใน The walking dead เลย

นอกคอก likes this.
  23. Octavarium

Octavarium อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    831
    ความเห็นส่วนตัวของผม นี่มันไม่ใช่เรื่องเปิดเผย ล้าหลังหรือทันสมัยอะไร แต่มันเหมาะกาลเทศะหรือเปล่า
    ของบางอย่างมันก็ควรอยู่ในที่ของมันไม่ใช่เอามาแปะหน้าโชว์หราให้คนทั้งโลกต้องเห็น
    ถ้าฉากเซ็กส์ของเกย์ในทีวีเป็นเรื่องปกติ ต่อไปคงมี incest bestiality BDSM อะไรโผล่มาอีก
    ก็จะอ้างแบบเดียวกันว่าต้องเปิดเผยอย่าหัวโบราณคุณต้องรับให้ได้ ฯลฯ

อู๋ คาลบี้, Apichai, Redbuffalo010 และอีก 3 คน ถูกใจ
  24. เผด็จการที่รัก

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    หัวโบราณไม่ใช้คนครับ ไม่มีสิทธิ์แสดงความรู้สึก:D

Redbuffalo010 likes this.
  25. annykun

annykun อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,591
    ขอจำไปใช้ เพื่อวันหลังจะได้ไม่โดนกระเทยหลอกอีก T^T

Redbuffalo010 likes this.
  26. annykun

annykun อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,591
    มีผลถึงการท่องเที่ยวด้วยครับ ฝรั่งบางคนมันยังรับไม่ได้เรื่องเกย์ กระเทย บางคนไม่ชอบเมืองไทยไปเลยก็มี
    บางคนไม่ชอบ มาเที่ยวเมืองไทยแล้ว อุตส่าห์เลี่ยงไปชมวัด เที่ยวห้าง เดินตลาดก็แล้ว ยังเจอโปสเตอร์
    ผู้ชายดูดปากกันกันแปะตามกำแพงอีก

โปรดเข้าใจกันด้วย แม้ผมไม่เกลียดกระเทย แต่ไม่ได้มีรสนิยมอยากเห็น ตัวผู้แลกลิ้นกันนักหรอก จะอ๊วก
    ไปเจอโปสเตอร์แปะอยู่ ตอนกำลักแดกข้าวอยู่ในร้านต้มเลือดหมู แทบอยากจะขยอกไส้อ่อน และตำลึงออกมาคืนร้าน

Alamos, bookmarks และ Redbuffalo010 ถูกใจ
  27. สับปรับ

สับปรับ อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    27 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    574
  28. -3-

-3- อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    17 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    890
    ITS A TRAP!

29. Redbuffalo010

Redbuffalo010 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    Screen Shot 2015-02-25 at 3.14.51 PM.png

-3- likes this.

Share This Page