รีบเลือกตั้งทำไมครับสนช.

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย qooqle, 8 Mar 2015

1. qooqle

qooqle สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    17 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    9
    เลือกปี59 เดี๋ยวพรรคขี้แพ้มันสู้ไม่ได้อีก โน่นไปเลือกซักปี69เลยต่อให้อีกสิบปี พรรคขี้แพ้มันจะได้ไม่มีข้ออ้าง รึว่าเผด็จการมันหมดปัญญาบริหารประเทศแล้วเลยจะให้ตัวจริงเขามาทำงานสร้างความเจริญให้ประเทศ ให้รากหญ้าลืมตาอ้าปากได้

2. แดงประจำเดือน

แดงประจำเดือน อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    23 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    898
    ดิชั้นเห็นต่างค่ะ ตอนนี้คุณทักษิณยังขายได้อยู่จะรอให้ท่าน70คงไม่ดีแน่ จะเอาคุณเฉลิมเป็นจุดขายตอนนี้ก็ร่อแร่เต็มทีแล้ว เราต้องพยายามสร้างไม่ทำให้กระแสประชาธิปไตยดับไปไม่งั้นถ้ายาวนานตั้ง4-5ปีเป็นต้น พวกประชาชนรากหญ้าที่เห้นว่าพวกเผด็จการมันแก้ปัญหาเร็วมันจะชินกับการอยู่ในสถานการสงบนิ่งแบบนี้นานเกินไป ถ้าอะไรก้ตามที่มนุษย์จมปลักอยู่กับสิ่งนั้นนานจะเกิดความเคยชินและไม่ลุกขึ้นมาต่อต้านนะคะ ตอนนี้พวกรากหญ้าหลายคนอยากให้ทหารอยู่นาน อันตรายมากๆค่ะ

3. HiddenMan

HiddenMan อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779
    :D อย่าลืมคำพูดนี้ล่ะ... ไม่ใช่ "เสี้ยนหีบ" จนออกมาเผาเมืองอีก

อาวุโสโอเค, JSN, phoebus และอีก 1 คน ถูกใจ.
  4. qooqle

สมัคร:
    17 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    9
    เลิกกฎอัยการศึกเมื่อไหร่ อวสานเผด็จการทันทีครับ

5. juemmy

juemmy อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    517
    ให้พี่ทหารอยู่ไปนานๆนี่แหละดีฝุดๆ นักการเมืองน้ำเน่าจะได้มีเวลากลับไปทบทวนปรับปรุงละลายพฤติกรรมชั่วๆให้หมด

6. qooqle

สมัคร:
    17 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    9
    ถ้าตระกูลชินวัตรแพ้เลือกตั้งผมจะไปกราบหน้าพรรคขี้แพ้สามทีงามๆเลยครับ

7. qooqle

สมัคร:
    17 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    9
    เสพติดเผด็จการจนเลิกยากแล้วครับ ระวังเผด็จการตกบัลลังก์ จะลงแดงเอานะครับ

8. แดงประจำเดือน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    898
    ดังนั้นจะปล่อยให้เลือกตั้งช้าไม่ได้ค่ะ!! โบราณว่ากองทัพต้องเดินท้อง ต่อให้เป็นควายถึกบึกบึนแค่ไหนไม่กินหญ้ามันก็ต้องอดตายเพราะเลี้ยงไม่โตค่ะ ปัญหาคือกฏอัยการศึกมันสามารถตรวจสอบเส้นทางการเงินของเครือข่ายประชาธิปไตยเราได้หมด ทำให้เราไม่สามารถอัดฉีดโอนเงินผ่านท่อPVCได้ ถ้า10ปีผ่านไปไม่มีคนจ่ายดอกเบี้ยอาจจะพอกพูน เราถึงต้องเรียกร้องให้มีการยกเลิกกฏอัยการศึกให้เร็วที่สุด!!

9. juemmy

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    517
    มีประโยคไหนที่บอกว่าไม่ให้เผด็จการไปเมื่อถึงเวลาคะ จขกท.คงจะลงแดงแน่ๆถ้าเผด็จการยังอยู่จัดระเบียบประเทศไทย

10. qooqle

สมัคร:
    17 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    9
    เดี๋ยวๆๆ ควายถึกนี่มันด่ากันนี่ครับ ถ้าคุณไม่ได้เป็นประชาธิปไตยอย่าแอ๊บดีกว่าครับ อยู่คนละข้างก็เปิดเผยตัวตนเลยครับ

11. qooqle

สมัคร:
    17 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    9
    จริงๆผมก็เบื่อหน่ายกับเผด็จการหน่อมแน้ม แต่ถ้าให้พรรคขี้แพ้มันศิโรราบเลือกปี69ผมก็ยอมครับ

12. แดงประจำเดือน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    898
    มันเป็นการเปรียบเปรยค่ะ เหมือนสุภาษิตคำพังเผย น้ำพึ่งเรือเสือพึ่งป่า ตำน้ำพริกละลายเเม่น้ำ อะไรพรรค์นี้ตะหาก ดิชั้นหมายความว่าหากไม่ได้รับการบำรุงจากกลุ่มทุนประชาธิปไตย ขบวนการจะไม่เติบโตเหมือนเด้กที่ขาดสารอาหารค่ะ

13. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
  14. แดงประจำเดือน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    898
    เนี่ยแหละค่ะคือปัญหา

15. 5555

5555 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    18 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,450
    เห็นด้วย ถ้าเป็นแบบนี้ เลือกตั้งกี่ที ไอ้พวกแมงสาปก็แพ้
    เพราะพวกมันโง่ ไม่รู้จักหัดโกงแบบหน้าด้าน ๆ กันเอง
    จะกัวทำไมเรื่องยุบพรรค โกง ๆ ไป โดนยุบพรรค เดี๋ยวก็กลับมาโกงใหม่
    กว่าจะโดนยุบพรรค ก็เป็นรัฐบาลไป 2-3 ปี แล้ว

;)

kokkai, ปลายขอบฟ้า, thai4u และอีก 5 คน ถูกใจ
  16. ridkun_user

ridkun_user อำมาตย์น้อย Staff Member

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,648
    นึกถึงตอนที่ผมเชียร์ข้าวตันละหมื่นห้าตอนเลือกตั้งคราวก่อนเลยรับ เพื่อให้ชาวนาได้ลืมตาอ้าปากโดยแท้ ของเขาดีออกนะครับพรรครากหญ้าเนี่ย :rofl:

ปู่ยง และ JSN ถูกใจ.
  17. นักล้างป่าช้า

นักล้างป่าช้า สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    26 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    45
    ซูเอี๊ยกันโหวตถอดถอนยิ่งลัก ความดีมันเลยสนอง จากนั้นชื่อเสียงและพฤติกรรมก็ตกต่ำลงทุกวัน ล่าสุดก็สืบทอดอำนาจอย่างน่าเกลียด จน ปชปกับพท ต้องออกมาด่า ถุยอำมาตคนดี มันก็แสวงหาอำนาจ ผลประโยชน์เหมือนนักการเมืองนั่นแหละ

ไอ้นี่ก็เข้าข่ายอุจจาระราดก้น แล้วชี้ให้คนอื่นเช็ดก้นตัวเอง :rofl::rofl:

18. hey guys

hey guys อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,066
    มามา รีบเลือกไวไว
    อยุ่มานานชักเบื่อละ
    ไม่มีตื่นเต้น ไม่มีตู่เต้น
    เลือกมาอีก ไล่อีก
    เฮี่ยนนักนี่

19. ทองเค

ทองเค อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    25 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,875
    เป็นอันเข้าใจว่า ชินวัตร คือ สัญลักษณ์ ของประชาธิปไตย
    เป็นอันเข้าใจว่า มุมมองของปัญหา จะมุ่งไปที่พรรคคู่แข่ง

ตามนี้นะครับ เพื่อชินวัตร โดยชินวัตร และปัญหาใหญ่ไม่ใช่ปากท้องของชาวบ้าน แต่คือ พรรคคู่แข่ง

ปู่ยง, อู๋ คาลบี้, twomonkeys และอีก 2 คน ถูกใจ
  20. แดงประจำเดือน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    898
    โฮะๆๆ มารู้ตอนนี้ก็สายเกินไปแล้ว ถูกแล้วตราบใดที่คุณทักษิณยังคงอยู่เราจะต้องกำจัดไอ้พวกพลพรรคสลิ่มหลากสีให้จงได้

21. hey guys

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    4,066
    ประชาธิปไตย ?
    กระทู้คำถาม
    กฎหมายการเมืองการเมืองพรรคการเมืองรัฐธรรมนูญรัฐบาล
    การเลือกตั้ง เป็น ใจความสำคัณของประชาธิปไตยหรือไม่?

สมาชิกหมายเลข 1518ถถถ
    55 นาทีที่แล้ว [IP: 1.47.10.30]

ความคิดเห็นที่ 1
    การเลือกตั้ง เป็นการใช้สิทธิ์ เสรีภาพ ตามระบอบประชาธิปไตย

ผู้ที่ปฏิเสธการเลือกตั้ง ก็คือ ปฏิเสธสิทธิ เสรีภาพตัวเอง
    สมาชิกหมายเลข 2034ถถถ
    55 นาทีที่แล้ว

เอางั้นก็ได้
    รีบเลือกมาไวไว
    จะใช้สิทธิ เสรีภาพตัวเอง เหมือนกัน
    อยากเลือกตั้งบ่อยๆ
    เลือกพลุบ เลือกอีกแพลบ

22. thai4u

thai4u อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    27 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    818
    อย่าลืมท่องหลังอาหารสามมื้อละ
    กลัวแต่ว่าตระกูลชินวัตรตระกูลพ่องประชาธิปตายจะหนีไปตายเอาต่างประเทศอ่ะดิ
    ในที่สุดก็แบไต๋แล้วละว่าตระกูลนี้เป็นโคตรพ่องโคตรแม่งประชาธิปตายของ จขกท นะฮะ

(ประชาธิปตาย ห่าไรวะมีสืบทอดให้ตระกูลโง่นี้ตระกูลเดียว)

ปู่ยง likes this.
  23. hey guys

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    4,066

โห ลูกหลานอัลไต

อพยพไปถึงไหนแล่ว

24. JSN

JSN อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    เริ่มเผด็จการยุคใหม่ที่เรียกว่าเผด็จการนายทุนไง

25. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    เหรอ สองปีเก้าเดือนที่ชาติจะล่มสลาย มีรากหญ้าคนไหนลืมตาอ้าปาก
    พรรคขี้แพ้นี่พรรคเผาไทยเหรอ แพ้คดีบ่อยมาก
    ถ้าจะเลือกตั้งก็อย่านโยบายหลอกควายมาใช้สิ
    เล่นซะเงินในคลังหายเรียบเลย

26. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    ก็ด่าไงครับ ควายแดง

27. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    ก็ถอนตามกฎหมาย ถ้าซูเอี๋ยกันทำไม ไอ้นิคม สมศักดิ์ถึงรอดวะ ตอบหน่อย
    สืบทอดอำนาจยังไงเหรอ
    พูดจาอะไรเคยแสดงหลักฐานมั้ยไอ้ทุเรศ
    ถามมานานแล้วใครคืออำมาตย์วะ
    ไอ้ชาติชั่ว

juemmy likes this.
  28. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    ก็ลองเอานโยบายโง่ๆออกสิ
    แบบนี้มันสืบทอดอำนาจกันชัดๆ

Last edited: 8 Mar 2015
  29. juemmy

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    517
    ดีค่ะพรรคขี้แพ้จะได้ปรับปรุงตัวเอง ไม่เล่นการเมืองแบบน้ำเน่าเหมือนพรรคอื่น ถึงเวลานั้นจะได้ไปลงคะแนนให้อย่างเต็มใจ ไม่ใช่ลงคะแนนให้เพราะหาพรรคดีกว่านี้ไม่ได้

twomonkeys, อู๋ คาลบี้ และ JSN ถูกใจ
  30. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    งั้นเอาเลย อยู่ให้นานๆ ปราบพวกป่วนบ้านป่วนเมือง ปราบพวกกบฏแบ่งแยกดินแดนให้หมด
    ล่าสุดปาระเบิดกะโยนความผิดให้รัฐบาล แต่โดนจับได้ซะก่อน

31. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    แค้นมากจนตาบอดแล้วเนอะ
    เขาโกงยังไง เมื่อไหร่จะอธิบาย เขาโกงยังไง เมื่อไหร่จะอธิบาย
    เขาโกงยังไง เมื่อไหร่จะอธิบาย เขาโกงยังไง เมื่อไหร่จะอธิบาย

32. Tad

Tad อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    16 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,773
    เห็นด้วยๆ อย่าเพิ่งเลือกเลย ยังขี้เกียจไปหย่อนบัตร ขอเว้นวรรคสักเจ็ดแปดปีละกัน ให้ลุงตู่แกทำไปพลางๆก่อน:giggle:

ปลายขอบฟ้า และ JSN ถูกใจ.
  33. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    แบบนั้นควายแดงก็อกแตกตายหมดแผ่นดินนะสิครับ
    :rofl::rofl::rofl::rofl::rofl::rofl::rofl:

34. ทองเค

ทองเค อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    25 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,875
    ทำไมประชาธิปไตย มันถึงได้ น่ารังเกียจถึงเพียงนี้
    เป็นเพราะประชาชนด้วย หรือปล่าว ที่ยังไม่เข้าใจ ประชาธิปไตย ดีพอ

bookmarks และ JSN ถูกใจ.
  35. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    รูปข้างล่างนี่รากหญ้าลืมตาอ้าปากกันเพียบเลยนะครับ

kokkai, bookmarks และ ทองเค ถูกใจ
  36. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    แหมความคิดควายแดงนี่แสดงถึงความไร้สมองได้ดีทีเดียว

37. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746

bookmarks likes this.
  38. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    แล้วมันเดือดร้อนชีวิตคุณยังไงกรุณาสาธยายมาหน่อยสิ
    ที่ผมคิดได้คือ
    ไม่มีอิสระในการเอาอาวุธออกมาป่วนเมือง ขาดอิสระในการปาระเบิด
    ทำให้แผนแบ่งแยกดินแดนไม่สำเร็จ

39. hey guys

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    4,066
    ไอ้โง่ อีโง่ แพ้แล้วแพ้อีก เลิกเสียเฮอะ
    ปราบมารมันต้องปราบด้วย ต้นธาตุต้นธรรม

JSN likes this.
  40. HiddenMan

HiddenMan อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779
    :D ตกลงพรรคเพื่อไทยคือตระกูลชินวัตรใช่มั๊ย...

kokkai, อู๋ คาลบี้ และ JSN ถูกใจ
  41. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    แหมเจ๊ก็ดันไปดักควายแดงซะได้

Last edited: 8 Mar 2015
  42. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    โง่ๆแบบนี้ใช่ไอ้ลีที่บอกว่าไอคิวสูง เคยเลือกปชป.แน่เหรอ

43. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    โถ โดนดักซะแล้ว
    โหเรียกตัวเองว่าฝ่ายประชาธิปไตย
    ขอเปลี่ยนเป็นฝ่ายคอรัปชั่นดีกว่าครับ เหมาะสมที่สุด

44. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    พลาดไปแล้ว พิมพ์แบบนั้นทำไม ทำไมไม่บอกว่าฝ่ายประชาธิปไตย ดันพิมพ์ว่าตระกูลชินวัตร ถถถถถถ

ผูกขาดนามสกุลมันก็เกินไป
    ไม่ว่าใครจะมาเป็นรัฐบาลเลือกตั้ง จะมาจากตระกูลไหนแต่ขอให้รักษาประชาธิปไตยไว้ได้ก็ดีละ

JSN likes this.
  45. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    แหมไอ้ควายแดงขี้โม้หายไป เหลือแต่ขี้ปดกับขี้วีนเหรอเนี้ย
    เฮ้อออออออ:rolleyes::rolleyes::oops::oops::rolleyes::rolleyes::oops::oops::cry::cry:

46. qooqle

สมัคร:
    17 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    9
    ไม่ผ่านครับ คุณเป็นแดงเทียม

47. qooqle

สมัคร:
    17 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    9
    ฟันธงล่วงหน้า พรรคขี้แพ้ไม่มีวันถูกยุบพรรค เอาหัวไอ้เรืองเป็นประกันเลย อะไรเอ่ย15วันไม่ยุบพรรค?

48. qooqle

สมัคร:
    17 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    9
    โปรแกรมดีๆมีเยอะครับ ไม่ได้มีแค่จำนำข้าว ค่าจ้าง300เอย บ้านแรกเอย รถแรกเอย โอยเยอะ ประชาชนไม่เคยได้สัมผัสจากเผด็จการ คนทั้งประเทศเขาถึงเทคะแนนให้ชินวัตรหมดไม่ว่าครั้งไหนๆ

49. qooqle

สมัคร:
    17 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    9
    ขี้เผด็จการมันเหม็นยังไงก็เหม็นอยู่อย่างนั้นแหล่ะ คนทั้งประเทศเขาไม่ได้นิยมเหมือนประชาธิปไตย55

50. qooqle

สมัคร:
    17 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    9
    เดี๋ยวรู้เลย เสียงส่วนใหญ่ได้สั่งสอนขี้แพ้อีกรอบ

Share This Page