รำลึก 24 ปีพฤษภาประชาธรรม ประชา(เป็น)ไท

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย คนกลาง, 17 May 2016

1. คนกลาง

คนกลาง อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    383

cr: matichon
    =======================================

2. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    น้าป๊อปตอบได้ยังครับว่าปชต.สมัยปูที่เทิดทูนต่างจากที่คสช.ที่ตัวเองว่าเผด็จการยังไง ความจริงใจน้าป๊อปนี้น้อยพอกับความจริงที่ตัวเองพูดเลย

3. Kop16

Kop16 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    5 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,461
    ที่ 1

4. emujack

emujack อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    30 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,293
    เออ รักประชาธิปไตย เเต่ทำไม่ไม่ไปด่าไอ้พวกโกงชาติ บ้านเมือง การที่ทหารรัฐบาลประยุทธ เข้ามายึดอำนาจมีที่มา 2 ประการ (เท่าที่สังเกตุ)
    1 รัฐบาลที่มาจากการเลือกตั้ง เข้ามาทุจริตคอรัปชั้น หลายโครงการ เช่น โครงการเกี่ยวกับสินค้าเกษตรเเทบทุกตัวมีการโกงกันเเบบร่วมมือ ตั้งเเต่ ข้าราชการ-นักการเมืองที่มีอิทธิพล ชนิดที่เรียกว่า มือใครยาว สาวได้สาวเอา
    2 มีการใช้อาวุธมาทำร้ายผู้ชุมนุน กกปส กันอย่าต่อเนื่องเเละรุนเเรง จนทำให้ กกปส ทนไม่ไหว ตอบโต้โดยกลุ่มมือปืนป๊อปคอร์น
    เเล้วถ้าทหารปล่อยให้เหตุการณ์ผ่านไปบ้านเมืองพังพินาศเเน่
    รักประชาธิปไตยมันไม่ผิดหรอกครับ เเต่ก็ควรรักความถูกต้อง ความสุจริต รักษาผลประโยชน์ของชาติ บ้านเมือง เป็นที่ตั้ง

5. นอกคอก

นอกคอก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    5,396
    สมัยนี้เค้าสู้กันด้วยพลังเงียบ เชียบ! Happy birthday ล่วงหน้าน่ะ คสช.

6. apollo

apollo อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 Mar 2015
    คะแนนถูกใจ:
    5,703
    ขนาดเผด็จการทหารแท้ ๆ มันยังไม่เอา M-79 ไม่เอา RPG มายิงตูม ๆ ในแบบลอบยิงเลย

ถ้ายิงก็ยิงด้วยกระสุนจริงไปเลยเห็น ๆ

สู้รัฐบาลประชาธิปไตยไม่ได้เนอะ

:rolleyes::rolleyes:

7. hey guys

hey guys อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    4,066
    ประชาธรรม ประชา(เป็น)ไท
    24ปี แยกกันเป็น2สี ต้องแยกกันรำลีกไหม

แยกกันรำลึก แล้วปัญหาว่าคนกลางจะรำลึกสีอะไรอะ
    อย่าบอกนะว่าไม่น่าถาม

8. ชายน้ำ

ชายน้ำ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    กระทู้ก็พอใช้ได้ แต่พอเห็นสื่อเป็น 1. VOICE TV กับ 2. มติชน แล้วรู้สึกกระอักกระอ่วนชอบกล

เพราะพ่อของเจ้าของVOICE TV มีเงินมีทองขนาดซื้อสถานีโทรทัศน์ให้ลูกชายผลาญ เอ๊ย บริหารได้ ก็ร่ำรวยมาจากการที่ไปสอพลอกับคณะรัฐประหารคณะนั้น แถมยังมีเศษเงินเหลือมาซื้อสื่อที่สองอีก

ความจริงสองสื่อนี้ควรไปกราบคารวะคณะรัฐประหารต้นเหตุเหตุการณ์พฤษภา35เสียด้วยซ้ำไป เพราะไม่งั้นลูกจ้างสองสื่อ ลูกชายนายทุน และชายแก่เจ้าของเก่า คงต้องตกงานอดอยากปากแห้งไปแล้ว

9. redfrog53

redfrog53 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    12,466
    เชื่อเถิด ปีหน้าก้อเอามาปะอีก ???

emujack likes this.
  10. 5555

5555 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    18 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,450
    ไม่รู้สึกอยากรำลึกคับ

11. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    เรามาไกลเกินที่จะมองว่า ประชาชนมือเปล่า เรียกร้องรัฐบาลจากการเลือกตั้ง แล้วครับ

เดี๋ยวนี้ประชาชนขับไล่นักการเมืองเพราะการคอรัปชั่น
    มีทั้งม็อบเชียร์และม็อบต้านด้วยนะ

รัฐประหาร ไม่ได้อยากให้เกิดหรอก
    แต่ทำไงได้ ประชาธิปไตยที่เราได้มา ก็มาจากปากกระบอกปืน ที่ไปยึดอำนาจราชวงศ์

emujack และ ปู่ยง ถูกใจ.
  12. กระต่ายในจันทร์

กระต่ายในจันทร์ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    3,710
    ผมเนี้ย นั่งทำงานบนรถไฟฟ้าเลย
    ผมเนี้ย ถึงกับกินปาท่องโก๋กะโอเลี้ยงเบย

apollo likes this.
  13. ผู้พิชิต สนามบิน005

ผู้พิชิต สนามบิน005 สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    17 May 2016
    คะแนนถูกใจ:
    5
  14. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    หลักฐานยืนยันละครับ หนังสืออ้างอิงมีไหมละ หรือจะดีแต่พูดเหมือนร่างอื่น

15. AlbertEinsteins

AlbertEinsteins อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,479
    ผมนี่เคยเห็น
    ประชาธิปไตยตัวพ่องเอามือยืนกุมไข่
    ขอสัมปทานเผด็จการก็ช่วงนี้แหละ
    :rofl::rofl::rofl::rofl::rofl:

ฟักแม้ว, apollo, ปู่ยง และอีก 1 คน ถูกใจ.
  16. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    คิดถึงเฉลิม เหรอ

17. คนกลาง

คนกลาง อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    383
  18. HiddenMan

HiddenMan อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779
    :giggle: ถ้าสมัยก่อนมีแบบทักษิณ เสื้อแดง คนอาจจะไม่ไล่ก็ได้...

19. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ไงครับน้าป๊อปจะหนีไปตลอดชีวิตซินะครับ อับอายแทนหลานเฟรมจริงที่มีน้าดีแต่พูดแถมใจดำอีกต่างหาก

20. Novice

Novice อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    6 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,238
    โหนได้กระทั่งพฤษภาทมิฬ ถึงได้ว่าแดงแม่งโหนได้ทุกงานจริง พฤษภาทมิฬแค่เจ้าภาพแม่งก็คนละขั้วกะไอ้พวกขี้ข้าแล้ว

Share This Page