รัฐบาลตู่ ยิ่งอยู่นาน ยิ่งทำความเสียหาให้ประชาชน

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย ทั้งรู้ก็รัก, 29 ต.ค. 2014

1. ทั้งรู้ก็รัก

ทั้งรู้ก็รัก สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    93
    ท่านมีความคิดเห็นว่าอย่างไร

ขนาดล็อตตาลี่ 80 บาทยังไม่สามารถจัดการได้ นี่สูบเงินประชาชนไปให้คนบางกลุ่มอย่างเห็นได้ชัด
    เอากระดาษเปล่าๆมาพิมพิ์ให้มีค่า แต่ไม่สามารถกำหนดราคาที่รัฐมีกำไรที่ 80 บาทได้หรือ
    แล้วนับประสาอะไรจะจัดการทำคนโกงระดับชาติ
    ยังมี ไมค์ทองคำอีก "แพง แต่ไม่ทุจริต"
    และยังมี วาทะกรรมอีกหลายๆอย่าง เช่น
    http://www.prachachat.net/news_detail.php?newsid=1414498002 มันเข้าข่ายข่มขู่หรือเปล่า
    ถ้าไม่อยากเสียสละเพื่อชาติ ผมว่าอย่ามาเปลืองตัวเลย
    นายกควรแยกแยะระหว่างเรื่องพวกพ้อง กับประเทศชาตินะ ไม่งั้นก็เข้าอีหรอบเดิม

2. JSN

JSN อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    เรื่องไมค์ผมอยากให้เช็คเว็ปไซต์ที่ชาวเน็ทไปหามาดีๆเพราะของปลอมมันมีเยอะครับ

อาวุโสโอเค, bird, กีรเต้ และอีก 4 คน ถูกใจ
  3. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    เรื่องเสียสละ นายกเขาเสียสละตั้งแต่ทำรัฐประหารแล้ว เรื่องน้องชายขู่หรือไม่อยู่ที่วิจารณญาน ผมมองแค่ว่าระวังเรื่องการนำเสนอ ถ้าไม่ผิดสื่อต้องรับผิดชอบ ถ้าผิดก็ว่ากันตามกฎหมาย เคยจัดการได้ซะเมื่อไหร่หล่ะครับ นิสัยคนไทยมันก็แบบนี้ ทำผิดจนชิน พอเขามาตรวจสอบก็ยอม แต่สักพักก็ทำเหมือนเดิม ตอนนี้อยากให้ดูเรื่องความมั่นคงมากกว่าครับ

4. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    เรื่องไมค์แพง ผมยังไม่เห็นหลักฐานว่าโกงนะครับ เลยยังไม่อยากกล่าวหาใคร

5. ทั้งรู้ก็รัก

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    93
    ราคาไมค์ที่ต่างประเทศขายกันครับ
    http://pantip.com/topic/32544745

มันเหมือนกับช่วยพวกพ้องมากกว่าครับ แค่เรื่องง่ายๆยังฟันโช๊ะไม่ได้ แล้วประชาชนจะไปฝากความหวังอะไรกับพลังงาน หรือความมั่นคงครับ
    ถ้าแค่เรื่องไมค์ทำให้เด็ดขาด จะเป็นการเชือดไก่ให้ลิงดูได้อย่างดี แต่กลับเป็นไก่เห็นตีนงู งูเห็นนมไก่

6. อาบังคนเหนือ

อาบังคนเหนือ อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    2 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,019
    ทําอะไรให้ถูกใจเขา เราก็เป็นคนดี

ถ้าทําไม่ถูกใจเขา เราก็จะเป็นคนเลวทันที

ตามนั้นครับ​

ส่วนกระผมขอดูต่อ อย่างใจเย็นอีกซักนิด..........กรั่ก กรั่ก กรั่ก

kaidum, bird, กีรเต้ และอีก 4 คน ถูกใจ
  7. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    เอาราคาต่างประเทศมาเนี่ยนะ รวมภาษี30% และรวมค่าขนส่งหรือยังครับ ผมซื้อลำโพงแบรนด์นี้ 15000 แต่ซื้อที่สิงคโปร์ 10000 เห็นความต่างราคามั้ยครับ.
    ผมบอกให้ไปเช็คเว็บมาดีๆ แบรนด์นี้เขามีตัวแทนจำหน่ายครับ ผมอยากให้เช็คที่มา เพราะของปลอมมันมีเยอะ ของเลียนแบบมันเยอะครับ และเรื่องนี้คนดำเนินการคืออดุล แสงสิงแก้ว แต่ผมยังไม่เห็นหลักฐาน จะกล่าวหาได้ยังไงครับ เรื่องนี้บริษัทที่เสนอราคามาต้องรับผิดชอบ

bird และ padd ถูกใจ.
  8. ทั้งรู้ก็รัก

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    93
    ช่วยแรกผมก็พยายามเอาใจช่วย แต่การกระทำสำคัญกว่าคำพูดครับ
    ที่ผ่านมา ผมยังไม่เห็นการฟันทุจริตอย่างเป็นรูปอธรรมเลยครับ
    หรือมีแล้ว แต่ผมไม่ทราบ รบกวนช่วยบอกหน่อยละกัน

ผมมองว่าการจัดการการทุจริต นี่สำคัญอันดับต้นของชาติเลยครับ
    ไม่มีชาติไหนที่ corruption เยอะ แล้วประชาชน หรือประเทศจะได้ประโยชน์หรอกครับ
    ดูตัวอย่าง singapore หรือ hong kong ที่มีวัฒนธรรมแบบ asia จัดการ corruption ได้อย่างจริงจัง ประเทศถึงจะก้าวหน้าครับ

LOP, maya และ อาบังคนเหนือ ถูกใจ
  9. ทั้งรู้ก็รัก

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    93
    อันนี้ราคา $2000 เงินไทย 64000 บาท ภาษี 30%= 83200 บาท ราคาขายให้รัฐ 150000 บาท ซื้อ 100 อัน กับราคาหน้าร้านก่อนเปลี่ยนราคา 99000 บาท
    คุณว่าปกติหรือเปล่าครับ?

10. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    ผมก็อยากเห็นครับ แต่กระบวนการยุติธรรมที่บ้านเราก็มีครับ ของถามหน่อยจะให้นายกเขาเข้าไปแทรกแซงจริงๆเหรอครับ แล้วแบบนี้มันไม่เข้าทางพวกต่างชาติที่จ้องฮุบดินแดนผ่านทางพวกควายแดงขายชาติเหรอครับ เขาได้เอาไปโจมตีสิครับว่า นายกเผด็จจะแกล้งเอาผิดใส่ร้ายรัฐบาลที่แล้ว แค่ตอนนี้ที่ควายแดงทำยังไม่พอเหรอครับ จริงๆผมก็อยากทำนะ เผด็จการเต็มรูปแบบ สั่งใครก็ได้ แต่ผมก็ไม่อยากแล้ว เพราะอำนาจมันอันตราย

bird, กีรเต้, maya และอีก 2 คน ถูกใจ
  11. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    ค่าขนส่ง ?????? เท่าไหร่ครับ รวมไมค์ 100 ชุด

12. ทั้งรู้ก็รัก

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    93
    ความถูกใจพูดยากครับ ผมแค่ต้องการความถูกต้องครับ

13. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    ผมก็ต้องการความถูกต้อง เวลาซื้อ ผมไม่ซื้อเว็บแบบ pricza หรอกครับ ผมไปซื้อที่ตัวแทนจำหน่าย อีกอย่างนะครับ งานของราชการต้องมีการประมูลโดยเสนอราคาครับ บริษัทที่ได้จะต้องเสอนราคาครับ เรื่องราคาให้ดูที่บริษัทครับ

14. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    รัฐบาลตู่ยิ่งอยู่นาน ข้าราชการยิงอยู่ลำบาก
    จะทำอาชีพเสริม ก็โดนกลั่นแกล้ง

เครดิตข่าว เดลินิวส์ http://goo.gl/30DZdR

เมื่อ วันที่ 28 ต.ค. พล.ต.ต.พีระพงศ์ วงษ์สมาน ผบก.สส.ภ.4
    พ.ต.อ.เกษม มุทาพร ผกก.สืบสวน2 บก.สส.ภ.4 หน.ชุดปฏิบัติการที่2 ศพส.ภ.4
    พ.ต.ท.จีระวัฒน์ โพธินา รอง ผกก.ฯพร้อมด้วยกำลังเจ้าหน้าที่ตำรวจบก.สส.ภ.4
    ได้ร่วมกันจับกุม ร.ต.ท.สุชาติ สุดบุรินทร์ รอง สว.สส.สภ.เขาสวนกวาง อายุ 43ปี
    พร้อมของกลางยาบ้า 107เม็ด ยาไอซ์หนัก2กรัม เงินล่อซื้อ 3,600บาท
    มือถือ1เครื่อง อาวุธปืนพกสั้นชนิดไทยประดิษฐ์ขนาด9มม.พร้อมซองบรรจุกระสุน
    อาวุธปืนลูกกรดยาวขนาด.22 ยี่ห้อซีแซด511 พร้อมซองบรรจุกระสุน
    และเครื่องกระสุนปืนขนาด.22 จำนวน2นัด หลังสืบทราบ ร.ต.ท.สุชาติ มีพฤติกรรมลักลอบขายยาบ้า
    โดยใช้ห้องสืบสวน สภ.เขาสวนกวาง เป็นสถานที่จำหน่ายยา จึงวางแผนล่อซื้อจนสามารถจับกุมตัวไว้ได้
    เบื้องต้น ร.ต.ท.สุชาติ ให้การปฎิเสธทุกข้อกล่าวหา และขอให้ถ้อยคำอื่นที่ปรากฏตามบันทึกจับกุม
    โดยจะให้การชั้นศาลเท่านั้น ก่อนคุมตัวส่งพนักงานสอบสวนดำเนินคดีต่อไป..

Takob, ทองเค, กีรเต้ และอีก 6 คน ถูกใจ
  15. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    ผมจะบอกให้นะครับ เรื่องความมั่นคง เขาจับอาวุธได้มหาศาล จัดการพวกรุกที่ป่า ที่โดนหนักคือไอ้ริด จำได้มั้ยครับ แก็งจารุพงศ์ถึงขั้นหนีเป็นสัมภเวสีตามไอ้แม้ว ลูกชายมันโดนเรื่องไม้เถื่อน จำได้มั้ยครับ

Takob, กีรเต้, padd และอีก 3 คน ถูกใจ
  16. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    ไม่เห็นจะมีประเด็นอะไร

ไมค์ประชาชนว่าแพง เขาก็เลิกไปแล้ว

ก็มันยังไม่เข้ากระบวนการจัดซื้อ แล้วจะไปเอาเรื่องกับใคร

17. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    ก็จะเอาถูกใจไงครับ

18. ทั้งรู้ก็รัก

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    93
    ถามแค่นี้ครับ คุณJSN คิดว่าซื้อของยกโหล กับซื้อ 1 อัน อันไหนถูกกว่าครับ

แต่ประเด็นมันอยู่ที่วิธีการจัดการกับปัญหาที่เกิดขึ้นมากกว่าครับ
    เพราะมันจะมี effect ไปถึงการจัดซื้อในอนาคต ซึ่งผมไม่ happy กับการจัดการปัญหานี้ ในส่วนของการจัดการทุจริต ในการจัดซื้อจัดจ้างของรัฐอย่างมาก
    แล้วมันจะต่างอะไรกับ นาฬิการัฐสภาหรือครับ ถ้าตอบสังคมได้แค่นี้

ปู่ยง likes this.
  19. อาบังคนเหนือ

สมัคร:
    2 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,019
    หรา.............แสดงว่า เวลา 5 - 6 เดือน มานี้ จะต้องให้ทำให้ได้ เหมือนใจต้องการทั้งหมดเลยหรือ ..... ทุกวันนี้ทางรัฐบาลก้อเริ่มตรวจสอบเริ่มกำจัดพวกคอรัปชั่น จะให้มันสรุปได้รวดเร็ว มันคงไม่ใช่ม๊างงงง

ลุงตู่ไม่ใช่ก้อนหินวิเศษนะฮัฟฟฟฟ ที่จะได้ถูๆ ขออธิษฐาน แล้วได้ดั่งใจนึก..... บางสิ่งบางอย่าง มันก้อใช้เวลากันบ้าง.... ความถูกต้องใครมันก้ออยากให้เป็นเช่นนั้น... แต่นี่เพิ่งผ่านมาเดี๋ยวเดียว จะให้เสร็จไปทุกเรื่องมันคงไม่ใช่ ระบบที่ทักกี้วางไว้ ใช้เวลาเป็นสิบปี การที่จะถอนรากถอนโคนหรือหยุดพวกนี้มันก้อต้องการเวลาเช่นกัน

20. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    แล้วจะเอาใครมาปกครองตอนนี้ ถามหน่อย แก็ง astv อย่าเลยครับ ถ้าพวกนี้มาบริหารจริง เข้าเกมส์ของศัตรูทุกอย่าง

กีรเต้, padd และ ปู่ยง ถูกใจ
  21. ทั้งรู้ก็รัก

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    93
    ถ้าคุณเป็นเจ้าของบริษัททำธุรกิจ แล้วพนักงานคุณซื้อของแพง
    คุณจะไม่ตอบแบบนี้แน่ คุณจะมีมาตรการมาจัดการกับระบบ หรือคนจัดซื้อ
    ไม่ใช่ตอบว่า "แพง เลิกซื้อแล้ว จะเอาอะไรอีก"

22. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    คุณยังไม่ตอบคำถามผมเลยครับ ค่าขนส่งเท่าไหร่ ซื้อเยอะก็ใช่ว่าจะถูกลงเสมอนะครับ ราคาของอาจจะลด แต่ค่าขนส่งเพิ่มนะครับ แม้กระทั้งสองชิ้นค่าขนส่งก็เพิ่มครับ สามชิ้นก็จะเพิ่มอีก คุณตอบผมเรื่องราคาค่าขนส่งผมสิครับ

กีรเต้ likes this.
  23. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    ข้อต่างชัดเจนนะครับคือเรื่องคุณภาพของ นาฬิกาใช้แป๊ปเดียวก็พังครับ แต่ของแบรนด์นี้ทนมาก
    คือมันเจอการทุจริตตรงไหนคุณเอาหลักฐานที่ชัดเจนมาพูด ไม่ใช่เอาเว็บขายของทั่วไปมายันเพราะจะได้ของแท้หรือของปลอมไม่อาจรู้ได้ อีกอย่างนะครับ การเอาเว็บจริงมาแปะในเว็บขายสินค้า เพื่อให้เห็นสเป็คเท่านั้นครับ ไม่ได้ยืนยันว่าสั่งตรงมาจากเว็บนั้น

24. ทั้งรู้ก็รัก

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    93
    คุณดูของที่ซื้อหรือเปล่า ว่าต้องขนมาเป็น container หรือ 1 รถกะบะ

25. ทั้งรู้ก็รัก

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    93
    คุณ JSN หลงประเด็นแล้วครับ ผมขออนุญาตจบประเด็นไมค์
    ขอบคุณครับ

26. ทั้งรู้ก็รัก

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    93
    หนทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์คน
    ผมก็หวังว่า จะจับคนบงการจริงๆ มารับผิดชอบให้ได้ เพราะเรื่องข้าวนี่ ประเทศ ประชาชน เสียหายมากจริงๆครับ
    สาธุ สาธุ สาธุ

27. Redbuffalo010

Redbuffalo010 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    ผมไม่เอารัฐบาลเผด็จการทหาร เพราะเห็น"เขาว่ามาว่าและผมได้ยินมาอีทีว่า" ประยุทธ์วางแผนเอาน้องชายขึ้นคุมอำนาจเพื่อปกครองประเทศระยะยาว ผมขอต่อต้าน จงเอารัฐบาลประชาธิปไตยของผมคืนมา
    Screen Shot 2014-10-29 at 1.07.11 PM.png

28. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    คุณต้องตอบคำถามผม ไม่ใช่ย้อมคำถามผมกลับ
    ผมแค่จะชี้ให้เห็นว่า คุณมองรอบด้านหรือยัง และคุณเข้าใจผิดเรื่องไมค์ ผมรู้ครับ ประเด็นของคุณ คุณอยากให้เขาจัดการเรื่องทุจริตแบบเด็ดขาดใช่มั้ยครับ แต่คุณต้องเข้าใจว่า มันมีกระบวนการครับ และหลายเรื่องอยู่ในกระบวนการแล้ว สมาชิกหลายคนก็ชี้ให้เห็นแล้ว

29. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    นี่เป็นการกล่าวหาที่เลื่อนลอยครับ และคุณไม่สามารถชี้จุดที่ทุจริตได้ แต่คุณตัดสินเขาไปแล้วว่าโกง

30. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    อ้อแล้วตัดข้อความผมมาสั้นๆ ผมบอกแล้วว่า นาฬิกาคุณภาพกับราคามันต่างกันชัดเจนมาก แต่เรื่องไมค์มันยังไม่มีอะไรชัดเจนเลยครับ ดังนั้นสองกรณีนี้จึงต่างกันครับ

31. อาบังคนเหนือ

สมัคร:
    2 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,019
    กระผมก้อหวังเช่นเดียวกับ จขกท.นะ ที่ว่า อยากให้จัดการพวกโกงกินให้หมดไป ไม่ใช่ ว่าแต่คนอื่นแต่พวกพ้องตัวเองกลับทำชั่วเองซะงั๊น .....

มันก้อมีบางอย่างนะ ที่ขัดใจ ว่าทำไมการดำเนินคดีพวกโกงมันช้า... แล้วยิ่งมีข่าวไมค์เข้ามา... ยิ่งทำให้สงสัยในตัวลุงตู่ .... แต่อย่ากระนั้นเลย อย่าง จขกท.ว่า "หนทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์คน"..........ปชช.ทุกคนที่ออกมาเดินต่อต้านทรราช ต่างก้อจับตามองลุงตู่ด้วยเช่นกัน.....รอดูอีกซักหน่อยว่า โดยการนำของลุงตู่ประเทศมันจะไปทางใด......

chaidan, กีรเต้, maya และอีก 4 คน ถูกใจ
  32. padd

padd อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    14 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,139
    คนดูขอบสนามจะเห็นช่องว่างเยอะ ว่าทำไมตรงนั้นไม่ทำ ตรงนี้ไม่ได้ ต่างกับคนที่อยู่ในเกมส์จริง เจอของจริงว่าเป็นยังไง

เคยทำงานในร้านคนจีนที่มีอาม่าที่ว่างมาก วันๆไม่ทำอะไร เดินสำรวจลูกน้องว่าทำงานหรือเปล่า เปิดไฟทำไมเปลือง คอยเช็ค คอยจูจี้แทนลูกๆที่เป็นเจ้าของกิจการ ด้านหนึ่งมันก็ดีหรอกนะ แต่อีกด้านหนึ่งทำให้ไม่อยากทำงานด้วย เครียดค่ะ

33. por

por อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    10 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,397
    "ระยะทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์คน" ดูกันยาวๆครับ:nerd:

34. Words of the Buddha

Words of the Buddha อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,860
    :devil: กระพ๊มเริ่มกัดฟันดูแล้วขอรับ...

:banghead: ต่อไปหวังว่าคงไม่ใช่... กระพ๊มยืนขึ้นเลยขอรับๆๆ... กาลังฮิตๆ เคี๊ยกๆๆๆ

35. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    กดไล้ค์อย่างเดียว เอิ้กๆๆๆ

36. khunpream

khunpream สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    189
    เอ.....แล้วไอ้จำนำทุกเม็ด เสียหายกว่าแปดแสนล้าน ภายในสองปีนี่......ประชาชนเสียหายไหมน้อ

37. ทั้งรู้ก็รัก

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    93
    คุณ khunpream กำลังต้องการจะสื่ออะไรเหรอครับ
    ถ้าผมรับข้อมูลที่คุณสื่อไม่ผิดคือ คุณกำลังจะบอกว่ารัฐบาลที่แล้วก็ทำผิดเหมือนกัน ฉนั้นใครๆก็ทำcorruptionเป็นปกติ รัฐบาลนี้ก็สามารถทำได้หรือครับ

ผมว่าสิ่งที่หลายคนคาดหวังก็คือ ต้องการทำกฎหมายให้เป็นกฎหมาย
    ไม่ใช่ 2 มาตรฐาน "ทีเอ็งข้าไม่ว่า ทีข้าอย่ามาโว้ย" ครับ
    ทุกอย่างที่มีการ corruption ประเทศ และปปช.เป็นผู้เสียหายครับ ไม่ว่าฝ่ายใด
    เสื้อแดงที่ผมรู้จัก ก็เป็นแบบว่า "ใครก็โกงเหมือนกัน แต่ทักษิณให้มากกว่า"

สิ่งที่ผมต้องการจะเห็นคือกำจัดระบบ corruption ครับที่เป็นต้นไม้พิษที่ใหญ่ที่สุดในระบบไทย
    ทักษิณเองก็เป็นเพียงผลไม้พิษลูกใหญ่มาก ที่โตมาจากต้นไม้พิษครับ

ฉนั้นการจะทำกฎหมายให้เป็นกฎหมายต้องเด็ดขาดครับ โดยเฉพาะกับเพื่อนฝูง พวกพ้องตัวเอง
    จู หรง จี นายกจีย เคยบอกกับสื่อว่า “คราวนี้เรามุ่งปราบเสือ ขอให้เตรียมโลงศพไว้ 100 โลง สำหรับเก็บศพพวกนั้น 99 โลงและอีกโลงเผื่อตัวผม ผมพร้อมจะดับไปกับพวกนั้นเพื่อความสุขนิรันดร์ของประเทศชาติและประชาชน”

ผมต้องการความเด็ดขาดแบบนี้เพื่อประเทศครับ

38. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    แล้วรัฐทำอะไรครับ เริ่มโกงอะไรแล้วบ้าง กรุณาแถลงให้สมาชิกในบอร์ดทราบ

39. Ricebeanoil

Ricebeanoil อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    7 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,482
    เรื่อง "ไมค์แพง" ยังไม่เซ็นต์สัญญาซื้อจะไปเอาผิดกับใครละครับ

40. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    ไม่ช่วยแล้วอย่าเอาเท้าราน้ำ

41. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    ถูกใจผมแล้วครับ:*

นายกพึ่งเข้ามา ยังไม่รู้เรื่องเกี่ยวกับการจัดซื้อจัดจ้าง

ใครจะรู้ว่านี่อาจเป็นการจงใจกลั่นแกล้ง เขียนราคาแพง แล้วปล่อยข่าวออกไป

และตามระบบ ระเบียบราชการ ถ้ามันไม่ชัดเจนคุณไปสั่งย้ายเขาง่ายๆไม่ได้หรอก

เรื่องบางเรื่องถ้าจะให้งานมันเดินต่อ ก็ต้องยอมกลืนเลือด

ผมว่ามามองภาพใหญ่ๆดีกว่า ไอ้หวย ไอ้ไมล์ มันก็ไม่ได้เกิดความเสียหายอะไร ปล่อยๆไปบ้าง

Last edited: 30 ต.ค. 2014
    JSN และ padd ถูกใจ.
  42. hey guys

hey guys อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    4,066
    เข้าอีหรอบเดิม-มาร์คชั่งไข่

โด่ เสียสละหนีงาน หนีทหารกันมา รู้ก็รู้เวลาน้อย แค่ 2ปี ทำแค่ไมค์หลักแสน
    ยังงี้อึก100ปึ ก็ไม่ถึง 7แสนล้าน

ข้าฯปวดร้าววววจัย คิดถึงทักษิณยิ่งน้ากกกกกกษณ์
    อยากให้ท่านกลับมา.......
    ติ๋งๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

padd likes this.
  43. hey guys

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    4,066
    สวย สง่างาม ทุกวิ

44. hey guys

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    4,066
    ก็นึกว่า เสื้อแดงสู้เพื่อประชาธิปไตย ขับไล่เผด็จการ
    เอาจริง ต้องรอชาติหน้ามั้ง

โยธกา likes this.
  45. khunpream

khunpream สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    189
    ฟังนะครับ.......
    ไอ้ที่ผมเขียนไว้คือ ผมประจานรัฐบาลที่แล้ว(อาจเป็นของคุณ)ครับ ผมเกลียดการคอร์รัปชั่นเป็นชีวิตจิตใจ ฉะนั้นครั้นจะหาว่าคำพูด(เขียน)ของผมเป็นสองมาตรฐานละก็ กรุณาคิดใหม่นะครับ ที่แน่ๆคือผมเกลียดรัฐบาลที่แล้วยิ่งกว่าขรี้อีกนะครับคุณ

ทั้งรู้ก็รัก และ JSN ถูกใจ.
  46. Ricebeanoil

Ricebeanoil อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    7 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,482
    สรุปเรื่อง "ไมค์แพง" หน่อยละกันนะครับ

ชั้น ป.ป.ท.

https://www.thairath.co.th/content/460716

ชั้น ป.ป.ช.

กรรมการ ป.ป.ช. นายวิชา มหาคุณ บอกว่า คณะกรรมการ ป.ป.ช. ได้พิจารณารายงานการแสวงหาข้อเท็จจริงและรวบรวมพยานหลักฐาน กรณีการจัดจ้างโครงการพัฒนาปรับปรุงทำเนียบรัฐบาล และบ้านพิษณุโลก ได้พบว่าคณะกรรมการจัดจ้างและจัดซื้อครุภัณฑ์ จากกรมโยธาธิการและผังเมือง จำนวน 8 ราย ได้แก่ อธิบดีกรมโยธาฯ รองอธิบดีกรมโยธาฯ กับพวก มีส่วนเกี่ยวข้องกับการคำนวณราคากลาง และการต่อรองราคาที่ไม่เป็นไปตามระเบียบของทางราชการ และเอื้อประโยชน์ให้เอกชนบางราย จึงมีมติให้แต่งตั้งคณะอนุกรรมการไต่สวนผู้เกี่ยวข้อง โดยมีนายประสาท พงษ์ศิวาภัย กรรมการป.ป.ช. เป็นประธาน

ปปช.มีมติตั้งอนุกก.ไต่สวนอธิบดีกรมโยธาฯตรวจสอบปมจัดซื้อไมโครโฟนแพง

วันนี้(24ก.พ.58)ผู้สื่อข่าวรายงานจากสำนักงานคณะกรรมการป้องกันและปราบปรามการทุจริตแห่งชาติ (ป.ป.ช. )เปิดเผยว่า ที่ประชุมคณะกรรมการป.ป.ช.ได้พิจารณากรณีที่คณะทำงานแสวงหาข้อเท็จจริงเรื่องร้องเรียนให้มีการตรวจสอบการจัดซื้อไมโครโฟนในห้องประชุมคณะรัฐมนตรี(ครม.) ชั้น 5 ตึกบัญชาการ 1 ทำเนียบรัฐบาลนั้น

ล่าสุดคณะกรรมการป.ป.ช.พิจารณาข้อมูลแล้วเห็นว่ามีความสมบูรณ์เพียงพอและมีมติให้ตั้งคณะอนุกรรมการไต่สวนนายมณฑล สุดประเสริฐ อธิบดีกรมโยธาธิการและผังเมือง กระทรวงมหาดไทยกับพวก ได้แก่ คณะกรรมการคำนวณราคากลาง คณะกรรมการจัดซื้อโดยวิธีพิเศษ ซึ่งจะมีการแถลงข่าวในช่วงเย็นวันนี้

Last edited: 23 Jul 2017
    5555 และ Alamos ถูกใจ.
  47. 5555

5555 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    18 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,450
    จบข่าว ล็อคอินอวตารกลับวัดไปคิดชื่อล็อคอินใหม่
    :D

48. โยธกา

โยธกา อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    20 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,727
    น่าจะเป็นเพลง เสื้อแดงทะยอยตาย มากกว่า
    มีข่าวดีมาเป็นระยะๆ

49. นายพลตัดแปะ

นายพลตัดแปะ อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    18 Jul 2015
    คะแนนถูกใจ:
    81
  50. นิติรั่ว

นิติรั่ว อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    24 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,875
    มีประโยชน์อะไรกับบ้านนี้เมืองนี้

apollo likes this.

Share This Page