รักหงส์เป็นเดอะค็อป มีเตะวันไหนเรามาเชียร์กัน

กระทู้ใน 'ห้องนั่งเล่น' โดย กระต่ายในจันทร์, 13 ต.ค. 2014

1. กระต่ายในจันทร์

กระต่ายในจันทร์ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,710
    เริ่มจากวันอาทิตย์ที่ 19 ต.ค.57 เวลาทุ่มครึ่ง
    หงส์ของเราจะไปเยือนทหารเสือราชินีQPR
    ช่วยกันส่งใจเชียร์หน่อย ถึงฟอร์มแม้ที่ผ่านมา
    จะลุ่มๆดอนๆ ไปบ้าง

2. HiddenMan

HiddenMan อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779
    :D เดี๋ยงคงมีแฟนหงส์มาครับ... ได้ข่าวว่าเจ็บมาเยอะ

3. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    ไม่่รู้จะเชียร์ใคร :(

4. อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,527
    ปีที่แล้วต้นปีเชียร์ผีแดง ทำท่าเจ๊งเลยย้ายมาเชียร์หงส์แดง

ปีนี้ใครก็ได้ช่วยแนะนำหน่อยว่าผมจะเชียร์ทีมรัยดี หุหุหุ

5. กระต่ายในจันทร์

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    3,710
    ประเดิมข่าวแรกจากแอนด์ฟิลด์
    (ชาน - ผมรู้สึกว่าที่นี่เหมือนบ้านแล้ว)
    เอ็มเร่ ชานอาจจะเพิ่งมาอยู่ที่เมืองลิเวอร์พูลได้ไม่นานแต่เขาก็รู้สึกได้ว่าที่นี่เป็นเหมือนบ้านของเขาเรียบร้อยแล้ว
    ชานซึ่งโชว์ฟอร์มได้ยอดเยียมในเกมต้นฤดูกาลกับสเปอร์กลายเป็นที่ชื่นชมของเหล่าเดอะค้อป...ก่อนจะได้รับบาดเจ็บหนักในเกมทีมชาติ U 21 ที่ถล่มโรมาเนียมาเละเทะ 8-0
    ตอนนี้ชานซึ่งกำลังเร่งความฟิตกลับมาอย่างหนักและใกล้จะกลับมาได้แล้วเผยว่าเขารู้สึกได้เลยว่าแอนฟิลด์และเมืองลิเวอร์พูลอบอุ่นเหมือนบ้านของเขา
    "ผมได้ทำงานหนักกับเรื่องความฟิตหลังจากที่ได้รับบาดเจ็บมาก และผมทำได้ดี ผมมีปัญหาบ้างในช่วงพรีซีซั่นหลังจากย้ายเข้ามาที่สโมสร และมีสองเกมกับทีมชาติเยอรมันก่อนจะได้รับบาดเจ็บ"
    "ผมกำลังจะกลับมาฟิตอีกครั้ง และผมดีขึ้นเรื่อยๆ แต่เรื่องนี้มันก็คือส่วนหนึ่งของฟุตบอล ผมต้องสู้เพื่อสโมสรและพยายามกลับมาคว้าชัยชนะให้ได้ทุกเกม ซึ่งกับเพื่อนร่วมทีมแล้วผมเต็มที่ 100 เปอร์เซ็นต์"
    "ผมต้องพูดว่าเกมกับซิตี้และสเปอร์นั้นไม่ใช่ฟอร์มที่ดีที่สุดของผม เพราะผมยังติดปัญหาบาดเจ็บที่น่องและมันยากที่จะทำอะไรให้ดีเต็มร้อยได้กับการเล่นที่เร็วๆ แบบนั้น"
    "เมื่อผมฟิตเต็มที่อีกครั้ง ผมจะทำได้ดีกว่านี้ซึ่งผมคาดหวังกับเรื่องนี้มาก"
    "หากพูดถึงเรื่องการปรับตัวกับเมืองนี้ผมบอกได้เลยว่าสุดยอด เพื่อนร่วมทีมทุกคนทำให้มันง่ายขึ้นมาก"
    "พวกเขาทำให้ผมรู้สึกเหมือนบ้านและลิเวอร์พูลก็เป็นเมืองที่วิเศษนะ แฟนบอลสุดยอดมากๆ และผมปรับตัวได้ดีเลยทีเดียว ทีมก็เหมือนคนในครอบครัว ผมรู้สึกได้เลยว่าที่นี่เหมือนบ้านไม่มีผิด"
    "มันเหลือเชื่อมากที่สโมสรยิ่งใหญ่แห่งนี้มันใหญ่แค่ไหน ผมเห็นช่วงพรีซีซั่นที่อเมริกา และมีแฟนบอลลิเวอร์พูลกระจายอยู่ทั่วโลก"
    "เวลานี้ภาษาอังกฤษของผมดีขึ้นมาก ผมเคยเรียนอังกฤษมาก่อนบ้างแต่ผมไม่ได้คล่องอะไรมากนัก ซึ่งผมกำลังเรียนในแต่ละสัปดาห์ให้มากขึ้น มีคนต่างชาติต่างภาษามาที่นี่มากทั้งสเปนและที่อื่นๆ ซึ่งมันก็ทำให้ง่ายสำหรับผมเหมือนกัน"
    "อีกอย่างหนึ่งก็คือฟุตบอลอังกฤษมักจะเล่นกันด้วยจังหวะที่เร็วมาก คุณแทบไม่มีโอกาสหายใจเลยแหละ ในเยอรมันเราจะเน้นการส่งบอลและดึงจังหวะให้ช้าลง แต่ไม่ถึงกับช้าจนเฉื่อยและเร่งเกมเป็นจังหวะ ซึ่งในอังกฤษมันเร็วกว่านั้นโดยที่นักเตะทุกคนต้องทุ่มเทกันเต็มที่สุดๆไปเลย" ดูเพิ่มเติม

https://www.facebook.com/LiverpoolThailand

6. กระต่ายในจันทร์

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    3,710
    ข่าวที่ 2 จากแอนด์ฟิลด์
    ลิเวอร์พูลทีมหญิงสามารถเอาชนะบริสตอลได้ 3-0 ส่วน เชลซีแพ้ให้กับ แมนซิตี้ 2-1 ในนัดสุดท้าย
    ทำให้ลิเวอร์พูลทีมหญิง แซงเชลซีคว้าแชมป์ไปครอง เป็นสมัยที่2ติดต่อกันโดยเป็นแชมป์ด้วยลูกได้เสียดีกว่าครับ
    สุดยอดดด !!

7. กระต่ายในจันทร์

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    3,710
    คืนนี้ 19 ต.ค.2014 ทุ่มครึ่ง ส่งใจเชียร์หงส์ด้วย
    [​IMG] [​IMG]

แม่รำพึง และ dolly natwarin ถูกใจ.
  8. กระต่ายในจันทร์

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    3,710
    ผ่านไป 60 นาที
    ยังเสมอ 0-0

dolly natwarin likes this.
  9. กระต่ายในจันทร์

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    3,710
    นาที 67 หงส์นำไป 1-0

10. กระต่ายในจันทร์

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    3,710
    นาที 87
    ถูกตีเสมอ 1-1

11. กระต่ายในจันทร์

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    3,710
    นาที 90 หงส์นำ 2-1
    นาที 91 ถูกตีเสมอ 2-2

dolly natwarin likes this.
  12. dolly natwarin

dolly natwarin สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    6 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    95
    ไม่ได้ดูอ้ะ ไม่มีกล่อง....แง๊..............

13. กระต่ายในจันทร์

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    3,710
    นาที 95 หงส์นำ 3-2
    จบครับ.......

แม่รำพึง และ dolly natwarin ถูกใจ.
  14. kyo_10Mz

kyo_10Mz สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    61
    ลุ้นซะเหนื่อยเลยครับ วันนี้ ขนาดเจอแค่ QPR แล้ววันพุธเจอมาดริดจะเป็นไงเนี่ย:(:(

15. โยธกา

โยธกา อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    20 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,727
    ลองอันนี้ครับ
    Download sopcast for win ในกรณีดูผ่าน com
    หรือ sopcast for android ในกรณีใช้ android smart phone ผ่าน google play store
    แล้วเปิด browser หา wiziwig football live
    เลือกคู่ที่ต้องการดู แล้วหาตัวที่ถ่ายทอดผ่านทาง sopcast เลือก bit rate ที่ประมาณ 1500 - 2500
    ใช้ได้ทั้งดูผ่าน com และ smart phone
    ในกรณีดูผ่าน smart phone จะเลือกดูผ่าน app ชื่อ sopcast football ก็ได้
    การดูผ่าน program นี้จะต้องเข้าไป load ก่อนเกมส์เริ่มประมาณ 15 นาที ถ้าเกมส์เริ่มแล้วจะเข้าไม่ค่อยได้เพราะ host จะเต็ม เพราะแชร์ใช้กันทั่วโลก ส่วนช่องสัญญาณนั้นจะถ่านทอดช่องของรัสเซียเป็นหลักครับ
    ผมใช้ช่องทางนี้ดูประจำเพราะไม่มีกล่องเหมือนกัน
    ของให้สนุกกับการรับชม
    ขออภัยถ้าทางท่านทราบข้อมูลแบบนี้แล้ว
    ขอบคุณครัช

16. kyo_10Mz

kyo_10Mz สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    61
    sopcast ลื่นปรู๊ดๆครับ ผมใช้ดูประจำ :grinning::grinning:

โยธกา likes this.
  17. กระต่ายในจันทร์

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    3,710
  18. กระต่ายในจันทร์

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    3,710
    ผ่านไป 30 นาที
    หงส์ ฮัลล์ 0-0
    จบแล้วครับ 0-0

Last edited: 25 ต.ค. 2014
  19. โยธกา

โยธกา อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    20 ต.ค. 2014