ระเบิดราชประสงค์ คนไทยทำร้ายคนไทย

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย จูกัดขงเบ้ง, 11 Sep 2015

1. จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    11 Sep 2015
    คะแนนถูกใจ:
    394
    ณ เวลานี้ ก็ดูเหมือน อะไร อะไร ก็เป็นใจให้กับฝ่ายที่ เดาแม่นยังกะเทวดา
    ต่างก็ปล่อยข่าวกันตั้งแต่ระเบิดไม่ทันจางว่า "อุยกูร์"
    พอไก่อู ออกมาบอกว่า กลุ่มเดิม หรือกลุ่มเสียผลประโยชน์ทางการเมือง ทำ
    พวกมันรุมด่า ไกอูซะเละ
    พอจับได้เป็นคนต่างชาติเท่านั้น ถึงกับ ขอให้ เสธ. ไก่อู ออกมาขอโทษ พี่ทักของพวกเค้า
    เวลานี้ ตำรวจก็ทยอยจับผู้เกี่ยวข้องได้หลายคน ออกหมายจับก็หลายคน กลายเป็นคน ตุรกีหรือจีน
    เราเองเริ่มยอมจำนนกับรูปการณ์ว่า คงเป็น อุยกูร์ จริงๆ ตามที่พวกนั้นว่า
    พวกนั้นกำลังเริ่มกลายเป็น ผู้บริสุทธิ จนเริ่มกลายเป็นเทพ วาทะที่ว่า "ลงใครไม่ได้ก็มาลงที่กู"แปะบนรูปทักษิณ กลายเป็นที่นิยมโพสต์กันมาก

ยังหรอก......ไอ้แผนชั่วๆนี้ อาจจะตบตาคนอื่นได้ แต่ตบตาเราไม่ได้หรอก
    พวกมันคิดว่า ที่มันทำเนี่ย โคตรเนียนแล้ว แต่ มันเปิดพิรุธกองใหญ่ๆ ที่ไม่มีทางปฎิเสธได้
    1. ในโลกของจริง ถ้าเป็นจริงๆ จะไม่มีข่าวปล่อย หรือ ข่าวลือ ที่ออกมาตั้งแต่ระเบิดยังไม่ทันจาง
    เป็นทิศทางเดียวกันอย่างนี้หรอก
    2. โลกของจริง กลุ่มคนที่จะก่อวินาศกรรมจะเป็นกลุ่มที่ออกมาแจ้งเตือนข่มขู่ก่อน หรือ มีการแจ้งเตือนจากหน่วยงานรัฐเท่านั้น
    นี่อะไร มีไอ้หนุ่มสติเฟื่องเสื้อแดง เสือกไปโพสต์ให้ชาวบ้านเขารู้ ถึงช่วงวันที่จะทำการด้วยซ้ำ
    แต่มาแก้ตัวว่า ไปเห็นมาจากในเวปห้าอะไรก็ไม่รู้ แล้วลบไปแล้ว
    จริงไม่จริงก็ไม่รู้ แต่เอามาโพสต์อย่างจริงจังได้
    ก็เห็นมีแต่ประเทศไทยรอบนี้นี่แหละ มันน่าเชื่อไหมล่ะ
    3. จุดที่ทำการ นี่มันเป็นจุด โคตรอันตราย มันเป็นจุดศูนย์กลางของแยก ทั้ง 4 ทิศ กล้องวงจรปิดบานเบอะ คนที่มีสติดีมันจะกล้ามาวางระเบิดไหม
    นี่แค่คนไทยนะ อย่าไปนับคนต่างชาติที่เข้ามาอยู่เมืองไทยได้ไม่นาน ไม่รู้กระทั่งภาษาอังกฤษ ไปไหนต้องยื่นโพยให้คนขับรถ ไอ่พวกนี้ดันกล้ามาเลือกจุดที่อันตรายสำหรับมันขนาดนี้ได้ยังไง
    ถ้าอุยกูร์แค้นมาก มันต้องไปวางระเบิดสถานทูต จีน โน่น หรือ หอการค้า สมาคมอะไรที่เกี่ยวกับจีนมีอยู่ตั้งเยอะแยะ สถานที่ท่องเทีี่ยวอีกหลายที่ ที่คนจีนชอบไป หลายที่ไม่มีกล้องมากนัก มันหลบมุมกล้องได้
    พิรุธข้อนี้มันชัดเจนมาก การเลือกเป้าหมายวางระเบิด เป็นเป้าหมายปัญญาอ่อนที่สุด
    ไม่เกี่ยวกับพระพรหม ไม่เกี่ยวว่าคนจีนมาเที่ยวมาก ชาติอื่นๆเขาก็มาทั้งนั้น แต่มันเกี่ยวกับจุดทำการมันไม่ใช่จุดอับ ไม่ใช่จุดซ่อนพราง
    ดูสิ พอจับได้แต่ละคน โดนวงจรปิด มัดจนต้องรับสารภาพกันทั้งนั้น
    แล้วทำไมมันเลือก ราชประสงค์ ล่ะ คำตอบก็คือ มันไม่ใช่คนเลือก แต่มีคนเลือกให้มัน รวมทั้งเลือกวันลงมือด้วย
    ไอ้นี่เขาเรียกว่า signature ของคนระยำบางกลุ่ม ถ้าจะเลือก มันจะเลือกสถานที่ตรงนี้ มันจะเลือกเวลาแบบนี้
    จะไประเบิดหน้าห้างก็ไม่ได้ เอามันตรงสี่แยกนี่แหละ ดังดี "ราชประสงค์"
    พิรุธเท่านี้ก็ตอบได้แล้วว่า มันเป็นฝีมือใคร
    คนไทยนี่แหละ
    เนื่องจากพวกที่อยู่ในประเทศโดนฝ่ายความมั่นคงล็อคจนขยับไม่ได้ หมดบทบาทไปแล้ว
    การดำเนินการมันต้องมีการวางแผนมาจากต่างประเทศเท่านั้น
    และมันต้องมีคนไทยในประเทศ ช่วยมันอีกส่วนนึง ไม่งั้นมันทำไม่ได้หรอก
    ก็จุดกลางเมือง กลางสี่แยก ทำอะไรมันเป็นที่ผิดสังเกตุได้ง่าย ถ้าไม่มีคนไทยคอยช่วยระวังให้ มันจะกล้าทำได้ยังไง
    แล้วไอ้คนไทยชั่วๆคนนั้น บางส่วน น่าจะมี "สี" ด้วย แต่สีอะไร ไม่รู้
    เห็นกันง่ายๆ ตอนนี้หมายจับออกมา มีแต่ต่างชาติทั้งนั้น คนไทย หายไปไหนล่ะ ก็เป็นพยานไง
    ไอ้พวกที่โดนจับพวกนี้ ก็คือ ซวยไป โดนคนไทยหลอก และ หักหลัง
    สรุปไอ้คนไทยชั่วๆพวกนี้ ได้กิน 2 ต่อ
    ทำร้ายประเทศชาติด้วย และ ไม่โดนติดคุกด้วย นั่น เจ๋งไหมล่ะ ใครคิดแผนนี้โคตรอำมหิตเลย
    หลังจากนี้ มันก็สามารถจะมีได้อีก เพราะ ยังมีคนต่างชาติอีกหลายกลุ่มที่โง่พอให้เขาหลอกได้ มาโดนหลอกให้ทำอีก

(ปล. ที่เขียนมานี่ เดาล้วนๆ ไม่มีข้อมูลวงในลึกล้ำมาจากไหน)

emujack, Bayonet, lakehin และอีก 14 คน ถูกใจ
  2. เช Neverdie

เช Neverdie อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    5 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,938
    ตั้งแต่นาทีแรกที่รู้ว่ามีระเบิด พวกกองเสนาธิการของพวกเราทุกคนฟันธงออกมาแบบเดียวกันเป๊ะประมาณนี้ โดยมิได้นัดหมายเลยครับ ....

emujack, ต้นหอม, lakehin และอีก 8 คน ถูกใจ
  3. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    เพราะเคยได้เห็นได้รู้เรื่องราวระยำตำบอนมาตั้งแต่ทำลายการประชุมอาเซียน,
    เผาศาลากลาง, ยิงเอ็ม 79 ใส่สถานที่ต่างๆ ฯลฯ มาแล้ว
    แล้วเหตุการณ์ล่าสุดนี่ เหมือนกลบพื้นที่สื่อจากข่าวปั่นจักรยานเฉลิมพระเกียรติด้วย
    คนไทยกำลังมีความสุข ปลาบปลื้มอยู่ไม่กี่วันดี

ปล. กับเสื้อแดงนี่ โทษอำมาตย์ มือที่มองไม่เห็น อำนาจนอกระบบ
    ลงกับใครไม่ได้ ก็ลงที่สิ่งที่ผมบอกมาตรงนี้ตลอด !!!

lakehin, bookmarks, จูกัดขงเบ้ง และอีก 2 คน ถูกใจ
  4. ประสงค์ ไม่ออกนาม

ประสงค์ ไม่ออกนาม อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,210
    ถ้าผมมีพ่อที่รวย(มาก)และ(ไม่)โง่จะขอตังค์มาสัก7ล้านดีไหมครับ มาเป็นค่านำจับ อิๆๆๆ

5. Familie

Familie อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,753
    ท่านจูกัดขงเบ้ง เล่นอยู่ห้องราชดำเนินเป็นประจำใช่มั๊ยครับ

6. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    ยืนยัน นั่งยัน และนอนยัน คิดอย่างนี้

lakehin, bookmarks, จูกัดขงเบ้ง และอีก 2 คน ถูกใจ
  7. sugit

sugit อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    10 Mar 2015
    คะแนนถูกใจ:
    1,111
    บอกตรง ๆ ผมไม่ติดใจสถานที่ เกิดระเบิด

อย่างราชประสงค์หรอก เพราะเสื้อแดง

ทำให้สถานที่นั้นดังระเบิด มันก็อาจเป็นไปได้

แต่ที่ทำให้ผมติดใจมากกว่า คือ ระเบิด ลูกที่สอง

ที่ ท่าเรือสาทร ต่างหาก

เพราะผมคิดว่า ระเบิดลูกนั้น

ถ้าเป็น ฝีมืออุยกูร์จริง คงโง่มาก

เพราะเท่ากับ ทำให้ ตำรวจตามสืบจับได้ง่าย

มากขึ้นเนื่องจาก ต้องเตรียมพร้อม คืนก่อนหน้าแล้ว

คำถามคือ แล้วทำไมยังทำ หรือ กล้ามาก

ไม่กลัวโดนจับ

ผมสันนิษฐาน ได้อีกว่า

คนทำอาจตั้งใจ ให้ ลูกกระจ๊อก โดนจับ

เพื่อให้ การสืบสวน จบที่การโยนความผิด

ให้อุยกูร์ เพื่อให้ เรื่องจบ แล้วก็สรุปในแบบ

ที่คนวางแผนต้องการ คือ อุยกูร์ทำ

แล้วก็ สาเหตุ เพราะลุงตู่ วางแผน

ด้านต่างประเทศผิดพลาด ( ส่งอุยกูร์กลับจีน)

ซึ่ง แน่นอน ตามท้องเรื่อง ตัวสำคัญ

ย่อมไม่โดนจับ จับได้แต่ ตัวรอง ๆ ที่ไม่มีผล

เพราะพวกนี้ จ้างมาทั้งนั้น ไม่ได้ อยู่ใน

สถานะ ที่สำคัญ เชื่อมโยง ผู้บงการจริงได้

เท็จจริง ยังไงไม่รู้ แต่ติดใจ ระเบิดลูกสองจริง ๆ

เพราะถ้าผมเป็น อุยกูร์ แล้วไม่อยากประกาศ

ยืดอกรับผิดชอบ ก็ควรเปิดตูด ทั้งกระบวนการตั้งแต่วันแรก

ไม่ใช่ ทิ้งลูกกระจ๊อกไว้ แบบนี้

emujack, ชายน้ำ, ปู่ยง และอีก 9 คน ถูกใจ
  8. maya

maya อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    14 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    447
    แม้กระทั่งพวกแดงเอง ลองให้ถามใจตัวเองดูซิ ว่าคิดอย่างนี้ไหม ต้องมีแว่บหนึ่งที่คิด
    ขนาดปากด่าเสธไก่อูนะ เพื่อนแดงบางคนยังโพสสเตตัสคืนนั้นเลย ว่ารู้สึกไม่สบายใจจนนอนไม่หลับ

ชายน้ำ, ปู่ยง, หนูอ้อย และอีก 4 คน ถูกใจ
  9. นอกคอก

นอกคอก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    5,396
    ประเด็นก็คืิอถ้าจับตัวบนๆไม่ได้ ก็ไม่รู้ว่าจริงๆตัวเริ่มคือใคร ลำบากเหมือนกัน

ปู่ยง, มิติใหม่, bookmarks และอีก 3 คน ถูกใจ
  10. เช Neverdie

สมัคร:
    5 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,938
    น้ำเริ่มลดแล้วครับ ตอจะค่อยๆผุดให้เห็นขึ้นมาเรื่อยๆ

ปู่ยง, ต้นหอม, หนูอ้อย และอีก 3 คน ถูกใจ
  11. ParaDon

ParaDon อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    2 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    3,168
    ในโลกใบนี้ยังมีอะไรที่เรายังไม่รับรู้หรือคลาดเดาไม่ได้อีกเยอะแยะมากมาย
    บางครั้งเราก็ได้รับรู้ความจริง บางทีสิ่งที่เราได้รับรู้หรือสัมผัสได้ก็เป็นความเท็จ

Last edited: 12 Sep 2015
  12. hey guys

hey guys อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    4,066
    จะดีมากเลย ถ้าเสื้อแดงจะคิดได้เช่นนี้
    เลิกเถอะที่ผ่านมาที่คิดว่าคนไทยทำร้ายเสื้อแดง
    พอพวกเยอะก็เอาระเบิดไปปา เอาไฟมาเผา
    พอโดนไล่จับก็บอกจะแยกแผ่นดินอยู่ หนีไปต่างประเทศ

มันเยอะ แก้ไม่หมด เอาแค่เริ่มคิดว่าเป็นคนไทยอย่าทำร้ายคนไทยจะทำได้มั้ยอะ สักคนนึงก่อนก็ยังดี
    คนจะเข้าหาพระ เข้าหาศาสนาน่ะ ก็เริ่มจากไม่คิดจะเบียดเบียนใคร อย่างนี้แหละดีที่สุด

ปู่ยง, ต้นหอม, หนูอ้อย และอีก 5 คน ถูกใจ
  13. จูกัดขงเบ้ง

สมัคร:
    11 Sep 2015
    คะแนนถูกใจ:
    394
    ผมไม่เล่นประจำครับ แต่ถ้ามีเหตุการณ์อะไรเกิดขึ้น ผมจะเปิดดูก่อนเพื่อน
    เพราะพวกมันจะแสดงอะไรบางอย่างออกมา มันทำให้เราเดาได้ว่า พวกมันมีแผนอะไร
    เริ่มระเบิดมันก็บอกว่า อุยกูร์ ซึ่งมันโคตรปัญญาอ่อน อุยกูร์ห่าอะไรจะทำถึงขั้นวางระเบิด
    ไทยต้องส่งอุยกูร์กลับเพราะเป็นกฎหมายและข้อตกลงระหว่างประเทศ ไม่ใช่เพราะอะไรอื่น มันไม่มีทางเลือก
    แล้ววางระเบิดเมืองไทย มันได้อะไรล่ะ คิดหรือว่าระเบิดแค่ลูกหรือสองลูกจะทำให้ ไทยเลิกส่งอุยกูร์กลับ
    ยิ่งคิดแล้วยิ่งรู้สึกว่า ไอ้เหตุผลปัญญาอ่อนที่กล่อมคนที่ลากดำนา มันง่ายเพราะลากดำนามันไม่มีสมอง
    มันเลยคิดว่า คนอื่นไม่มีสมองเหมือนพวกมัน
    เรื่องเนียนเนี่ย มันเนียนตั้งแต่เผาเมืองแล้ว 6 ศพวัดปทุม ยิงน้องเกด เรื่องจัดฉากกับปล่อยข่าวลวงต้องยกให้พวกมัน
    ถึงขนาดบ้าบอคอแตกจะฟ้องทหารที่อยู่บนรางรถไฟฟ้า เอาพยานเท็จมาให้ปากคำกันเต็มไปหมด
    ไปๆมาๆ น้องเกดโดนกระสุนแนวระนาบ มันแถว่าน้องเกดตัวอ้วนจัดท่าให้กระสุนเข้าหลังน้องเกดได้อีก
    นี่ก็ไม่ต่างกันเลย
    เหตุผล ห่วยๆ ไม่มีสมอง จัดฉาก สร้างภาพ ปล่อยข่าว แนวเดียวกันหมด

ปู่ยง, ต้นหอม, lakehin และอีก 5 คน ถูกใจ
  14. จูกัดขงเบ้ง

สมัคร:
    11 Sep 2015
    คะแนนถูกใจ:
    394
    ระเบิดลูกที่ 2 มันพลาด
    ดูดีๆ มันตั้งใจจะเลื่อนเป้ให้อยู่ริมทางสะพานเพื่อให้คนตายและบาดเจ็บมากที่สุด เพราะคนเดินไปเดินมาเยอะมาก
    แต่ขยับไปขยับมา เสือกพลาดตกในน้ำ
    ปกติถ้าจะทิ้งน้ำ มันก็แกล้งวางแล้วทำพลาดเตะทีเดียวลงน้ำไปเลยก็ได้ แล้วก็เดินออกมา นี่ค่อยๆดัน
    นี่โชคดีนะ ที่ตกน้ำ ถ้าไม่ตกน้ำนี่ ระเบิดที ที่นี่จะเป็นโศกนาฎกรรมอีกที่นึงได้เลย

ปู่ยง, ต้นหอม, bookmarks และอีก 1 คน ถูกใจ.
  15. จูกัดขงเบ้ง

สมัคร:
    11 Sep 2015
    คะแนนถูกใจ:
    394
    สวัสดีทุกท่านครับ
    อยู่ๆเวปเสรีไทย ก็หายไป หลังจากนั้นไม่นาน ไอ้ตัวนรกทั้งหลายก็เสือกตั้งชื่อเป็นกลุ่มเสรีไทยอีก
    เลยสงสัยว่า ปิดเวปเสรีไทยทำไม มันเลยเอาชื่อเราไปตั้งเลย
    นี่ก็หาตั้งนาน กว่าจะเจอที่นี่ ปีกว่าๆเลย

conservative, ปู่ยง, nanase และอีก 7 คน ถูกใจ
  16. เช Neverdie

สมัคร:
    5 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,938
    ยินดียิ่งนัก ที่ได้มาพบท่านอาจารย์ฮกหลงอีกในเพลานี้ อิอิอิ

17. กระต่ายในจันทร์

กระต่ายในจันทร์ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,710
    ขอสวัสดีท่านเช่นเดียวกัน ยังไงๆ ก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วย
    ผู้น้อยด้อยปัญญานัก เคยไปส่องดูในห้องราดดำนาบ่อยครั้ง
    บอกได้คำเดียว สยองปนระอา อย่าว่าแต่พวกต่างเว็บอย่างเราเลย
    พวกต่างห้องในพันติ๊ป อย่างห้องศุภฯ ห้องสีลม ห้องศาสนา
    หากมีการแท็กเชื่อมเรื่องการเมืองเมื่อไหร่ พวกราดดำนาก็จะมา
    ระรานพวกต่างห้องอยู่เสมอ เพลียจิตกะพวกนี้จริงๆ หากท่าน
    ขงเบ้งมีอะไรชี้แนะแก่ผู้น้อยด้อยปัญญา ยินดีนะครับ

18. จูกัดขงเบ้ง

สมัคร:
    11 Sep 2015
    คะแนนถูกใจ:
    394
    ท่าน เช ให้เกียรติเกินไปแล้ว ผมสิต้องเรียกท่านเช เป็นอาจารย์ครับ
    ผมใช้แค่ชื่อ แต่ความเชี่ยวชาญและเก่งกล้ายังด้อยกว่าท่านเชมากนัก
    คุณ กระต่าย ผมต่างหากล่ะ ต้องขอคำชี้แนะจากทุกๆท่าน ผมไม่ค่อยมีเวลาเหมือนแต่ก่อน นานๆจะได้เข้ามา เข้ามาก็เข้ามาได้ไม่นานไม่ทันได้อ่านทุกๆกระทู้แบบเมื่อก่อน แต่ก็ได้ความรู้มากๆจากหลายๆคนครับ
    ขอบคุณสำหรับกระทู้ดีๆ และ ความเห็น ข้อมูลที่ดีๆจากทุกๆท่าน เสมอ

19. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    มีเวลาว่าง ก็ให้นึกถึงพวกเราก่อนนะครับ อย่าหายไปนาน

20. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    เมื่อ เทพ มาเจอกัน คิดถึง คุณ แอม ถ้ามาอีกคนคงครึกครื้น

maya, จูกัดขงเบ้ง, ปู่ยง และอีก 2 คน ถูกใจ
  21. เจ้าพระยาหน้าตาดี

เจ้าพระยาหน้าตาดี อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    395
    จขกท. ผู้มาใหม่
    ถ้าชอบการเขียนการแต่งนิยาย เดาทำนายแบบมั่วๆ มโมให้จริตตัวเองสำเร็จความใคร่
    ผมเห็นว่า ท่านน่าจะไปเขียนห้องหมอดู ห้องพยากรณ์คาดการทำนาย อะไรประเภทนี้ จะเหมาะกว่านะ:giggle::giggle:

ที่นี้มันห้องการเมือง รังแมงสาปเหลือง เค้าคุยเรื่องการเมืองกัน

แต่เอ๊ะ!! .... การเขียนใส่ร้ายป้ายสี ใส่ความ เอาดีใส่ตัว ส่วนความชั่วโยนให้คนอื่น แบบที่ท่านเขียนมา
    จขกท. มาถูกห้อง มาถูกที่ถูกทางแล้ว:D:D

ภาพจากมิตรสหาย

22. JSN

JSN อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    เอิ่ม ผมว่านายเวรรีบย้ายก้นไปด่วนเลยนะครับ เพราะพฤติกรรมที่นายเวรพูด ตรงกับนายเวรทุกข้อเลยนะครับ

การเขียนใส่ร้ายป้ายสี ใส่ความ เอาดีใส่ตัวเอาชั่วโยนให้คนอื่น
    นายเวรชัดๆ เห็นด้วยมั้ยครับ

เห็นถามอะไรไม่เคยตอบ ทนความตอแหลของตัวเองไม่ไหวเหรอครับ
    :giggle::giggle:

23. เจ้าพระยาหน้าตาดี

เจ้าพระยาหน้าตาดี อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    395
    น้อง เช ทำไมภาคภูมิใจในความเลวตัวเอง และความสารเลวพลพรรคแบบนี้ล่ะครับ

นาทีแรกที่รู้ว่ามีระเบิด ทุกคนฟันธงออกมาแบบเดียวกันเป๊ะเลยรึ

ฟันธงตั้งแต่นาทีแรกที่มีระเบิด
    ฟันธงโดยไม่มีข้อมูล ฟันธงโดยที่ยังไม่ได้พิสูจน์หลักฐาน หรือมีพยานใดๆบอกกล่าว

แถวๆบ้านพี่ เค้าไม่ได้เรียกฟันธง เค้าเรียก เดา เหมือนที่ จขกท. เขียนมานั้นล่ะ
    แต่ถ้าเดา โดยไม่มีข้อมูลใดๆ แล้วทำให้ผู้อื่นเสียหาย เค้าจะเรียกอีกแบบว่า ใส่ความ

ส่วนคนที่ชอบใส่ความคนอื่น แถวๆบ้านพี่เค้า คนเลว พวกสารเลว
    มิทราบว่า แถวๆบ้านน้อง เช และพลพรรค เรียกแบบนี้ เหมือนกันหรือเปล่า ฮี่ๆๆๆ
    :giggle::giggle::giggle:

24. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    เหมือนกับที่ยัดเยียดว่าเป็นอุยกูร์ แล้วโทษรัฐบาลที่ส่งกลับหรือเปล่า
    ใส่ความเป๊ะๆ
    ตกลงอ่านที่น้าเชเขียนเข้าใจหรือเปล่าเนี่ย

25. มิติใหม่

มิติใหม่ อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,837
    ถ้าคิดว่าตัวเองไม่ได้ตอแหล ก็เอาหลักฐานมาแสดงสิ เห็นมาลอยๆ ทุกที มีหลักฐานก็ของปลอม

26. Redbuffalo010

Redbuffalo010 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    ควาย มาตอบคำถามอยู่นี่ ไปตอบกระทู้เก่าๆบ้างนะ

จูกัดขงเบ้ง และ JSN ถูกใจ.
  27. comma

comma อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    28 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,142
    รู้สึกวันนี้จะโพสต์อะไรแรงเป็นพิเศษนะครับ แสดงว่าโดนจี้จุดอะไรเข้าแล้ว เลยโดนชี้นำให้โพสต์อะไรยั่วแบบนี้

ปู่ยง, จูกัดขงเบ้ง, JSN และอีก 1 คน ถูกใจ.
  28. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    โดนจี้เรื่องวางระเบิดไงครับ

29. mee-sua-man

mee-sua-man สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    181
    อำมาตย์อย่างเจ้าพระยาหน้านี่ มาโซคิสจริงๆ

30. เช Neverdie

สมัคร:
    5 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,938
    ภูมิใจครับ .... สั้นๆแค่นี้แหละ อิอิอิ

31. จูกัดขงเบ้ง

สมัคร:
    11 Sep 2015
    คะแนนถูกใจ:
    394
    เจ้าพระยาหน้าตาหมี เห็นแล้วก็สงสาร เหมือนเด็กเล่นขี้เลย
    ไม่เหมือนเมื่อก่อน เปลี่ยนไปเยอะ หรือว่ากลัว โดนเข้าบ้าน AF เลยนั่งเล่นขี้ตัวเองซะเลย

32. เช Neverdie

สมัคร:
    5 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,938
    พี่เสื้อแดงครับ สวรภาพครับว่าเดา แต่ถ้าไปเปิดประทู้เก่าดู รวมไปจนถึงบอร์ดเก่าก็ได้เอ้า จะเห็นว่าน้องเชไม่เคยเดาผิดเลยนะครับ อย่างที่เคยบอกไอ้สี่จุดในเวบลากดำนาว่า "อย่ากวนตรีนกูมาก ระวังเดี๋ยวพ่อมึงจะไม่มีแผ่นดินเกิดให้อยู่อาศัย มันก็ไม่เลิก"

แล้วเป็นไง ทุกวันนี้พ่อมันยังหาทางกลับมาเหยียบบ้านเกิดเมืองนอนไม่เจอ.. . อิอิอิ กูเตือนแล้ว ไม่เชื่อกูเอง อิอิอิ

ปู่ยง และ กีรเต้ ถูกใจ.

Share This Page