ยุโรปงานเข้า ISILแฝงมากับผู้ลี้ภัย

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย เผด็จการที่รัก, 14 Sep 2015

1. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076

อ่านข่าวนี้แล้วสลด...ผู้ลี้ภัยโยนผู้ลี้ภัยลงทะเลเพียงเพราะเขาเป็นชาวคริส
    http://edition.cnn.com/2015/04/16/europe/italy-migrants-christians-thrown-overboard/index.html

stormtrooper, เช Neverdie, kokkai และอีก 4 คน ถูกใจ
  2. นอกคอก

นอกคอก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    5,396
    คิดเล่นๆน่ะ ถ้า is แทรกไปทุกประเทศ แล้วเกิดสงครามต่อต้านขึ้น ซึ่ง is เองก็คงอยากทำ คือล้างโลกนี้ให้สะอาดในแบบของเขา วันนั้นคงได้รู้ว่าใครจะโดนล้างกันแน่

ปู่ยง, maya และ กีรเต้ ถูกใจ
  3. ่johnyoter

่johnyoter สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    12 Mar 2015
    คะแนนถูกใจ:
    246
    นึกถึง ม้าโทรจัน

emujack, architeer, อู๋ คาลบี้ และอีก 1 คน ถูกใจ.
  4. Octavarium

Octavarium อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    831

ปู่ยง, bookmarks, ่johnyoter และอีก 7 คน ถูกใจ
  5. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
  6. เช Neverdie

เช Neverdie อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    5 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,938
    Amagedon.

ปู่ยง likes this.
  7. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    ความจริงที่เห็นมันเจ็บปวด อย่ามัวโลกสวยกันอีกเลย

bookmarks likes this.
  8. ควันหลง

ควันหลง อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,786
    ศาสนายูดาห์ คริสต์ อิสลาม มีวันพิพากษาหมดฮะ

แต่ศาสนาพุทธไม่มี แปลว่าเรารอดแล้วเย้... :D

ปู่ยง, stormtrooper, emujack และอีก 2 คน ถูกใจ
  9. เช Neverdie

สมัคร:
    5 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,938
    ฮินดูก็ไม่มีวันพิพากษานะครับ...

ตายแล้ว นี่ตูต้องอยู่กันเพียงลำพังกับอินเดีย 1800 ล้านคนหรือนี่... เศร้ากว่าอีก

ปู่ยง, bookmarks, -3- และอีก 3 คน ถูกใจ
  10. annykun

annykun อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,591
    ล่มสลายเพราะโลกสวยเกินไป.....อ่า
    ประเทศไทยเองที่เป็นอย่างทุกวันนี้ ก็เพราะความโลกสวยเหมือนกันนะ

11. Octavarium

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    831
    ผู้นำอัลเคดาเรียกร้องให้วัยรุ่นมุสลิมในโลกตะวันตกออกมาก่อเหตุความรุนแรงในประเทศของตน
    http://www.matichon.co.th/news_detail.php?newsid=1442207246

12. ควันหลง

ควันหลง อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,786
    ไม่ได้มีแค่อินเดียหรอกครับ มีศรีลังกา เมียนมาร์ ลาว กัมพูชา เวียดนาม จีน ไต้หวัน ญี่ปุ่น มองโกเลีย เกาหลีใต้ครึ่งนึง เกาหลีเหนือทั้งประเทศ ประเทศในทวีปแอฟริกาตอนในๆบางส่วน ผมว่าแค่นี้ ก็ไม่น่าจะเหงานะครับ :D

emujack และ เช Neverdie ถูกใจ.
  13. เช Neverdie

สมัคร:
    5 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,938
    เหงาอยู่ดีครับ พอศาสนายูดาห์ คริสต์ อิสลาม ผ่านวันพิพากษาไปโดยไม่เหลือใครสักคน
    ทีนี้ พวกศรีลังกา เมียนมาร์ ลาว กัมพูชา เวียดนาม จีน ไต้หวัน ญี่ปุ่น มองโกเลีย เกาหลีใต้ครึ่งนึง เกาหลีเหนือทั้งประเทศ ประเทศในทวีปแอฟริกาตอนในๆบางส่วน ก็จะย้ายถิ่นฐานไปยึดครองพื้นที่เก่าของ ศาสนายูดาห์ คริสต์ อิสลาม ในอาหรับ ยุโรป อเมริกาเหนือ อเมริกาใต้ ...

สุดท้ายก็ทิ้งให้ผมนั่งเหงาอยู่กับพวกฮินดู 1800 ล้านคนเหมือนเดิม.... :worried::worried:

14. Octavarium

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    831
    ตอนนั้นริเบอร่าน atheist จะยังมีชีวิตรอดไหมครับ >:)

อู๋ คาลบี้ และ เช Neverdie ถูกใจ.
  15. plunk

plunk อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,509
    ดีครับ สนุกดี

16. hey guys

hey guys อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    4,066
    เอาน่า ไม่แย่อย่างที่คิด
    อยู่กับควายแดงมา10ปี ที่ีทำงานที่บ้านมีแต่ควายแดง เป็นตายเ่ท่าๆกัน มีอะไรกว่านี้อีกล่ะ
    ถ้าควายแดงมันทนได้ แปลว่าเรายังอยู่ดีกว่ามัน
    เอาเฮอะ เลยแล่ว เลยจุดที่ว่ามาถึงจุดนี้ได้ยังไง อิอิ

17. Maratiraj

Maratiraj อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    11 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    986
    ยกเว้นเมียนมาร์ 1 ประเทศ ที่ มุสลิมโดนไล่ทุบตี ชาวเมืองยกพวกถล่มมัสยิด ศาสนาอิลสามไม่ได้ผุดไม่ได้เกิด

bookmarks, คุณนายนอกบ้าน, emujack และอีก 3 คน ถูกใจ
  18. ridkun_user

ridkun_user อำมาตย์น้อย Staff Member

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,648
    ข่าวดีครับ

https://www.google.co.th/search?q=india+population

ไม่ถึง 1800 ล้านครับ มีแค่ 1200 ล้านเอง

bookmarks, -3-, Anduril และอีก 1 คน ถูกใจ.
  19. เผด็จการที่รัก

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    ต่อไปจะไปเที่ยวยุโรปต้องระวัง:rolleyes:

20. เผด็จการที่รัก

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    กาแฟดำ

kokkai, -3- และ มิติใหม่ ถูกใจ
  21. Novice

Novice อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    6 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,238
    ความเห็นผม นี่คือการ "โยนบาป" ให้ผู้ลี้ภัย เพื่อที่ไอ้พวกคอร์เคเชี่ยนมันจะได้มีความชอบธรรมในการไม่รับผู้ลี้ภัย

และถ้าความเห็นข้างบนเป็นจริง แนวคิดว่า ไอซิส = ขี้ข้าไอ้กัน ก็ยิ่งมีความเป็นจริงสูงขึ้นไปอีก

Anduril, emujack และ -3- ถูกใจ
  22. ชายน้ำ

ชายน้ำ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    ไม่เกินความคาดหมายหากISตั้งใจฆ่ามุสลิมไม่เลือกหน้า สร้างคลื่นผู้อพยพแล้วเอานักรบของตัวเองแทรกเข้าไปด้วย

เป็นวิธีที่แยบคายและได้ผล พวกมุสลิมที่ได้ที่พักพิงในยุโรปก็ไม่ได้มีความกตัญญูรู้คุณต่อประเทศที่ตัวเองไปพึ่งใบบุญอาศัยเขาอยู่แต่อย่างใด

มีแต่หวังให้อิสลามได้ครองโลกเท่านั้น

23. maya

maya อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    14 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    447
    จะรอดู สถานการ์ณในยุโรปต่อไป อีกไม่นานหรอก

bookmarks likes this.
  24. ParaDon

ParaDon อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    2 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    3,168
    เคยมีคนเคยพูดว่าถ้าไอ้กันถล่มซีเรียซีเรียจะเอาคืนโดยถล่มอิสราเอล
    ถ้าไอ้กันให้พันธมิตอย่างซาอุหรืออิรักช่วยถล่มซีเรียหากอิหร่านกับรัสเซียเข้ามาช่วยซีเรียส
    มันจะเกิดการตลุมบอนกันขนานใหญ่สงครามจะประทุแบบลูกโซยุโรปจะต้องแบกรับผู้ลี้ภัยประเทศแทบแตก
    รอดูไอ้กันมันจะกล้าหรือเปล่าเท่านั้น

25. น้ำหวาน

น้ำหวาน สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    79
    มันคงจะเป็นแบบนี้ละมั้งที่เรียกว่า กลียุค ที่บอกว่า คนจะฆ่ากันเอง พวกที่รอดคือนับถือพุทธหรือพวกศาสนาไม่นับถือพระเจ้า

26. ่johnyoter

่johnyoter สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    12 Mar 2015
    คะแนนถูกใจ:
    246
    คิดผิดคิดใหม่ ในกลียุคคนอยู่รอดน่าจะเป็นพวกเข้มแข็งมากกว่า แล้วดูซิว่าศาสนาไหนเก่งสงครามที่สุด มีบัญญัติเรื่องสงครามไม่กลัวตาย ฆ่าศัตรูต่างศาสนาแล้วได้ขึ้นสวรรค์ แล้วศาสนาไหนอ่อนแอที่สุดบัญญัติว่าฆ่าสัตว์บาปทุกกรณี (บาปมาก-น้อย)

คิดถึงเรื่อง mad max พวกมีอำนาจคือ คนที่ล้างสมองพวกนักรบที่ยอมตายเพราะอยากเข้าสวรรค์

์NooK และ Maratiraj ถูกใจ.
  27. Maratiraj

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    986
    ใช่เลยตามนั้น
    ยุคขุนศึกครองเมือง
    คล้ายๆหลังกรุงศรีแตก
    แล้วเกิดแบ่งเป็นกองกำลังขุนศึกห้าชุมนุมรบกันเองช่วงชิงความเป็นใหญ่

์NooK likes this.
  28. เผด็จการที่รัก

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    ต้องบอกว่าที่ไม่กลัวเพราะปั๊มลูกเก่งมาก โดยไม่สนใจคุณภาพด้วย

29. annykun

annykun อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,591
    ผมถือคติว่า คนที่เข้าถึงความจริงที่สุดคือ ผู้แข็งแกร่งที่สุด ดังนั้นพุทธที่เป็นศาสนสที่เข้าถึงความจริงที่สุดย่อมแข็งแกร่งที่สุด หลักการของพุทธหากไม่นับถือแบบศาสนา เอาไปใช้เป็นปรัชญา นี่ดีมากๆเลยครับ แต่................... ในโลกแห่งความจริง พุทธเป็นประชากรส่วนน้อย และมีชาวพุทธสักกี่คนกัน ที่ไม่ถือพุทธเป็นศาสนา และโลกไม่สวยครับ!???

ดังนั้นผู้แข็งแกร่งที่สุด น่าจะเป็นเอทิสต์ ที่ไม่นับถือศาสนามากกว่า เมื่อก่อนผมมองไปยัง ยุโรปและอเมริกา แต่ปัจจุบันดูเหมือนมันจะไม่ใช่แล้ว เพราะสุดท้ายพวกเค้าก็นับถือ ประชาธิปไตย และเสรีภาพ สิทธิมนุษยชนบ้าบอ เป็นเสมือนศา่สนากลายๆไปแล้ว เมื่อเป็นแบบนี้หากไม่นับเทคโนโลยีที่มี นับว่าดำดิ่งอ่อนแอกว่าอิสลามด้วยซ้ำ

กลายเป็นว่าผมต้องมองไปยังมหาอำนาจอีกขั้วนึง ศาสนาก็ไม่มี แถมไม่อยู่ในกรอบ สิทธิมนุษยชน เสรีภาพบ้าๆบอๆ

อู๋ คาลบี้ และ เช Neverdie ถูกใจ.
  30. ชายน้ำ

ชายน้ำ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    ผมมองอย่างคนพุทธ ความเข้าใจกับการเปลี่ยนแปลงของโลกและชีวิตต่างหากที่เป็นสิ่งสำคัญ ไม่ใช่ว่าใครจะอยู่รอดหรือล่มจม

เป็นวิถีของโลกที่มนุษย์ต้องปรับตัวเพื่อดำรงเผ่าพันธุ์ ที่บ้าคลั่งศาสนา/ลัทธิแบบสุดโด่ง พอเจอทางตันว่าตายยกเผ่าแน่ๆ ไอ้ที่ว่าศาสดาตนยิ่งใหญ่ที่สุดในจักรวาลไม่มาช่วยแน่แล้ว เจ้าพวกนี้ก็กลับลำครับ รุ่นเก่าๆอาจยอมตายแต่คนรุ่นใหม่มันไม่เอาด้วยหรอก

พวก Non Believers ริเบอร่านทั้งหลายอาจเกิดแสงสว่างทางปัญญาขึ้นบ้างก็ได้ อาจพอหยั่งรู้ได้ว่าสรณะของโลกไม่ได้อยู่แค่การเลือกตั้งกับสิทธิมนุษยชนเท่านั้น

คนพุทธและศาสนา/ลัทธิอื่นใดจะยิ่งใหญ่หรือสูญพันธุ์ไม่ใช่ประเด็นครับ โลกและจักรวาลจะหมุนเวียนเปลี่ยนไป ไม่อยู่ในอาณัติของใครคนหนึ่งคนใดเลย

Novice, อู๋ คาลบี้, เช Neverdie และอีก 2 คน ถูกใจ
  31. Maratiraj

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    986
    ไปเจอข้อมูลมา
    ญี่ปุ่นคือประเทศที่ศาสนาอิสลามจะไม่มีโอกาสได้เติบโตในประเทศนี้แน่นอน

Anduril likes this.
  32. สับปรับ

สับปรับ อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    27 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    574
    ผมอ่านกระทู้ท่านๆแล้วนึกถึงคำสอนของ"ท่านพุทธทาส"เทศน์สนาเรื่องความคิดของคนตะวันออกและตะวันตก ตามลิ้งนี้เลย

Share This Page