"ยิ่งลักษณ์สู้ๆ"

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย คะยิ่นดง, 4 Aug 2015

1. คะยิ่นดง

คะยิ่นดง อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    19 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    827
    ชาวเน็ตวิจารณ์เสื้อแดงตะโกน"ยิ่งลักษณ์สู้ๆ"กลางงานศพ - แขวนหรีด"แตงโม"ไม่เหมือนพวก
    ชาวเน็ตวิจารณ์คลิปคนเสื้อแดงไม่รู้กาลเทศะ ไม่มีมารยาทเชียร์ น.ส.ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร อดีตนายกรัฐมนตรี ขณะเดินทางเข้าร่วมงานสวดอภิธรรมศพ นายประชาธิป มุสิกพงศ์ หรือ สิงห์ มือกีตาร์วงสควีซ แอนิมอล ซึ่งเป็นบุตรชายของนายวีระกานต์ มุสิกพงศ์ แกนนำ นปช. อย่างไม่ลืมหูลืมตา ด้วยพฤติกรรมส่งเสียงกรี๊ดกร๊าดตะโกน "ยิ่งลักษณ์สู้ๆ" กลางบรรยากาศแห่งความโศกเศร้า

ขณะที่บรรยากาศอีกด้านเป็นภาพพวงหรีดระบุชื่อ ภัทรธิดา พัชรวีระพงษ์ นักแสดงสาวที่ถูกนำไปแขวนแอบไว้หลังพวงหรีดของคนอื่น ซึ่งแม้ก่อนหน้าเจ้าตัวจะได้โพสต์ข้อความในอินสตาแกรมอาลัยต่อการจากไป ของ“สิงห์”ด้วยภาษาที่ดูไม่ให้เกียรติก็ตาม แต่ชาวเน็ตเห็นว่าเป็นการกระทำที่ไม่เหมาะสม ด้านคนจัดพวงหรีดทวิตอ้างพวงหรีดเยอะมากจนไม่มีที่จะแขวน

http://www.manager.co.th/HotShare/ViewNews.aspx?NewsID=9580000087702

thai4u และ Anduril ถูกใจ.
  2. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    ชอบภาพนี้
    558000009079405.JPE

ปู่ยง และ คะยิ่นดง ถูกใจ.
  3. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    รู้จักกาละเทศะกันด้วยหรือ

thai4u, Anduril, มิติใหม่ และอีก 4 คน ถูกใจ
  4. โยธกา

โยธกา อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    20 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,727
    ได้ตายคาสนามปชะชาทีปไตแน่นวล
    มีเวลาว่างก็แวะไปศาลบ้างนะ

5. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    งานศพอภิวันท์ อดีตรองประธานสภาฯ ก็ทีนึงแล้ว
    http://www.naewna.com/politic/126851

เห็นผู้มีสิทธิเลือกตั้งผิดมารยาทขั้นพื้นฐาน ไอ้เราก็กลุ้มใจแทน

Bayonet, thai4u, AlbertEinsteins และอีก 4 คน ถูกใจ
  6. bookmarks

bookmarks อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    23 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    ก็ควายแดงมันการศึกษาต่ำ มันจะไปรู้จักกาละเทศะอะไร

อู๋ คาลบี้, AlbertEinsteins, Anduril และอีก 2 คน ถูกใจ
  7. มิติใหม่

มิติใหม่ อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,837
    ก็อยากจะปฏิบัติต่อคนพวกนี้เหมือนคนเท่ากัน แต่ดูเขาทำตัวสิ จะเรียกควายยังเกรงใจควาย

sailom, thai4u, อู๋ คาลบี้ และอีก 6 คน ถูกใจ
  8. bookmarks

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    ไปงานศพสมัคร พวกควายแดงก็ไปป่วนชาวบ้าน ไม่ให้เกียรติคนตาย และญาติพี่น้องคนตาย พฤติกรรมต่ำๆ ถ่อยสถุลแบบนี้ ต้องยกให้พวกควายแดงเท่านั้น

thai4u และ AlbertEinsteins ถูกใจ.
  9. AlbertEinsteins

AlbertEinsteins อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,479
    ตกข่าว
    เสื้อแดงเขาเชียร์ให้ยิ่งลักษณ์สู้คดีจำนำข้าวเหรอ

อย่างนี้ไม่น่ารักเลย
    เชียร์ให้ไปติดคุก

โยธกา และ ปู่ยง ถูกใจ.
  10. bookmarks

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    ว่าแล้ว ว่าพวกควายแดงมันต้องชู 3 นิ้ว

หนูอ้อย และ Anduril ถูกใจ.
  11. hillton(ปาล์มาลี)

hillton(ปาล์มาลี) อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    19 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,195
    ผมไม่เข้าใจจริงๆว่าพวกเหล่าทุยแดงนิ มันจะให้ยิ่งลักษณ์สู้กับอะไร
    ตั้งแต่เห็นมานางก็ไม่เคยแสดงความกล้าหาญอะไร และก็ไม่เห็นมีใครไปรังแกนาง
    ทุกวันนี้ก็เจริญลงๆ ด้วยพฤติกรรม สติปัญญา ความไง่ ความฉลาด ของนางเองทั้งสิ้น

แสงธูป, bookmarks, มิติใหม่ และอีก 6 คน ถูกใจ
  12. โยธกา

โยธกา อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    20 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,727
    เก็บแรงไว้ส่งข้าวผัดกะโอเลี้ยงเหอะ
    เชียร์ไปไม่ได้ผลหรอก

หนูอ้อย และ Anduril ถูกใจ.
  13. อู๋ คาลบี้

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    bookmarks และ Anduril ถูกใจ.
  14. thai4u

thai4u อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    27 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    818
    ยิ่งเห็นการกระทำยิ่งน่าสังเวช ตกลงจะเชียร์นังปูให้สู้กะศาลเหรอ
    ผิดหวังแน่นวลชาวประชาเสื้อแดง เพราะคุณเธอไปได้ทุกที่ ยกเว้นศาลนะแจ๊ะ

Bayonet likes this.
  15. tonythebest

tonythebest อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,730
    คือ ถ้าเป็นงานศพคนที่ตายจากการต่อสู้โน่นี่นั่นก็ว่าไป
    แต่การพยายามโยงการเมืองมาเกลื่อนงานศพ
    ทั้งที่เหล่าเสื้อแดงไซเบอร์หลายคน เคยเข้าใจและเชื่อว่า
    ต้องเป็นพวกสลิ่ม ที่โยงงานศพเข้าเรื่องการเมือง ไม่รู้จักแยกแยะ
    วันนี้ พิสูจน์ให้เห็นได้ใช่มั๊ย ว่าสวะแดงบางกลุ่มพวกนั่นแหละ
    ที่ไม่คิดแยกแยะ อ้อ คำว่าสวะ ผมไม่ได้ว่าแดงทุกคนนะ
    ผมเรียกไอ้อีที่ไม่ยอมแยกแยะต่างหาก

ลืมหูลืมตาดูเสียบ้างเถอะ
    จะได้เห็นว่า ไอ้ที่บังตาพวกเอ็งอยู่นั่น มันไม่ใช่การปิดหูปิดตาจากเผด็จการที่ไหน
    มันเป็นเพียงซอกรูตูดไอ้ทักษิณ และคราบขี้ของมันเท่านั้น
    ที่พยายามเอามาโป๊ะหน้าพวกเอ็งไว้ไม่ให้เห็นกระจ่าง

MIRO, bookmarks, Redbuffalo010 และอีก 1 คน ถูกใจ.
  16. คะยิ่นดง

คะยิ่นดง อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    19 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    827
    ช่วงนี้ไม่ค่อยมีอีเว้นท์ครับ พอมีงานศพเลยเป็นที่พบปะกันได้ อย่างนี้ต้องขอร้องให้พวกสมาชิกแดงตายกันบ่อยๆ จะได้มีโอกาสพบปะกันได้มากขึ้นครับ :giggle::giggle::giggle:

17. HiddenMan

HiddenMan อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779
    :D ถ้ามีใครใส่สัญลักษณ์ธงชาติไทย ตะโกนลุงกำนันสู้ๆ หรือพกนกหวีดเข้าไปในงาน คงโดนฝ่ายประชาธิปไตยด่าถึงต้นตระกูลแน่...

18. อู๋ คาลบี้

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    ผมเชื่อว่า สลิ่ม หรือ ทีมลุงกำนัน มีมารยาทพอที่จะไม่ส่งเสียงอื้ออึงในงานทุกข์งานโศกแบบนั้นแน่นอนครับ

19. เราคือขี้ข้าแม้ว

เราคือขี้ข้าแม้ว อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    11 Jul 2015
    คะแนนถูกใจ:
    635
    ขอนอกเรื่องนิด
    แล้วทีงี้ไอ้จ่ามันไม่ขอให้แยกเรื่องการเมืองออกจากความสูญเสียแล้วเหรอ:rolleyes:

thai4u และ อู๋ คาลบี้ ถูกใจ.

Share This Page